Cảm nhận về Mazda3 2.0S 2009 em mới mua và cần các bro giúp đỡ.

Cuong762001

Xe buýt
thetung1309
Đi bộ Mua xe ngày: Jan 2010
Đoạn đường: 7

Đã chạy được 1000 km

Các bác tư vấn cho e cách bảo dưỡng xe !

--------------------------------------------------------------------------------

Các bác tư vấn cho e !
e mới mua con Getz đời 2009
e mới tạu nó nên chưa biết quá trình bảo dưỡng nó như thế nào ?
mong các bác các cụ đi trước chỉ hộ e nên duy tu bảo dưỡng định kì như thế nào ?
thanks các bác trước !

Đây là xe của kụ Túng Thề hóa ra kụ ý bán Mazsa để mua siêu xe Hàn xẻng , em suýt sặc cả kụ này :21::21::21:
All : các kụ thấy em dự chuẩn chưa :)
Và nữa :
thetung1309

Đã chạy được 1000 km
Trích dẫn:
Getz30S viết
Cụ mang xe đến Gara 3H, 107 Ngụy như cong tum, ( gần Hacinco Thanh xuan) mà sơn. Xe tôi bị đâm thủng Badosoc, hôm trước sơn 1/2 badosoc cả trước và sau, 8h thợ bắt đầu làm đến 17h lấy xe. phải chờ dầu bóng khô hẳn nên hôm sau quay lại đánh bóng mất 20 phút. tôi thấy phục vụ tốt, cẩn thận và đủ qui trình, giá thì quá ổn.

bác nói chỗ này chuẩn đó
e cũng vừa làm ở đó
thợ làm chuẩn ! miễn chê , nước sơn cũng ngon lành
còn bác muốn an toàn cho xe không bị tháo chộm
thì bác làm 1 loạt tem dán vào các ốc vít hay các nắp
thêm cái giấy biên nhận đồ đạc ,nội thất xe nữa
đảm bảo bố thằng nào dám mở

:21::21::21:
Lại còn cả sợ xước gương siêu xe nữa chứ :102::))
thetung1309

Đã chạy được 1000 km

--------------------------------------------------------------------------------

bây giờ đi đường HN tuần nào mà e chẳng bị vặn guơng
ko vặn lên trước thì lại cụp vào
xót như xát muối vào tim

Chúc mừng kụ Túng Thề sắm siêu xe :21: , thảo nào kụ vung tiền qua cửa sổ quá .

Mazda3301086

Xe buýt
:69::69:Chào các bác, tôi là member mới tinh của otofun, đây là lần đầu tiên post bài, điều đầu tiên tôi muốn chia sẻ tại đây là chân thành cảm ơn otofun. Vì qua otofun tôi đã mua được chiếc xe ưng ý. Một em M3 1.6 2009 của member ANHHUNG6666. Hy vọng rằng các bác nhận ra em nó và vẫn yêu quý nó như ngày nào. Mặc dù đã đi qua khoảng chục mác xe khác nhau , nhưng M3 2009 vẫn có điều gì đó làm tôi rất thích, bản mới M3 2010 tôi đã xem qua, nội thất thì rất đẹp nhưng về body thì tôi vẫn thấy có gì đấy không ổn ( hay tôi đã già rồi thì phải...) rất hy vọng rằng tôi sẽ được nói chuyện, chia sẻ với các bác thích M3, sau này nếu đi ngoài đường có thấy thì đừng ném đá nhé cùng OF rồi. Thank các bác, lần sau tôi sẽ viết các cảm xúc về em M3 của mình.....Bye.

Chỉnh sửa cuối:

vietqv

Xe điện
Website
www.conduongtolua.com.vn
thetung1309

Đã chạy được 1000 km

Các bác tư vấn cho e cách bảo dưỡng xe !

