Đánh giá Cảm nhận wigo sau 5000km.

bixenon

Xe buýt
Bác chụp cho e cái hình morning 1.0 60kmh/1600 vòng cho ae mở rộng tầm mắt với. À mà thôi, có thì thiên hạ ko phải ai cũng bảo mor uống xăng như uống nước.
bức này em chụp chỗ vòng tua hơi nhoè , em sẽ chụp lại sau. Còn ai bảo Morning uống xăng như uống nước là đa số chỉ ngồi gõ phím .

Chỉnh sửa cuối:

bixenon

Xe buýt
em ví dụ như hàng Huyndai con nào cũng có vô lăng, nên chiếc nào cũng bị lỗi trục lái kêu lọc cọc hoặc rào rào như chó nhai ốc. Còn chiếc Wigo này nó không có vô lăng nên nó ko thể hỏng vô lăng được.
Hoặc thêm 1 cái ví dụ như hãng Huyndai trang bị cho xe của họ cái đầu DVD tân tiến của anh ba, nên chiếc nào cũng nghẻo sau 1 năm. Còn Wigo nó ko dc trang bị hàng anh ba nên ko thể hư.
Thêm cái điều hòa của Huyndai tầm 3v trở lên là chuẩn bị thay mới được rồi. Wigo ko có điều hòa nên nó sẽ ko thể hỏng điều hòa được.
...nhiều lắm. nên ko có thì ko thể hỏng đc là đúng rồi. Nó chỉ là cái thùng tôn quây vào ko cần động cơ hay cơ cấu gì mà chạy bằng niềm tin mà.!!
Em vẫn hay nghe mấy cậu hay chạy xe đạp nói thế.
So sánh i10 và Wigo đây cụ .

linhbogiong

Xe tăng
Nếu bền các cụ cứ gọi máy Đông Phong Công Nông Đầu Ngang Trung Quốc Bằng Cụ. Không option rất bền, siêu quăng quật, chở bê tông vật liệu các kiểu có hỏng đâu. Giá rất rẻ.

flanker.27

Xe buýt
em không hiểu các cụ mất công cãi nhau về độ tốn xăng với trang bị của mấy con xe hạng A này để làm gì. máy thì toàn 1.0 với 1.2, xác xe thì nhẹ, cùng lắm chênh nhau nửa lít đến 1 lít cũng chẳng giải quyết được gì, đến Fortuner 2.7 máy to xác nặng mà đi đường trường cũng ăn loanh quanh 10l thì mấy con xe cỏ này ăn được mấy xăng. còn trang bị thì có thêm cái nào hay cái đó, bỏ ra 3 4 trăm triệu cốt cũng để mua cái phương tiện đi lại che mưa che nắng chứ cũng có phải là mua cái smart home đâu.
cái lý lẽ toy không có gì để hỏng nó bị nhai đi nhai lại từ năm này qua năm khác rồi. đương nhiên nó không thể hỏng những thứ không có, nhưng cái mà tất cả các xe đều có thì xe khác lại nhanh hỏng hơn nó, thế mới là vấn đề. những con xe chuồng gà như Wigo hay Avanza và thứ ít chuồng gà hơn là Rush nó được mấy thằng ĐNA hải đảo tôn thờ vì đơn giản là chẳng có gì để mà hỏng. ở cái khí hậu nóng ẩm khắc nghiệt như vậy thì lắm option cũng chỉ nhanh hỏng, vì option là đồ điện, điện tử mà. cứ toàn cơ lại sống dai. mà con Wigo này được bê nguyên từ mấy nước kia sang nên nó chẳng có gì khác biệt với cái chuồng gà bán ở bển cả. từ điều này cho thấy cái xe bán chạy nhất không phải cái xe tốt nhất, xịn nhất, mà là cái xe thoả mãn được nhu cầu của số đông khách hàng nhất. chứ nếu Wigo mà có nội thất da, táp lô vô lăng bớt nhôm nhựa đi, cần số bớt thô đi, hãng nó chịu lắp thêm vài món lặt vặt vào đi, bán cái giá bớt ngáo đi, nói chung là biết chiều theo thị hiếu dân ta đi, thì chắc gì i10 đã ăn ngon ngủ yên được với nó.

dangdixemay

[Tịch thu bằng lái]
Giờ cụ viết em mới biết, nhưng em nghĩ là khác nhiều. Nhà máy công nghiệp quá 85dBA là bắt làm cách âm rồi chứ nếu không họ vin theo 3dB thì đến 88 mất sẽ tèo và lộn xộn.
Oto thì đâu đó max 75 đổ lại thôi

dangdixemay

[Tịch thu bằng lái]
bức này em chụp chỗ vòng tua hơi nhoè , em sẽ chụp lại sau. Còn ai bảo Morning uống xăng như uống nước là đa số chỉ ngồi gõ phím .
E ko nghĩ đây là mor 1.0? Bét ra cũng 1.25. I10 và wigo nó là 1.2 thôi. Chênh 0.05 khác bọt lắm đó bác. Đều ga đường đẹp thì wg nó tầm 1800. Còn thốc ga như ông hải kia thì sao tính đc.

