cảm nhận sau tay lái corrolla 2009

danmexe

Xe điện
Xe này có bộ ghế nỉ cực xấu & bẩn, về là phải thay da ngay, để nỉ nó dính lem nhem trông như xe ... Hàn :))
Em lại thấy xe Nhật nội thất không ngon bằng xe Hàn đâu bác ạ...:77:

sungdai

Xe hơi
em thì hết tìn rồi.phải đợi kiếm tìn mới độ xe được các bác ạ

sungdai

Xe hơi

Colla09

Xe hơi
Nhận xét này thì quá đúng rồi:41::41:... Hàn xẻng tập trung vào nội thất, đánh đúng tâm lý người Á đông chuộng hình thức:)):)). Cứ nhìn con i30 mà xem. Còn tiện nghi của xe cho Mỹ thì... hình như không giống như vậy (chắc người Mỹ nghĩ khác người Á đông:69::69:, cần thực chất hơn là mốt?!).
- Ghế nỉ, có thể nhìn hơi không mốt tý, nhưng phom ghế rất chuẩn. Ngồi vào rất thoải mái, đúng tư thế luôn, không cần ngọ nguậy chỉnh sửa gì hết... Em chưa thấy gì phải phàn nàn về chuyện nỉ hay da. Em nghĩ là cứ để vậy, bao giờ chán thì bọc da lại (~1,000$ gì đấy).
- Xe mới, nhưng hầu như rất ít mùi... Em thấy Civic đi cả gần năm trời rồi mà mùi :'(vẫn kinh khủng?
- Có Cruise Control. Nếu bật, khi đi trên 40km/h, xe sẽ giữ nguyên tốc độ mà mình không cần đạp ga:21:.
- Các tính năng an toàn, bổ trợ đây ợ:): Electric Power Steering (EPS), brake, Direct Tire Pressure Monitor System (TPMS), Vehicle Stability Control (VSC) and Traction Control (TRAC) warning lights, 4-wheel anti-lock brake system (ABS) with Electronic Brake-Force Distribution (EBD)and Brake Assist.
- Đúng là kém Cam LD có 5K, nhưng đi thì ngon hơn đấy ợ:69:. Ngồi Cam LD thì chỉ được tiếng "mr Oai" hơn thôi (là thấy mấy bác đã chạy Cam nói thế).

dungptbd

Xe tải
Bác thay bộ chơi nhạc bằng màn hình đi, trông nội thất ngon hẳn lên đấy.
Giá trị thiệt hại 10tr:
- Đầu đọc DVD, CD
- Đầu nối i-phone
- Kết nối USB
- Đọc card SD
- Kết nối tai nghe di động, khỏi cần nhấc máy trong xe
...

chuvoicon

Xe tăng
Em thấy Altis mới tay lái quá nhẹ nên bác tài mà hơi đánh lái xe đã bị lạng gây cảm giác rất khó chịu cho người ngồi sau và dễ bị say xe..không biết xe nhập có bị lỗi đó không ạ?

MoonMax

Xe điện
sau khoảng 30 giờ cầm lái trở bà cả và ông sếp nhỏ nhà em đi chơi. em có một số cảm nhận về xe như sau:
1- vôlăng: Tay lái nhẹ
2-Về cách âm: Khỏi phải bàn vì dòng xe nhập nên cách âm rất tốt,ngồi trong xe yên tĩnh thưởng thức âm nhạc
3- Cảm giác lái (không được thật tay cho lắm vì nhẹ quá) đi trên đường quốc lộ xe chạy rất lì đường và đầm xe.em hay chạy pháp vân cầu rẽ đoạn đường này có những chỗ gập gềnh nhưng xe không bị nhao lên nhao xuống nhiều.khiến cho người lái cảm thấy rất an toàn 110km/h vẫn như không.Còn đoạn ổ trâu ổ gà thì xe chỉ hơi nghiêng và lắc nhẹ.nói chung là do thân vỏ nặng nên xe đầm ít xóc."sếp nhỏ nhà em ngủ ngon",
4- xăng: em chạy đường trường thì 9.2l/100km còn thành phố thì 10.3l/100km
Xe bác nặng bao nhiêu???

Concuucon

Xe hơi
Em nhìn thấy một bác chạy xe nay nhưng lai gỡ chữ corrolla ra bắn chữ camry vao, nom khong dc hợp mắt lắm.
Để nguyên thì đẹp
Bắn chữ Camry chắc là lại đi bóc của bác nào chứ gì. Cái trò thay logo này là tiềm tàng của cái trò bóc logo, mình kịch liệt phản đối:77::77:

training

Xe tăng
Công nhận là ngoại thất em này cũng ổn nhưng nội thất nhợt nhạt, ko đẹp chút nào cả. Vô lăng chẳng tích hợp cái gì cả, ko bằng xe Hàn xẻng. Với giá như thế em sẽ múc 1 em Cam 2.4LD chạy lướt đi cho nó sướng:69:

