[Funland] Cầm tiền mặt bây giờ là tiêu sản đúng ko các cụ

anhquan95

Xe hơi
có 1 câu em rất tâm đắc, Easy come, easy go. Dễ đến thì dễ đi. Các cụ tham va vào đống bong bóng ấy thì cũng ra đi nhanh lắm, ko mất vào cái này cũng rớt vào cái khác thôi. Em cứ ăn chắc mặc bền, đầu tư thì đầu tư nhỏ, biết điểm dừng

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Quan tâm làm gì chuyện đánh bại thị trường hay không, thế nào là đánh bại thị trường. Nhà cháu chỉ quan tâm mình có kiếm được tiền từ thị trường hay không mà thôi. Không kiếm được là mình kém, phải xem mình kém chỗ nào mà khắc phục. Tại sao cùng tham gia thị trường mag người ta kiếm được tiền còn mình thì không ? Đấy mới là vấn đề.
Kụ lãi là hay và hên dồi. Nhưng phải vượt lãi tiết kệm nhé

Bopbi_hsgs

Xe container
Quan tâm làm gì chuyện đánh bại thị trường hay không, thế nào là đánh bại thị trường. Nhà cháu chỉ quan tâm mình có kiếm được tiền từ thị trường hay không mà thôi. Không kiếm được là mình kém, phải xem mình kém chỗ nào mà khắc phục. Tại sao cùng tham gia thị trường mag người ta kiếm được tiền còn mình thì không ? Đấy mới là vấn đề.
Đúng rồi, kiếm đc tiền ở cái TT này hay ko & kiếm có cao hơn gửi NH hay ko mới quan trọng. Chứ thua lỗ rồi về kêu vs vk là vẫn thắng TT vì lỗ ít hơn TT thì vk nó bảo thôi ông chạy grab cho tôi nhờ ;))

coolpix8700

Xe ngựa
babeo nói:
Kụ lãi là hay và hên dồi. Nhưng phải vượt lãi tiết kệm nhé
Bác ấy viết rất đúng ở điều phải quan tâm.
Còn đã kinh doanh thì năm được, năm mất là chuyện thường tình, chỉ sau 1 thời gian tổng kết xem tiền dôi ra hay hụt đi mới là lãi hay lỗ.
Đang nói về tiền mặt, với các doanh nghiệp thì hiện tại ai có đủ tiền mặtr là tiên!

Quê bầm

Xe điện

Một số cụ bảo tiền mất giá sắp thành giấy lộn đến nơi nhưng theo bài này thì giá sắt thép giảm gần một nửa sau 2 năm tính từ lúc giá đỉnh là khi chiến trang Uca nổ ra đây ạ, từ quãng hơn ngàn đô lúc đó về còn hơn năm trăm mỗi tấn, giờ mà dài vốn ôm vào có khi ngon

babeo

Xe điện
Bác ấy viết rất đúng ở điều phải quan tâm.
Còn đã kinh doanh thì năm được, năm mất là chuyện thường tình, chỉ sau 1 thời gian tổng kết xem tiền dôi ra hay hụt đi mới là lãi hay lỗ.
Đang nói về tiền mặt, với các doanh nghiệp thì hiện tại ai có đủ tiền mặtr là tiên!
Nhà cháu không nói về doanh nghiệp ạ! Chỉ đang nói về cổ cánh thôi. Đích cuối cùng vẫn là kiếm được tiền, gia tăng giá trị tài sản của mình. Đầu tư vào ttck là cuộc đua đường trường, đường dài mới biết ngựa hay.
Cơ mà nói thì dễ, làm mới khó! Ở trên mạng thì chỉ nghe người ta nói chứ có biết người ta làm thế nào đâu 😂, rảnh thì chém cho vui thôi cụ ạ !

babeo

Xe điện
Đúng rồi, kiếm đc tiền ở cái TT này hay ko & kiếm có cao hơn gửi NH hay ko mới quan trọng. Chứ thua lỗ rồi về kêu vs vk là vẫn thắng TT vì lỗ ít hơn TT thì vk nó bảo thôi ông chạy grab cho tôi nhờ ;))
Nhất trí với cụ! Nhưng gửi tiền ngân hàng thì có chu kỳ 3, 4... tháng 1,2 ... năm . Còn chu kỳ chứng khoán thì không như vậy nên cũng khó so sánh về ngắn hạn.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Cháu đã short phái sinh VN30 ở mức 1285,3
Đang lỗ rồi, chờ đến khi cháy hết tiền trong tài khoản (demo).

Ảnh chụp màn hình 2024-03-22 092045.jpg

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Phí và thuế ban đầu rẻ thật, chờ theo dõi tiếp phí qua đêm như thế nào.

Ảnh chụp màn hình 2024-03-22 092610.jpg

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
- Nói chung là cách vận hành của phái sinh VN30 rất giống với thị trường hàng hóa, đã thế thuê, phí, còn rẻ như bèo.
- VN30 tăng/giảm 1 điểm thì lãi/lỗ với lệnh nhỏ nhất là +/- 100k.
- Giả sử VN30 chạy luôn đến 1500 thì lỗ 21 triệu.

Chỉnh sửa cuối:

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Nhưng hình như có gì đó sai sai?
Để cháu suy nghĩ thêm sai ở chỗ nào.

Bopbi_hsgs

Xe container
Nhất trí với cụ! Nhưng gửi tiền ngân hàng thì có chu kỳ 3, 4... tháng 1,2 ... năm . Còn chu kỳ chứng khoán thì không như vậy nên cũng khó so sánh về ngắn hạn.
So vs tiền gửi NH thì ng ta thg so vs kỳ hạn 12 tháng. Kquả 1 năm mà lãi gấp 1,x-2.x vs ls NH là đc. Vào TTCK thì có ng thắng, có ng thua, phải trong những ng thắng đó thì mới gọi là thắng TT. Còn trong những ng thua, dù thua ít hay thua nhiều thì ko thể gọi là thắng TT đc

babeo

Xe điện
So vs tiền gửi NH thì ng ta thg so vs kỳ hạn 12 tháng. Kquả 1 năm mà lãi gấp 1,x-2.x vs ls NH là đc. Vào TTCK thì có ng thắng, có ng thua, phải trong những ng thắng đó thì mới gọi là thắng TT. Còn trong những ng thua, dù thua ít hay thua nhiều thì ko thể gọi là thắng TT đc
thật ra so như nào là do quan điểm đầu tư của từng người cụ ạ! Người đánh ngắn hạn khác người dài hạn, người sử dụng vốn vay khác người dùng vốn tự có... không có chuẩn chung cho tất cả mọi người.

Bopbi_hsgs

Xe container
thật ra so như nào là do quan điểm đầu tư của từng người cụ ạ! Người đánh ngắn hạn khác người dài hạn, người sử dụng vốn vay khác người dùng vốn tự có... không có chuẩn chung cho tất cả mọi người.
Cccm đang trao đổi vs nhau quan điểm của mỗi ng về cách đánh giá thắng hay thua TT mà. Có cụ thì cho là lỗ nhưng lỗ ít hơn chỉ số TT vẫn có thể là thắng TT, có cụ thì bảo phải tính hệ số này, hệ số kia. Còn vs e thì cho là ít nhất phải kiếm đc tiền ở cái TT này, tức là phải trong những ng thắng chứ thua lỗ thì khỏi phải so sánh. Đánh ngắn hạn hay đánh dài hạn chỉ là cách đánh, lối chơi mà thôi, miễn lsao mà hiệu quả, tgian chiến ở TT 10-15 năm mà đánh luôn thắng là đc