Các bác tư vấn cho e !
e mới mua con Getz đời 2009
e mới tạu nó nên chưa biết quá trình bảo dưỡng nó như thế nào ?
mong các bác các cụ đi trước chỉ hộ e nên duy tu bảo dưỡng định kì như thế nào ?
thanks các bác trước !
Đây là xe của kụ Túng Thề hóa ra kụ ý bán Mazsa để mua siêu xe Hàn xẻng , em suýt sặc cả kụ này :21::21::21:
All : các kụ thấy em dự chuẩn chưa :)
Và nữa :
thetung1309

Đã chạy được 1000 km
Trích dẫn:
Getz30S viết
Cụ mang xe đến Gara 3H, 107 Ngụy như cong tum, ( gần Hacinco Thanh xuan) mà sơn. Xe tôi bị đâm thủng Badosoc, hôm trước sơn 1/2 badosoc cả trước và sau, 8h thợ bắt đầu làm đến 17h lấy xe. phải chờ dầu bóng khô hẳn nên hôm sau quay lại đánh bóng mất 20 phút. tôi thấy phục vụ tốt, cẩn thận và đủ qui trình, giá thì quá ổn.

bác nói chỗ này chuẩn đó
e cũng vừa làm ở đó
thợ làm chuẩn ! miễn chê , nước sơn cũng ngon lành
còn bác muốn an toàn cho xe không bị tháo chộm
thì bác làm 1 loạt tem dán vào các ốc vít hay các nắp
thêm cái giấy biên nhận đồ đạc ,nội thất xe nữa
đảm bảo bố thằng nào dám mở
:21::21::21:
Lại còn cả sợ xước gương siêu xe nữa chứ :102::))
thetung1309

Đã chạy được 1000 km

bây giờ đi đường HN tuần nào mà e chẳng bị vặn guơng
ko vặn lên trước thì lại cụp vào
xót như xát muối vào tim
Chúc mừng kụ Túng Thề sắm siêu xe :21: , thảo nào kụ vung tiền qua cửa sổ quá .
Ối giời ơi. Sao lại bán M3 đi mua siêu xe thía này. Xe này gầm thấp lắm mà. Em dự là để đạt tốc lực như M3 thì phải đạp 4000 vòng mới lại được. Siêu xe Get nhà cụ Tùng không biết chở được bao nhiêu người vậy ạ?

:69::69:Chào các bác, tôi là member mới tinh của otofun, đây là lần đầu tiên post bài, điều đầu tiên tôi muốn chia sẻ tại đây là chân thành cảm ơn otofun. Vì qua otofun tôi đã mua được chiếc xe ưng ý. Một em M3 1.6 2009 của member ANHHUNG6666. Hy vọng rằng các bác nhận ra em nó và vẫn yêu quý nó như ngày nào. Mặc dù đã đi qua khoảng chục mác xe khác nhau , nhưng M3 2009 vẫn có điều gì đó làm tôi rất thích, bản mới M3 2010 tôi đã xem qua, nội thất thì rất đẹp nhưng về body thì tôi vẫn thấy có gì đấy không ổn ( hay tôi đã già rồi thì phải...) rất hy vọng rằng tôi sẽ được nói chuyện, chia sẻ với các bác thích M3, sau này nếu đi ngoài đường có thấy thì đừng ném đá nhé cùng OF rồi. Thank các bác, lần sau tôi sẽ viết các cảm xúc về em M3 của mình.....Bye.
Em mới thấy cụ phọt ở bài khác roài mà, nội dung y nguyên.

Forte-Koup

Xe đạp
e và thằng bạn mua con này chạy được 1500km phải bán tháo ngay các cụ ạ
cảm nhận cảu e thế này :
- ghế bé , người e ko to nhưng cảm giác ngồi nó cứ bó làm khó lái
- không gian trong xe chật ngồi 5 người thì chết mất
- máy 2.0 mà kém lắm ạ e toàn phải vít lên 3000 :(
- xe gầm thấp mà lò xo thì tụt rất sâu , e đi qua mấy cái đường tàu bắc ngang bị cọc gầm liên tục , lúc đó xót lắm ạ
_ Mua mà phải bán tháo ngay sau 1,500km thì em dự chắc nhà cụ nhiều tiền quá mua xe ko cần tính và tìm hiểu nên mới phải "ôm hận" như thế nhỉ?!

_ Xin thưa với cụ là cái ghế xì po ôm người đó là điểm nhấn gần như là hay nhất của nội thất M3 ạ. Chắc cụ phải đến 1m9 + 100kg chứ chẳng chơi.

