[Funland] Cảm thấy khó chịu khi 2 gia đình hay ăn cơm chung

Race Dead

Xe điện
Mỗi nhà mỗi cảnh. Em có lần có 2 kg tôm biển tươi rói mời thằng em cọc chèo sang ăn mà nó còn éo thèm sang đây này. Một mình ngồi nhìn đống tôm mà nghĩ ngợi hay mình sống éo ra gì, em nó éo thèm sang.
Chắc thằng chèo nó ăn Tôm bị dị ứng nên ko dám sang :))

UnitedKondoms

Xe điện
Gọi thằng em cọc chèo ra, nói thẳng 2 thằng đàn ông với nhau

be bư

Xe ngựa
Chỉ thi thoảng ăn cùng nhau bữa cơm thôi mà. Nếu nó ở hàng ngày trong nhà mình, sinh hoạt chung thì mới khó chịu.

Cụ hãy mở lòng nghĩ nó như em gái ruột cụ.
lại tay nhanh hơn não rồi có đọc kỹ bài ko

xegiacmo

Xe container
Bỏ đi chơi đâu 1 tuần , lúc về mua ít đồ ăn rồi mời mấy nhà sang ăn . Nói chuyện luôn là nhà có nấy việc , sang ăn cũng ok nhưng phải chia nhau ra mà dọn . Dễ quá nên chúng nó nhờn từ lúc chưa lập gia đình , nghe qua chị nhà ngoại cũng mạnh về kinh tế .
Nhà em 3 anh chị em , sống cùng khu phố nhưng nhà có giỗ mỗi người 1 tay , ai ỷ lại cái là mẹ em nhắc luôn

1Loveforever

Xe buýt
Cụ chủ cần phải cứng vs vk về vụ ý thức, ko dc thì tống ông cậu ra ngoài mà ở, mỗi tháng trợ cấp cho tiền nhà trọ (lấy lý do ra ngoài cho tự lập). Đi làm dsax mệt, về nhìn ngứa mắt ức chế lắm.

DidiLe

Xe container
Người OF
Em mà dell thích, thì em gọi ra, nói thẳng luôn. Để trong lòng làm gì. Quan tâm dell gì đến chuyện chúng có phật lòng hay không.
Cụ đang nói đến trường hợp người thân hay nhân viên đối tác vậy. AE khó nói nếu không biết ý. Nhưng khó chịu không nói thành ức chế.

L.C.D

Xe container
Em thấy cụ chủ hơi khó tính. Ở gần thi thoảng ăn chung là tình cảm, ko thèm sang nhau thì sẽ nhạt nhẽo. Còn chuyện khi ở chung ko rửa bát là bình thường. Con trai mấy khi nó rửa bát. Cụ thế này chỉ sợ sau này sẽ sứt mẻ tình cảm, mời chúng nó cũng ko thèm đến đâu
Cụ chủ lấy ví dự rửa bát để minh hoạ cho cái vô ý tứ của lũ em thôi chứ ko phải soi mỗi chuyện đó. Em rất thông cảm với chủ thớt vì nhà em cũng là trạm trung chuyển các em ún họ hàng. Ôi thôi đủ các thể loại vô duyên có hệ thống.

1 số cụ bảo chị em ở gần nhau là quý. Nhưng chỉ quý khi mỗi người có ý thức và biết nhìn nhau mà sống. Chứ còn em ún cứ ì ra để anh chị phải hầu thì nếu là em, em sẽ nói thẳng và thiết lập lại nề nếp trong gia đình. Nhà mình mà mình phải sống ức chế, bố ai mà chịu đc.

kiwi8.

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nhỏ mọn vãi. Vợ nó đẻ 3 đứa con, éo thuê NGV, có mấy đứa em vợ, nó ỉ lại việc này nhưng cũng hỗ trợ việc kia. Vợ nó éo than, cụ than gì? Thoáng tí cho dễ sống. Cụ ngứa mắt muốn sai nó làm gì thì sai, để bụng gì cho rậm bụng.

