[Thảo luận] Cảm ơn bác BMW, nhờ bác mà em được đi ga ra.

phuong_benmar

Xe tải
em nói thật xxx có đuôi, con người có ý thức.......Tại sao làm người không muốn cứ muốn làm xxx thế............

quang74

Xe buýt
Cụ phải đền thằng cha ấy để cho nó bỏ cái thói ông kễnh mà lại còn lái xe như cứ.t đi

kienbeu

Xe điện
17h hôm nay, em vào đón nhóc nhà em học thêm trong Đại học quốc gia, Xuân Thủy. Đến một khúc cua trong trường, em bó sát bên phải, dừng lại để tránh nhau với một bác Innova, bác ấy vừa đi qua, em định thả phanh đi tiếp thì một bác BMW màu đen bắt cua đi vào, lẽ ra bác ấy phải dừng lại để em đi qua rồi mới vào cua, nhưng không, bác ấy quyết tâm đi vào. Bác ấy phi hẳn sang phần đường của em. Em vẫn đứng im. Bác ấy vẫn tiếp tục cố gắng tiến lên, em quan sát thấy bác ấy sắp đâm vào xe em, em bấm còi và vẫn đứng yên.

Đáng lẽ ra bác ấy với tư thế đang vào cua, nên xe chưa thẳng lái thì cần thiết phải dừng lại. Nhưng không, bác ấy vẫn cố đi vào và đâm thẳng vào cản trước và cửa bên lái xe em.
Kịch. Kịch. Rẹt....
Bác ấy lùi xe lại.
Nản quá, em xuống xe. Nhìn cái cản trước trong tình trạng ...cười toe toét, vết xước kéo dài đến tận cửa xe bên lái.

.. Bác ấy vẫn ngồi im trong xe nhìn như khg có chuyện gì xảy ra,không chịu xuống. Đến khi em giơ tay ra hiệu mấy lần bác ấy mới xuống.
. Và câu đầu tiên bác ấy nói là: tôi nháy đèn từ xa rồi.
Rất nhẹ nhàng, em bảo: anh vào cua, trong khi xe em vẫn đứng im, thẳng lái và sắp qua khỏi khúc cua. Anh đi quá ẩu và trình độ căn đường quá kém anh ạ.

..lúc đó có mấy bác taxi đứng ngay đấy bảo: ông kia đi sai lè ra rồi, kg quan sát vào cua ẩu quá, bên phải của ông còn rộng hơn 1 m nữa mà đi thế thì ... Bó tay.
Bác ấy và ông bạn không nói gì, nhìn xe em một lúc rồi khi đó mới bắt đầu xin lỗi, xin thông cảm...

Tính em rất nóng, nhưng thấy bác ấy khoảng 40 tuổi, mặt mũi cũng hiền nên em chẳng muốn bắt đền nữa.

Em nói: thôi, kg sao,nhưng anh nên lái cẩn thận và có ý thức tốt hơn.

Và em lên xe, gấu em hỏi:họ đền bao nhiêu?
Em bảo: thôi, bỏ qua.
Gấu bảo: hnay anh hiền thế?
Em chẳng nói gì nữa vì vừa xót xe vì em đi xe rất giữ gìn,vừa nản về ý thức của người tham gia giao thông ở Vn. Giá như lúc đó bác ấy xuống xe ngay và nói dăm câu ba điều gì đó với em. Đằng này..

Lát sau, trên đường về, có mấy xe ô tô phi ầm ầm, lạng lách như xe máy.
Gấu em bảo: ra đường bây giờ nản thật. Nhiều người có Ô tô mà vẫn văn hóa xe máy anh nhỉ.

Em vừa gọi cho bảo hiểm xong, mai em đi gara. Cảm ơn bác Bmw X5 nhé, nếu bác vào đây đoc bài này thì mời em đi cafe nhé.

Mong rằng các bác hãy vì tôn trọng chính mình mà lái xe cẩn thận và có thái độ tốt nếu xảy ra va chạm.
bác cư xử rất chuẩn em vodka bác rồi nhé!
chỉ có một câu của gấu nhà bác là em không thích ạ: Nhiều người có Ô tô mà vẫn văn hóa xe máy anh nhỉ.

kienbeu

Xe điện
Quả đấy mà đổi ngược lại là cụ chủ vào cua chơi vào ông X5 kia nhể, xem ông ta có ngồi yên trên xe không? chả nhảy ngay xuống đòi vài chục củ là cái chắc. Cứ công bằng, ai lỗi người đó chịu, bảo hiểm cũng là tiền của mình gửi ở đó chứ có phải nhặt được đâu. Cụ chủ quá hiền.
mắt cụ tinh thế:D có duyên nợ gì với X5 à~X(

ying_jun

Xe tăng
....dừng lại để tránh nhau với một bác Innova, bác ấy vừa đi qua, em định thả phanh đi tiếp thì một bác BMW màu đen bắt cua đi vào,...

