[Funland] Cầm tiền mặt bây giờ là tiêu sản đúng ko các cụ

lanhchuachaplin

Xe điện
Nhà em đi tìm nhà cho cô cháu học Đại học mà khá khó tìm, vì cứ chỗ nào ưng thì full phòng. trừ khi ngõ ngách sâu quá mới còn, chứ ở phía Mai Dịch Mỹ đình chung cư mini em ko thấy như cụ kia nói là treo biển cho thuê hàng loạt đâu ạ.
Nghĩ mới chán ông anh chồng, tháng 6/2023 nhà em đi xem 1 căn studio ở Tân Hoàng Minh Dcap lúc đó có 1.5 - 1.6 tỉ, em bảo mua đi, có chỗ cho cháu ở mà ko thì cho thuê rồi di thuê chỗ khác vì giá thuê ở đó cao thì bác cứ lăn tăn ko quyết, và vì cũng ko quen thuộc các kiểu căn hộ 50 năm. H thì ...
Nhà em làm cho thuê phòng cũng hơn 20 năm rồi. Hơn 20 năm này, hơn 30 phòng, duy nhất đợt sau covid là trống 1 phòng trong nửa tháng, thời điểm khắp nơi kêu trống phòng ý. Còn tình hình chung 2 năm nay là có phòng báo chuyển đi, nhà em treo biển đầu ngõ tầm 1 tuần là có người thuê. Chờ người cũ chuyển đi là hôm sau người mới chuyển đến luôn.

vt0806

[Tịch thu bằng lái]
cái tư duy của mấy cụ từ trước đến nay kiểu: cứ mua mảnh đất vứt đó, kiểu gì rồi cũng sẽ lên, cái tư duy đó nó đúng với mấy chục năm trước, nhưng đến thời điểm này và sau này áp dụng luật đất đai thì nó không còn đúng nữa. Nhất là khi đất cát đang ở tình trạng bong bóng như bây giờ

đầu tư mua bán cái gì, kể cả chứng khoán, bđs, vàng, USD, hay bất kỳ mặt hàng gì, mà ko bỏ chất xám ra phân tích nhận định, dự đoán, mà đòi "nãi bằng nần" với cả "nồi mồn" "toác moả" thì chỉ có phân chim thôi
vì trên đời này, những thứ từ trên trời rơi xuống chỉ có 2 thứ: nước mưa và c.ứ.t chim :))

Quê bầm

Xe điện
Sáng nay Vàng, Bạc, Bạch kim, Dầu thô co giật chút xíu 30 phút mở cửa, bây giờ bình thường rồi. Tạm suy đoán là xung đột Iran - Israel chững lại ở đây thôi ạ.
Mong cho Ít xà giữ đại cục cho toàn cầu mợ ạ, chứ giờ ăn miếng trả miếng oánh nhau to ra thì sợ lắm

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Mong cho Ít xà giữ đại cục cho toàn cầu mợ ạ, chứ giờ ăn miếng trả miếng oánh nhau to ra thì sợ lắm
- Cũng chưa biết được ạ, phải chờ phản ứng của đám cá mập thị trường Mỹ đêm nay.
- Khi mọi người tin chắc sẽ có một cú tăng sốc sáng nay (nhưng thực tế không có gì).
- Khi mọi người đã yên tâm là không có gì, thì có thể đám cá mập Mỹ lại làm thị trường tăng sốc đêm nay.