Trai nam dinh

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, cụ nói chí phải. Nói chuyện chém gió em cũng thấy nhẹ lòng hơn tí.
trên này toàn ông phét lác, tư vấn linh tinh, lý thuyết suông. Cái này không thể nói thẳng nói thật được vì là em đằng vợ, dễ bị suy diễn lung tung mất tình anh em lắm. Tại con vợ cụ thôi, vợ cụ nó không gọi em sang thì vợ chồng em gái nào nó sang, còn thằng em trai thì em cảm giác cụ hơi xa cách với nó, em nghĩ cụ cần thân thiết, bỗ bã với nó hơn, sau khi thân thiết bỗ bã với nó rồi lúc đó sút nó ra đường cũng dễ. Cụ thớt xử lý vợ trước đi, tốt nhất nói lại lần cuối và ngủ ngoài 3,5,7 là vợ cụ nó khắc thay đổi. chúc cụ sớm có niềm vui

tangauotophun

Xe đạp
Cụ nhỏ mọn vãi. Vợ nó đẻ 3 đứa con, éo thuê NGV, có mấy đứa em vợ, nó ỉ lại việc này nhưng cũng hỗ trợ việc kia. Vợ nó éo than, cụ than gì? Thoáng tí cho dễ sống. Cụ ngứa mắt muốn sai nó làm gì thì sai, để bụng gì cho rậm bụng.
Nếu cụ bảo em nhỏ mọn vì chấp nhặt thì em ko nói gì. Nhưng bảo vợ em đẻ 3 đứa mà ko thuê giúp việc do nhà em tiếc tiền thì cụ nhầm ạ. Vợ em nghỉ việc lương tháng vài chục củ để trông con. Gái lớn nhà em đi học gần nhà. Em không thích nhờ vả nên bảo vợ em ở nhà trông con đến khi cả 3 đứa đi học rồi đi làm lại.

Khem

Xe buýt
em ruột cũng bắt nó làm . nó chưa phải là bố mình
Vâng ạ, em đồng tình với cụ. Chủ thớt cứ xử em vợ như xử với em ruột mình ý.

Có thể cụ lại nói: em mình khác, em vợ bắt thế quái nào được. Thế thì em chịu, nếu chủ thớt ko bắt được thì vui vẻ chấp nhận đê. Xuề xoà với em vợ dễ hơn với em mình đấy.

Ko được nữa thì mặc xác vợ tự xử, mình cứ rung đùi mà vuốt smartphone lướt of thôi. Ko rửa bát. Ko chăm con. Việc của vợ và em vợ, nhá.

tangauotophun

Xe đạp
Cụ chủ lấy ví dự rửa bát để minh hoạ cho cái vô ý tứ của lũ em thôi chứ ko phải soi mỗi chuyện đó. Em rất thông cảm với chủ thớt vì nhà em cũng là trạm trung chuyển các em ún họ hàng. Ôi thôi đủ các thể loại vô duyên có hệ thống.

1 số cụ bảo chị em ở gần nhau là quý. Nhưng chỉ quý khi mỗi người có ý thức và biết nhìn nhau mà sống. Chứ còn em ún cứ ì ra để anh chị phải hầu thì nếu là em, em sẽ nói thẳng và thiết lập lại nề nếp trong gia đình. Nhà mình mà mình phải sống ức chế, bố ai mà chịu đc.
Vâng, chắc tại em hơi kỳ vọng sau khi cưới, vợ chồng em được thoải mái nên không được như kỳ vọng nên em ức chế tí :)!

kiwi8.

