Đánh giá Cảm nhận về Cerato AT2.0 sau gần 1 tháng cầm lái 1500km cả phố và đường trường.

n12345

Xe hơi
Báo cáo các cụ, sau mấy tuần nghiên cứu, lái thử trải nghiệm, một loạt các xe đã qua tay em: Kia carens, Rondo, Suzuki vitara, Mazda 2, Mazda 3, Honda city, vios, Mishubitshi attrage, Nissan sunny, ford fiesta, ford ecosport, ford focus, cruze, avante, K3, cerato 1.6, cerato 2.0.

Các xe hạng B, đối với em khá chật và khó chịu vì vợ trước của em là Lacetti - hạng C.

Cuối cùng, với nhu cầu sử dụng chủ yếu đi làm trong nội thành Hà Nội, thỉnh thoảng đi giao dịch công việc, 1 tháng về quê cách Hà Nội 90km 1 lần, gia đình có 3 thành viên, danh sách rút gọn còn Cerato 2.0 và Mazda 3.

Em đã chốt Cerato 2.0, cưới em ấy về ngày 16/6/2016.

Sau gần 1 tháng gắn bó qua hơn 1500km cả đường phố và đường trường em có mấy cảm nhận như sau:

1. Trang bị đầy đủ, an toàn

2. Cảm giác lái khá tốt, điều khiển vô lăng không bị trễ như M3

3. Các chế độ lái, em thích nhất cái này, 3 chế độ lái là 3 trải nghiệm khác nhau, đánh lái khác nhau, chế độ vận hành khác nhau (cái này hình như nâng cấp hơn so với K3, K3 chỉ chỉnh chế độ nặng nhẹ của vô lăng)

- chế độ Eco: Xe hơi ì, tay lái nhẹ, em ít khi đi chế độ này, kể cả lúc phố đông đúc.

- Chế độ Normal: Em thường sử dụng để đi trong phố và đường dài nhưng phải đánh vô lăng nhiều.

- Chế độ Sport: Em rất thích chế độ này khi chạy đường trường, chuyển sang chế độ này xe khác hẳn, tay lái nặng hơn, cảm giác lái tốt hơn, xe mạnh như 1 mãnh thú. Em thích vượt thằng nào là vượt, đơn giản như lấy đồ trong túi.

Em hay sử dụng chế độ này kết hợp với Cruise Control để chạy đường dài.

Nói chung là rất phê, em mới chạy lên đến 150km/h, xe êm ru, chắc nịch. Khi đạp ga, ống xả kêu ù ù đúng kiểu xe thể thao, rất phấn khích.

4. Độ rung động cơ, có bác nói K3 2.0 có một số xe bị rung nhưng xe em êm ru, có thể Kia đã khắc phục lỗi này ở bản Cerato?

5. Các thiết bị và tính năng tự động điều khiển tốt. Em khoái nhất là đi đến gần xe, xe lóe đèn, mở gương kiểu mời ông chủ lên xe, cũng sướng sướng.

6. Điều hòa 2 vùng, có điều khiển hướng gió sau, đem không khí mát lành cho cả xe trong mùa hè nóng bức.

7. Cửa sổ trời, cái này thằng F1 nhà em rất thích, hôm nào đi tối, trời mát là nó mở ra, gió lùa vào trong xe.

8. Độ bền, em chưa cảm nhận được rõ ràng nhưng 1 năm em đi hơn 1 vạn và chăm xe như em cộng với chế độ bảo hành của Kia em nghĩ đi 5 năm xe vẫn như mới.

9. Gương sau chống chói, cái này khá hay.

10. Vietmap: Em không thích lắm vì địa chỉ không chi tiết, khó tìm. Em toàn dùng google map nối với xe qua Bluetooth để chỉ đường.

11. Âm thanh: Đối với em thế là OK, 6 loa nghe tốt trong tầm tiền.

12. Độ ồn, đi đường không nhẵn với tốc độ cao xe khá ồn, tuy nhiên em thấy M3 còn ồn hơn.

13. Giảm sóc có vẻ hơi cứng, mềm hơn tí nữa thì xe êm hơn nhưng có thể xe thiết kế hơi Sport nên vậy.

14. Kiểu dáng: mỗi người một cảm nhận nhưng em thấy đẹp.

Mấy cảm nhận chia sẻ với các cụ, nói chung em hoàn toàn hài lòng với lựa chọn của mình. Xe phục vụ tốt cả nhu cầu đi trong phố và đi đường dài của em.

