Cảm nhận toàn phần về LS460L full options.

phunuvietnam003

Xe hơi
Trong lúc bác Monde2.5 đang bận mời các bác qua đây : http://otofun.com/showthread.php?t=69702 đọc bài em viết về LEXUS với BMW7 . Trong bài này em đi trên LS600Lh ,y chang như LS 460 full option trừ phần thêm động cơ điện.Có điều em không thấy giảm sóc lục cục gì cả ,mong bài về LS 460L của bác Mondeo2.5 quá

adco

Xe điện
Em thành thật mong các bác thông cảm. Hôm lấy xe về đã là 29 tết rồi. Tết ra bận đi lễ chùa quá nên em ít có thời gian lên mạng, ngoài ra gặp phải vấn đề lăn tăn về giảm xóc của xe nên em đã mất khá nhiều thời gian tìm hiểu nguyên nhân tại sao. May quá không sao, em thử một cái tương đương thì cũng hệt như vậy. Em sẽ post một bài riêng về phần này sau. Các bác cho em khất nợ thêm 2 ngày nữa nhé. Em còn phải kiếm một con camera ngon ngon để quay nữa.
Một lần nữa cho em xin lỗi về sự chậm trễ này(b)
Ủa vậy là chiếc khác qua gờ nổi nó cũng lục cục vậy hả bác :102:

dphiep

Xe máy
úi giời. Công nhận xe điẹp thật. KHông biết đến bao giờ mình mới được ngồi trên xe này. Ước gì Bác là bạn của em. Dưng mà những 9 trang qua đi với biết bao mong mỏi của đọc giả.... Mà sao Bác lỡ đành để thế hoài vậy sao? Mong những đoạn Clip vào chuồng tự động của Bác. Chúc mừng Bác.....(b)(b)(b)(b).

thích_lái

Xe tải
háo hức thật đấy,chả biết lùi chuồng dư lào?tháo cái nắp nhựa ca pô chụp động cơ cho máu bác ợ:69::69:

lizhanoi

Xe máy
Website
noihoivn.vn
Chúc mừng cụ nhé, em đi con ware tàu nhìn con xe của cụ mà em thấy ao ước, ao ước chỉ 1 lần thôi được ngồi cầm vô lăng của nó là sẽ mãn nguyện lắm rồi cụ ạ. (b)(b)(b)

Dinh2010

Đi bộ
Chúc mừng bác chủ .Xe đẹp và đẳng cấp .

mondeo2.5

Xe hơi
Website
www.dnv.com
Chiều nay đúng như đã hứa với mọi người. Em vác máy quay bắt đầu viết bài cảm nhận về LS460 .
Khi lựa chọn giữa LS460L,S550 và BMW 7 seri, em đã quyết định lấy LS460L vì một công nghệ đăc sắc nhất mà dòng xe khác không có. Đó chính là hệ thống trợ giúp đỗ xe tiên tiến (Advanced Parking Guidance System)
Hệ thống này của Lexus LS 460L hiện đại hơn BMW 7 và Mercedes S-class nhiều. BMW 7 và Mercedes S-class chỉ có các camera phát sóng siêu âm đặt ở cản trước và cản sau để phát hiện vật thể xung quanh, rồi cảnh báo bằng tiếng bíp và hình ảnh hỗ trợ. Tài xế phải làm theo hướng dẫn để đánh xe lượn vào.
Còn hệ thống của Lexus thì tự động hoàn toàn,trước tiên ta đỗ xe song song nằm bên ngoài khoảng trống cần lùi vào, sau đó chọn biểu tượng trên màn hình để chọn vị trí đỗ rồi bỏ tay ra khỏi vô lăng. Chân đặt trên phanh để rà phanh và kiểm soát tốc độ lùi của xe. Vô lăng của xe sẽ hoàn toàn tự động xoay để đưa xe lùi vào chỗ cần đỗ mà không cần trình độ lùi vào chuồng của tài xế, cũng không cần tài xế chạm vào vô lăng để điều khiển:
Hệ thống hỗ trợ đỗ xe chủ động này chắc chắn hiện đại hơn hệ thống tương tự của BMW7 và Mercedes S-class. Việc duy nhất và bắt buộc tài xế phải làm là đặt chân lên rà phanh (nếu tài xế không rà phanh thì hệ thống sẽ không hoạt động và cảnh báo). Việc yêu cầu tài xế rà phanh để đảm bảo có sự can thiệp khi cần thiết của tài xế để đảm bảo an toàn. Khi ta nhả phanh nhanh quá thì hệ thống sẽ đưa ra cảnh báo bằng tiếng bíp và yêu cầu giảm tốc độ.
Mời mọi người xem video clip lùi chuồng em mới thực hiện chiều nay.
Quay từ bên ngoài xe. Mọi người nhìn thấy em giơ 2 cánh tay phía bên trên cửa nóc chứ:P
[video=youtube;5RJa_g4UHMk]http://www.youtube.com/watch?v=5RJa_g4UHMk[/video]
Quay bên trong xe
[video=youtube;iw-YKdDVbzY]http://www.youtube.com/watch?v=iw-YKdDVbzY[/video]

