[Funland] Cầm tiền mặt bây giờ là tiêu sản đúng ko các cụ

DIT

Xe điện
Đây là trái phiếu doanh nghiệp không chuyển đổi, không kèm chứng quyền, không có bảo đảm và xác định nghĩa vụ trả nợ trực tiếp của Vingroup.
Vay bằng uy tín ls vậy là rẻ rồi

BloodOwl87

Xe điện
Đây là trái phiếu doanh nghiệp không chuyển đổi, không kèm chứng quyền, không có bảo đảm và xác định nghĩa vụ trả nợ trực tiếp của Vingroup.
Vay bằng uy tín ls vậy là rẻ rồi
Mấy cái tsdb của trái phiếu cũng cho vui chứ khâu định giá và thu hồi thì lý thuyết thôi.
cụ lại so với vay thẻ và tín chấp cá nhân 2x 3x nên nghĩ thế là rẻ?
dn lớn vay nhu cầu vốn lưu động ko cần thế chấp ls thấp tè 5-6% nhé, nhìn hpg đi.

DIT

Xe điện
Mấy cái tsdb của trái phiếu cũng cho vui chứ khâu định giá và thu hồi thì lý thuyết thôi.
dn lớn vay nhu cầu vốn lưu động ko cần thế chấp ls thấp tè 5-6% nhé, nhìn hpg đi.
Vay ko thế chấp ls 5-6% cụ lấy thông tin ở đâu vậy

BloodOwl87

Xe điện
Mấy thằng dn đầu mối xăng dầu vay cũng nhiều khoản ko cần tsđb, mà bank còn xin nó vay cho là khác. Đợt rồi bể 1 loạt như Hải Hà petro.

BloodOwl87

Xe điện
Vay ko thế chấp ls 5-6% cụ lấy thông tin ở đâu vậy
Cụ chắc ít tiếp xúc với tín dụng doanh nghiệp. Hỏi bạn banker khách hàng doanh nghiệp nào đó thì biết, đừng đoán mò.

DIT

Xe điện
Cụ chắc ít tiếp xúc với tín dụng doanh nghiệp. Hỏi bạn banker khách hàng doanh nghiệp nào đó thì biết, đừng đoán mò.
Chua thấy ls đó bao giờ , ls 12 tháng của vietcombank 4.6% rồi. Cho vay 5-6 % lấy gì NH sống. Hay ý cụ là vay vài tháng

BloodOwl87

Xe điện
Chua thấy ls đó bao giờ , ls 12 tháng của vietcombank 4.6% rồi. Cho vay 5-6 % lấy gì NH sống. Hay ý cụ là vay vài tháng
Vay vài tháng rồi nó trả rồi vay tiếp ảnh hưởng gì ko?
Bank có thể cân đối nguồn vốn rẻ chứ ko chỉ từ tiết kiệm 12 tháng đâu. Nghe là biết ít tiếp xúc rồi.

cadan

Xe container
tsbđ nhiều khi ghi là quyền tài sản, ko hiểu là gì

BloodOwl87

Xe điện
tsbđ nhiều khi ghi là quyền tài sản, ko hiểu là gì
Thường là kiểu đất pháp lý lởm khởm, ko có sổ thì quyền là các lợi ích liên quan.
Gớm toàn ts đểu không vay bank được mới cắm trái phiếu chứ đàng hoàng cần gì chui đầu vào tp cho ls cao.

toyota219

Xe điện
Làm j cũng như gen Z bi j. Toàn đú trend😂😂😂😂. Nhưng bị cái ván này tố hơi nhìu, cữa hoà/ thua ít🤔🤔🤔🤔
Cạnh tranh ở Mẽo hok đc mà đòi đấu Anh2 ở ĐNA/ Nam Á. E thấy chả thực tế.🤣🤣🤣🤣

prado2012

Xe điện
Em gà mờ về kỹ thuật ck nhưng tin tức là thứ em rất quan tâm khi đầu tư. Các cụ tranh cãi ác liệt, em ít khi tham gia, vì tiền ai nấy tiêu mà. Nhưng nay em chia sẻ đôi chút suy nghĩ riêng ạ:

- Lãi suất thấp thế này cầm tiền gửi tiết kiệm đúng là thiệt so với đầu tư vào sản xuất kinh doanh hoặc đầu tư tài chính, nhưng tất nhiên chỉ với điều kiện đầu tư có lãi. Cho nên cụ nào không có gan hay không có khả năng thì tốt nhất vẫn nên gửi tiết kiệm.