adco

Xe điện
Nhận xét này thì quá đúng rồi:41::41:... Hàn xẻng tập trung vào nội thất, đánh đúng tâm lý người Á đông chuộng hình thức:)):)). Cứ nhìn con i30 mà xem. Còn tiện nghi của xe cho Mỹ thì... hình như không giống như vậy (chắc người Mỹ nghĩ khác người Á đông:69::69:, cần thực chất hơn là mốt?!).
Cái này em khg thống nhất với bác 1 tí . Thực ra chuyện đẳng cấp , màu mè thì ai cũng thích cả , bất kể tây hay tàu vì đó cũng là 1 bản năng của con ngưôi .
Nhưng xem tỉ lệ giữa cái giá xe và mức thu nhập hằng năm của người Mỹ và người VN thì sẽ hiểu rõ vấn đề .
Với người Mỹ trung bình có thu nhập ổn định nhìn 1 chiếc xe tầm 20-25k như Camry, Acc , CR-V , RaV ...cũng như 1 số người VN nhìn con Atilla vậy thôi . Có nghĩa là 1 chiếc xe để đi cày chứ khg phải để thụ hưởng , càng rẻ càng tốt . Nhưng bên cạnh đó , họ có 1 chiếc xe gia đình rất tốt để đi chơi . Có dịp ngồi lên chiếc Lexus LS460L mới thấy cái sự hưởng thụ của người M . Mới thấy rằng ở MayBach , RR nó còn kinh khủng tới cở nào nữa .
Túm lại ý em muốn nói là ở những hạng xe rẽ tiền (mà bên mình là hàng chiến rồi(k) do giá ở VN quá cao) , người M khg cần trang bị cao cấp để giảm giá thành, chỉ cần an toàn cho họ đi làm là được rồi . Họ có 1 con chiến khác để đi chơi . Chứ khg phải họ không biết hưởng thụ

@training : Ủa rốt cuộc bác đã cưới em nào rồi ạ ? :ohmy:

adco

Xe điện
4- xăng: em chạy đường trường thì 9.2l/100km còn thành phố thì 10.3l/100km
Em théc méc là sao mà số AT ăn xăng kinh quá . Con altis 2oo3 của em còn chưa có VVT-i mà em đi đường SG-Dlat chỉ chừng 6.5l /100km thôi*-)

Colla09

Xe hơi
Em théc méc là sao mà số AT ăn xăng kinh quá . Con altis 2oo3 của em còn chưa có VVT-i mà em đi đường SG-Dlat chỉ chừng 6.5l /100km thôi*-)
Xe em 1.8 AT, chạy được gần 1 vạn km, trung bình 8.9l/100km (ngày thường đi trong phố HN, còn chủ nhật đi trên quốc lộ). Cứ dưới 10l/100km là ổn quá rồi, các cụ nhỉ.
- Theo em, căn cứ vào chỉ số lit/100km ở HN là không đủ đánh giá:^). Có khi phải tính lít/giờ... các cụ ợ:21::)). Ví dụ, em thường đi làm 10km mất 35'-45'... Còn sáng qua, 12/3, vì vụ "hung thần sập bẫy" ở GVM, em mất 1h45' mới đến cơ quan:'(:102:

mrstrong25

Đi bộ
Bác nào di altis 2009 LD rồi cho hỏi xe đi có đầm không, các âm có tốt không vậy ha, dàn âm thanh thì sao cho mình sbiết với, mình chuẩn bị amua altis 2009 mà không biết nhiều thông tin, cảm ơn các bác nhùi!:^)

ABCD

Xe tải
Bác nào di altis 2009 LD rồi cho hỏi xe đi có đầm không, các âm có tốt không vậy ha, dàn âm thanh thì sao cho mình sbiết với, mình chuẩn bị amua altis 2009 mà không biết nhiều thông tin, cảm ơn các bác nhùi!:^)
de em tra loi cho bac,xe di theo em ko dam lam(bt).cach am em nghi la kem, chau di xe nhap khau nen ko biet co tot hon ko a,dan am thanh thi theo em la du nghe doi voi nhung nguoi ko yeu cau khat khe lam ve am nhac.Bac co nhu cau test xe alo em.Noi chung theo em tam tien do la chap nhan duoc a.sorry ca nha tu dung may em hong vietky...xin het a

064852029

Đi bộ
À cho mình hỏi giá cả toàn bộ để có đc 1 em Altis 18.AT là bao nhiêu vậy?
Khi mua xe về mình nên lắp thêm phụ tùng gì cho nó?

training

Xe tăng
Bác mua Altis làm gì, chỉ báu bở cho bọn củ chuối Toy VN mà thôi. Đợt Altis còn giảm giá 2k mà em còn ko thèm lấy đấy!:69:
Với tầm tiền đấy, nếu bác thực sự mua xe để dùng chứ ko phải vài bữa rồi đem bán thì em khuyên bác nên mua Huyndai I30 hoặc I30cw, nội thất và cảm giác lái ko có gì phải bàn, option cũng tuyệt vời luôn. Hoặc bác có thể múc 1 em Kia Forte mà còn dư xèng đổ xăng và độ xe mái thoải nữa:6:

spiderman

Xe tăng
Bác mua Altis làm gì, chỉ báu bở cho bọn củ chuối Toy VN mà thôi. Đợt Altis còn giảm giá 2k mà em còn ko thèm lấy đấy!:69:
Với tầm tiền đấy, nếu bác thực sự mua xe để dùng chứ ko phải vài bữa rồi đem bán thì em khuyên bác nên mua Huyndai I30 hoặc I30cw, nội thất và cảm giác lái ko có gì phải bàn, option cũng tuyệt vời luôn. Hoặc bác có thể múc 1 em Kia Forte mà còn dư xèng đổ xăng và độ xe mái thoải nữa:6:
Em cũng ghét cái bọn sale ngang với cụ đấy, chúng nó cứ như là bố đời ...!
Em thấy dạo này nhiều cụ khen I30 và Forte hết lời mà chẳng quen ai có xe này xin đi thử :'(