Cảm nhận về GLK 250, ưu và nhược điểm.

nem_da_giau_tay

Xe buýt
sau 2 tuần lăn bánh e nó e xin mạn phép đưa ra một số cảm nhận mang tính chất cá nhân kể cả ưu và nhược để các cụ chém cho vui ợ, và cũng xin là vs các cụ cảm nhận về e nó thế nào cũng update cho e học hỏi ợ.

trước tiên là tình hình ăn uống e nó, đây là số km tính từ lúc mua, trong đó có khoảng 30% là chạy đường 5, còn lại là nội thị và tất nhiên cái vụ dừng đỗ vẫn nổ máy thì thường xuyên rồi, vì xe mới lấy tất nhiên là hết ng này ng kia nhẩy vào chỉnh chọt ba lăng quang rồi, như vậy có thể thấy e nó ăn uống đường hỗn hợp loanh quanh 10-11l, vs e như thế là quá toẹt vời, còn ra đường trường cụ thể là đường 5 đi bình thường thì e nó cũng xơi toái 8l, như vậy giữa nội thị và đường trường k chênh nhau là mấy, e hơi thắc mắc vụ này. k đúng kiểu xe đức lắm, hay tại đường 5 mật độ xe đông đi hay phanh vs đạp ga nhiều nhỉ??

tiếp nữa là vụ cái điểm mù của glk, vs e thấy nó có vẻ hơi lớn e oánh giá nếu so vs civic là e nổi tiếng điểm mù, civic 10 thì e glk tầm 7, e so như thế có chuẩn k e cũng k bít nhưng mà đúng là điểm mù cơ vẻ hơi lớn ợ.

tiếp nữa là k biết do xe e bị lỗi hay kiểu nó thế, e thấy cái xịt nước để rủa kính mỗi lần bấm xịt lên kính nó k thành tia như những hãng xe khác mà nó như kiểu bụi phun tỏa ra toàn bộ kính, tất nhiên là xịt như thế thì gạt mưa vẫn rửa đc kính rùi nhưng e có cảm giác như nó bị tắc ở cái lỗ xịt nên nó k thành tia mà lại tỏa ra ý, k biết đúng k, xe các cụ thế nào , bởi nếu mà tắc thì làm sao nó xịt đều cả 2 bên đc đúng k cụ, đằng này nó lại phun rất đều lên toàn bộ mặt kính mới lạ. các cụ khai sáng cho e quả lầy vs .?? thanks các cụ ợ

và nhược điểm cuối cùng và to lớn nhất đó là: e nó đã là gầm cao đi êm rồi lại là hãng mẹt nữa, đặc điểm của mẹt là luých suy ry êm ái tiện nghi, cho nên đi e nó rất rất là chán vì chẳng có gì mà điều chỉnh cả cứ kiểu động cái là auto, thế thành ra khi đi đường trường rất là lành, rất là nhàm , lái nhẹ bâng êm đềm , lái xe mà e thấy cứ đơn điệu kiểu gì ý và như thế thì rất là buồn ngủ ợ, e xin hết.

Chỉnh sửa cuối:

caicu

Xe tải
Độ bốc thế nào hả cụ? Em cũng đang tính khi xiền về là đổi qua chú này hoặc CX5

tranvuhoang2005

Xe điện
nhiều cụ muốn mất tiền phun nước rửa kính thành bụi ướt toàn bộ kính mà k đc đấy

nem_da_giau_tay

Xe buýt
à, đấy e quên, cái vụ độ bốc thì thế này nhé, đúng là máy 2.0 nó hơi ì, nhưng e nghĩ đó là đặc trưng của mẹt, cụ cứ hình dung con e200 thế nào thì e nó như thế, đc cái e nó là 4matic cho nên leo trèo khá ổn, còn khi đi ra đường trường thì vượt viếc vs thốc ga thì cũng ổn k đến nỗi, chỉ kém cái là lúc đỗ sau đó đạp ga lăn bánh thì mới thấy ì, nhưng cái này e nghĩ nó là đặc trung của xe đức rồi và đặc trung riêng của mẹt ở cái gọi là độ trễ chân ga gì đó rồi.
thêm nữa là có 2 chế độ, chế độ E là normal thì thế, nếu cụ chuyển qua sport thì đi bốc hơn.
tóm lại cá nhân e thấy thế là ổn rồi, chẳng cần thiết tới 3.0 hơn chẳng mấy mà tốn xăng hơn rấ nhiều,

Chỉnh sửa cuối:

