[Funland] Cầm tiền mặt bây giờ là tiêu sản đúng ko các cụ

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Các cụ đi làm thuê ăn lương tháng cả đời toàn ngồi nói mát xúi dại người khác kinh doanh, sản xuất... Làm ra tiền không phạm pháp là được khả năng đến đâu làm đến đấy, bung tiền ra làm chủ vỡ nợ nhanh lắm cụ tỉ lệ cũng cao vô cùng đấy 10 chưa chắc trụ được 2 đâu
Em nghĩ 100 tát ấp thì có 1 doanh nghiệp thành công

nowhereland

Xe điện
Các cụ đi làm thuê ăn lương tháng cả đời toàn ngồi nói mát xúi dại người khác kinh doanh, sản xuất... Làm ra tiền không phạm pháp là được khả năng đến đâu làm đến đấy, bung tiền ra làm chủ vỡ nợ nhanh lắm cụ tỉ lệ cũng cao vô cùng đấy 10 chưa chắc trụ được 2 đâu. Giới trẻ giờ không biết đầu tư tài chính các kênh cơ bản như chứng, coin, BĐS... thì mãi loanh quanh thôi
Cụ nên lội lại còm đọc từ đâu để hiểu rõ tranh luận.

dhela

Xe tăng
Các cụ đi làm thuê ăn lương tháng cả đời toàn ngồi nói mát xúi dại người khác kinh doanh, sản xuất... Làm ra tiền không phạm pháp là được khả năng đến đâu làm đến đấy, bung tiền ra làm chủ vỡ nợ nhanh lắm cụ tỉ lệ cũng cao vô cùng đấy 10 chưa chắc trụ được 2 đâu. Giới trẻ giờ không biết đầu tư tài chính các kênh cơ bản như chứng, coin, BĐS... thì mãi loanh quanh thôi
Ý cụ kia là đã bõ công học đông học tây thì làm cái nghề gì trí tuệ tí. Chứ đất với cát thì ko cần học nhiều. Nhiều tấm gương rất thành công đất cát nhưng chỉ cần hết cấp 2 cấp 3 thôi :D

quocanhnguyen201

Xe tăng
Ý cụ kia là đã bõ công học đông học tây thì làm cái nghề gì trí tuệ tí. Chứ đất với cát thì ko cần học nhiều. Nhiều tấm gương rất thành công đất cát nhưng chỉ cần hết cấp 2 cấp 3 thôi :D
Thế không được vừa làm nghề vừa đầu tư tài chính à cụ, e không hiểu logic này lắm mà giờ đi du học nhan nhản xem như giao lưu thế giới chứ có phải tinh hoa xuất chúng mới đi du học được đâu. Cứ ra tiền không phạm pháp thì làm thôi, giờ đi làm thuê đến mùa quýt mới mua được cái nhà Hà Nội. Tây chúng nó cũng coin, chứng... ầm ầm ra tiền chúng nó chơi hết chả có bỉ bôi đâu

Chỉnh sửa cuối:

dhela

Xe tăng
Thế không được vừa làm nghề vừa đầu tư tài chính à cụ, e không hiểu logic này lắm. Cứ ra tiền không phạm pháp thì làm thôi, giờ đi làm thuê đến mùa quýt mới mua được cái nhà Hà Nội. Tây chúng nó cũng coin, chứng... ra tiền chúng nó chơi hết chả có bỉ bôi chê đâu
Bao người có nhà Hà nội thì họ ăn cướp để mua à mà cụ bẩu mùa quýt mới mua đc :D
Mà em có nói gì coin mí chứng đâu. Đang nói chuyện đất cát cơ mà :D

quocanhnguyen201

Xe tăng
Bao người có nhà Hà nội thì họ ăn cướp để mua à mà cụ bẩu mùa quýt mới mua đc :D
Mà em có nói gì coin mí chứng đâu. Đang nói chuyện đất cát cơ mà :D
Đất cát khác gì coin, chứng đâu cụ mỗi tội giờ muốn bậm vào đất cát vốn phải to chứ không như ngày xưa vài trăm triệu là làm mảnh ở xa đánh sóng được rồi. Cuộc chơi tài chính phân hóa ngày càng khốc liệt thôi, giờ giới trẻ không có bố mẹ giúp ra trường lương nghìn đô muốn mua cái chung cư tử tế cũng nohope thôi cụ