[Tịch thu bằng lái]
Nếu cụ bảo em nhỏ mọn vì chấp nhặt thì em ko nói gì. Nhưng bảo vợ em đẻ 3 đứa mà ko thuê giúp việc do nhà em tiếc tiền thì cụ nhầm ạ. Vợ em nghỉ việc lương tháng vài chục củ để trông con. Gái lớn nhà em đi học gần nhà. Em không thích nhờ vả nên bảo vợ em ở nhà trông con đến khi cả 3 đứa đi học rồi đi làm lại.
Em nói vấn đề chấp nhặt. Vợ nó nghỉ việc chăm 3 con, nó thích có chị có em qua lại cho đỡ buồn có sao. Em nó không giúp việc nọ cũng làm việc kia, chơi với con cụ, thiệt thòi gì đâu.

tangauotophun

Xe đạp
Vâng ạ, em đồng tình với cụ. Chủ thớt cứ xử em vợ như xử với em ruột mình ý.

Có thể cụ lại nói: em mình khác, em vợ bắt thế quái nào được. Thế thì em chịu, nếu chủ thớt ko bắt được thì vui vẻ chấp nhận đê. Xuề xoà với em vợ dễ hơn với em mình đấy.

Ko được nữa thì mặc xác vợ tự xử, mình cứ rung đùi mà vuốt smartphone lướt of thôi. Ko rửa bát. Ko chăm con. Việc của vợ và em vợ, nhá.
Nói thật với cụ là đến ông bà ngoại cũng không nói được. Ông bà sợ ra ngoài nó hư hỏng nên sợ nó ra ngoài. Nó kém em nhiều tuổi, tính cách khác nhau, sở thích khác nhaunên đúng là không thân thiết lắm. Nhiều lúc em bực cũng nói với ông bà ngoại, nhưng biết cũng chả thay đổi được gì.

tangauotophun

Xe đạp
Em nói vấn đề chấp nhặt. Vợ nó nghỉ việc chăm 3 con, nó thích có chị có em qua lại cho đỡ buồn có sao. Em nó không giúp việc nọ cũng làm việc kia, chơi với con cụ, thiệt thòi gì đâu.
Nếu thế thì đã tốt cụ, cụ chưa đọc ở trên là đến cháu cũng chẳng trông ah :)!
Cháu nó đái, ị cũng chẳng bjo thay rửa cho cháu!

congngo

Xe điện
Kể ra thì em vợ cụ cũng vô tâm thật. Nhưng thôi, kệ cho nhẹ đầu cụ ạ, miễn vợ mình nó vui là được.

kiwi8.

[Tịch thu bằng lái]
Ca này khó, vợ cụ nó chịu được thì cụ kệ nó vậy. Bơ đi cụ.

MINA

Xe buýt
Hôm nào tiện nhà có gì xôm xôm một chút,tụ tập đông đủ,ăn xong cụ nói thẳng vấn đề: " Với anh chị,các em cũng biết về vấn đề kinh tế anh chị không đề cập làm gì,nhà người ta muốn quây quần cũng ko đc,nhà mình như vậy anh chị thấy cũng vui,nhưng giờ chị các em bụng mang dạ chửa,việc nhà lặt vặt thì nhiều,các em nên mỗi người thêm chút ý thức,lo giúp đỡ chị vệc nhà cho đỡ vất vả,các em thấy vậy có được không?"
Đảm bảo chúng nó sẽ nghe răm rắp,và cụ vẫn được tiếng là anh chỉ bảo.

xdthienha

Xe điện
Theo em cụ nên đổi mẹ giờ ăn cơm. Ăn sớm hẳn hoặc muộn hẳn tí. Thế là chúng nó phải tự nấu mà ăn. Hoặc cỡ 1 tuần ko nấu, ship cơm về mà ăn là chúng nó vãi đái ra ngay. Nhiều khi trong bữa cơm gia đình còn chuyện nọ chuyện kia, có ng ngoài vào mất hay.
Bảo thi thoảng có gì nhấm nháp hay cuối tuần làm nồi lẩu thì còn được.
Nói chung vợ cụ kém trong việc này.
Vợ em em cấm tiệt luôn.