[Thảo luận] Cám ơn OF. Mắng mấy XXX

HorsePower

Xe container
Các Cụ thông cảm. Em không ghi âm cũng không nghi hình, Ảnh cũng chẳng có. Các Cụ đọc tạm để rút thêm chút kinh nghiệm còi em chia sẻ.
Hôm qua lúc 2g em có đi từ Trần Thái Tông rẽ trái sang Xuân Thủy.
Em cẩn thận vụ này vì đọc trên OF có nhiều Cụ đã cảnh Báo bọn Cáo bắt Láo.
Đèn xanh còn 4s em qua nửa thân xe rẽ trái thì phải phanh lại vì có 2 Cụ Matiz quay đầu chữ U về lại Trần Thái Tông.
Xe em chậm nhịp bị làn đi thẳng bên Ng Phong Sắc đè mặt. Em lom khom, chờ đợi rồi cũng rẽ được trái qua Xuân Thủy thì 1 chú XXX em tạm goi là Cáo vì nó vần với Láo chỉ thẳng vào mặt bắt dừng xe.
Cáo 1: Anh cho kiểm tra giấy tờ
Em: Đừng bắt láo
Cáo 1: Anh vi phạm đèn tín hiệu giao thông, vượt đèn đỏ...
Em: Cậu bắt láo, tôi không cho kiểm tra...
Caó 1: Anh ra kia trình bày với anh kia (1 con Cáo nữa mặt dày hơn đang xử lý 1 vài trường hợp khác, Cáo 2)
Em: Nghĩ bụng: Trình mới bày, đày tớ hay bố của nhân dân đây không biết?
Em ra nói luôn: Bla...bla...đèn xanh 4s, xe quay đầu....
Cáo 2: (Chú này hỗn hơn, lên giọng cao hơn) Đấy là quan diểm của anh. CÒn quan điểm của chúng tôi là anh đi vượt đèn đỏ....Bla..bla...
Em giận sôi vì nó nói ngừoi vô căn cứ, nhưng giọng vẫn trầm nhưng lời lẽ xiết qua 2 kẽ răng: Tôi nói cho anh biết: Các anh là người bảo vệ luật pháp phải nói cho đúng, nói sai phải chịu trách nhiệm. Tôi yêu cầu mang ảnh chụp ra, nếu tôi sai sẽ đi nộp phạt, chịu trách nhiệm với việc vi phạm.
Nếu các anh sai phải chịu trách nhiệm muộn giờ tôi về đón người nhà đi cấp cứu, bất cứ thiệt hại về bệnh tật, con người nào liên qua đến thời gian do các anh đang làm kéo dài của tôi, tôi sẽ kiện các anh đến nơi (Cái này em bịa ạ)
Cáo 2: Tôi yêu cầu anh xuất trình giấy tờ để tôi kiển tra hành chính.
Em; Lại chết với em: Đề nghị anh cho xem văn bản kiểm tra hành chinh đột xuất phương tiện có đề cụ thể số xe của tôi hay cụ thể tên tôi??? (Cái này em học ở OF nhà ta)
Cáo 2: Anh không hợp tác..thế này thế nọ. anh muốn có chứng cứ thì sang Tây...
Em; Lại cho nó 1 trận: Đây là đất nước mình, tôi không đi đâu cả. Tôi yêu cầu anh cung cấp hình ảnh lỗi vi phạm của tôi để tôi ký biên bản đi nộp tiền....
(Giọng điệu em hoàn toàn theo tinh thần OF)
Vậy là thôi thế này thế nọ...tôi đã bắt anh phải làm biên bản đâu..v.vv
Em cầm giấy tờ ra con Cáo 1 nói. Anh hôm nay hiền đấy. Chú bắt thế là không được đâu. con Cáo đánh trống lảng nhìn đi chỗ khác.
Em vào xe đi về. Mất 15 phút.
Cám ơn OF

TVPL

Xe container
Em không khoái vụ này lắm. Cụ đúng là không hợp tác thật. Tình huống của cụ, cụ vẫn phải giải thích trước cho dù cụ đúng, chứ một mực là bắt láo từ đầu thế kia thì cụ lại sai. Cáo 1, cáo 2 cũng non.
Bây giờ các cụ nhà mềnh tinh thông luật lệ, bản lĩnh vững vàng nên cãi 3x "lem lẻm", cái này okie. Nhưng dạo này lại nhiều cụ có giọng văn kiểu thế nào ấy, như quá đà hay quá trớn ấy khó mô tả quá.