3077

Xe container
Thực ra quan điểm học cao về làm gì có ý nghĩa cho đời chắc dành cho các cụ mõm hoặc vĩ nhân thôi. Em dân thường thấy ai kiếm được tiền chính đáng, giúp vợ con sống sung sướng an nhàn là đáng ngưỡng mộ rồi

Mà nhiều tiền mới nói đạo lý và có người nghe được, ít tiền nói lắm nó lại bảo là bốc phét

Proplay

Xe tải
Em thấy cụ đọc xong xổ một tràng mà không biết mình đang tranh luận về cái gì.

Tư duy đầu tư tiền của cho con ăn học để làm giàu bằng trí tuệ, kinh doanh, sản xuất nó khác với loanh quanh cái máng lợn cạp đất mà ăn. Mà không phải ai cạp cũng ăn được, số thua nhiều gấp nhiều lần số được. Rồi mai qua cơn sốt, các cháu làm gì tiếp khi bỏ hết cả tuổi trẻ chôn vùi vào các trò chứng khoán, đất cát...........

Warren Buffet cũng đất cát chứng cháo đấy chứ, thị trường tài chính BĐS là 1 trong những mảng quan trọng kiến tạo nên nền kinh tế, phát triển đất nước chứ đâu cứ phải sản xuất kinh doanh mới là hay là giỏi. Toàn là trí tuệ cả đấy.
Thụy sĩ cả nước nó đi làm tài chính vẫn top thế giới. Monaco, Macau cả nước đánh bạc vẫn top.

Cụ nên tìm hiểu trước khi phát biểu hoặc cập nhật lại kiến thức tránh bị lỗi thời. Chứ cuộc sống thiếu gì kẻ thất bại bất đắc chí quay ra đâm bị thóc, chọc bị gạo, ngồi quán trà đá chửi từ trên xuống dưới trừ chính nó :D

dhela

Xe tăng
Thực ra quan điểm học cao về làm gì có ý nghĩa cho đời chắc dành cho các cụ mõm hoặc vĩ nhân thôi. Em dân thường thấy ai kiếm được tiền chính đáng, giúp vợ con sống sung sướng an nhàn là đáng ngưỡng mộ rồi

Mà nhiều tiền mới nói đạo lý và có người nghe được, ít tiền nói lắm nó lại bảo là bốc phét
Cứ phải rúc vào đất với cát thì mới có tiền à?
Em thấy rúc đất cát số mất nhiều hơn số đc thì có :D

Mà thoi, là em chỉ chuyển ngữ hộ cụ kia thôi, chứ em kệ những câu chuyện đạo lý phét lác của các cụ :D

nowhereland

Xe điện
Warren Buffet cũng đất cát chứng cháo đấy chứ, thị trường tài chính BĐS là 1 trong những mảng quan trọng kiến tạo nên nền kinh tế, phát triển đất nước chứ đâu cứ phải sản xuất kinh doanh mới là hay là giỏi. Toàn là trí tuệ cả đấy.
Thụy sĩ cả nước nó đi làm tài chính vẫn top thế giới. Monaco, Macau cả nước đánh bạc vẫn top.