- Cá nhân em không có khả năng sản xuất kinh doanh, nhưng thích đầu tư tài chính và bất động sản. Tuy nhiên em vẫn đi làm full time nên đầu tư này của em đa số trung dài hạn (không phải T+) và bao gồm cả mục đích giữ tài sản.

- Em luôn phân chia các khoản đầu tư, không giữ vào 1 giỏ, tuỳ tình hình mà để khoản nào nhiều hơn thôi.

- Hiện tại tiết kiệm của em là ít nhất, chỉ đủ nếu cần khẩn cấp và chứng minh tài chính cho việc du lịch, du học… Đầu tư bitcoin giữ nguyên bao năm từ giá 12k. Hàng hoá hiện không chơi vì không có thời gian trong khi tt thế giới biến động vì địa chính trị. Trái phiếu chưa bao chơi vì thanh khoản thấp. Cổ phiếu nước ngoài không chơi vì trái múi giờ vất vả. Từ hè năm ngoái em bắt đầu trở lại bđs do thấy nguồn cung cạn kiệt vì pháp lý và khả năng tài chính của các chủ đầu tư, nhất là phân khúc ở thực là chung cư nên em vào 1 chung cư (nói thật là giờ lãi ở mức em không ngờ được nên thời gian tới có xuống cũng ko lỗ được). Vừa xong nhận thấy tỷ giá bắt đầu lên cao, tình hình chiến tranh bất ổn nên em lại chốt bớt cổ phiếu quay ra mua 1 nghỉ dưỡng ven đô vì khu này khá đặc biệt và xét thấy chỉ còn phân khúc nghỉ dưỡng vẫn giá thấp, trong khi có 2-3 năm xây dựng chờ thị trường hồi phục. Nguồn mua bđs vậy là từ chốt lời cổ phiếu và vay ngân hàng hiện lãi thấp (khoảng 6%/năm, được ân hạn gốc 2 năm + miễn lãi và phí trả trước 2 năm vì chủ đầu tư trả). Trong thời gian 2 năm đó tích luỹ tiền, đồng thời tiếp tục đầu tư cổ phiếu mục đích là trả nợ trước hạn ngay trước khi hết 2 năm.

- Riêng với bđs em không phân biệt mua để đầu tư hay để sử dụng vì quan điểm của em là nhu cầu của mình ntn thì thiên hạ cũng như vậy. Với em mua bđs quan trọng nhất là vị trí (sử dụng được và khả năng sinh lời, có dòng tiền), thứ hai là pháp lý, thứ ba là thời điểm, và nếu mua dự án thì thêm uy tín chủ đầu tư (bao gồm cả khả năng tài chính).

Ví dụ 1 tài khoản em chốt lời 1 tháng gần nhất
lãi 10% như này để các cụ không bảo em chém gió. Nên nếu cẩn thận và gặp may vẫn kiếm ăn được trong thời buổi này ạ.
[/QUOTE
Mợ ơi mợ mua nghỉ dưỡng khu nào thế? Em thì mỗi con flamingo mua từ hồi xa xưa mua cùng đội FPT và vinalines.

prado2012

Xe điện
Mợ tự nhận gà mờ phân tích kỹ thuật nhưng 15/4 bán MBB và HAX, trong đó HAX chốt lãi chỉ hơn 1%, bán kịp thời khi có biến. Mợ prado2012 cũng bán các cổ phiếu có dấu hiệu xấu vào ngày 15/4. Mọi người có phản ứng giống nhau để bảo vệ lãi tài khoản, chắc cùng chung phản xạ bán.

Bất động sản thì em hầu như không biết gì cả, em chỉ thuần túy mua khi tiền mặt đủ đáp ứng, và lãi suất xuống thấp, chứ chưa nghĩ tới mở rộng các khoản đầu tư. Các mợ vừa nhạy cảm với thị trường, vừa quyết liệt thực hiện, em nể phục các mợ!

