[Funland] Cảm ơn tàu điện

cameraonline.vn

Xe container
Website
www.cameraonline.vn
Hôm nay anh Cát Linh Hà Đông cứu em bàn thua trông thấy. Em có việc đi sang Mê Linh và về Hà Đông bằng taxi. Khi đi thì nắng vỡ đầu. Khi về là 17h thì tắc đường kinh hoàng từ chỗ Bộ công an Phạm Văn Đồng. 1 tiếng nhích được 100m, sau gần 3 tiếng thì lết được đến đường Láng.
Em thì đang rất gấp vì xe giao hàng còn 1 tiếng nữa là tới nhà ở Hà Đông. Đúng lúc đó thì đến gần ga Láng của tàu điện. Nhanh trí em nhảy xuống xe và lên tàu đi. Không quên gửi anh tài xế thêm 100k.
Sau đó là vèo vèo trên cao em về nhà. Nhìn xuống dưới hàng dài người nhích từng cm mà thấy mình may mắn.
Hy vọng có thêm nhiều tuyến như vậy nữa cho dân đỡ khổ.
Ah em thấy đi tàu điện khá là đông nên các cụ an tâm đó ko phải công trình lãng phí nhé. Rất hữu ích đó.
Nó mà kết nối thuận em cũng bỏ hết xe cá nhân để dùng, mệt cái có mỗi trục nên chưa có cơ hội được dùng

AnhhoangSu

Xe điện
Cụ so với bên Nhật làm gì? Mình ngân sách ít, cố lắm rồi, còn nợ đầm đìa ra đấy! Làm tàu của Nhật nó gấp 3-4 lần ai cũng biết là ngon nhưng lực không đủ cụ ạ! Nợ công VN thuộc loại cao lắm rồi đấy
Giờ thì ai cũng biết đồ của nó ngon nhất gối, dầm rồi cụ ah.

Không về nhì

Xe tăng
Cụ so với bên Nhật làm gì? Mình ngân sách ít, cố lắm rồi, còn nợ đầm đìa ra đấy! Làm tàu của Nhật nó gấp 3-4 lần ai cũng biết là ngon nhưng lực không đủ cụ ạ! Nợ công VN thuộc loại cao lắm rồi đấy
nhật làm mình mấy phát hoảng hồn, xong lái cúi gập người xin lỗi: Cầu Cần Thơ, metro Bến Thành...

cusao

Xe lăn
Hiểu biết về đấu thầu, đầu tư, tham nhũng, giải pháp, qui trình........em còn non và xanh nên không bình xét gì.
Do em may mắn hợp tuyến để sử dụng tàu CL-HD được 6 tháng rồi. Em chỉ thấy toàn ưu điểm
- Sạch, mát, nhanh,êm , cách âm tốt, đúng giờ, nhiều chuyến (mỗi 10'), rẻ
- Em vứt cả 2b lẫn 4b và xa rời ảnh hưởng trực tiếp từ biến động giá xăng.

Mong nhanh có nhiều tuyến đan xen để mọi công dân được hưởng lợi. Tiền đâu ra, vai trò đóng thuế của mỗi cá nhân thế nào......em chịu !

Bổ xung thêm nhận xét: BRT gọi tàu điện bằng tỷ tỷ cụ, kỵ về mọi phương diện

HeoQuay66

Xe tăng
Hôm nay anh Cát Linh Hà Đông cứu em bàn thua trông thấy. Em có việc đi sang Mê Linh và về Hà Đông bằng taxi. Khi đi thì nắng vỡ đầu. Khi về là 17h thì tắc đường kinh hoàng từ chỗ Bộ công an Phạm Văn Đồng. 1 tiếng nhích được 100m, sau gần 3 tiếng thì lết được đến đường Láng.
Em thì đang rất gấp vì xe giao hàng còn 1 tiếng nữa là tới nhà ở Hà Đông. Đúng lúc đó thì đến gần ga Láng của tàu điện. Nhanh trí em nhảy xuống xe và lên tàu đi. Không quên gửi anh tài xế thêm 100k.
Sau đó là vèo vèo trên cao em về nhà. Nhìn xuống dưới hàng dài người nhích từng cm mà thấy mình may mắn.
Ah em thấy đi tàu điện khá là đông nên các cụ an tâm đó ko phải công trình lãng phí nhé. Rất hữu ích đó.
Cụ cho em xin 500 ảnh tàu với ạ.

