Đánh giá Cảm nhận wigo sau 5000km.

dangdixemay

[Tịch thu bằng lái]
Em lấy cho bà cả về lúc đầu đi không chê câu gì vì trước đó đang đi Kia Spectra, sau 3 tháng đi thì nhỏ nhẹ với em độ cái lọ cái chai em bảo luôn đã xấu thì độ vẫn sấu. Em hỏi thế đi có sướng không. Vợ bảo sướng. Em bảo cứ thế mà đi mà kiếm tiền mua camry
Mỗi ng mỗi gu mà bác. Thích thì quăng cho bả vài trăm bảo đi thẩm mỹ viện, làm đẹp người chứ đẹp xe để làm gì? đúng như bác nói, tốn tiền để giải quyết khâu nhìn thực sự là lãng phí

Helios2012

Xe đạp
E lần đầu mua xe; lăn tăn và đã kết wigo r nhưng lại phát sinh ntn. E bỏ qua kia và hyundai, xem thêm con celerio nó hàng nhập thái tuy máy yếu hơn nhưng lợi thế tiết kiệm; cũng phù hợp nhu cầu phục vụ gia đình. Thêm 1 con altis mt 2013 của người quen ngoài 400 1 chút. Đau đầu quá các cụ ạ; các cụ tư vấn e với.
Theo em thì cụ vụt con altis 2013 đi sướng hơn cụ ạ.

pisces_hn

Xe container
Mỗi ng mỗi gu mà bác. Thích thì quăng cho bả vài trăm bảo đi thẩm mỹ viện, làm đẹp người chứ đẹp xe để làm gì? đúng như bác nói, tốn tiền để giải quyết khâu nhìn thực sự là lãng phí
khâu nhìn và khâu oai là 2 thứ tốn kém nhất trong cuộc đời.,:D

bixenon

Xe buýt
Cơ bản là ng mua wigo toàn là méo quan tâm mấy cái đó bác ạ. Ngồi rộng rãi thoải mái ăn ít là đc. Chừng nào có tiền lên hẳn Cx5 như bác thì bao đẹp. Nhể.
Hôm trước em có mượn xe của đứa em họ đi thử khoảng 30km thì thấy bốc phết :-bd. tay lái tương đối nhẹ nhàng thật tay hơn Morning & I10 . đi 80km/h đổ lại thì thấy rất ổn nhưng lên 100 là thấy chòng chành . Về khoản cách âm em thấy vẫn thua I10 và hơn Morning. Giảm xóc cứng nên đi qua gờ giảm tốc thấy nẩy tưng tưng , về nội thất thì thiết kế tối giản quá , đối với các liền anh thì có thể bỏ qua được vì cũng không ảnh hưởng lắm đến việc vận hành , tuy nhiên với chị em thì vấn đề thời trang lại phải đặt lên hàng đầu nên sự lựa chọn Wigo vẫn bị thất thế so với các mẫu khác cùng phân khúc.

Dream Hilux

Xe tăng
Hôm trước em có mượn xe của đứa em họ đi thử khoảng 30km thì thấy bốc phết :-bd. tay lái tương đối nhẹ nhàng thật tay hơn Morning & I10 . đi 80km/h đổ lại thì thấy rất ổn nhưng lên 100 là thấy chòng chành . Về khoản cách âm em thấy vẫn thua I10 và hơn Morning. Giảm xóc cứng nên đi qua gờ giảm tốc thấy nẩy tưng tưng , về nội thất thì thiết kế tối giản quá , đối với các liền anh thì có thể bỏ qua được vì cũng không ảnh hưởng lắm đến việc vận hành , tuy nhiên với chị em thì vấn đề thời trang lại phải đặt lên hàng đầu nên sự lựa chọn Wigo vẫn bị thất thế so với các mẫu khác cùng phân khúc.
Cụ phân tích chuẩn phết

minabe

Xe hơi
Cơ mà bản số sàn nhìn cái cần số còn OK , bản số tự động nhìn cái cần số như của xe tải , thiết kế cần số của thập kỷ 80 :))
đi xe cỏ ít tiền nên ít ai quan tâm mấy cái này cụ ạ.
Như em nhảy lên xe là lái, chả quan tâm m* j cả, nhạc nhẽo cũng chả nghe =)), vì đúng là em chỉ quan tâm cái che mưa che nắng thôi.
Lúc nào có tiền thì đổi lên 7 chỗ, bán tải, hay camry sau ;)

