[Thảo luận] Cảm ơn bác BMW, nhờ bác mà em được đi ga ra.

Nganha75

Xe buýt
17h hôm nay, em vào đón nhóc nhà em học thêm trong Đại học quốc gia, Xuân Thủy. Đến một khúc cua trong trường, em bó sát bên phải, dừng lại để tránh nhau với một bác Innova, bác ấy vừa đi qua, em định thả phanh đi tiếp thì một bác BMW màu đen bắt cua đi vào, lẽ ra bác ấy phải dừng lại để em đi qua rồi mới vào cua, nhưng không, bác ấy quyết tâm đi vào. Bác ấy phi hẳn sang phần đường của em. Em vẫn đứng im. Bác ấy vẫn tiếp tục cố gắng tiến lên, em quan sát thấy bác ấy sắp đâm vào xe em, em bấm còi và vẫn đứng yên.

Đáng lẽ ra bác ấy với tư thế đang vào cua, nên xe chưa thẳng lái thì cần thiết phải dừng lại. Nhưng không, bác ấy vẫn cố đi vào và đâm thẳng vào cản trước và cửa bên lái xe em.
Kịch. Kịch. Rẹt....
Bác ấy lùi xe lại.
Nản quá, em xuống xe. Nhìn cái cản trước trong tình trạng ...cười toe toét, vết xước kéo dài đến tận cửa xe bên lái.

.. Bác ấy vẫn ngồi im trong xe nhìn như khg có chuyện gì xảy ra,không chịu xuống. Đến khi em giơ tay ra hiệu mấy lần bác ấy mới xuống.
. Và câu đầu tiên bác ấy nói là: tôi nháy đèn từ xa rồi.
Rất nhẹ nhàng, em bảo: anh vào cua, trong khi xe em vẫn đứng im, thẳng lái và sắp qua khỏi khúc cua. Anh đi quá ẩu và trình độ căn đường quá kém anh ạ.

..lúc đó có mấy bác taxi đứng ngay đấy bảo: ông kia đi sai lè ra rồi, kg quan sát vào cua ẩu quá, bên phải của ông còn rộng hơn 1 m nữa mà đi thế thì ... Bó tay.
Bác ấy và ông bạn không nói gì, nhìn xe em một lúc rồi khi đó mới bắt đầu xin lỗi, xin thông cảm...

Tính em rất nóng, nhưng thấy bác ấy khoảng 40 tuổi, mặt mũi cũng hiền nên em chẳng muốn bắt đền nữa.

Em nói: thôi, kg sao,nhưng anh nên lái cẩn thận và có ý thức tốt hơn.

Và em lên xe, gấu em hỏi:họ đền bao nhiêu?
Em bảo: thôi, bỏ qua.
Gấu bảo: hnay anh hiền thế?
Em chẳng nói gì nữa vì vừa xót xe vì em đi xe rất giữ gìn,vừa nản về ý thức của người tham gia giao thông ở Vn. Giá như lúc đó bác ấy xuống xe ngay và nói dăm câu ba điều gì đó với em. Đằng này..

Lát sau, trên đường về, có mấy xe ô tô phi ầm ầm, lạng lách như xe máy.
Gấu em bảo: ra đường bây giờ nản thật. Nhiều người có Ô tô mà vẫn văn hóa xe máy anh nhỉ.

Em vừa gọi cho bảo hiểm xong, mai em đi gara. Cảm ơn bác Bmw X5 nhé, nếu bác vào đây đoc bài này thì mời em đi cafe nhé.

Mong rằng các bác hãy vì tôn trọng chính mình mà lái xe cẩn thận và có thái độ tốt nếu xảy ra va chạm.

Chỉnh sửa cuối:

Civic TN

Xe lăn
Cụ hiền quá, họ gây ra thì phải có trách nhiệm chứ, tiền nong kô quan trọng nhưng cái thái độ thế là không đc

lecamtran

Xe máy
Giờ nó vậy cụ ạ. Chắc bác kia mới lái xe thôi...:(

Bobby Car

Xe buýt
Thích nhể ,chạm nhau thế mà cụ chẳng đòi tiền , em như vậy kiểu gì cũng bắt BMW đền.

doanvt45

Xe tải
Website
anhdoan.vn
Lẽ ra cụ phải để bên kia trả lệ phí cho cụ, có thể cụ không cần đến số tiền đó, nhưng nó có tác dụng tốt cụ ạ. Cụ hơi hiền ợ.