Anita Emi

Xe điện
em ko bao giờ tin vào mõm, cái số liệu e post lên nó sờ sờ ra đó, nó có giá trị hơn 1000 cái mõm hô ảo =))

nếu cụ mua thời điểm 2017 hoặc 2018 thì e công nhận cụ lãi bằng lần thật, BĐS đã x nhiều lần, như e sút lô e mua x đúng 5 lần, em vẫn chưa phải là đỉnh cao, có người còn lãi x7x8 thậm chí x10 lần.

chính vì cái x nhiều lần như vậy nên ko khó gì để mà nhận ra quả bong bóng nó thổi quá căng, ai mua thời điểm cuối 2021-2022 thì 90% là chết, đu đỉnh, còn thơi điểm này thì càng ko nói nữa làm gì, chết chắc, ngồi đấy mà đếm cua trong lỗ "nãi bằng nần" =))

còn châm chọc thì quyền của mỗi người thôi, ngta tức e là vì nhột , và vì đang lỗ bỏ mẹ ra lại có 1 thằng vào châm chọc, chứ mà lãi thật ăn thật thì ai để ý làm gì :))
Số liệu VNI thì như em đưa ra ở bài trước, nó tăng khoảng 20% từ 4/23 đến 3/24.

Số liệu về bđs thì đây:

Cụ có số liệu nào chứng minh đã có hiện tượng "sập sàn" "tụt quần" "đu đọt" "bung toang" như lời cụ nhắc đi nhắc lại cả năm nay không?

Tóm lại những gì cụ nói trong quá khứ là sai toét theo số liệu đã chứng minh.

huydang69

Xe tải
Báo cáo các cụ là hnay ls tiếp tục giảm, thông điệp là "phải rút tiền ra chứ k thể để tiền mất giá trong túi".

vt0806

[Tịch thu bằng lái]
Số liệu VNI thì như em đưa ra ở bài trước, nó tăng khoảng 20% từ 4/23 đến 3/24.

Số liệu về bđs thì đây:

Cụ có số liệu nào chứng minh đã có hiện tượng "sập sàn" "tụt quần" "đu đọt" "bung toang" như lời cụ nhắc đi nhắc lại cả năm nay không?

Tóm lại những gì cụ nói trong quá khứ là sai toét theo số liệu đã chứng minh.
ôi dồi ôi
dăm ba cái bài báo này, chỉ cần bỏ 5-10tr thì có ngay chứ cò gì đâu :))
ngay cả phân khúc chung cư giờ cũng có giao dịch mấy đâu, toàn sales đưa đẩy mồi chào, chỉ những người ôm cách đây 6 năm thì lãi thôi, chứ mới múc thì mơ mà ăn nọ ăn kia :))

còn bung toang đất nền thì nhiều lắm, có người còn bảo sợ lắm k bao giờ dám dính đến đất cát nữa, số này vẫn chưa về bờ đâu, ngồi đấy mà chém gió nồi mồn với toác moả :))

vt0806

[Tịch thu bằng lái]
đến nhanh hơn dự kiến
chạy tụt quần...tụt cả quần =))
thời gian nữa là sẽ được thấy vô số, cả ngàn ngàn ngàn triệu triệu chiếc quần đc để lại
và chúng tôi gọi đó là...chạy tụt quần :))

LeoMessi85

Xe buýt
Ít xà vưới Iran choảng nhau còn giá dầu nữa, em hãi nhất dầu lên 130-150 đô/thùng, sợ xăng nhà mình nó nhảy lên 35k như đận trước thì đau đầu lắm
Xăng lên 35k thì chắc ô tô, xe máy thương hiệu Việt Nam đắt hàng roài :-bd

seowebthue

Xe tăng
Website
ihome-motors.com
Thằng vnm mà về 50k chắc hold trong vòng 1 năm là ngon đúng ko các cụ chiên da. Em hỏi thật vì em ko biết gì

XSim

Xe container
Ơ đội chim lợn hôm nay có đồng chí nào short thành công không vậy :))

Hôm trước đã bày cho cách short ps luôn thì không nghe =))

HeoQuay66

Xe tăng
thời gian nữa là sẽ được thấy vô số, cả ngàn ngàn ngàn triệu triệu chiếc quần đc để lại
và chúng tôi gọi đó là...chạy tụt quần :))
Cụ cứ lo cho anh em nh tiền làm gì, lúc các anh ấy mất quần thì dân chúng cũng mất xác rồi :))

cartonbox

Xe tải
Có vụ gì mà chứng sập kinh vậy các cụ?