xedaprach

Xe điện
Hik ai cũng hiểu, cũng biết nó tốt, cần thiết, tiện lợi như thế nào những chỉ mỗi cái là quá ít, không thể nhân rộng lên nhanh chóng thì cũng như muối bỏ bể thôi.
Tuyến nhanh nhất mà cũng mất đến hơn 10 năm, tuyến thứ 2 chưa biết ngày nào xong, em mất niềm tin rồi.

haiyen1012

Xe điện
nhật làm mình mấy phát hoảng hồn, xong lái cúi gập người xin lỗi: Cầu Cần Thơ, metro Bến Thành...
Nhật làm với các cụ miền Nam hay lỗi nhỉ, ngoài Bắc thì ko thấy. Hay Sake nhậu với xoài xanh nó ko hạp =))

Thị_vệ_độc_hành

[Tịch thu bằng lái]
Quả Cát Linh này ok mà, gen Z chả đi check in suốt nhìn cho sang chảnh giống Tây Nhật Hàn, chờ thêm tuyến metro nữa thì có mà gen Z phát cuồng đi check in suốt ngày luôn :))

VCHDHN

Xe container
Nhiều lúc cũng muốn vứt xe, lên tầu đi mà k biết " vứt " ở đâu😊. Chưa thuận tiện lắm😊

fundraiser

Xe container
Nhật làm với các cụ miền Nam hay lỗi nhỉ, ngoài Bắc thì ko thấy. Hay Sake nhậu với xoài xanh nó ko hạp =))
Trong đó cuồng Nhật quá đà, nên dễ bị lừa. Đến cái xe máy cũng nói thành xe Honda, may ko thấy xe oto thành Toyota quá. Các cụ ngoài này quách tỉnh hơn. Chửi Tàu như chóa như lại dùng đồ Tàu. Trong khi trong kia người gốc Hoa cực nhiều. Nói chung cũng nhiều thứ mâu thuẫn.

vancy83

Xe tải
Hiểu biết về đấu thầu, đầu tư, tham nhũng, giải pháp, qui trình........em còn non và xanh nên không bình xét gì.
Do em may mắn hợp tuyến để sử dụng tàu CL-HD được 6 tháng rồi. Em chỉ thấy toàn ưu điểm
- Sạch, mát, nhanh,êm , cách âm tốt, đúng giờ, nhiều chuyến (mỗi 10'), rẻ
- Em vứt cả 2b lẫn 4b và xa rời ảnh hưởng trực tiếp từ biến động giá xăng.

Mong nhanh có nhiều tuyến đan xen để mọi công dân được hưởng lợi. Tiền đâu ra, vai trò đóng thuế của mỗi cá nhân thế nào......em chịu !

Bổ xung thêm nhận xét: BRT gọi tàu điện bằng tỷ tỷ cụ, kỵ về mọi phương diện
Vé tháng 200k mà đi quãng đường như thế phải nói là ảo diệu, có mỗi 1 vấn đề là còn ít tuyến quá!

QUOCBAO6868

Xe đạp
chắc do thổ nhưỡng lên việt nam k tàu điện ngầm đúng k các cụ mợ

Minhduc155

Xe máy
Các nước đã làm tàu điện ngầm hơn trăm năm trước rồi, Anh: 1863, Hung: 1896, Pháp: 1900, Liên Xô: 1935. Vậy mà VN loay hoay mãi mới xong 1 tuyến cho đến nay. Mà vấn đề chậm là do VN với những lý do rất VN. Các bác đừng đổ lỗi cho Tây Tàu gì cả. Chúng ta điều hành kém, ngu dốt thì phải công nhận thôi.
Thô nhưng thật

ocean08

Xe điện
Ngành Gtvt phải thêm ý này của Cụ Chủ vào thuyết minh xin chủ trương đầu tư dự án tàu điện trên cao metro các đô thị.

Go on

Xe điện
Ngành Gtvt phải thêm ý này của Cụ Chủ vào thuyết minh xin chủ trương đầu tư dự án tàu điện trên cao metro các đô thị.
Không cần thêm cụ ạ, vì mục đích làm tàu điện chính là giảm thiểu tắc đường, chở được số lượng người lớn. Em chỉ đang chia sẻ tàu điện đã thực hiện đúng chức năng của tàu điện =))