Đánh giá Cảm nhận về Cerato AT2.0 sau gần 1 tháng cầm lái 1500km cả phố và đường trường.

Kim.Anh

Xe hơi
mình cũng đinh mua Cerato nhưng thấy tình hình ngập nước quá, đang tính mua xe gầm cao mọi người tư vấn giúp nha
Gầm cao cụ có thể nghiên cứu e Sorento hoặc CX5 cụ nhé :)

OngChu 9

Xe hơi
Báo cáo các cụ, sau mấy tuần nghiên cứu, lái thử trải nghiệm, một loạt các xe em đã qua tay em: Kia carens, Rondo, Suzuki vitara, Mazda 2, Mazda 3, Honda city, vios, Mishubitshi attrage, Nissan sunny, ford fiesta, ford ecosport, ford focus, cruze, avante, K3, cerato 1.6, cerato 2.0.

Các xe hạng B, đối với em khá chật và khó chịu vì vợ trước của em là Lacetti - hạng C.

Cuối cùng, với nhu cầu sử dụng chủ yếu đi làm trong nội thành Hà Nội, thỉnh thoảng đi giao dịch công việc, 1 tháng về quê cách Hà Nội 90km 1 lần, gia đình có 3 thành viên danh sách rút gọn còn Cerato 2.0 và Mazda 3.

Em đã chốt Cerato 2.0, cưới em ấy về ngày 16/6/2016.

Sau gần 1 tháng gắn bó qua hơn 1500km cả đường phố và đường trường em có mấy cảm nhận như sau:

1. Trang bị đầy đủ, an toàn

2. Cảm giác lái khá tốt, điều khiển vô lăng không bị trễ như M3

3. Các chế độ lái, em thích nhất cái này, 3 chế độ lái là 3 trải nghiệm khác nhau, đánh lái khác nhau, chế độ vận hành khác nhau ( cái này hình như nâng cấp hơn so với K3, K3 chỉ chỉnh chế độ nặng nhẹ của vô lăng)

- chế độ Eco: Xe hơi ì, tay lái nhẹ, em ít khi đi chế độ này, kể cả lúc phố đông đúc.

- Chế độ Normal: Em thường sử dụng để đi trong phố và đường dài nhưng phải đánh vô lăng nhiều.

- Chế độ Sport: Em rất thích chế độ này khi chạy đường trường, chuyển sang chế độ này xe khác hẳn, tay lái nặng hơn, cảm giác lái tốt hơn, xe mạnh như 1 mãnh thú. Em thích vượt thằng nào là vượt, đơn giản như lấy đồ trong túi.

Em hay sử dụng chế độ này kết hợp với Cruise Control để chạy đường dài.

Nói chung là rất phê, em mới chạy lên đến 150km/h, xe êm ru, chắc nịch. Khi đạp ga, ống xả kêu ù ù đúng kiểu xe thể thao, rất phấn khích.

4. Độ rung động cơ, có bác nói K3 2.0 có một số xe bị rung nhưng xe em êm ru, có thể Kia đã khắc phục lỗi này ở bản Cerato?

5. Các thiết bị và tính năng tự động điều khiển tốt. Em khoái nhất là đi đến gần xe, xe lóe đèn, mở gương kiểu mời ông chủ lên xe, cũng sướng sướng.

6. Điều hòa 2 vùng, có điều khiển hướng gió sau, đem không khí mát lành cho cả xe trong mùa hè nóng bức.

7. Cửa sổ trời, cái này thằng F1 nhà em rất thích, hôm nào đi tối, trời mát là nó mở ra, gió lùa vào trong xe.

8. Độ bền, em chưa cảm nhận được rõ ràng nhưng 1 năm em đi hơn 1 vạn và chăm xe như em cộng với chế độ bảo hành của Kia em nghĩ đi 5 năm xe vẫn như mới.

9. Gương sau chống chói, cái này khá hay.

10. Vietmap: Em không thích lắm vì địa chỉ không chi tiết, khó tìm. Em toàn dùng google map nối với xe qua Bluetooth để chỉ đường.

11. Âm thanh: Đối với em thế là OK, 6 loa nghe tốt trong tầm tiền.

12. Độ ồn, đi đường không nhẵn với tốc độ cao xe khá ồn, tuy nhiên em thấy M3 còn ồn hơn.

