Cảm nhận về Mec :(

Babetta

Xe điện
Website
www.songphuong.com.vn
ủa, sao mấy bác nói em vậy ? em hỏi câu nào ko đúng à
Bác nên viết cái gì có ích hơn 1 chút, em thấy bác topic nào bác cũng nhảy vào hỏi toàn câu hỏi ngớ ngẩn ??? Chả hiểu bác thế nào ? Box nào em cũng thấy bác xuất hiện đến nỗi nhìn thấy bài viết của bác là bọn em thấy dị ứng rồi .

SonataHQ

Xe điện
Sau nhiều cố gắng MBV cũng đã hợp tác để khắc phục chiếc xe của tôi . Cảm ơn anh em đã ủng hộ topic !
Cụ thể là như thế nào Bác có thể nói rõ hơn được không? Bác được đỏi xe mới hay khắc phục ngon lành xe cũ?

VITDUC1975

Xe máy
Cụ thể là như thế nào Bác có thể nói rõ hơn được không? Bác được đỏi xe mới hay khắc phục ngon lành xe cũ?

Khắc phục ngon lành xe cũ bác ạ , nhưng cũng phải gây sức ép lớn . Nói chung là hết sức cảm ơn anh em ở diễn đàn otofun đã ủng hộ topic để Tổng giám đốc MBV vào cuộc giải quyết .

SonataHQ

Xe điện
Bác thỏa mãn là OK rồi, em nghĩ chỉ TGĐ MEC mới giải quyết được mấy cái vụ này thôi, em bật mí nhé, riêng các Hãng nước ngoài ví dụ như MEC, BIM, (Thằng Toy nó không sợ) họ ngại báo chí và dư luận lắm, đây là bác còn hiền đấy, chứ cứ 1 hoặc 2 báo mạng hoặc báo giấy đăng tùm lum, em tin nó sẽ đổi ngay cho Bác 1 cái xe mới.
Nhưng bác OK là ổn rồi, Mercedes dù sao cũng là 1 thương hiệu lớn có tên tuổi, uy tín, nói gì thì nói chứ đấy là Bác mua mec, chứ các dòng xe khác, hoặc bác mua xe nhập khẩu bác kiện ai được.
Thôi âu cũng là chuyện không vui tý thôi.

250CGI

Xe tải
her, xin lỗi mấy bác, tại em già rồi hơi chậm chạp nên hỏi để biết về xe thôi chứ ko có ý gì đâu, xin lỗi
He he ,thấy bác NVH này hỏi về các loại xe lâu phết dồi mà vẫn chưa mua dc nhẩy! Chưa bán cổ hả cụ!?cứ bán cổ xong cầm tiền dồi đi thử xe ,thích em nào thì chén em đấy.Em cũng đang đi E ,nói chung ko lỗi vặt nhiều ( chỉ lỗi còi 2 lần roài,vào hãng thay mới luôn-hình như E 250 lỗi tất còi thì phải,đi 1 thời gian là gãy,hãng chưa khắc phục dc ,cứ thay lại tèo)

LongVan

Xe đạp
He he ,thấy bác NVH này hỏi về các loại xe lâu phết dồi mà vẫn chưa mua dc nhẩy! Chưa bán cổ hả cụ!?cứ bán cổ xong cầm tiền dồi đi thử xe ,thích em nào thì chén em đấy.Em cũng đang đi E ,nói chung ko lỗi vặt nhiều ( chỉ lỗi còi 2 lần roài,vào hãng thay mới luôn-hình như E 250 lỗi tất còi thì phải,đi 1 thời gian là gãy,hãng chưa khắc phục dc ,cứ thay lại tèo)
Ở châu Âu đi vài năm mới dùng còi 1 lần nên cả Mẹc và Bim còi đều tương đối kém. Nguyên nhân chủ yếu là hai miếng kim loại đóng mạch quá mỏng, bấm còi thường xuyên một thời gian ngắn là mòn hết. Cách khắc phục đơn giản nhất là thay còi Nhật nhưng còi Nhật lại có tiếng kêu toe toe, không oai:-?