_ Em thề với cụ là bất cứ cái sê đăng nào mà cho 5 người vào thì nó cũng chật cả ạ

_ Máy 2.0 mà yếu chắc cụ quen chân ga cái em siêu xe trong ảnh của cụ anhhung6666 ở trên rồi.

Nói chung là em đọc bài cụ Cường ở trên nên em chỉ dám góp ý vài lời, chắc cụ giờ có siêu xe rồi cũng mát lòng mát dạ. Mong cụ từ giờ nên nghỉ ngơi tĩnh dưỡng, vào chơi thì được chứ đừng nhảy vào ném đá, chê bai theo kiểu từ siêu xe nhìn xuống như thế nữa. Cụ đừng chém gió nhé, gió nó có tội tình gì đâu ạ.

vietqv

Xe điện
Website
www.conduongtolua.com.vn
_ Mua mà phải bán tháo ngay sau 1,500km thì em dự chắc nhà cụ nhiều tiền quá mua xe ko cần tính và tìm hiểu nên mới phải "ôm hận" như thế nhỉ?!

_ Xin thưa với cụ là cái ghế xì po ôm người đó là điểm nhấn gần như là hay nhất của nội thất M3 ạ. Chắc cụ phải đến 1m9 + 100kg chứ chẳng chơi.

_ Em thề với cụ là bất cứ cái sê đăng nào mà cho 5 người vào thì nó cũng chật cả ạ

_ Máy 2.0 mà yếu chắc cụ quen chân ga cái em siêu xe trong ảnh của cụ anhhung6666 ở trên rồi.

Nói chung là em đọc bài cụ Cường ở trên nên em chỉ dám góp ý vài lời, chắc cụ giờ có siêu xe rồi cũng mát lòng mát dạ. Mong cụ từ giờ nên nghỉ ngơi tĩnh dưỡng, vào chơi thì được chứ đừng nhảy vào ném đá, chê bai theo kiểu từ siêu xe nhìn xuống như thế nữa. Cụ đừng chém gió nhé, gió nó có tội tình gì đâu ạ.
Câu hay nhất trong sáng nay em nghe... Vui quá cơ :)):)):))

hung6666

Xe tải
bác đi tuần trăng mật về nhớ phải bầy tỏ cảm xúc nhé:69:, bác đọc luật ở đâu xe không chính chủ sẽ bị xxx phạt, bác yên tâm xxx gọi cho em nói xe của em là ok đúng không bác:105:. khi nào bác muốn công chứng bác cứ alo :101: em nhé. chúc bác hưởng tuần trăng mật vui vẻ(b)(b)