buonchan79

[Tịch thu bằng lái]
Chắc OFer gặp nhau mới bỏ qua thế, còn bảo bác X5 vào đọc bài thì đi cafe. Chứ nếu ko phải thế thì bác hơi bị...hiền đấy. Bác bỏ qua thế em dự nó...cười đấy ạh, mà cười xong còn nói nữa cơ, nói gì em chỉ đoán mò thôi.

dajkameo

Xe máy
lại nói tai nạn lúc vào cua. Hôm trước em có xem 1 vụ ở cổng trừong tiểu học mỹ đình. 1 bác mec c230 và 1 bác trôn bê tông. Bác trộn bê tông húc vào *** bác mẹc c230 ( em thấy cũng không nghiêm trọng lắm chỉ vỡ 1 miếng trừng 3 đầu ngón tay và cái cảm biến thụt vào trong) Bác mẹc bắt bác trông bê tong đền 10tr. Ong bê tông thì quần áo bẩn thỉu ( chắc vừa đi làm về) xin rối tí đứng đấy khoảng 30p thì thấy ông bê tông vay mượn được >7tr và nói xin ông mạc. Ông mẹc cũng rắn mặt bắt đủ 10tr. 1 lúc sau còn gọi mấy anh trông hổ báo lắm xuống em thấy nản quá thì về luôn.

Matizcoi

Xe cút kít
lại nói tai nạn lúc vào cua. Hôm trước em có xem 1 vụ ở cổng trừong tiểu học mỹ đình. 1 bác mec c230 và 1 bác trôn bê tông. Bác trộn bê tông húc vào *** bác mẹc c230 ( em thấy cũng không nghiêm trọng lắm chỉ vỡ 1 miếng trừng 3 đầu ngón tay và cái cảm biến thụt vào trong) Bác mẹc bắt bác trông bê tong đền 10tr. Ong bê tông thì quần áo bẩn thỉu ( chắc vừa đi làm về) xin rối tí đứng đấy khoảng 30p thì thấy ông bê tông vay mượn được >7tr và nói xin ông mạc. Ông mẹc cũng rắn mặt bắt đủ 10tr. 1 lúc sau còn gọi mấy anh trông hổ báo lắm xuống em thấy nản quá thì về luôn.
thế mới biết, VN ta có thu nhập bình quân 100K Tơn/năm thì văn hoá của một số vị vẫn vậy, chán kinh ....

oojimioo

Xe tăng
Lẽ ra cụ phải để bên kia trả lệ phí cho cụ, có thể cụ không cần đến số tiền đó, nhưng nó có tác dụng tốt cụ ạ. Cụ hơi hiền ợ.
đúng rồi ợ, e cũng thấy là nên như thế

xeRAV4

Xe tăng
tháng trước em đang di chuyển trên đường Lê Duẩn trước cổng công viên,gặp tình huống khẩn cấp phanh gấp sau chiếc CRV cũng đang phanh cháy đường ,thấy uỵch 1 phát sau đuôi xe,quay lại em thấy 1 em 5 tạ hôn vào m.ít xe em,đau quá vì xe em vừa mới sơn lại.Liền về P mở cửa xuống nói chuyện,chú lái xe loay hoay mãi ko mở đc cửa vì phần đầu xe chú ấy đâm vào m.ít xe em dồn vào cửa ko mở đc phải đi sang bên phụ,thấy chú ngồi bên phụ đang ôm đầu nhăn nhó(chắc không thắt dây an toàn nên đập đầu vào taplo).xuống xe chú lái nhận lối ngay.Ngay lập tức sau va chạm bên kia đường,bên có đường tầu có 2-3 chú (chắc là nghiện) lao sang ngay lập tức đòi lái xe tải đền 1t5 cho em(chắc muốn chia chác gì đây),trong khi đó em chưa đòi hỏi gi cả.Đứng nhìn đ.ít xe tan nát mà đau cõi lòng,nghe chú lái xe trình bày hoàn cảnh là lái thuê và móc ví ra chỉ có 1t,em thấy cũng là lái xe với nhau nên cũng thông cảm,em chỉ lấy 500k để cho đ/c lái xe tải có ý thức hơn khi tham gia giao thông hơn là đền bù.

duytrong

Xe lăn
ông bmw ấy mà đi vào linh đàm thì xẽ bị xe gét tập lái cho bài học luôn.

