[Funland] Cảm thấy khó chịu khi 2 gia đình hay ăn cơm chung

nam-misu

Xe điện
Nếu cụ bảo em nhỏ mọn vì chấp nhặt thì em ko nói gì. Nhưng bảo vợ em đẻ 3 đứa mà ko thuê giúp việc do nhà em tiếc tiền thì cụ nhầm ạ. Vợ em nghỉ việc lương tháng vài chục củ để trông con. Gái lớn nhà em đi học gần nhà. Em không thích nhờ vả nên bảo vợ em ở nhà trông con đến khi cả 3 đứa đi học rồi đi làm lại.
Em thấy đoạn này hơi sai sai. Lương vợ vài chục củ thì sao phải ngợi, ngỉ cùng lắm vài tháng bầu bì con mọn rồi thuê giúp việc mà đi làm bình thường chứ ạ ;)). Ở nhà nhiều ỳ người ra ;))

inovavgj

Xe container
em giống cụ , vợ em nó gần gũi anh em thì càng mừng vì nó là chị cả , mấy đứa em kia còn trẻ nó ko biết ý thì soi vặt làm gì

ăn cơm xong em lên phòng nghe nhạc hoặc tivi , không thì em gọi mấy thằng bạn ra quán trà đá or cafe vui phết

nhiều ông cứ tách mình khỏi anh em nên mấy tuổi nữa chúng nó có đi qua nhà cũng éo thèm vào

Nhà em người ta ở suốt, càng đông càng vui cụ ạ. Nhà khi nào cũng cứ tấp nập. Ăn xong là em lên phòng làm vc. Kệ chị em bên dưới hoặc em xỏ giày vào đi bộ hay cf với bạn bè. Càng khỏe.

Cụ lấy vk thế là đc đấy, biết thương các em. Có gì có đông người càng khỏe cụ ạ. Con cái gì nó trông cho.

h2k

Xe hơi
em nói thật né, cụ chủ nên trao đổi với vợ. chứ vẫn biết là nghĩ thoáng đi hoặc bơ đi, nhưng cái vấn đề này nó đã từng lợn gợn trong đầu rồi thì nói bơ khôgn có nghĩa là bơ ngay được. Mọi người nói là nên rộng lượng, không nên chấp nhặt nhưng phải đặt vào vị trí của cụ chut thớt hoặc trong hoàn cảnh đó mới hiểu được ức chế như nào. Giờ không nói ra vì nghĩ là nói ra mọi người cho rằng mình nhỏ mọn thì cái sự ức chế càng tăng, giờ đã không muốn về thì sau này khi vợ đẻ, bà lên chăm rồi đôi kia ỉ có bà lại càng thiếu ý thức thì sao? Lúc đó là không về thật á vì vợ con đã có bà rồi. Nên giải quyết triệt để vấn đề thay vì nghĩ là nên bơ đi.

hai.tranhr

Xe container
Lâu lâu 1 bữa thì được. Chứ ăn chung hoài thì mất cả tự nhiên.

Mustang1970

Xe tải
Làm anh mà ko nói được thì kém quá kém quá.
Em thường đẩy cái bực mình sang người khác. Em là em nói thẳng luôn. Chúng mày ko thấy chị chúng mày bụng mang dạ chửa như thế à. Chúng mày ko thương chị chúng mày thì cút.
Anh em tôn trọng nhau, nhìn nhau để sống. Chứ ko phải nhìn nhau để bực. Người Việt rất hay có tính nể nang. Nể nể cái bíp. Thoải mái thì sống, ko thoải mái thì lượn đi để anh sống. Những chuyện ntn rất ức chế. Nên nói thẳng để giải quyết.

cun01

Xe container
em giống cụ , vợ em nó gần gũi anh em thì càng mừng vì nó là chị cả , mấy đứa em kia còn trẻ nó ko biết ý thì soi vặt làm gì

ăn cơm xong em lên phòng nghe nhạc hoặc tivi , không thì em gọi mấy thằng bạn ra quán trà đá or cafe vui phết

nhiều ông cứ tách mình khỏi anh em nên mấy tuổi nữa chúng nó có đi qua nhà cũng éo thèm vào
Em có thằng bạn học hồi cấp 3.
Nó làm quả tập 2 nhưng người ở tỉnh.
Trót nhỡ mồm: Tao nuôi được cả họ nhà chúng mài.
Thế là con vợ nó mới gí cho đủ thứ việc thượng vàng hạ cám cho.
Thế là là cuối tuần nó bỏ ông bố nằm liệt đấy cho 2 đứa em gái cùng 2 con osin chăm còn xách CR-V đi về hầu đám họ hàng con kia mãi Ý yên, Nam định
Nhà vk là Báu thế cơ đấy :P:P:P:P:P:P:P

xukute

Xe tăng
Nhà vợ cụ hiền nhỉ. Phải nhà em là quên cmn vụ sổ đỏ đứng tên bố mẹ chồng đi. Kiểu bẩn bựa đó không bền được. Để nhà nó coi thường bố mẹ vợ thế thì chán luôn

Em ngứa mắt nó từ khi chưa lấy e vợ cơ. Ai đời nhạc phụ e bận công tác, đến bàn ngày ăn hỏi thì nhà nó phang cho câu: ko đổi, ko bàn. Ngày này đã chọn, tốt cho ... con bọn nó. Nhạc phụ e giận tím cả mặt (lùi 3 ngày vẫn là ngày đẹp, đi xem thầy vẫn chọn ngày kia). Nhà nó thì phải chọn ngày ... đẹp cho con bọn nó, quan tâm méo gì bên ngoại. Mà thường phong tục là nhà gái chọn ngày, đằng này ...

