[Thảo luận] Cấm rẽ trái theo giờ từ Giải phóng vào Linh Đàm

vietran

Xe ba gác
Mấy hôm trước cứ tầm hơn 18h là em từ cao tốc Pháp Vân-Cầu Rẽ ,rẽ phải vào Giải Phóng rồi áp sát làn để rẽ trái vào Linh Đàm thì toàn bị mấy anh CSCĐ bắt đi thẳng ,qua Đại Từ thì quay về Linh Đàm.Lúc đầu cứ nghĩ đường đông nên mới phân làn .Nhưng 18h tối nay đi từ Linh Đàm ra thì thấy rất nhiều ô tô bị XXX bắt .Hoá ra tối nay XXX bắt đầu ra quân .Cũng chỉ vì cái biển cấm rẽ trái theo giờ. SÁNG TỪ 6-9h CHIỀU TỪ 16h30-19h30 lại khuất tầm nhìn ,ở vị trí sát đèn giao thông nên hầu như các Cụ rẽ vào Linh Đàm sẽ không thể nhìn thấy.Em chụp tạm vài tấm ảnh cho các Cụ biết .

Em cũng hay tẽ chỗ này mà hôm nay mới biết có biển này, may mà toàn vào giờ k cấm.
Ủn lên cho các cụ thấy, đúng là làm người lương thiện tuân thủ đúng quy định ở xứ đông lào khó hơn lên giời.

frozen_flame

Xe hơi
Tưởng biển cắm bị che khuất, lái xe không quan sát được thì không được phạt cơ mà các mợ :(

anhtho

Xe ngựa
Lúc đầu có vẻ việc cấm rẽ theo giờ vào Linh đàm là hợp lý. Nhưng đến giờ thì em khẳng định: việc này lợi bất cập hại. Họ chuyển ùn tắc từ trong đường Linh đàm (chỗ cổ chai) ra luôn đường Giải phóng. Các xe chờ rẽ vào lối Đại Từ đứng trên đường Giải phóng làm cản trở và thế là ùn dài luôn. Và nhiều xe từ hướng Nước ngầm đi vào Linh đàm phải quay đầu ở lối trên lại làm trầm trọng thêm. Tắc nhẹ thì cũng tới 1, 2 trăm mét, còn như hôm nay là ùn suốt tới tận Đuôi cá. Mất bao nhiêu thời gian mới tới được chỗ rẽ vào Đại từ, qua đó cái là đường lại thoáng !

kaka110

Xe đạp
Lúc đầu có vẻ việc cấm rẽ theo giờ vào Linh đàm là hợp lý. Nhưng đến giờ thì em khẳng định: việc này lợi bất cập hại. Họ chuyển ùn tắc từ trong đường Linh đàm (chỗ cổ chai) ra luôn đường Giải phóng. Các xe chờ rẽ vào lối Đại Từ đứng trên đường Giải phóng làm cản trở và thế là ùn dài luôn. Và nhiều xe từ hướng Nước ngầm đi vào Linh đàm phải quay đầu ở lối trên lại làm trầm trọng thêm. Tắc nhẹ thì cũng tới 1, 2 trăm mét, còn như hôm nay là ùn suốt tới tận Đuôi cá. Mất bao nhiêu thời gian mới tới được chỗ rẽ vào Đại từ, qua đó cái là đường lại thoáng !
Đúng thế Cụ ạ, nếu không ùn tắc thì ô tô trẽ phải vào Đại Kim lấn hết làn đường 2b làm xe 2b đi thẳng phải lấn sang làn ô tô và bị xxx tóm cách đó chục mét.

Chauhb

Xe hơi
Website
www.yuko.eu
Tưởng biển cắm bị che khuất, lái xe không quan sát được thì không được phạt cơ mà các mợ :(
Cái này nó cắm cả ở ngoài đường các cụ đi khôg để ý mà bảo nó cắm láo

kmc1085

Xe tải
E thấy chỗ này nhiều cụ bị phạt lắm

buihai

Xe buýt
Em hôm nọ cũng bị tóm ở đây mặc dù chưa rẽ vào, mới đi ra giữa đường giải phóng thì nhìn thấy biển định quay đầu tròn luôn về bến nước ngầm nhưng bọn xxx nó cũng ko tha, bọn nó phi ra bắt, lúc đấy lại đang có 2 cụ ngồi sau sốt ruột em đành móc ví. Nghĩ lại tức quá

CLPT

Xe tải
Chiều tối qua em đi TB về HN. Đưa người nhà về Đền Lừ. Như thường lệ. Em rẽ. Em đi sau xe buýt, trong lúc tâm trạng mệt mỏi. Thế là bị tóm. Quá đen và chán. Họ lập biên bản 1 tuần sau đến giải quyết ạ. Ko biết địa chỉ cái đội này ở đâu các cụ nhỉ?

