Cám ơn các cụ mợ đã tư vấn mua nhà, bây giờ lên xin các cụ 500 kinh nghiệm GIẢI QUYẾT CỤC NỢ đây

hongnguyentt

Xe đạp
em vừa xem qua, có đó cụ ạ, toàn hướng đón sáng đón nắng. Mà giờ có máy hút mùi mà lo gì nhờ
máy hút mùi cũng không hết được đâu cụ, ít nhất nhà phải có chỗ thông khí để mùi nấu nướng nó bay ra được, em sợ nhất ám mùi

Hongnhung79

Xe đạp
Bọn trẻ sướng quá quen rồi cụ ơi, cái này cũng là lỗi ở cụ với vợ cụ rồi. Nhà em đây này, trẻ con sốt mẹ hỏi "con có mệt không?" nó thở không ra hơi vẫn nói ""on ấy ảng oái" nghĩa là "con thấy sảng khoái"

khoinguyen3108

Xe đạp
Bọn trẻ sướng quá quen rồi cụ ơi, cái này cũng là lỗi ở cụ với vợ cụ rồi. Nhà em đây này, trẻ con sốt mẹ hỏi "con có mệt không?" nó thở không ra hơi vẫn nói ""on ấy ảng oái" nghĩa là "con thấy sảng khoái"
tùy mợ, mỗi cây mỗi cảnh

KinoSSE

Xe tải
Hồi đầu tháng 7 vừa rồi em có hỏi ý kiến các cụ về việc" vay ngân hàng mua nhà hay là xin tiền bố mẹ" ở thớt
https://www.otofun.net/threads/nen-vay-de-mua-nha-hay-la-xin-tien-bo-me.1366110/ , cuối cùng sau nhiều hồi đắn đo em cũng đã nhờ Ngân hàng, và hiện nay cũng đã chốt được căn rồi ạ, cũng coi như là được tới 70% rồi, chỉ còn chờ giải ngân, nhận nhà là xong. Em cám ơn các cụ, mợ đã phân tích cho em lẽ hơn, thiệt. Có điều, sau khi bắt đầu vào công đoạn chuẩn bị trả nợ, em thấy hơi bị choáng các cụ mợ ạ. Trước đây, nhà em thu nhập 2 vợ chồng tầm 46 triêu/tháng mà bây giờ tính mỗi tháng trả hơn 20 triệu sao thấy nó khủng hoảng quá. Em xin nêu ra lý do để các cụ mợ xét ạ:
- Tính trung bình cả năm thì nhà em được 46 triệu/tháng, đó là kể cả tiền thưởng quý, thưởng năm, mà những khoản ấy thì mình không được nhận hàng tháng, có khi hàng năm mới được nhận. Vì thế nên khoản tiền cứng dùng được hàng tháng chỉ tầm gần 30 triệu thôi.
- 2 đứa sinh đôi nhà em sinh non nên yếu ớt, ốm đau thường xuyên, tháng nào cũng mất vài ba củ cho bọn nó đi viện, mà trước có tiền nên tiêu hơi hoang, vợ em toàn cho bọn nó đi Hồng Ngọc, Thu Cúc nên bọn nó quen sướng rồi. Cụ thể là hôm rồi hai vợ chồng đưa chúng vào Xanh pôn theo dạng khám bảo hiểm thì bọn nó khóc như rí ám, kêu nóng, kêu đau; được thể mụ vợ em cũng gắt gỏng, càu nhàu. Sau hôm đó về nhà hai vợ chồng cãi nhau to, mụ ấy bảo em "ngu như bò" với "sĩ diện hão" ý là việc em không vay tiền nhà vợ mà đi vay ngân hàng, bây giờ trả tiền thì lãi nhiều. Điên cả tiết.
- Còn một cái khổ nhãn tiền nữa là trước bố mẹ em ở nhà cũng không có lương hưu gì, tháng em vẫn gửi vài triệu về biếu, giờ em cũng chưa biết lấy gì gửi về nữa ạ, mà ở nhà anh em cũng nghèo cả, chả trông đợi gì.
Vậy em đã trình bày hết nhẽ rồi, nhờ các cụ mách giúp em xem cách xử lý tài chính thế nào ạ để mỗi tháng dành ra được 21 700 000đ đóng trả góp nợ mua nhà đây ạ.
Theo e thì cụ dành 15tr/tháng cho chi tiêu, 15tr còn lại giả ngân hàng+ ông bà già vợ bù số còn lại. Một năm ông bà bù ra khoảng 84 trịêu chắc vui vẻ k vấn đề gì đâu. Cụ trả hết ngân hàng thì quay ra trả nhà vợ sau.

mrhieu123

Xe tải
lấy đàn bà khôn khổ thế đấy cụ ạ

Dungnt_93

Xe tải
Thế lương cụ với lương vợ cụ tương quan thế nào? Ai ít, ai nhiều

mminh0585

Xe tải
Cụ chủ thớt lúc vay tiền mua nhà không bàn với vợ à, sao mợ ấy lại nhảy lên thế?

hacb307

Xe tải
Cụ chủ thớt lúc vay tiền mua nhà không bàn với vợ à, sao mợ ấy lại nhảy lên thế?
em thì em cũng bàn, nhưng ý vợ trước vẫn muốn vay tiền người nhà rồi trả. Em thì không thích nợ nần người thân nên muốn vay ngoài cụ ạ