Mon 29V

Xe điện
Xe cụ cùng động động cơ với E 250 mà E 250 nhà em báo 12l/100km cho vận tốc trung bình 22km/h như xe cụ. Chắc tại thằng E nặng hơn chăng?

nem_da_giau_tay

Xe buýt
Xe cụ cùng động động cơ với E 250 mà E 250 nhà em báo 12l/100km cho vận tốc trung bình 22km/h như xe cụ. Chắc tại thằng E nặng hơn chăng?
e cũng thấy lạ, hay công nghệ mới chăng, chứ e thấy hom đầu chạy trong thành phố dừng đỗ tắc đường các kiểu chưa bao giờ e thấy nó báo đo quá 12l cụ ợ. vs lại cũng có thể do thời tiết độ này mát nên điều hòa làm việc cũng ít thế nên nó ít hơn đó, e dự thế, nhưng về cơ bản e oánh giá vs 1 e gầm cao dẫn động 4 bánh mà ăn uống thế thì toẹt vời rồi

Chỉnh sửa cuối:

anhtuancam

Xe đạp
Dạ xăng 92 thì 13l nhưng đổi 95 phát xuống 10,2 lít các cụ ạ, em thấy có cái ECO không mê được khi chạy đường tắc, em mới ấn phanh chưa đầy 3 giây xe lại ngủm lại nhả đề ức chế quá. À còn cái cảm biến thì chậm lắm em qua rồi nó mới tít tít hcihci đâm rùi mới biết :(

Mon 29V

Xe điện
Dạ xăng 92 thì 13l nhưng đổi 95 phát xuống 10,2 lít các cụ ạ, em thấy có cái ECO không mê được khi chạy đường tắc, em mới ấn phanh chưa đầy 3 giây xe lại ngủm lại nhả đề ức chế quá. À còn cái cảm biến thì chậm lắm em qua rồi nó mới tít tít hcihci đâm rùi mới biết :(
Cảm biến xe Mẹc nó không kêu ồn ào ngay từ đầu bác ạ. Bác phải nhìn cái đèn báo ở phía trước và sau ý, chứ đúng là sắp chạm vào nó mới kêu nên hơi nhanh 1 tí là không kịp. Lúc mới chuyển sang Mẹc em cũng thắc mắc cái này nhưng rồi sau lại quen ngay, thấy đỡ ồn ào, văn minh cụ ợ :)

nem_da_giau_tay

Xe buýt
cái vụ cảm biến mẹt lầy hum đầu e cũng cứ tưởng là hỏng, hóa ra do e nhà kê, nhưng cá nhân e thấy thiết kế cái cảm biến trước thì ok, nhưng cái sau thì dở quá, sát cách tầm 30cm mới kêu rồi thì cái đèn cảm biến trên trần để xa quá thành ra muốn nhìn cứ phải cúi xuống để liếc cái gương hậu như thế thì lại mất tới 1/2 tầm nhìn của gương rồi, sao lại k lắp cái đèn nó ngay cái viền cửa kính sau nhỉ, hơi dở
thêm điểm nữa là 2 gương bên ngoài có vẻ hơi nhỏ vs 1 e gầm cao thành ra khi lùi k nhìn thấy góc sau bánh xe, đa phần xe gầm cao gương phải to.

cái vụ ECO thì ngay hôm đầu e đã bít nó k hựp vs vịt ngan ta rồi e còn muốn tắt vĩnh viễn đi mà k đc, các cụ sâu còn trêu e là ng sx mãi mới ra đc cái đấy sao tắt đi làm gì, hjhj, thành ra giờ cứ lên xe nổ máy cái là e tạo thói quen tắt béng nó đi cho lành.

à còn ưu điểm khá hay chắc tại e nhà kê, là khi dừng lại vẫn để số D và cụ giữ chân phanh, chỉ cần cụ mở cửa lái cái là e nó tự nhẩy ngay về số P, hjhj vụ lầy hay

Chỉnh sửa cuối:

Davidang

Xe tải
Hôm nay mình đi Láng Hòa Lạc, đi tốc độ tb 80km/h thì chỉ 6,6l/100km, nếu là 100km/h thì ăn 7l/100km. Vậy cũng ổn đối với đường cao tốc. Tuy nhiên đường nội đô thì ăn trên 13l/100km, nếu kg tắc đg mới xuống được 11l/100km.