Chỉnh sửa cuối:

BacuaXuka

Xe đạp
Em cũng lấy 2.0 thời điểm gần giống cụ và phải nói là cụ nhận xét hoàn toàn chính xác . Em càng chạy càng thích cụ ạ .

noibai_linking

Xe tải
Đợi cuối năm có cụ nào chạy lướt chán thì e sẽ múc :)

lequochung.hubt

Xe hơi
Em mới lấy cerato 2.0 được 3 ngày. Ngày hôm nay em chạy 400km. Cảm giác lái chế độ sport rất thích. Rất ưng ý cụ ạ!

landport

Xe tăng
Cụ post thêm nội thất, mức tiêu hao ntn

n12345

Xe hơi
Cụ post thêm nội thất, mức tiêu hao ntn
Nội thất thì cũng không phải quá sang trọng nhưng em thấy được, ghế màu be tạo cho xe cảm giác mát mẻ, rộng rãi. Mặt táp lo bố trí khoa học, gọn gàng, cung đầy đủ thông tin cần thiết.

Nội thất còn một điểm em rất thích là có khoang mát để nước, không được như tủ lạnh nhưng đủ dùng

Về xăng thì xe vẫn đang chạy roda nên em không quá quan tâm, nhưng thấy cũng tốn phết. Em nghĩ sau 5000km mới đánh giá mức tiêu hao xăng chuẩn xác được.

Chỉnh sửa cuối:

lequochung.hubt

Xe hơi
Cụ nhớ chạy trong 1000km đầu tiên thì đừng đạp ga vòng tua quá 3000 nhé. Sách hướng dẫn bẩu thế :)
E chưa đọc sách hướng dẫn. Nhưng cũng ko đi quá 3000 đâu ạ! Xe mới nên mức tiêu hao nhiên liệu trung bình 7,2l/100km. Xe cụ thế nào ạ?

nguyentiens

Xe buýt

n12345

Xe hơi
E chưa đọc sách hướng dẫn. Nhưng cũng ko đi quá 3000 đâu ạ! Xe mới nên mức tiêu hao nhiên liệu trung bình 7,2l/100km. Xe cụ thế nào ạ?
Xe em báo thì lung tung lắm, đường trường khoảng 7.5l/100km, đường phố 13-14l/100km nhưng đồng hồ này không chuẩn đâu, em lấy tiền xăng mà tính thì từ lúc mua đến giờ cũng phải hơn 10l/100km.

Hết roda, khoảng > 5000km thì xăng mới chuẩn cụ ạ.

Tuấn VIBHN

Xe đạp
Bây h cerato là một trong những xe có lượng bán tốt nhất thị trường. Xe đi ổn giá hợp lý.

Hoaimong

Xe buýt
Đắng lòng quá, chả lẽ lại chia tay vợ 2 cerato để cưới vợ mới cũng cerato. Nghe các cụ nói mà phát thèm

KID710

Xe hơi
Báo cáo các cụ, sau mấy tuần nghiên cứu, lái thử trải nghiệm, một loạt các xe em đã qua tay em: Kia carens, Rondo, Suzuki vitara, Mazda 2, Mazda 3, Honda city, vios, Mishubitshi attrage, Nissan sunny, ford fiesta, ford ecosport, ford focus, cruze, avante, K3, cerato 1.6, cerato 2.0.

Các xe hạng B, đối với em khá chật và khó chịu vì vợ trước của em là Lacetti - hạng C.

Cuối cùng, với nhu cầu sử dụng chủ yếu đi làm trong nội thành Hà Nội, thỉnh thoảng đi giao dịch công việc, 1 tháng về quê cách Hà Nội 90km 1 lần, gia đình có 3 thành viên danh sách rút gọn còn Cerato 2.0 và Mazda 3.

Em đã chốt Cerato 2.0, cưới em ấy về ngày 16/6/2016.