dangdixemay

[Tịch thu bằng lái]
em không hiểu các cụ mất công cãi nhau về độ tốn xăng với trang bị của mấy con xe hạng A này để làm gì. máy thì toàn 1.0 với 1.2, xác xe thì nhẹ, cùng lắm chênh nhau nửa lít đến 1 lít cũng chẳng giải quyết được gì, đến Fortuner 2.7 máy to xác nặng mà đi đường trường cũng ăn loanh quanh 10l thì mấy con xe cỏ này ăn được mấy xăng. còn trang bị thì có thêm cái nào hay cái đó, bỏ ra 3 4 trăm triệu cốt cũng để mua cái phương tiện đi lại che mưa che nắng chứ cũng có phải là mua cái smart home đâu.
cái lý lẽ toy không có gì để hỏng nó bị nhai đi nhai lại từ năm này qua năm khác rồi. đương nhiên nó không thể hỏng những thứ không có, nhưng cái mà tất cả các xe đều có thì xe khác lại nhanh hỏng hơn nó, thế mới là vấn đề. những con xe chuồng gà như Wigo hay Avanza và thứ ít chuồng gà hơn là Rush nó được mấy thằng ĐNA hải đảo tôn thờ vì đơn giản là chẳng có gì để mà hỏng. ở cái khí hậu nóng ẩm khắc nghiệt như vậy thì lắm option cũng chỉ nhanh hỏng, vì option là đồ điện, điện tử mà. cứ toàn cơ lại sống dai. mà con Wigo này được bê nguyên từ mấy nước kia sang nên nó chẳng có gì khác biệt với cái chuồng gà bán ở bển cả. từ điều này cho thấy cái xe bán chạy nhất không phải cái xe tốt nhất, xịn nhất, mà là cái xe thoả mãn được nhu cầu của số đông khách hàng nhất. chứ nếu Wigo mà có nội thất da, táp lô vô lăng bớt nhôm nhựa đi, cần số bớt thô đi, hãng nó chịu lắp thêm vài món lặt vặt vào đi, bán cái giá bớt ngáo đi, nói chung là biết chiều theo thị hiếu dân ta đi, thì chắc gì i10 đã ăn ngon ngủ yên được với nó.
Vấn đề mà nó làm chỉn chu thì nó lại bán vs giá của brio bác ạ. 60-70tr đó

dangdixemay

[Tịch thu bằng lái]
Hiện tại mấy chiếc bán tốt như i10 còn giảm đâu đó 15-20tr từ tết. Nên mua cái xe là phải chịu lỗ. Mua xog mà nghĩ tới bán ngay thì xác định 80-100 bay

dangdixemay

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có thể nói rõ hơn cái vụ lật ngược lốp dự phòng để chứa đồ đc ko ạ.
E đang chạy morning, nó có cái khay đựng đồ tháo lốp, ko biết wigo đồ tháo lốp có để như morning ko cụ
Nếu đồ để mấy cái dự phòng dùng cho vành 14" e nghĩ là lọt. Cụ cứ lộn ngược cái vành lại là có chỗ để thôi

bixenon

Xe buýt
E ko nghĩ đây là mor 1.0? Bét ra cũng 1.25. I10 và wigo nó là 1.2 thôi. Chênh 0.05 khác bọt lắm đó bác. Đều ga đường đẹp thì wg nó tầm 1800. Còn thốc ga như ông hải kia thì sao tính đc.
Cụ chắc chưa đi dòng này bao giờ . Xe này bà cả nhà em đi , bản này là bản nhập khẩu Sport 1.0 Full option 3 máy cụ nhé . Không phải 4 máy 1.25 như xe lắp ráp trong nước .

Vipcuop

Xe tải
Cứ gì phải Toy , xe nào mà chẳng thế hả cụ . Bán chậm là phải giảm giá ngay , thời điểm này mà không giảm thì có mà bán cho Cờ Hó . CRV giảm 130 chai , CX5 giảm 100 chai , Innova giảm 150 chai ...
Mà xe người ta cả tỷ mới
Làm gì có. Em mới ra hãng cách đây 2 tuần giá chỉ giảm 15 chai thôi.
mua từ hồi đầu 405+10phụ kiện +đăng ký loanh quanh 480 quả . giờ bán khoảng 380 không mất 100 là gì . so với 1 con xe rẻ tiền mà mất vậy là quá nhiều

adng

Xe điện
Mà xe người ta cả tỷ mới
mua từ hồi đầu 405+10phụ kiện +đăng ký loanh quanh 480 quả . giờ bán khoảng 380 không mất 100 là gì . so với 1 con xe rẻ tiền mà mất vậy là quá nhiều
Thế bác tìm xem có xe nào mua cùng năm với bác mà không mất số tiền như thế?

dangdixemay

[Tịch thu bằng lái]
Bản 1.25 của vn đây. Nó chẳng khác gì những xe 1.2 khác hết. Đó là khi chạy bình thường. Còn mà để có con số đẹp thì chạy 80 nhả chân ga canh 60 chụp thì kk
Screenshot_2020-04-07-02-08-26-230_com.google.android.youtube.jpg