Các cụ thích màu mè thì thử kiếm mảnh da ngon ngon, cắt sao cho đúng khuôn, đục lỗ rồi lấy chỉ buộc lại ;)
Xem mấy clip trên nc ngoài thì da cho vô lăng họ cũng khâu bằng tay cả. Da thì nhiều, cắt bằng máy thì đơn giản, mà em ko thấy ai làm ??? hay là ko có lãi ;)

cugieo

Xe tăng
Xe nhỏ, đi bền, có cái che mưa che nắng. Xấu đẹp tùy mỗi người, còn xe nhỏ thì không bon chen với xe to. Sau này có tiền lên SUV, Pickup...thì mới khác hoàn toàn. Còn xe nhỏ kiểu Kia Morning, Hyundai Grand i10, Toyota Wigo...khác nhau không nhiều.

accord_89

Xe tăng
Cơ mà bản số sàn nhìn cái cần số còn OK , bản số tự động nhìn cái cần số như của xe tải , thiết kế cần số của thập kỷ 80 :))
Dạo đầu nhà cháu cũng lăn tăn như cụ, chuyển sang ngắm em Suzuki Celerio, nhưng cái máy 1.2 nó kéo em lại. Thú thật là hơn hai tháng nhà em cưỡi em nó gần 3000 km chưa lần nào ngắm cần số, kể cả lúc bà cả hành hạ nàng.

dangdixemay

[Tịch thu bằng lái]
Đã ae nào bị lỗi gì chưa pọt lên cho mọi người tham khảo.

Trong Michael

Xe tải
xe tôi đi được 2 tháng rồi, bị mỗi lỗi hết xăng phải đổ mới chạy được thôi, còn mọi cái thì ngon trong tầm giá

accord_89

Xe tăng
Đã ae nào bị lỗi gì chưa pọt lên cho mọi người tham khảo.
Lỗi là chạy em này quen rồi không thích lái xe MPV, SUV, Pickup trong nội đô nữa, ăn gian xèng xăng với bà cả không nhiều. hề hề.

Vipcuop

Xe tải
Các cụ cho e hỏi chút. Chả là e đang định lấy wigo bản AT. Đi thử thấy xe đầm, chắc, rộng rãi. Nhưng phần nhựa tại cột B và sát mép cửa sau cứ ọp ẹp lỏng lẻo thế nào ý. E thò ngón tay kéo một tý là nhấc há hết cả ra. Cảm giác hơi bất an. Hiện tại sale báo giá xe mới nhưng sản xuất 2018 giảm 45tr kèm khuyến mại bọc ghế da có ok không ạ?
Chém gió , không có giá ý đâu

accord_89

Xe tăng
Có cao thủ nào mở được tính năng khóa cửa tự động không ạ?
Em có cảm giác hãng nó đang off tính năng này đi, bởi nó off đèn khi mở cửa lái, khởi động giạt mưa sau khi lùi xe và gạt mưa kính trước đang chạy, báo hiệu phanh tay chưa tắt...

dangdixemay

[Tịch thu bằng lái]
Có cao thủ nào mở được tính năng khóa cửa tự động không ạ?
Em có cảm giác hãng nó đang off tính năng này đi, bởi nó off đèn khi mở cửa lái, khởi động giạt mưa sau khi lùi xe và gạt mưa kính trước đang chạy, báo hiệu phanh tay chưa tắt...
Chắc ko có quá bác ơi. E mới chỉ thấy câu nguyên 1 cục autolock thì có.