Tribute

Xe container
Quả đấy mà đổi ngược lại là cụ chủ vào cua chơi vào ông X5 kia nhể, xem ông ta có ngồi yên trên xe không? chả nhảy ngay xuống đòi vài chục củ là cái chắc. Cứ công bằng, ai lỗi người đó chịu, bảo hiểm cũng là tiền của mình gửi ở đó chứ có phải nhặt được đâu. Cụ chủ quá hiền.

TXN

Xe hơi
Website
www.otofun.net
Em thấy rằng cách xử lý của cụ chủ cũng good đấy chứ, tình huống trên xảy ra 2 trường hợp, 1 là xử lý như cụ chủ thớt, 2 là bắt đền.
Cách của cụ chủ thớt thì không có hệ quả, cách 2 thì có thể có hệ quả 1..... Hệ quả n luôn.... Em nói thế chắc các cụ hiểu ạ
Bỏ qua được thì bỏ qua thôi các cụ ơi...

Boing767

Xe điện
Cụ chủ hiền quá , gặp mấy ô ko ý thức này thì cứ phải đè cho lên hè cụ ạ ...ko phải lái mới hay kém mà ý thức kém !

buonchan79

[Tịch thu bằng lái]
Dẫn chứng là ông Mer đây ăn thịt tay lái xe bồn, gọi cả hổ báo đến. Chục củ cho miếng vỡ 3 đầu ngón tay mà chắc chắn ông Mer này bảo hiểm toàn bộ xe luôn (ko chỉ BH thân vỏ)

thieugiachoixe

Xe đạp
cụ chủ làm vậy e thấy kính phục cụ nhiều lắm! như vậy còn khiến cho mọi người phải suy nghĩ nhiều về ý thức tham gia giao thông, đặc biệt là bác BMW kia, nó có tác dụng mạnh hơn là đòi vài triệu tiền phạt nhiều đấy cụ ạ!

lead2011

Xe container
Hoan hô kụ...ai cg nhã nhặn như kụ thì tốt biết bao.
Vote+ cho kụ vì hành động đẹp.
Vote- gấu nhà kụ vì chụp mũ Văn hóa 2b.

freigh

Xe tải
Cụ chủ hiền quá nhẩy, mà e cũng phục cụ vì cách ứng xử đấy.

gadaubac69

Xe buýt
Nản quá, em xuống xe. Nhìn cái cản trước trong tình trạng ...cười toe toét, vết xước kéo dài đến tận cửa xe bên lái.

.. Bác ấy vẫn ngồi im trong xe nhìn như khg có chuyện gì xảy ra,không chịu xuống. Đến khi em giơ tay ra hiệu mấy lần bác ấy mới xuống.
. Và câu đầu tiên bác ấy nói là: tôi nháy đèn từ xa rồi.
Rất nhẹ nhàng, em bảo: anh vào cua, trong khi xe em vẫn đứng im, thẳng lái và sắp qua khỏi khúc cua. Anh đi quá ẩu và trình độ căn đường quá kém anh ạ.

..lúc đó có mấy bác taxi đứng ngay đấy bảo: ông kia đi sai lè ra rồi, kg quan sát vào cua ẩu quá, bên phải của ông còn rộng hơn 1 m nữa mà đi thế thì ... Bó tay.
Bác ấy và ông bạn không nói gì, nhìn xe em một lúc rồi khi đó mới bắt đầu xin lỗi, xin thông cảm...

Tính em rất nóng, nhưng thấy bác ấy khoảng 40 tuổi, mặt mũi cũng hiền nên em chẳng muốn bắt đền nữa.

Em nói: thôi, kg sao,nhưng anh nên lái cẩn thận và có ý thức tốt hơn.

Và em lên xe, gấu em hỏi:họ đền bao nhiêu?
Em bảo: thôi, bỏ qua.
Gấu bảo: hnay anh hiền thế?
Em chẳng nói gì nữa vì vừa xót xe vì em đi xe rất giữ gìn,vừa nản về ý thức của người tham gia giao thông ở Vn. Giá như lúc đó bác ấy xuống xe ngay và nói dăm câu ba điều gì đó với em. Đằng này..

Mong rằng các bác hãy vì tôn trọng chính mình mà lái xe cẩn thận và có thái độ tốt nếu xảy ra va chạm.[/QUOTE]

Bác hiền quá, bây giờ ít người hiền như vậy lắm
trước kia tui cũng hiền như Bác đấy :)):)):))
sau này tôi nghĩ lại, họ sai thì phải làm cho họ nhớ lần sau ko tái phạm
Cách tốt nhất là quy vào trách nhiệm kinh tế :((
Chúc bác bình an