Em vừa gọi cho bảo hiểm xong, mai em đi gara. Cảm ơn bác Bmw X5 nhé, nếu bác vào đây đoc bài này thì mời em đi cafe nhé.
Ac ac,
Dạo này toàn dính cặp X5 và Innova nhỉ ^:)^
http://www.otofun.net/threads/266512-8h-sang-12-8-11-x5-va-quet-taxi-innova

Mazda CX9

Xe điện
Bim cậy xe to nên định bắt nạt cụ chủ thớt, phải là mình thì hơi quay xe ra cho bác Bim đó nằm im để nghe ăn chửi và xe quệt cho thì lần sau mới chừa.

streetwalker

Xe tải
Ơ cái garage mà cụ chủ đi có gì mới không ợ?:-B

buonchan79

[Tịch thu bằng lái]

inochi

Xe điện
Em thấy thích cái avata của cụ nhất

17h hôm nay, em vào đón nhóc nhà em học thêm trong Đại học quốc gia, Xuân Thủy. Đến một khúc cua trong trường, em bó sát bên phải, dừng lại để tránh nhau với một bác Innova, bác ấy vừa đi qua, em định thả phanh đi tiếp thì một bác BMW màu đen bắt cua đi vào, lẽ ra bác ấy phải dừng lại để em đi qua rồi mới vào cua, nhưng không, bác ấy quyết tâm đi vào. Bác ấy phi hẳn sang phần đường của em. Em vẫn đứng im. Bác ấy vẫn tiếp tục cố gắng tiến lên, em quan sát thấy bác ấy sắp đâm vào xe em, em bấm còi và vẫn đứng yên.

Đáng lẽ ra bác ấy với tư thế đang vào cua, nên xe chưa thẳng lái thì cần thiết phải dừng lại. Nhưng không, bác ấy vẫn cố đi vào và đâm thẳng vào cản trước và cửa bên lái xe em.
Kịch. Kịch. Rẹt....
Bác ấy lùi xe lại.
Nản quá, em xuống xe. Nhìn cái cản trước trong tình trạng ...cười toe toét, vết xước kéo dài đến tận cửa xe bên lái.

.. Bác ấy vẫn ngồi im trong xe nhìn như khg có chuyện gì xảy ra,không chịu xuống. Đến khi em giơ tay ra hiệu mấy lần bác ấy mới xuống.
. Và câu đầu tiên bác ấy nói là: tôi nháy đèn từ xa rồi.
Rất nhẹ nhàng, em bảo: anh vào cua, trong khi xe em vẫn đứng im, thẳng lái và sắp qua khỏi khúc cua. Anh đi quá ẩu và trình độ căn đường quá kém anh ạ.

..lúc đó có mấy bác taxi đứng ngay đấy bảo: ông kia đi sai lè ra rồi, kg quan sát vào cua ẩu quá, bên phải của ông còn rộng hơn 1 m nữa mà đi thế thì ... Bó tay.
Bác ấy và ông bạn không nói gì, nhìn xe em một lúc rồi khi đó mới bắt đầu xin lỗi, xin thông cảm...

Tính em rất nóng, nhưng thấy bác ấy khoảng 40 tuổi, mặt mũi cũng hiền nên em chẳng muốn bắt đền nữa.

Em nói: thôi, kg sao,nhưng anh nên lái cẩn thận và có ý thức tốt hơn.

Và em lên xe, gấu em hỏi:họ đền bao nhiêu?
Em bảo: thôi, bỏ qua.
Gấu bảo: hnay anh hiền thế?
Em chẳng nói gì nữa vì vừa xót xe vì em đi xe rất giữ gìn,vừa nản về ý thức của người tham gia giao thông ở Vn. Giá như lúc đó bác ấy xuống xe ngay và nói dăm câu ba điều gì đó với em. Đằng này..

Lát sau, trên đường về, có mấy xe ô tô phi ầm ầm, lạng lách như xe máy.
Gấu em bảo: ra đường bây giờ nản thật. Nhiều người có Ô tô mà vẫn văn hóa xe máy anh nhỉ.

Mong rằng các bác hãy vì tôn trọng chính mình mà lái xe cẩn thận và có thái độ tốt nếu xảy ra va chạm.