tuandung2811

Xe đạp
Khắc phục ngon lành xe cũ bác ạ , nhưng cũng phải gây sức ép lớn . Nói chung là hết sức cảm ơn anh em ở diễn đàn otofun đã ủng hộ topic để Tổng giám đốc MBV vào cuộc giải quyết .
chúc mừng bác nhé, e mong bác đc đổi con xe mới nhưng dù sao đc thế này cũng ok rồi bác nhỉ :P

longxuan

Xe hơi
Chắc em mà là bác chủ thớt là em điên rồi, mất thời gian và công việc. Thêm vào đấy là gặp mấy đông chí ất ơ trả lời theo kiểu " không phải của mình" thì...~X(.
Vì dẫu có sửa được thì độ sướng cũng ko còn nữa, đã phôi pha mất 1 nửa rồi chứ chẳng ít ạ

em_tap_lai_xe

[Tịch thu bằng lái]
Ở châu Âu đi vài năm mới dùng còi 1 lần nên cả Mẹc và Bim còi đều tương đối kém. Nguyên nhân chủ yếu là hai miếng kim loại đóng mạch quá mỏng, bấm còi thường xuyên một thời gian ngắn là mòn hết. Cách khắc phục đơn giản nhất là thay còi Nhật nhưng còi Nhật lại có tiếng kêu toe toe, không oai:-?
ở Việt Nam chủ yếu bấm còi để xin các bậc đại ca đi xe máy nhường đường cho chứ gặp xe hơi đi trước mình bấm còi đâu ăn thua đâu cụ ? chủ yếu đá đèn mà, sao còi các bác mau hư thế nhỉ ? các bác bấm còi nhẹ nhàng bằng ngón tay hay đập cả bàn tay lên vậy ? kekeke

mercedes-e250

Xe hơi
ở Việt Nam chủ yếu bấm còi để xin các bậc đại ca đi xe máy nhường đường cho chứ gặp xe hơi đi trước mình bấm còi đâu ăn thua đâu cụ ? chủ yếu đá đèn mà, sao còi các bác mau hư thế nhỉ ? các bác bấm còi nhẹ nhàng bằng ngón tay hay đập cả bàn tay lên vậy ? kekeke
Báo cáo Cụ, việc này phụ thuộc vào cảm xúc lúc đang lái xe và các tình huống cụ thể trên đường.

dapvocaydan

Xe điện
Mất nhiều công sức và thời gian em tưởng MBV đổi cho bác con xe mới nhưng như thế cũng là tốt rồi. Chúc mừng bác.

250CGI

Xe tải
Ko phải đâu cụ ạ,e đi cả tuần cũng chẳng bấm còi mà vẫn hỏng,mấy cậu thợ bảo do chân còi rung nên gãy ,mỗi E250 là bị thôi ạ.

em_tap_lai_xe

[Tịch thu bằng lái]
nếu chỉ E250 CGI mới bị vậy chắc các bác thay còi miết nhỉ ? như vậy thì phiền và mất thời gian quá, ko có cách khắc phục à ?

Don Carleone

Xe máy
Up lên. E cũng đang định mua con glk demo củ bọn này.

niva gia

Xe hơi
bác có xem vụ bên tàu chúng nó thuê trâu về kéo xe đi dọc các phố chính chưa. đầu tư mua hẳn 1 con trâu xong thuê 1 thằng kéo cái xe của bác đi dọc hà nội là có sợ ngay. theo ngu kiến của em là vậy thứ nhất là do mua xe 2 tỷ thêm 10t chỉ là rất nhỏ mà nó có khi lại đổi xe mới cho bác ấy chứ

Tran Thanh Tung

Xe điện
bác có xem vụ bên tàu chúng nó thuê trâu về kéo xe đi dọc các phố chính chưa. đầu tư mua hẳn 1 con trâu xong thuê 1 thằng kéo cái xe của bác đi dọc hà nội là có sợ ngay. theo ngu kiến của em là vậy thứ nhất là do mua xe 2 tỷ thêm 10t chỉ là rất nhỏ mà nó có khi lại đổi xe mới cho bác ấy chứ
Mua con bò cho nó rẻ cụ ạ. 3tr thôi, còn 7 triệu để khao ae OFer sau khi chiến thắng chứ :)