P/s: Em cũng đang làm công việc khác chứ chưa thực sự dùng toàn bộ thời gian cho đầu tư tài chính. Nhưng đầu tư tài chính là lựa chọn của em để dần định hướng công việc rồi.
Em hôm đó bán hết bọn bds tch/ dig và mua thêm 2 con Bank. Nhưng đoạn này giảm tỷ trọng còn 30% nav thôi chứ những phiên như vừa rồi nav to chắc chạy khó. Em thì đầu tư cả kinh doanh và bds nhưng chỉ đầu tư chứ không vận hành nữa, vận hành để các bạn trẻ làm, mỗi người một khúc mợ ạ.

galuoc123

Xe đạp
Cụ đẳng cấp thật. Em từ đầu năm mới được bằng cụ, nhưng các anh vả phát vừa rồi mất gần 1/2 chỗ lãi. Đấy là may em hạ hàng dần từ trước và để stoploss cẩn thận.

Em mới học việc nên một số khía cạnh lớn còn chưa thông tỏ, chứ các cụ mợ cao tay ấn thì kể cả có bị vả vừa rồi vẫn giữ được mức 10 - 15 % như của cụ. Thế là quá ổn rồi còn gì.

Nếu nghĩ tiêu cực thì vài ngày mất bố nó nửa ln của mấy tháng, nó cũng cay mũi đấy. Nhưng tích cực thì nó vẫn hơn tk nhiều. Còn cuộc chơi nào chả có rủi ro, đó là tất yếu.

Tưởng cụ chủ thớt kêu ngừng tranh luận về ck rồi cơ. Em thấy tranh luận cái gì hơn cái gì dở chả có tác dụng gì. Ko cùng gu với nhau thì dừng cho nhẹ đầu.

Để tóm tắt cuộc tranh luận của hai bên cccm thì em thấy như này: ck cũng khá giống chơi game hoặc thể thao, chơi ngu thì thấy nó dở tệ, nhưng chơi giỏi lại thấy nó hay. =))
Từ ngu sang giỏi thì cần cả thực hành và tố chất. Chứ cứ dìm hàng thì ko giỏi lên được.
Cụ nói chuẩn rồi, đến những trò được coi là cờ bạc thuần túy như lô đề, cá độ thì vẫn có những người chơi giỏi ăn được cơ mà. Không có người thắng thì làm game tồn tại thế nào được.
Chẳng phải thỉnh thoảng vẫn có những đường dây đánh bạc đến một vài chục nghìn tỉ bị bắt, và vẫn có nhiều người chơi đó thôi.
Chung quy lại là nếu đủ khôn ngoan tỉnh táo thì ăn người, và ngược lại. Game nào cũng thế.

Covid2021

Xe buýt
Israel đã bắt đầu một cuộc tấn công vào Iran, nhắm vào cơ sở hạt nhân nằm ở Isfahan.

Lực lượng phòng không Iran đang tích cực chống lại các cuộc tấn công vào các cơ sở của họ, khiến các chuyến bay thương mại qua Iran phải tạm dừng.

Ngoài ra, Israel đang tiến hành các cuộc không kích vào các địa điểm ở Syria và Iraq.

Iran đã tuyên bố ý định trả đũa bằng cách sử dụng vũ khí chưa từng có.

Tình hình khác với Iraq, vì Iran có thể mong đợi sự hỗ trợ đầy đủ từ Nga và Trung Quốc.

Mọi ánh mắt đổ dồn về Vladimir Putin.
=> ENDGAME

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
- Đã là trader thì cứ chọn game dễ mà chơi.
- Bất kỳ tình hình xấu nào xảy ra: chứng khoán tèo.
- Bất kỳ tình hình xấu nào xảy ra: Vàng, Bạc, Bạch kim, Dầu thô đều tăng.
- Cái game Long: Vàng, Bạc, Bạch kim, Dầu thô nó dễ đến mức chả cần phân tích chart loằng ngoằng.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Sáng nay đang nghỉ giải lao một lát thì market dí vào tay $500, thôi thì nhận vậy.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Cháu Long nhẹ Bạch kim 01 Lot. Trưởng nhóm của cháu Long 10 Lot, vãi lúa.

khanhnguyen09

Xe container
VNIndex đúng là số khổ, đang vào dây giảm điểm thì sáng nay bị dí thêm vụ Israel bắn tên lửa vào Iran.

Kiểu đã đen cái đèn nó cũng nhọ. Đến khúc này thì cụ Vtv86 lại ra đảo mất rùi.:))