Cụ nên tìm hiểu trước khi phát biểu hoặc cập nhật lại kiến thức tránh bị lỗi thời. Chứ cuộc sống thiếu gì kẻ thất bại bất đắc chí quay ra đâm bị thóc, chọc bị gạo, ngồi quán trà đá chửi từ trên xuống dưới trừ chính nó :D
Học và làm được ở những thị trường tài chính phát triển và minh bạch đấy thì quá tốt.
Cái khôn của cụ là thích so sánh nhưng lại thiếu khả năng để phân biệt. Lớp trê có ăn có học mà cũng lao vào con đường khôn như cụ thì tương lai đất nước lại giống kiểu tham gia giao thông ở HN thôi: ai cũng tưởng mình cướp được đường là nhanh đến đích.

quocanhnguyen201

Xe tăng
Học và làm được ở những thị trường tài chính phát triển và minh bạch đấy thì quá tốt.
Cái khôn của cụ là thích so sánh nhưng lại thiếu khả năng để phân biệt. Lớp trê có ăn có học mà cũng lao vào con đường khôn như cụ thì tương lai đất nước lại giống kiểu tham gia giao thông ở HN thôi: ai cũng tưởng mình cướp được đường là nhanh đến đích.
Đời cha chú gom hết nguồn lực xã hội lúc ê hề rồi còn không ăn thua giờ cụ dí các cháu kèo khó thế. Việc phát triển đất nước thời điểm này chưa đến lượt các cháu nó đâu e nói thật

Proplay

Xe tải
Phân biệt cái gì cụ? Nước nào mà chả phát triển từ thấp lên cao kể cả Thụy sĩ, Monaco, Macau...

Hay họ sinh ra là Thánh Gióng à? :D

Nhà nước có cấm tham gia sản xuất kinh doanh đâu, các cháu nó kinh doanh ầm ầm đấy thôi. Cụ ko làm tí :))

dhela

Xe tăng
Trong một đám đông chuổng cời mà cụ mặc quần thì ko đc rồi. Thua chắc :))

nowhereland

Xe điện
Trong một đám đông chuổng cời mà cụ mặc quần thì ko đc rồi. Thua chắc :))
Vâng, còn cả các thành phàn 3 đời nhà em làm kinh doanh rồi khoai lắm, đi buôn đất cho dễ kekeke, thôi cụ nhỉ.
Cụ ví dụ sexy quá, nói đơn giản như Albert Eistain thôi: Không thể chống lại bọn gì đấy vì chúng quá đông.

quocanhnguyen201

Xe tăng
Vâng, còn cả các thành phàn 3 đời nhà em làm kinh doanh rồi khoai lắm, đi buôn đất cho dễ kekeke, thôi cụ nhỉ.
Cụ ví dụ sexy quá, nói đơn giản như Albert Eistain thôi: Không thể chống lại bọn gì đấy vì chúng quá đông.
Tiền e đóng thuế 1 năm quá tiền cụ đóng cả đời đấy :))

Dacia90

Xe tăng
Làm ly cafe sáng, nghe tiếng đàn này giải lao đã các cụ, cuộc sống áp lực lắm. Các cháu trẻ làm ăn kinh doanh đóng thuế đầy đủ cho NN thì càng nên khuyến khích chứ nhỉ? Thời này cứ nhiều tiền là ngồi mâm trên, mời đi hội nghị nọ kia…

Covid2021

Xe buýt
Du học sinh phải giỏi, kiếm đc học bổng toàn phần hãy cho đi, chứ e thấy đi tự túc thì thôi cho cháu nó ở nhà học trường quốc tế, còn lại tiền để các cháu đầu tư :D

toyota219

Xe điện
Hê hê. Mới thêm thớt kia nữa. Xôm tụ ghê😂😂😂

Hổ Con

Xe tăng
Nhà nhà đi buôn đất, người người buôn đất! Mấy đứa trẻ gần nhà em đang có cửa hàng thấy đóng cửa, quần đen áo trắng đi buôn đất...tiền cứ chạy lòng vòng từ túi ng này qua ng khác, vui phết. Chỉ béo cò vạc rồi đến cá mập.