Cấm rẽ trái và quay đầu tại nút giao Trần Duy Hưng - Hoàng Minh Giám

hoanghaitamviet

Xe đạp
Biển cẩm rẽ trái và cấm quay đầu được cắm tại nút giao Trần Duy Hưng - Hoàng Minh Giám, hướng từ Trần Duy Hưng xuống hầm chui vào ĐLTL. Theo em nhớ thì đã cắm được vài tháng và đã giải quyết được tình trạng ù ứ tại nút giao, tránh được xung đột giao thông khá tốt, tạo thuận lợi cho luồng xe đi thẳng. Tuy nhiên vẫn còn tình trạng một số cụ (cả ô tô và xe máy) không thấy hoặc cố tình phớt lờ biển báo đứng lại tại ngã tư chờ rẽ trái. Tình trạng này cũng khá phổ biến mặc dù bên CSGT đã có hướng dẫn và kể cả xử phạt tại điểm bên cạnh Vincom center trên đường Hoàng Minh Giám.
Còn 1 điểm nữa là một số cụ không đi xuống hầm chui nhưng đến đèn đỏ thì bám sát trái, khi đèn xanh lại đánh lái sang phải, cắt mặt 2 luồng đi thẳng nhằm đi vào đường bên phải để ra Phạm Hùng (đường đi qua Big C Thăng Long). Thiết nghĩ, đơn vị quản lý có thể bổ sung vạch kẻ đường và/hoặc thêm biển phân làn cho thật rõ ràng, tránh tình trạng trên.

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Thực tế các cụ/mợ lại xe tập trung lái xe trên đường mà không quan sát biển báo, vạch kẻ đường. Chỗ khuất hay vướng tầm nhìn xe 2 bên che biển báo đã đành, đa phần biển báo cắm cả 2 bên khá rõ ràng. Nhiều cụ vẫn phi vào ô mật lượt :D

cn39c2001

Xe tăng
Biển cẩm rẽ trái và cấm quay đầu được cắm tại nút giao Trần Duy Hưng - Hoàng Minh Giám, hướng từ Trần Duy Hưng xuống hầm chui vào ĐLTL. Theo em nhớ thì đã cắm được vài tháng và đã giải quyết được tình trạng ù ứ tại nút giao, tránh được xung đột giao thông khá tốt, tạo thuận lợi cho luồng xe đi thẳng. Tuy nhiên vẫn còn tình trạng một số cụ (cả ô tô và xe máy) không thấy hoặc cố tình phớt lờ biển báo đứng lại tại ngã tư chờ rẽ trái. Tình trạng này cũng khá phổ biến mặc dù bên CSGT đã có hướng dẫn và kể cả xử phạt tại điểm bên cạnh Vincom center trên đường Hoàng Minh Giám.
Còn 1 điểm nữa là một số cụ không đi xuống hầm chui nhưng đến đèn đỏ thì bám sát trái, khi đèn xanh lại đánh lái sang phải, cắt mặt 2 luồng đi thẳng nhằm đi vào đường bên phải để ra Phạm Hùng (đường đi qua Big C Thăng Long). Thiết nghĩ, đơn vị quản lý có thể bổ sung vạch kẻ đường và/hoặc thêm biển phân làn cho thật rõ ràng, tránh tình trạng trên.
Ngày nào em cũng qua đây và chung suy nghĩ với cụ về việc 1 số xe cố tình phớt lờ biển, cũng như xe cắt làn. Cực kỳ ức chế

bigman95

Xe điện
Em ủng hộ phạt thật nặng các Cụ Mợ đi không tuân thủ biển báo!

smart_sharp

Xe tăng
Hôm cuối tuần em đi gần đến đây để rẽ trái đi Hoàng Minh Giám (lâu lắm không đi tuyến này). Nhìn thấy biển báo này nên lại phải xi nhan sang phải để đi tiếp ra phía vòng xuyến chỗ Big C (mắc lỗi thứ hai cụ chủ thớt nêu) rồi vòng vào Lê Văn Lương. Nhưng em không có nhu cầu đi Đại lộ Thăng Long nên chắc cụ chủ thớt phải thông cảm. Em xi nhan đúng, tuân thủ đúng vạch kẻ và biển báo :). Chỗ biển báo này sẽ hơi bất cập cho người đi lần đầu như em_ tuân thủ biển cấm rẽ trái Hoàng Minh Giám thì sẽ phải:
1. Đi thẳng qua đại lộ Thăng Long (chui hầm) rồi quay lại -> quá phức tạp và mất công. Chưa kể, đoạn quay lại từ đại lộ Thăng Long về thường cực tắc.
2. Áp sang phải luôn để quay ngay trên vòng xuyến -> khá nguy hiểm và cũng gây xung đột giao thông một chút.