Mazda3301086

Xe buýt
Tks Anhhung6666 ! Nhân tiện đây, chia sẻ với các bác một chút nhận xét mang tính chủ quan của tôi về M3, với mong muốn rằng càng ngày Mazda càng trở nên thân thiện hơn với người VN ( các cụ Toyota đừng ném đá nhé, M và T cùng từ Japan mà )
1. M3 2009 có thiết kế ngoại hình rất đẹp cho dòng xe hạng trung, gia đình. E nó có hình khối và tỷ lệ lý tưởng đối với nhà cửa và đường xá VN. M3 đẹp nhất phần thiết kế đuôi ( trông như vòng 3 của Britney spear các bác ah, chắc gọn, tròn lẳn, có hậu và rất mềm mại, cá nhân tôi cho thiết kế này tới 9,9 điểm, chưa tìm được điểm nào để chê. ):ohmy: Cụm đèn hậu trong suốt tạo cảm giác rất hiện đại, và phóng khoáng hơn hẳn đời 2004, cụ nào đang có M3 2004 đừng nghĩ tôi chê nhé, đây đang chỉ là phân tích chung thôi. Mặc dù thiết kế body của M3 từ 2004 nhưng đến nay vẫn thấy ok, trong khi đó Camry 2004 so với 2009 hiện nay khác hẳn, Camry V6, hoặc 2.4G đời 2004 hiện nay trông ko còn hấp dẫn, trông òm ọp thế nào ấy, ko chắc chắn, còn đ/c Altis, cùng hạng với M3 đời 2004, 2005 bây giờ trông quá đơn điệu và tẻ nhạt....như vậy M3 một chiếc xe giữ được tính style về thiết kế như vậy tôi nghĩ là không nhiều trong làng oto thế giới. Kết luận, trong dòng xe gia đình hạng trung tôi cho điểm thiết kế body của M3 2009 là 9,6 điểm.
2. Nội thất của M3 2009 không thể gọi là xuất sắc, nhưng một điều chung nhất trong Mazda cũng vẫn lặp lại với M3 2009 về thiết kế nội thất, đó là độ chau chuốt của vật liệu nội thất ( tôi chỉ so với các dòng xe hạng trung thôi nhé)
sự khoáng đạt trong cách thiết kế Taplo, tạo ra cảm giác sang trọng và dễ chịu với người ngồi trên xe. Một điểm ko ổn của nội thất M3 2009 là hình thức của Vô lăng vẫn còn chưa đạt tới vẻ đẹp mong muốn, trông hơi rối rắm và rẻ tiền, điểm bất cập cố hữu là chỗ để chân hàng ghế sau hơi chật, tuy nhiên điểm này vẫn chấp nhận được với những người 1,8m trở lại, và điểm này chính là sự đánh đổi để M3 có được Body đẹp như vậy ( tôi nghĩ rằng nếu chỉ kéo dài M3 2009 thêm 5cm chiếc xe sẽ xấu đi ngay lập tức ) về tiện nghi thông thường M3 thiếu hộp đựng Kính, thiếu vị trí gài Card quẹt barie khi gửi xe, thiếu đèn ban đêm cho các công tắc lên xuống kính cửa sổ ngoài vị trí lái, âm thanh theo xe tiếng bass ko sâu. Nói chung một vài chi tiết nhỏ về tiện nghi ko làm giảm cảm xúc của tôi với nội thất M3 2009, về nội thất của một chiếc xe hạng trung tôi cho M3 2009 8,6 điểm.
3. Vận hành M3 2009 cho tôi cảm giác thực sự thích, E nó mang lại cho tôi cảm giác lái rất Real, điều khiển dễ dàng, ôm cua gọn gàng, điều khiển chính xác tới từng mm về vị trí như người lái xe mong muốn khi đi trong phố đông phương tiện quanh xe, mặc dù đã từng lái khoảng chục loại xe khác nhau trước đây, nhưng với M3 2009 tôi có thể nói rằng tôi hoàn toàn chủ động điều khiển em nó theo ý muốn của mình ( về cảm giác lái với một dòng xe hạng trung tôi cho M3 2009 9,9 điểm, nói cách khác hoàn toàn có thể so sánh M3 với BMW 318 hoặc MER c180 về điểm này ) Về độ chắc của khung gầm M3 2009 quá ổn so với cái giá trên 30k USD tại VN, độ chống ồn đối với tôi, M3 ngang ngửa MER c200 đời 2008 thậm chí còn tốt hơn ( nếu bác nào nâng cấp chân em cho dài ra thì tôi ko chắc về điểm này nhé ), về hệ thống điều hòa không khí, M3 khá ok, lạnh nhanh, sâu, tuy nhiên một nhược điểm là 02 cửa gió trung tâm Taplo thiết kế rất khó điều khiển chính xác theo ý muốn tài xế. Nhiên liệu cho M3 2009 tương đối hợp lý với một em số tự động. Chế độ sang số tự động của M3 2009 giúp cho chiếc xe đạt gia tốc gần như hoàn hảo với một cỗ máy 1.6l ( tôi đi M3 1.6l ) gần như chưa lần nào tôi đi với vòng tua máy tới 2.5 kể cả tăng tốc vượt trong phố, có thể cũng do tôi hơi già rồi, hoặc tôi đã có kinh nghiệm khá nhiều khi trước kia tôi đi một em Escape V6 3.0l ( với Em Escape v6 3.0 nếu vòng tua máy luôn vượt 2.0 các cụ sẽ đi đứt 20l/100km khi đi trong phố )... Còn nhiều chi tiết khác, nhưng ở đây tôi nêu ra một vài điểm cơ bản của M3 2009. Với tôi M3 2009 1.6 là quá ổn khi coi nó là một chiếc xe 04 chỗ dành cho gia đình và công việc riêng, một chiếc xe hạng trung Khá đẹp theo kiểu bình dị, mà ko lạc mốt, chắc chắn, dễ vận hành bền bỉ, với chi phí nhiên liệu và bảo dưỡng hợp lý, giữ giá ( tại thị trường Việt Nam ) và một điều khá quan trọng là M3 2009 mang lại cho ngườ ngồi sau tay lái một cảm giác thật tuyệt vời, vượt cả mong đợi với số tiền bỏ ra để sở hữu em nó. Có thể tôi còn chỗ nào đó chưa chuẩn, nhưng các bác đừng ném đá nhé, bởi lẽ mỗi người một sở thích. ( Hôm nay, họp xong đau hết cả đầu, dẹp mọi thứ sang một bên ngồi với các bác một chút, thấy thư giãn hơn rồi )
Tết sắp đến rồi, các bác hãy dành một chút thời gian chăm sóc các bà xã của mình nhé, Cảm giác tinh khôi trong trẻo của sáng mùng một tết được ngồi sau tay lái Vợ 2, tinh tươm, thơm nức đưa vợ cả và trẻ con ra ngoài vẫn là một cảm giác sung sướng và hạnh phúc của tôi. Chúc tết các bác sớm nhé, chúc luôn tất cả các bà vợ 2, người tình của các bác luôn thể. Năm mới, mạnh khỏe, hạnh phúc. pai pai Tks !:21:

vietqv

Xe điện
Website
www.conduongtolua.com.vn
Đọc hết bài của cụ, thấy cụ yêu Mazda nhiều thật. Có 1 điểm là em tăng tốc toàn 3000v/phút thoai mà xe em 2.0 ợ, có thể là do em thanh niên ạ. Thứ 2 là về độ cách âm, nếu đỗ thì có thể ngang với Mer nhưng mà đi trên đường thì em dám khẳng định là không thể êm được như Mer (em có lý do là bạn thân em đi Mer, thỉnh thoảng em vẫn lấy xe đấy đi), nhưng thực sự là đè được về độ cách âm so với nhiều xe cùng hạng xiền. :41::41::41:

dino2910

Xe tải
ông nào mà bị vặt mất gương mà thay gương khác vào là thấy ồn ngay, vì chân gương thay vào ko có mút cách âm cho nên muốn ko bị ồn thì đừng để mất gương :21::21:

Dogia

Xe điện
Đọc hết bài của cụ, thấy cụ yêu Mazda nhiều thật. Có 1 điểm là em tăng tốc toàn 3000v/phút thoai mà xe em 2.0 ợ, có thể là do em thanh niên ạ. Thứ 2 là về độ cách âm, nếu đỗ thì có thể ngang với Mer nhưng mà đi trên đường thì em dám khẳng định là không thể êm được như Mer (em có lý do là bạn thân em đi Mer, thỉnh thoảng em vẫn lấy xe đấy đi), nhưng thực sự là đè được về độ cách âm so với nhiều xe cùng hạng xiền. :41::41::41:
Kụ tăng tốc toàn 3000v/phút xe 2.0s ở trong phố thì em dự chắc kụ đi đúng kiểu PHÓNG NHANH PHANH GẤP, em út ngồi trong xe không quen thì dễ làm cổ động viên của đội ly-vơ-phun lắm:21::21::21:
Em công nhận kụ nói cái câu xanh xanh là cực chuẩn, khi đỗ trong gara em thấy độ cách âm của M3 ngang với Mer S500, hay thía:)):)):)):))

Fiater0936

Xe tải
Cụ Mazda3301086 này hình như là sâu của salon nào hay sao ý nhở :^)

Mazda3301086

Xe buýt
Sao Pác lại đoán vậy nhỉ, người sử dụng 100% toàn mua đắt hơn giá thị trường thôi, ngớ ngẩn lắm Pác ợ, nhưng thích rồi ko biết làm thế nào! tặng các pác 01 em mazda3 cực đẹp nè ,,

các kụ mazda thân mến, mời các cụ vào đây NETCARSHOW.COM có đủ các loại mazda cho các kụ chọn, rồi order mấy pác sales cẩu về cho, dù các kụ chọn mazda loại gì em cũng vote hết vì em thích Maxa mà, thân!