13. Giảm sóc có vẻ hơi cứng, mềm hơn tí nữa thì xe êm hơn nhưng có thể xe thiết kế hơi Sport nên vậy.

14. Kiểu dáng: mỗi người một cảm nhận nhưng em thấy đẹp.

Mấy cảm nhận chia sẻ với các cụ, nói chung em hoàn toàn hài lòng với lựa chọn của mình. Xe phục vụ tốt cả nhu cầu đi trong phố và đi đường dài của em.
E cũng sắp cưới vợ giống cụ , nghe cụ nói xong e mát hết cả ruột

Developer87

Xe buýt
Em mới lấy 2.0 đc 1 tuần, đi loanh quanh đc 200km vừa nội thành, vừa ngoại thành, vừa cao tốc. Em mới lấy xe lần đầu, trước đấy cũng chưa đi thử xe nào nên nhận xét theo chủ quan thôi.
- Về cảm giác lái thì em rất kết, ưu điểm là chế độ sport dùng sướng, xe tăng tốc cực kỳ bốc mà lại mượt mà, người ngồi cạnh cũng cảm nhận thấy rõ ràng luôn. 2 chế độ còn lại thì bình thường không có gì đáng nói.
- Tính năng xe nhiều, nhưng em ít dùng hết vì mới lái nên đi thì cứ chăm chăm nhìn đường chứ chả dám ngó nghiêng nọ kia trong xe.
- Điều hoà mát khá nhanh, em đỗ xe 2 tiếng ngoài trời nắng, lúc ra lấy xe thì hạ hết kính, bật điều hoà tầm 20 độ, mở quạt gió mức to nhất, đánh xe ra ngoài xong là lên kính luôn là xe đã khá mát rồi, chạy khoảng trăm mét thì giảm quạt gió là xe đã ok.
Nói chung về điều khiển và sử dụng thì sướng, chẳng chê gì.
Tuy nhiên xe đi đường đẹp thì rất êm nhưng đường xấu thì khá ồn, tiếng rào rào từ lốp xe vọng lên khá lớn.
Đi vào đường xóc thì thì xuất hiện tiếng "re re" phía trên trần xe(em ko chắc lắm về vị trí).
Đi vào đường gập ghềnh thì xuất hiện tiếng cọt kẹt.
Đạp phanh dừng xe 1 lúc sau đấy nhả chậm chậm ra đi tiếp cũng hay xuất hiện tiếng cọt kẹt.
Hơi thất vọng 1 chút về chất lượng lắp ráp.

cuocdoibeti

Xe đạp
Báo cáo các cụ, sau mấy tuần nghiên cứu, lái thử trải nghiệm, một loạt các xe em đã qua tay em: Kia carens, Rondo, Suzuki vitara, Mazda 2, Mazda 3, Honda city, vios, Mishubitshi attrage, Nissan sunny, ford fiesta, ford ecosport, ford focus, cruze, avante, K3, cerato 1.6, cerato 2.0.

Các xe hạng B, đối với em khá chật và khó chịu vì vợ trước của em là Lacetti - hạng C.

Cuối cùng, với nhu cầu sử dụng chủ yếu đi làm trong nội thành Hà Nội, thỉnh thoảng đi giao dịch công việc, 1 tháng về quê cách Hà Nội 90km 1 lần, gia đình có 3 thành viên danh sách rút gọn còn Cerato 2.0 và Mazda 3.

Em đã chốt Cerato 2.0, cưới em ấy về ngày 16/6/2016.

Sau gần 1 tháng gắn bó qua hơn 1500km cả đường phố và đường trường em có mấy cảm nhận như sau:

1. Trang bị đầy đủ, an toàn

2. Cảm giác lái khá tốt, điều khiển vô lăng không bị trễ như M3

3. Các chế độ lái, em thích nhất cái này, 3 chế độ lái là 3 trải nghiệm khác nhau, đánh lái khác nhau, chế độ vận hành khác nhau ( cái này hình như nâng cấp hơn so với K3, K3 chỉ chỉnh chế độ nặng nhẹ của vô lăng)

- chế độ Eco: Xe hơi ì, tay lái nhẹ, em ít khi đi chế độ này, kể cả lúc phố đông đúc.

- Chế độ Normal: Em thường sử dụng để đi trong phố và đường dài nhưng phải đánh vô lăng nhiều.

- Chế độ Sport: Em rất thích chế độ này khi chạy đường trường, chuyển sang chế độ này xe khác hẳn, tay lái nặng hơn, cảm giác lái tốt hơn, xe mạnh như 1 mãnh thú. Em thích vượt thằng nào là vượt, đơn giản như lấy đồ trong túi.

Em hay sử dụng chế độ này kết hợp với Cruise Control để chạy đường dài.

Nói chung là rất phê, em mới chạy lên đến 150km/h, xe êm ru, chắc nịch. Khi đạp ga, ống xả kêu ù ù đúng kiểu xe thể thao, rất phấn khích.