dungxlee

Xe máy
1. Em đi về quê 350km hết 7,5L/100km, nói chung là ăn uống rất ổn.
2. Không biết có cụ nào thử chức năng HOLD chưa, em thử đạp phanh theo hướng dẫn chả thấy HOLD Hiếc gì cả hay GLK250 nó cắt rồi.
3. Cái vụ ECO nhiều kho cũng bực, tắc đường cứ tắt bật như thế này không hiểu máy móc có sao không
4. Cái cảm biến thì xe máy nó vụt qua thì 1 lúc sau mới thấy tít tít, em thấy thế là hơi chậm
5. Còn độ ì thì khi đi E thì hơi ì thật nhưng chuyển sang S đạp ga kickdown thì lưng dắt ghế luôn ;))

Davidang

Xe tải
Em trả lời bác cụ thể như sau:
1. Em đi về quê 350km hết 7,5L/100km, nói chung là ăn uống rất ổn.
2. Không biết có cụ nào thử chức năng HOLD chưa, em thử đạp phanh theo hướng dẫn chả thấy HOLD Hiếc gì cả hay GLK250 nó cắt rồi.Hold bình thường bác ơi. Bác đạp phanh nhẹ cho xe dừng lại, sau đó đạp mạnh thêm cho đến khi chữ Hold hiện ra trên màn hình hiển thị là bỏ chân phanh ra đc
3. Cái vụ ECO nhiều kho cũng bực, tắc đường cứ tắt bật như thế này không hiểu máy móc có sao khôngTrong thành phố em toàn tắt eco vì đèn đỏ nhiều
4. Cái cảm biến thì xe máy nó vụt qua thì 1 lúc sau mới thấy tít tít, em thấy thế là hơi chậm. Cảm biến báo chậm và hơi nhỏ đối với cảm biến lùi
5. Còn độ ì thì khi đi E thì hơi ì thật nhưng chuyển sang S đạp ga kickdown thì lưng dắt ghế luôn ;))

mercedesviet

Xe buýt
Gớm chửa. Hôm nọ cụ ném cho mấy câu tưởng cụ đang khó khăn hay ko hài lòng với em nó....hết hồn. Cụ cứ chê em nó kiểu này thì ối cụ khác cũng muốn chê và sở hữu một em như thế. Cám ơn cụ đã ủng hộ Mercedes nhá.

nem_da_giau_tay

Xe buýt
tất nhiên là k có cái gì là toàn vẹn cả, cái gì cũng có ưu, nhược điểm và đặc biệt là đối vs từng người.
nhưng dù sao thì e vẫn cứ thích bmw hơn mer mặc dù e lại quyết chọn mua mer thật đấy vì sở thích cảm nhận là 1 chuyện còn phải xét đến nhiều yếu tố khác như kinh tế rồi ba lăng nhăng nữa chứ k phải cứ chỉ mỗi thích và cảm giác lái thích mà là chọn xong đc cụ à.

QuangVD

Xe tăng
Hãng có kế hoạch lắp trở lại GLK 300 không đồng chí Việt ơi ;)

canhvehn

Xe đạp
Độ bốc thế nào hả cụ? Em cũng đang tính khi xiền về là đổi qua chú này hoặc CX5
Nếu bây giờ cho em chọn lại thì em chọn CX5, để mà so thì CX5 với GLK (xe em GLK300 2010 nhé) thì 8 với 10. Em chỉ ghét CX là đồ nhựa hơi nhiều, ko có dàn điều hòa sau và đẳng cấp thì không bằng GLK nhưng.... đi GLK 300 thì xăng ăn dã man, xe em chạy khéo nội thành 14l, đông nhiều đèn đỏ 15,5l, đồ thay rẻ hơn nhiều. CX5 cảm giác chạy cực thích 2.0 nhưng độ bốc vượt xe khác cũng có chút dính lưng, xăng ăn ít..v.v option vừa đủ dùng... đây là kinh nghiệm xe CX5 em trên hành trình đi Tuyên Quang, Vinh, gần nhất là Nam Định.

dolcegabbana

Xe tải
Sau 2500km trải nghiệm với GLK 250 bản thường em thấy như sau
Ưu: - Tích kiệm xăng loanh quanh chỉ 9lits mà em toàn chạy đường đèo núi
- đèn rất sáng nếu so với những xe e từng chạy chỉ thua xenon của range rover
- ngắn đòn nên ôm cua bó vỉa cũng được
- 2.0 turbo nước ga đầu còn bốc hơn glk 300
Nhược: - có chế độ sport nhưng giảm sóc vẫn hơi mềm ( agility control cũng chỉ như mức bình thường của bmw)
- eco mode cứ chạy trong thành phố toàn phải tự tắt ( Hãng nên để lái xe tự chọn thay vì mặc định như hiện nay)