Chỉnh sửa cuối:

vietqv

Xe điện
Website
www.conduongtolua.com.vn
Kụ tăng tốc toàn 3000v/phút xe 2.0s ở trong phố thì em dự chắc kụ đi đúng kiểu PHÓNG NHANH PHANH GẤP, em út ngồi trong xe không quen thì dễ làm cổ động viên của đội ly-vơ-phun lắm:21::21::21:
Em công nhận kụ nói cái câu xanh xanh là cực chuẩn, khi đỗ trong gara em thấy độ cách âm của M3 ngang với Mer S500, hay thía:)):)):)):))
Tăng tốc của em chưa bằng mợ Sophia đâu cụ ạ. Em đi cùng còn thấy choáng.

nct3004

Xe tải
Vợ nhà bác đúng là đẹp, nổi bật! Chúc mừng bác nhé!

vietqv

Xe điện
Website
www.conduongtolua.com.vn

Not_to_be

Xe đạp
em cũng có chung ý kiến là cái còi nhỏ thật
còn về âm thanh thì tại toàn cõng thằng ku với gấu mẹ, nên cứ volume số 3, chứ số 4 là chơi dance đc rồi.
Đóng cửa thì lần nào cũng phải nhắc mọi người nhẹ tay tí, chứ ko ù hết cả tai,chả hiểu thế nào.

Dogia

Xe điện
em cũng có chung ý kiến là cái còi nhỏ thật
còn về âm thanh thì tại toàn cõng thằng ku với gấu mẹ, nên cứ volume số 3, chứ số 4 là chơi dance đc rồi.
Đóng cửa thì lần nào cũng phải nhắc mọi người nhẹ tay tí, chứ ko ù hết cả tai,chả hiểu thế nào.
Chắc là kụ phải đổi sang đôi còi sên thôi, chứ còi theo xe thì kêu như mèo í.
Về âm thanh mà kụ chỉ để volume số 3, sang số 4 là dance thì chắc phần audio xe kụ công suất cao hơn xe em rồi hoặc tai em có vấn đề rồi. Trong xe đóng kín cửa em toàn để số 5 (nghe VOV 91), nghe nhạc thì 8. Nếu sang thể loại nonstop thì 11 trở lên.
Về cái cửa thì khi đóng lại nghe tiếng không sướng, nó cứ phành phạch, không chắc tai như mẹc hay bim được đâu, nhưng thế cũng tạm được rồi nếu so với mấy ông liên doanh cùng tầm tiền.
Chúc kụ vui vẻ với em nó(b)(b)(b)(b)(b)

vietqv

Xe điện
Website
www.conduongtolua.com.vn
Chắc là kụ phải đổi sang đôi còi sên thôi, chứ còi theo xe thì kêu như mèo í.
Về âm thanh mà kụ chỉ để volume số 3, sang số 4 là dance thì chắc phần audio xe kụ công suất cao hơn xe em rồi hoặc tai em có vấn đề rồi. Trong xe đóng kín cửa em toàn để số 5 (nghe VOV 91), nghe nhạc thì 8. Nếu sang thể loại nonstop thì 11 trở lên.
Về cái cửa thì khi đóng lại nghe tiếng không sướng, nó cứ phành phạch, không chắc tai như mẹc hay bim được đâu, nhưng thế cũng tạm được rồi nếu so với mấy ông liên doanh cùng tầm tiền.
Chúc kụ vui vẻ với em nó(b)(b)(b)(b)(b)
Cụ này nghe nhạc khiếp phết nhỉ? NONSTOP để volume mức 11, máu phết.

ddbin

Xe tải
các kụ cho e hỏi câu lạc đề tí, M3 2.0S 2009 đi được 5000km, bán đựoc bao nhiêu ợ? cảm ơn các kụ nhiều! à mà xe chỉ đi trong hn thôi ah!:)

Forte-Koup

Xe đạp
2.0 của cụ là Sport hay Speed ???