Cù Lần

Xe tải
Em không khoái vụ này lắm. Cụ đúng là không hợp tác thật. Tình huống của cụ, cụ vẫn phải giải thích trước cho dù cụ đúng, chứ một mực là bắt láo từ đầu thế kia thì cụ lại sai. Cáo 1, cáo 2 cũng non.
Bây giờ các cụ nhà mềnh tinh thông luật lệ, bản lĩnh vững vàng nên cãi 3x "lem lẻm", cái này okie. Nhưng dạo này lại nhiều cụ có giọng văn kiểu thế nào ấy, như quá đà hay quá trớn ấy khó mô tả quá.
Cụ là TVPL = Tư Vấn Pháp Luật chăng?

anchibui

Xe điện
Cãi phải đúng luật, hiểu biết, nhẹ nhàng, cứng như điềm đạm xxx mới sợ.
Xxx sợ nhất người văn hóa và chấp nhận hoặc xin luôn biên bản khi chót vi phạm.
Nhưng xin xỏ hoặc 50/50 thì nó càng dọa, càng chửi.
Vote bác chủ.
Cố gắng các tình huống đối thoại nên có clip hoặc ghi âm.

dapvocaydan

Xe điện
Cụ chủ rắn nhỉ, phủ đầu xxx luôn :D

slaz8

Xe ba gác
em chịu cái khoản cãi nhau nhưng em cũng phục bác đấy. em non gan lém

Mr.Bo0ng

Xe buýt
đọc cái đoạn này của cụ ( Đề nghị anh cho xem văn bản kiểm tra hành chinh đột xuất phương tiện có đề cụ thể số xe của tôi hay cụ thể tên tôi??? (Cái này em học ở OF nhà ta)
Cáo 2: Anh không hợp tác..thế này thế nọ. anh muốn có chứng cứ thì sang Tây...
Em; Lại cho nó 1 trận: Đây là đất nước mình, tôi không đi đâu cả. Tôi yêu cầu anh cung cấp hình ảnh lỗi vi phạm của tôi để tôi ký biên bản đi nộp tiền.... )
lại học hỏi thêm 1 kinh nghiệm nữa,cám ơn cụ và hoan hô tinh thần của cụ : TÔI KHÔNG SAI

hatcuom

Xe hơi
Chỗ ý vô lý lắm, đèn xanh được 15s, nhưng cùng lúc thì làn đi từ NPS sang TTT cũng đc đi, lại thêm 1 số xe từ XT vượt cố sang CG và ngược lại, có khi gặp xe quay đầu ở TTT. Lần nào e qua đó cũng thấy bực mình. Chỗ ý thể hiện sự ngu si dốt nát của GTCC và CSGT. Nhưng dù sao, e cũng ủng hộ cụ chủ thớt. Lần sau kiếm cái Camera cụ ạ. E đầu tháng 7 sang Tàu, cũng kiếm 1 em Wolfcar 沃能 H96 高清1080P行车记录仪 12 triệu điểm ảnh, có 419 tệ.

Còm

Xe tải
Người OF
Cãi phải đúng luật, hiểu biết, nhẹ nhàng, cứng như điềm đạm xxx mới sợ.
Xxx sợ nhất người văn hóa và chấp nhận hoặc xin luôn biên bản khi chót vi phạm.
Nhưng xin xỏ hoặc 50/50 thì nó càng dọa, càng chửi.
Vote bác chủ.
Cố gắng các tình huống đối thoại nên có clip hoặc ghi âm.
Vod cụ nhá!

hoangdole

Xe buýt
Sao cái lũ cờ hó chỗ này thường xuyên bắt láo thế nhỉ?

raotro

Xe container
Quân ta (OF) giờ toàn tinh nhuệ cả!:D

beetle

Xe tải
Trong trường hợp này cụ chủ mới nhô qua vạch ngang 1 đoạn, nếu vướng 2 xe quay đầu mà đèn đã đỏ thì có dừng luôn ở đó hoặc lùi lại 1 chút chờ đèn xanh tiếp theo để khỏi cản trở lưu thông được không các cụ nhỉ, hay là xxx lại bắt vì tội dừng quá vạch hoặc dừng trên vạch người đi bộ?

ptb1260

Xe máy
Cám ơn Bác đã "chim sẻ". Đúng là cây nghiêng không sợ chết đứng