Mà nó vừa cưới e vợ e xong, phang cho câu: a ko như anh rể đâu nhé, a ko về ngoại nhiều như a ý. Ơ cái mả moẹ nhà nó, e chả liên quan gì, tự nhiên mang e ra so sánh. Sau vụ xe cộ đưa đón, e cạch cmn mặt. Xã giao thôi, loại đó ko chơi sâu được. Lúc nào cũng vênh mặt ta đây, mua cái nhà, bố mẹ nó có 400, vợ chồng nó có 200. Về xin nhạc phụ e 300, thiếu 200-300 vay ngân hàng. Ấy thế mà, nhà đứng tên bố mẹ nó :)). Haiza ...

hd-vt

Xe container
Bảo sao các giá trị gia đình truyền thống nó cứ nhạt dần đi .
Em thấy cụ nói cũng đúng.
Em nhớ, hồi bé bà Ngoại (người HN xưa) em là chúa hay bày vẽ tụ tập, có đợt 3 gia đình ăn chung mấy tháng giời, như chợ vỡ vì trẻ con nhiều, ông Già em có vẻ không thích, chắc giống cụ thớt là mất sự riêng tư. Em thấy người HN xưa rất quấn túm con cháu, chiều. Nên giao cho Bà Ngoại em trông cháu thì rất chi là quan ngại, bằng chứng là trông thấy em hút thuốc trộm hồi nhỏ mà chả thấy bị đòn hehe.

khanhposco

Xe máy
Trường hợp cụ chủ không nói thì bực mà nói góp ý thì chắc chắn sứt mẻ. Cụ là chủ nhà nên dần dần áp đặt các quy định để vợ và anh em phải theo. Không làm được thì cụ sẽ mất chủ quyền. Hoặc cụ chịu nhịn một thời gian rồi bọn nó cũng sẽ phải bay chứ không mãi như thế được đâu. Em vợ nó đẻ con ra rồi không còn thời gian sang nhà cụ nữa đâu.

Chưa Có Dép

Xe điện
Nếu không phải quá lo lắng về kinh tế thì em thấy như nhà cụ thớt cũng vui chứ nhể, hay em có vấn đề

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Quan điểm của em là thằng đàn ông trụ cột trong nhà thì những việc lặt vặt như của chủ thớt tự mà giải quyết lấy. Trai nam nhi ba cái việc lặt vặt này không giải quyết được thì không đáng mặt đàn ông.
Em hoàn toàn nhất trí với quan điểm ở #133 của cụ Mustang1970

TamAn7810

Xe tăng
Nhiều khi cũng khó xử thật, cái này 2 phía mà giữ ý cho nhau thì nhẹ nhàng hơn. Nếu có kinh tế thì em nghĩ sẽ thoải mái hơn :D

Theboy

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Ăn được thì phải làm được, anh/chị đã giúp đỡ chỗ ăn ở thì các e cũng phải biết điều giúp anh/chị dọn dẹp việc nhà
Trong lúc rảnh rỗi. Lười thì lượn, em vợ hay em mình cũng vậy.
Còn chuyện ăn uống vặt vãnh thì thớt đừng có phàn nàn với vợ cho nó hèn cái thăng người đi.
Em là
*** hiểu thời đại nào rồi mà cụ còn bảo đẻ con cho ck. Thế đẻ riêng cho ck mà ko phri cho vk à. Nếu ly dị như mợ Thảo TN thì con ai.

Còn cái kiểu như cụ chủ cũng ức chế thật. Nói thẳng luôn và ngay. Để lâu tích tụ bùng phát đấy.

Mà nhà cụ chủ hay đi thuê vậy
Em là thích riêng tư, tự do, nhà mềnh mềnh ở. Giúp thì giúp cái khác. Chung đụng mệt. Em vì dụ đơn giản: ở nhà em hay thả rông cho nó mát, giờ ở chung là lại làm khổ thằng bé à. :D . mà em ko có nhà e cũng ko ở chung với anh chị. Ở với bạn sướng hơn. Tự lập

khoailangvietnam

[Tịch thu bằng lái]
Cc không tưởng tượng được cảnh mà mỗi mình đi làm về nhà, thấy vợ ở nhà ko đi làm, 2 con, rồi a em họ hàng ở nhờ 2 3 người nữa đâu :))

Cảm giác ấy nó vừa buồn cười mà vừa sao sao ấy. Lo lắng. Nhưng rồi cg qua hết.

mdthmd

Xe tải
Cậu em rể cũng vô tư quá, chị em gái thì ko nói nhưng thường đàn ông ko thích đi ăn chực, nhất là nhà vợ
Chuẩn cụ, cuối tuần vk toàn đưa f1 sang nhà chị vk cả ngày ( cho các f1 chơi với nhau, ông bà ngoại cũng đến chơi ) OK. Nhưng mình thường đưa đến, ngồi lúc rồi té, cuối ngày đến đón. Ko phải có ý gì nhưng mình thấy ngại khi ăn nhà vk. Ngày giỗ, cỗ thì ko sao.

Khó cái giề, a chị em 2 bên ăn uống chung, gần gụi, vợ nó éo ý kiến thì thôi, mình làm đại ka để ý những thứ đó làm gì ? Mềnh làm gì giúp thì làm, ko thì ngồi lướt nét, xem TV. Mọi việc nội tướng giao chơ vợ. Mềnh đại ka, để ý hậu cung làm giề cho mệt đầu, để tâm cho sự chiến đấu ngoài đời đi Cụ thớt ạ.

Vớ vẩn thôi

Xe điện
Mỗi người mỗi tính , nhà cháu chỉ thích nhất là bữa cơm tối vui vẻ bên gia đình có đầy đủ mọi người sau một ngày làm việc