hoanghaitamviet

Xe đạp
Có 2 cách để đi Hoàng MInh Giám nếu quen đường.
1. Cụ rẽ trái vào Hoàng Đạo Thúy rồi ra Lê Văn Lương hoặc vào đường thông sang Hoàng MInh Giám (ngay đèn đỏ đầu tiên, đường này chưa có tên).
2. Cụ đi đúng làn rồi quay đầu lại tại nút giao chỗ Big C rồi rẽ lại vào Hoàng Minh Giám.
Dĩ nhiên không có giải pháp tối ưu cho tất cả nên mình chấp hành biển báo để giải phóng nhanh ùn ứ tại ngã tư này.
Em cũng muốn cơ quan chức năng cắm biển hiệu rõ ràng hơn cho các cụ ít đi có thể nhận biết được tốt hơn. Nhưng về cơ bản, việc cấm rẽ trái này cho đến hiện tại thì tạm thời khá ổn, sau không biết sao khi đông hơn.

xehoidanhtieng

Xe máy
chỗ này đúng điểm đen về ngột ngạt và tắc đường.

vkthang

Xe container
Cắt mặt là vì lỡ đi sát trái để rẽ mà thấy biển thì phải lách phải để vòng lại sau hầm chui chứ sao cụ ơi, bên sở GT phải cắm thêm biển cấm rẽ ở trước đó mới phải.

clicklacp

Xe buýt
Hôm cuối tuần em đi gần đến đây để rẽ trái đi Hoàng Minh Giám (lâu lắm không đi tuyến này). Nhìn thấy biển báo này nên lại phải xi nhan sang phải để đi tiếp ra phía vòng xuyến chỗ Big C (mắc lỗi thứ hai cụ chủ thớt nêu) rồi vòng vào Lê Văn Lương. Nhưng em không có nhu cầu đi Đại lộ Thăng Long nên chắc cụ chủ thớt phải thông cảm. Em xi nhan đúng, tuân thủ đúng vạch kẻ và biển báo :). Chỗ biển báo này sẽ hơi bất cập cho người đi lần đầu như em_ tuân thủ biển cấm rẽ trái Hoàng Minh Giám thì sẽ phải:
1. Đi thẳng qua đại lộ Thăng Long (chui hầm) rồi quay lại -> quá phức tạp và mất công. Chưa kể, đoạn quay lại từ đại lộ Thăng Long về thường cực tắc.
2. Áp sang phải luôn để quay ngay trên vòng xuyến -> khá nguy hiểm và cũng gây xung đột giao thông một chút.
Đúng là biển báo giao thông ở Việt Nam, đặc biệt là Hà Nội khiến người ta phải dựa trên quen đường hơn là theo luật. Ví như trường hợp này theo phản xạ sẽ áp trái vì cách đó 10m mới có biển cấm rẽ. Ai đi theo thói quen hoặc mới đi lần đầu chắc chắn vướng. Em đi ở Đà Nẵng - dĩ nhiên đường vắng hơn - luôn thấy từ xa biển chia hướng phân làn. Đấy là một ưu điểm mà Hà Nội phải học.

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Khu đó giờ cấm nhiều đường thành 1 chiều, cấm rẽ trái và đi thẳng từ đường Nguyễn Thị Thập ra Hoàng Minh Giám nhưng dân cứ phớt lờ, kể cả ô tô. Các chú cắm chốt cạnh Trường Ams vợt nhiều lắm mà cứ hở ra hôm nào không có là lại phi vào ầm ầm. Lạ thật.

Genesis_GV80

Xe tải
Ở nơi đó, họ đi ấy, ko cần giấy, ko cần lá cây...
các cụ cho em hỏi em đi từ hầm lên hướng đại lộ thăng long về nguyễn chí thanh có được rẽ phải vào hoàng minh giám không ạ, em chỉ thấy tới ngã tư đó có cắm biển cấm rẽ trái sang nguyễn chánh và cấm quay đầu phía bên trái,
nhưng bạn gái em ngồi cạnh cứ khẳng định là ko được rẻ phải sang hoàng minh giám.

orione

Xe tải
các cụ cho em hỏi em đi từ hầm lên hướng đại lộ thăng long về nguyễn chí thanh có được rẽ phải vào hoàng minh giám không ạ, em chỉ thấy tới ngã tư đó có cắm biển cấm rẽ trái sang nguyễn chánh và cấm quay đầu phía bên trái,
nhưng bạn gái em ngồi cạnh cứ khẳng định là ko được rẻ phải sang hoàng minh giám.
Cụ từ hầm chui Trung Hòa lên nếu cứ giữ làn thẳng đó mà rẽ phải là ăn đòn, còn đâu ở nhánh đường Trần Duy Hưng rẽ phải vào Hoàng Minh Giám có vạch mắt cáo, các xe rẽ phải không được dừng.