Chỉnh sửa cuối:

dunghtbt

Xe tăng
Website
www.3vo.com

namanhnc

Xe tải
0 thấy clip đâu cả cụ Mondeo ạ? hik

Hedi_S

Xe máy
Hôm trước e được lái thử xe của ông anh, hik...đúng là quay lại của mình mới thấy buồn... Ga lên 50 đi trong thành phố, ko nghe bất kể tiếng động j ngoài chút ít tiếng còi xe bên ngoài. ôm cua cực ngọt. Riêng cái rèm chắn nắng kính sau điều khiển điện đã thấy phế rồi.. Thật là tiền nào của nấy!

trungnguyen6688

Xe đạp
:41:(b) chúc mừng ! xe đẹp wa! đang đi bộ nhìn thèm quá!

mondeo2.5

Xe hơi
Website
www.dnv.com
Kính mời mọi người quay lại trang số 9 để xem clip lùi chuồng nhé(b) Mãi em mới post lên được. Phù mệt quá.
Nếu hay thì nhớ vote cho e để lấy sức viết bài tiếp nhé.:P

Chỉnh sửa cuối:

mondeo2.5

Xe hơi
Website
www.dnv.com
Ủa vậy là chiếc khác qua gờ nổi nó cũng lục cục vậy hả bác :102:
Vâng đây là tiếng kêu kịch kịch điển hình của ls460 khi đi qua ổ gà lồi 90 độ cực cao. Em sẽ có bài viết riêng giải thích rõ về vấn đề này.

phunuvietnam003

Xe hơi
Cám ơn cụ Mondeo(đổi nick sang Lexus đi) rất cần cù quay video chính cụ ấy lái cho bà con xem.Dù trên net cũng có mà em đinh ninh cụ sẽ cop,pêt sang .Hoan hô cụ ,em vot cho cụ rồi.Trong clip cụ thực hiện ở khu vực nhà kèn vuờn hoa trung tâm Hp , cụ lái và nhờ người khác quay .Nhưng xe vào rồi mà trong clip cụ còn xoa lái mạnh thể là dư thế nào , cái này cụ nói cho rõ
Quả thực hỗ trợ đỗ của Lexus hiện nay là tiên tiến nhất .Nó tư động hoàn toàn ,Khi chưa nhìn thì ít ai tin là volant như có ma điều khiển, đưa xe vào đúng chỗ Em thêm chút : dưới 2 góc màm hinh có sẵn 2 biểu tượng thể hiện kiểu ghép xe ngang hay dọc để người lái chọn theo hoàn cảnh . Lái non ,nhất là các mợ khoái phải biết .Tuy nhiên cũng cần phải nói rõ là trước khi vào chuồng thì xe phải được đăt ở vị trí chuẩn , không phải vị trí nào xe cũng vào được vì xe chỉ lùi có một đỏ thôi . Nếu chưa thì cái ô vuông màu xanh kia - nơi xe sẽ vào - là màu đỏ và người lái sẽ phải điều chỉnh lên xuống , ra vào sao cho thành màu xanh mới vào được .Kể ra mà bất cứ vị trí nào xe tính toán đưa ra hành trình quay vô lăng cần thiết vào được thì tốt quá . Có lẽ vì lý do này nhiều người sở hữu dòng này cho em biết cũng tự lùi thay cho xe . Nhưng em cho rằng đó là một thói quen dở , cụ mondeo sau này đừng bắt chước nhé :21::21::21:

Chỉnh sửa cuối:

mondeo2.5

Xe hơi
Website
www.dnv.com
Cám ơn cụ Mondeo(đổi nick sang Lexus đi) rất cần cù quay video chính cụ ấy lái cho bà con xem.Dù trên net cũng có mà em đinh ninh cụ sẽ cop,pêt sang .Hoan hô cụ ,em vot cho cụ rồi.Trong clip cụ thực hiện ở khu vực nhà kèn vuờn hoa trung tâm Hp , cụ lái và nhờ người khác quay .Nhưng xe vào rồi mà trong clip cụ còn xoa lái mạnh thể là dư thế nào , cái này cụ nói cho rõ
Quả thực hỗ trợ đỗ của Lexus hiện nay là tiên tiến nhất .Nó tư động hoàn toàn ,Khi chưa nhìn thì ít ai tin là volant như có ma điều khiển, đưa xe vào đúng chỗ Em thêm chút : dưới 2 góc màm hinh có sẵn 2 biểu tượng thể hiện kiểu ghép xe ngang hay dọc để người lái chọn theo hoàn cảnh . Lái non ,nhất là các mợ khoái phải biết .Tuy nhiên cũng cần phải nói rõ là trước khi vào chuồng thì xe phải được đăt ở vị trí chuẩn , không phải vị trí nào xe cũng vào được vì xe chỉ lùi có một đỏ thôi . Nếu chưa thì cái ô vuông màu xanh kia - nơi xe sẽ vào - là màu đỏ và người lái sẽ phải điều chỉnh lên xuống , ra vào sao cho thành màu xanh mới vào được .Kể ra mà bất cứ vị trí nào xe tính toán đưa ra hành trình quay vô lăng cần thiết vào được thì tốt quá . Có lẽ vì lý do này nhiều người sở hữu dòng này cho em biết cũng tự lùi thay cho xe . Nhưng em cho rằng đó là một thói quen dở , cụ mondeo sau này đừng bắt chước nhé :21::21::21:
Cảm ơn cụ phunuvietnam đã động viên em. Thực ra lúc đầu em cũng định copy đoạn clip ở trên mạng về cho các cụ xem vì mọi người giục kinh quá. Nhưng em vẫn quyết định mất công làm clip một tí để mọi ngừoi có thể thấy là hệ thống này có thể làm việc tốt ở việt nam chứ k phải chỉ ở nước ngòai khi mà mọi điều kiện đường xá đều chuẩn.
Ở đoạn cuối khi xe đã lùi vào chỗ cần đỗ xong thì ta phải đưa vô lăng về vị trí giữa và tiến lên một chút để cho xe nằm ở giữa 2 xe. Chứ trong tòan bộ tiến trình lùi em k hề chạm vào vôlăng.
Cái chức năng lùi chuồng này nếu lúc đầu mới sử dụng thì mất thời gian căn chỉnh lắm nhưng nếu dùng quen thì rất nhanh. Như các bác thấy đấy,em thao tác chỉ mất có 3 giây để xe bắt đầu lùi tự động.

Chỉnh sửa cuối:

hungdung

Xe máy
Hôm trước e được lái thử xe của ông anh, hik...đúng là quay lại của mình mới thấy buồn... Ga lên 50 đi trong thành phố, ko nghe bất kể tiếng động j ngoài chút ít tiếng còi xe bên ngoài. ôm cua cực ngọt. Riêng cái rèm chắn nắng kính sau điều khiển điện đã thấy phế rồi.. Thật là tiền nào của nấy!
nhưng thanh niên có xe như của bác đi là đc rùi hehe ko nhầm thì xe bác biển 0990 thì phải(c)

mondeo2.5

Xe hơi
Website
www.dnv.com
Nếu chiều nay điều kiện về thời gian cho phép. Em sẽ làm tiếp một đoạn clip về các tính năng của xe như ghế massage,tủ lạnh, tivi....