Khanhn2010

Đi bộ
E mới dính chiều nay thưa các cụ, các xxx bắt ko xuể vì khu đất trống bên phải đỗ xe hạn chế. Có 2 bác sang bốt cùng em, 1 bác nói chở con ốm đc tha, E thì xxx bảo ra ngó biển, cũng ra đến chỗ đg ray nhưng ngại qua đg nên ko ngó tận nơi. Quay lại thấy 1 bác đưa tờ 500k, đến lượt em xxx bẩu lỗi A giữ bằng, 1.2tr, linh động xử lý, A xem người ta làm thế nào thì theo :). E thì bảo chưa đc cập nhật, 200k coi như nhắc nhở rút kn thôi. Xxx bảo ko đc, E kệ, cứ rút ví ra đưa thấy đưa lại bằng lái :). Xxx căng tí có khi cũng theo tay bác kia; về tìm hiểu thì lỗi này cũng từ 100-200k thôi. Có khi nào xxx thấy mình phát giá chuẩn quá nên đồng ý ngay ko nhỉ 8->

kientrunganh

Xe buýt
Vẫn nhiều cụ vướng vào lỗi này. Hôm nọ có cụ swift k biết cùng hội với e không đi nhanh quá e k theo kịp để nhắc chắc cụ mất nhiều bành mì rồi

khoa.vd85

Xe tăng
Website
khudothixuanphuong.vn
E mới dính chiều nay thưa các cụ, các xxx bắt ko xuể vì khu đất trống bên phải đỗ xe hạn chế. Có 2 bác sang bốt cùng em, 1 bác nói chở con ốm đc tha, E thì xxx bảo ra ngó biển, cũng ra đến chỗ đg ray nhưng ngại qua đg nên ko ngó tận nơi. Quay lại thấy 1 bác đưa tờ 500k, đến lượt em xxx bẩu lỗi A giữ bằng, 1.2tr, linh động xử lý, A xem người ta làm thế nào thì theo :). E thì bảo chưa đc cập nhật, 200k coi như nhắc nhở rút kn thôi. Xxx bảo ko đc, E kệ, cứ rút ví ra đưa thấy đưa lại bằng lái :). Xxx căng tí có khi cũng theo tay bác kia; về tìm hiểu thì lỗi này cũng từ 100-200k thôi. Có khi nào xxx thấy mình phát giá chuẩn quá nên đồng ý ngay ko nhỉ 8->
4. Phạt tiền từ 800.000 đồng đến 1.200.000 đồng, đối với người Điều khiển xe thực hiện một trong các hành vi vi phạm sau đây:

a) Chạy trong hầm đường bộ không sử dụng đèn chiếu sáng gần; lùi xe, quay đầu xe trong hầm đường bộ; vượt xe trong hầm đường bộ không đúng nơi quy định;

b) Đi vào đường cấm, khu vực cấm; đi ngược chiều của đường một chiều, đi ngược chiều trên đường có biển “Cấm đi ngược chiều”, trừ các hành vi vi phạm quy định tại Điểm a Khoản 8 Điều này và các xe ưu tiên đang đi làm nhiệm vụ khẩn cấp theo quy định;\
800k-1.2 củ chứ các cụ.
Em hôm trc xử nhanh 4l, mất hộp sữa của cháu ợ.

artmedia5881

Xe container
Chuẩn luôn cụ nhỉ. Cái đường vào Đại từ còn bé hơn nên tắc khủng khiếp hơn nữa

anhtho

Xe ngựa
Chuẩn luôn cụ nhỉ. Cái đường vào Đại từ còn bé hơn nên tắc khủng khiếp hơn nữa
Tắc riêng trong đường Đại từ đã đành, nó gây thêm tắc ở ngoài đường Giải Phóng bởi vì: nhiều xe chờ rẽ vào Đại từ xếp ùn, làm cản trở xe đi thẳng. Các xe quay đầu để đi vào Đại từ cũng làm ùn, thậm chí cả 2 chiều trên đường GP.

PCSVietNam

Xe hơi
Bó tay lần đầu em nghe biển cấm rẽ theo giờ.Đúng la Việt Nam!