Cảm nhận về CRV 2014 nội, tại sao nên mua nhập?

Mrh1p

Xe hơi
Sau hơn 1 năm xài CRV nội em muốn share chút kinh nghiệm để cụ nào đang lăn tăn có thể thếm vài gạch đầu dòng đưa ra quyết định hợp lý ạ.
Lý do nhà em mua con CRV nội năm ngoái vì hàng nhập đài loan chỉ có 2.0, ko có 2.4. Nói chung mọi thứ đều ổn và tiện lợi cho một chiếc xe mà nhà em chạy cả gia đình đường dài rất nhiều.

Duy chỉ có một điều em thấy hơi sai lầm khi mua hàng nội là phần khung cửa bên mình làm chán quá. Tôn gia công mỏng và kém chất lượng, giờ sau 1 năm đóng cái cánh cửa cứ gọi là phành phành thay vì phụt phụt chắc nịch đã tai. Sau nhiều chặng đường dài nhấp nhô, đã có nhiều tiếng động của bộ quần áo mà nhiều lúc cảm thấy nó đang bị nhệu nhạo vì già hoá. Hôm trước em thử cưỡi con nhập 2013 mà thấy tiếc toàn tập. #-o

Ở topic này, nhà cháu ko so sánh với dòng khác cùng vùng phủ sóng, chỉ là một vài cảm nhận để thấy nên mua CRV nhập hơn nội. Chúc các cụ có quyết định sáng xuốt.

fialovy

Xe tăng
Chạy Honda ở VN chỉ có độ âm thanh bật to để ko nghe mấy tiếng khó chịu thôi ạ
Em sống chung với lũ hơn 2 năm rồi, vẫn tốt, vẫn ưng. Cần gì nhập, nhập option cắt tùm lum, giá thì trên trời

SIDECAR

Xe điện
Website
www.facebook.com
Sau hơn 1 năm xài CRV nội em muốn share chút kinh nghiệm để cụ nào đang lăn tăn có thể thếm vài gạch đầu dòng đưa ra quyết định hợp lý ạ.
Lý do nhà em mua con CRV nội năm ngoái vì hàng nhập đài loan chỉ có 2.0, ko có 2.4. Nói chung mọi thứ đều ổn và tiện lợi cho một chiếc xe mà nhà em chạy cả gia đình đường dài rất nhiều.

Duy chỉ có một điều em thấy hơi sai lầm khi mua hàng nội là phần khung cửa bên mình làm chán quá. Tôn gia công mỏng và kém chất lượng, giờ sau 1 năm đóng cái cánh cửa cứ gọi là phành phành thay vì phụt phụt chắc nịch đã tai. Sau nhiều chặng đường dài nhấp nhô, đã có nhiều tiếng động của bộ quần áo mà nhiều lúc cảm thấy nó đang bị nhệu nhạo vì già hoá. Hôm trước em thử cưỡi con nhập 2013 mà thấy tiếc toàn tập. #-o

Ở topic này, nhà cháu ko so sánh với dòng khác cùng vùng phủ sóng, chỉ là một vài cảm nhận để thấy nên mua CRV nhập hơn nội. Chúc các cụ có quyết định sáng xuốt.
cụ đi xe sx vn của cụ 1 năm thì cụ thấy đc nhiều thứ lỗi lắm ... cụ cũng mới chạy thử xe nhập có những 1 ngày nên thấy ngon lắm ... cụ thử chạy xe nhập 1 năm xem em nghĩ cụ cũng sẽ thấy nó phành phạch ngay ... Em thấy cụ nên nhìn Vợ mình bằng con mắt của thằng hàng xóm ... cụ sẽ thấy cực nuột...

copain

Xe tải
Em nhờ các cụ cao nhân vào giải ngố em cái:
- Tôn xe nội là do Việt Nam gia công và khác (nói theo cụ chủ là mỏng hơn) so với xe nhập àh?
- Giá xe nhập là bao nhiêu so với xe trong nước?

SIDECAR

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em nhờ các cụ cao nhân vào giải ngố em cái:
- Tôn xe nội là do Việt Nam gia công và khác (nói theo cụ chủ là mỏng hơn) so với xe nhập àh?
- Giá xe nhập là bao nhiêu so với xe trong nước?
hôm nào cụ thấy con RANGE ROVER nào cụ đến gần bảo nó đóng của cho mà nghe ... xe 5 tỷ mà cửa nó đóng nghe cứ phành phạch .... chắc cũng tôn VN mất bó tay luôn

Kim_trong_ven

Xe tải
em không có CRV nên chỉ hóng thôi ạ.......................xe nhập luôn tốt hơn đúng không các kụ?\:D/

]-[ảiQuân

Xe buýt
Đồng ý với quan điểm của cụ chủ
Xe em đời 2013.
1. Về nội thất nhựa bên trong xe, có tiếng lọc xọc nghe rất khó chịu.
2. Phần khung cửa bên mình làm chán quá. Tôn gia công mỏng và kém chất lượng, đóng cửa ko khác gì mấy anh taxxi.
Nhiều cụ cứ chê hàng Đài này nọ. Hôm nào đi làm đường xa em vẫn 2.0 Nhập Đài 2009 em cưỡi... khác nhau 1 trời 1 vực.