Sau gần 1 tháng gắn bó qua hơn 1500km cả đường phố và đường trường em có mấy cảm nhận như sau:

1. Trang bị đầy đủ, an toàn

2. Cảm giác lái khá tốt, điều khiển vô lăng không bị trễ như M3

3. Các chế độ lái, em thích nhất cái này, 3 chế độ lái là 3 trải nghiệm khác nhau, đánh lái khác nhau, chế độ vận hành khác nhau ( cái này hình như nâng cấp hơn so với K3, K3 chỉ chỉnh chế độ nặng nhẹ của vô lăng)

- chế độ Eco: Xe hơi ì, tay lái nhẹ, em ít khi đi chế độ này, kể cả lúc phố đông đúc.

- Chế độ Normal: Em thường sử dụng để đi trong phố và đường dài nhưng phải đánh vô lăng nhiều.

- Chế độ Sport: Em rất thích chế độ này khi chạy đường trường, chuyển sang chế độ này xe khác hẳn, tay lái nặng hơn, cảm giác lái tốt hơn, xe mạnh như 1 mãnh thú. Em thích vượt thằng nào là vượt, đơn giản như lấy đồ trong túi.

Em hay sử dụng chế độ này kết hợp với Cruise Control để chạy đường dài.

Nói chung là rất phê, em mới chạy lên đến 150km/h, xe êm ru, chắc nịch. Khi đạp ga, ống xả kêu ù ù đúng kiểu xe thể thao, rất phấn khích.

4. Độ rung động cơ, có bác nói K3 2.0 có một số xe bị rung nhưng xe em êm ru, có thể Kia đã khắc phục lỗi này ở bản Cerato?

5. Các thiết bị và tính năng tự động điều khiển tốt. Em khoái nhất là đi đến gần xe, xe lóe đèn, mở gương kiểu mời ông chủ lên xe, cũng sướng sướng.

6. Điều hòa 2 vùng, có điều khiển hướng gió sau, đem không khí mát lành cho cả xe trong mùa hè nóng bức.

7. Cửa sổ trời, cái này thằng F1 nhà em rất thích, hôm nào đi tối, trời mát là nó mở ra, gió lùa vào trong xe.

8. Độ bền, em chưa cảm nhận được rõ ràng nhưng 1 năm em đi hơn 1 vạn và chăm xe như em cộng với chế độ bảo hành của Kia em nghĩ đi 5 năm xe vẫn như mới.

9. Gương sau chống chói, cái này khá hay.

10. Vietmap: Em không thích lắm vì địa chỉ không chi tiết, khó tìm. Em toàn dùng google map nối với xe qua Bluetooth để chỉ đường.

11. Âm thanh: Đối với em thế là OK, 6 loa nghe tốt trong tầm tiền.

12. Độ ồn, đi đường không nhẵn với tốc độ cao xe khá ồn, tuy nhiên em thấy M3 còn ồn hơn.

13. Giảm sóc có vẻ hơi cứng, mềm hơn tí nữa thì xe êm hơn nhưng có thể xe thiết kế hơi Sport nên vậy.

14. Kiểu dáng: mỗi người một cảm nhận nhưng em thấy đẹp.

Mấy cảm nhận chia sẻ với các cụ, nói chung em hoàn toàn hài lòng với lựa chọn của mình. Xe phục vụ tốt cả nhu cầu đi trong phố và đi đường dài của em.
Chúc mừng cụ đã chọn được 1 ẻm vợ 2 ưng ý ạ :) :)

yilka

Xe hơi
Cụ ko phiền thì chia sẻ thêm phí ra biển cuối cùng là bn? và cụ đã độ đẽo gì chưa để làm e ý hợp nhãn hơn hihi e thì ko ưng lắm cái đầu caska tàu theo xe :(

xelu2010

Xe buýt
Có cụ nào đán giá cerato 1.6 thì pọt nót nào đây nhé các cụ

xelu2010

Xe buýt
Cụ ko phiền thì chia sẻ thêm phí ra biển cuối cùng là bn? và cụ đã độ đẽo gì chưa để làm e ý hợp nhãn hơn hihi e thì ko ưng lắm cái đầu caska tàu theo xe :(
1.6 =735. 2.0=785 cụ nhé

comrang

Xe hơi
chả khác gì con K3 của em. Cảm nhận tương tự. Mỗi tội xe em 1.6 xe cụ 2.0. :D