4. Độ rung động cơ, có bác nói K3 2.0 có một số xe bị rung nhưng xe em êm ru, có thể Kia đã khắc phục lỗi này ở bản Cerato?

5. Các thiết bị và tính năng tự động điều khiển tốt. Em khoái nhất là đi đến gần xe, xe lóe đèn, mở gương kiểu mời ông chủ lên xe, cũng sướng sướng.

6. Điều hòa 2 vùng, có điều khiển hướng gió sau, đem không khí mát lành cho cả xe trong mùa hè nóng bức.

7. Cửa sổ trời, cái này thằng F1 nhà em rất thích, hôm nào đi tối, trời mát là nó mở ra, gió lùa vào trong xe.

8. Độ bền, em chưa cảm nhận được rõ ràng nhưng 1 năm em đi hơn 1 vạn và chăm xe như em cộng với chế độ bảo hành của Kia em nghĩ đi 5 năm xe vẫn như mới.

9. Gương sau chống chói, cái này khá hay.

10. Vietmap: Em không thích lắm vì địa chỉ không chi tiết, khó tìm. Em toàn dùng google map nối với xe qua Bluetooth để chỉ đường.

11. Âm thanh: Đối với em thế là OK, 6 loa nghe tốt trong tầm tiền.

12. Độ ồn, đi đường không nhẵn với tốc độ cao xe khá ồn, tuy nhiên em thấy M3 còn ồn hơn.

13. Giảm sóc có vẻ hơi cứng, mềm hơn tí nữa thì xe êm hơn nhưng có thể xe thiết kế hơi Sport nên vậy.

14. Kiểu dáng: mỗi người một cảm nhận nhưng em thấy đẹp.

Mấy cảm nhận chia sẻ với các cụ, nói chung em hoàn toàn hài lòng với lựa chọn của mình. Xe phục vụ tốt cả nhu cầu đi trong phố và đi đường dài của em.

Công nhận là cerato đi chế độ sport nghe tiếng pô zít thích tai phết

cuocdoibeti

Xe đạp
Mình cũng cưới vợ 2 cerato, hí hí

Bùi Ngọc kt16

Xe tăng
Website
mercedesbenz5s.com

hung1111

Xe hơi
Con này vs elantra là hai xe trong phân khúc đáng để lựa chọn

Vicaca

Xe buýt
Elantra 2.0 lắp CKD, chất lượng chắc sẽ tốt hơn Cerato 2.0 của a Hải.
Tuy nhiên nếu mua chạy gia đình thì sau 5 năm chắc chỉ được khoảng 5 đến 7 vạn Km, như vậy sẽ chẳng có xe nào hỏng nặng đâu.
Do đó đừng quá lăn tăn, thích xe nào thì mua xe đó thôi.

Cerato34

Đi bộ
Mình cũng cưới e nó đến nay tròn đầy tháng phải nói rất ưng .

pqt1979

Xe điện
Website
www2.badamgia.com
Cụ nào trong này đi đời 2016 có ý định chia tay em nó không ạ?????

ANHANH2014

Xe buýt
Em đang lăn tăn 2.0 cerato và elantra quá :(
Cụ nào đi cả 2 rồi cho em ý kiến với ạ

pqt1979

Xe điện
Website
www2.badamgia.com
Em đang lăn tăn 2.0 cerato và elantra quá :(
Cụ nào đi cả 2 rồi cho em ý kiến với ạ
Về thương hiệu thì Huyn hơn Kia còn về xe thì em chưa đi nên em chả biết :D

Mà 2 con này nếu 2.0 thì full rồi thích loại nào múc loại đấy thôi cụ, Elan đắt hơn Cer và nhìn thanh niên hơn.

Quang Huy 196

Xe hơi
Elantra 2.0 lắp CKD, chất lượng chắc sẽ tốt hơn Cerato 2.0 của a Hải.
Tuy nhiên nếu mua chạy gia đình thì sau 5 năm chắc chỉ được khoảng 5 đến 7 vạn Km, như vậy sẽ chẳng có xe nào hỏng nặng đâu.
Do đó đừng quá lăn tăn, thích xe nào thì mua xe đó thôi.
Lắp 2.0 CKD là sao cụ mà chất lượng hơn Cerato =.=
Cả 2 loại Elantra và Cerato đều là xe CKD lắp ráp trong nước với linh kiện nhập cụ nhé.

ANHANH2014

Xe buýt

car_indream_350

Xe đạp
Em đang phân vân giữa K3 2.0 và Cer 2.0, chưa biết chốt em nào cho ưng bụng đây. Đọc review của bác thớt thấy cer 2.0 ổn áp quá :)

Bùi Ngọc kt16

Xe tăng
Website
mercedesbenz5s.com