Nhưng có 1 điều em khẳng định luôn là về chất lượng luyện kim, kết cấu và vỏ xe... Honda ngon hơn Toy tại VN

Chỉnh sửa cuối:

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Em đi 5 vạn sau đúng 2 năm . Thấy đóng cửa vẫn chắc nịch ! Tiếng kêu kót két thì bác phải xem nguyên nhân từ đâu roiif xử lý. Tóm lại là em thấy hài lòng, và đang máu đổi lên 2.4 mới đây :D

thuyphongthanh

Xe lăn
Các bác nói xe nội chất lượng lắp ráp kém thì em cho là đúng chứ bảo tôn mỏng hơn xe nhập thì không phải chút nào.
Em đang đi CRV 2010 công nhận là ồn quá thể . Cửa xe do bị dơ nên còn có tiếng lạch cạch khi đi vào chỗ xóc.

HungRo

Xe hơi
Nếu mua nhập thì có được bảo hành sữa chữa từ Honda k các cụ nhỉ? K biết sao chứ e thấy mua xe nội vẫn chắc ăn hơn ở khoảng này :-ss

]-[ảiQuân

Xe buýt
Nếu mua nhập thì có được bảo hành sữa chữa từ Honda k các cụ nhỉ? K biết sao chứ e thấy mua xe nội vẫn chắc ăn hơn ở khoảng này :-ss
Cần gì phải Hãng hả cụ... cụ tìm cái xưởng nào quen biết, uy tín... làm có khi còn yên tâm hơn, không phải lăn tăn về khoản này đâu.
Cần thay đồ gì, bảo xưởng đặt hãng là ok hết.

Vân Chiến

Xe hơi
Sống chung với chất lượng thôi các cụ ợ. K cứ honda đâu, rất rất nhiều hãng khác cũng thế. Xe e, xe nhập, chạy từ cuối 2011 đến bg, nhưng khi đóng cửa, chỉ cần tác động lực rất rất nhẹ vào cánh cửa và nó sẽ tự hít vào, và..phịch.

kaytran

Xe tải
Chắc là không rồi cụ. Với lại xe thiết kế bản Việt sẽ phù hợp với địa hình & đường xá, xe vận hành sẽ lâu bền & chắc chắn hơn phải không cụ? Em chém thế không biết đúng không :D

cuongleo

Xe tải
Bản nhập nếu ai có đk thì mua chứ mình thấy bản nội so với giá của nó thì ok rồi. Các option của nó phù hợp với đường sá Việt hơn

Nhthang_hdn

Xe máy
Em đi 5 vạn sau đúng 2 năm . Thấy đóng cửa vẫn chắc nịch ! Tiếng kêu kót két thì bác phải xem nguyên nhân từ đâu roiif xử lý. Tóm lại là em thấy hài lòng, và đang máu đổi lên 2.4 mới đây :D
Cụ đổi thì nhắn cho em nhé, em cũng máu nhưng ko đủ thóc mua mới!

fansmda29

Xe hơi
Em cũng vài lần được lái con CRV, em thấy xe chạy khá ổn và cảm giác còn hơn CX5 nhiều. Hay là do em quen đi city nên khi ngồi lên CRV đã thấy mình ở trên mây rồi, Nhờ các cụ chỉ dùm em cái vì CRV là ước mơ tiếp theo của em.

dunghoan

Xe tải
Em cũng vài lần được lái con CRV, em thấy xe chạy khá ổn và cảm giác còn hơn CX5 nhiều. Hay là do em quen đi city nên khi ngồi lên CRV đã thấy mình ở trên mây rồi, Nhờ các cụ chỉ dùm em cái vì CRV là ước mơ tiếp theo của em.
haha, cụ giống e kinh. chiếc đầu tiên cảu e là accord 08, bây giờ có cảm tình cực kỳ đặc biệt với mấy dòng khác của honda, crv khi cụ lên chức daddy rồi thì hợp lắm cụ nhé, rộng rãi thoải mái cho cả nhà mà cụ vẫn an tâm phóng chắc, mặc bền.

tuantech

Xe đạp
Chả riêng gì CRV đâu bác. Chiếc City của em cũng vậy, có quá nhiều tiếng kêu lọc xọc, lúc kêu chỗ này lúc kêu chỗ khác, lúc kêu lúc không. Em thì chưa đi xe của các hãng khác nhiều nên không hiểu có bị như vậy không. Cụ nào giải ngố cho em tí được không. Ơn giời nó cũng kêu nhẹ nhàng thôi, còn chấp nhận được. Nhưng có 1 điều chắc chắn là nếu lần sau mua xe thì em chỉ mua xe nhập.

vansen

Xe hơi
cuối năm cụ nào lên đời mà bán thì ới cháu nhé.hehe