[Funland] Cầm tiền mặt bây giờ là tiêu sản đúng ko các cụ

maximax903

Xe điện
Mua thứ nhỏ vài trăm k em vẫn dùng tiền mặt là chính. Chỉ có mua cái gì tiền củ trở lên mới chuyển khoản. Nhiều lúc không có tiền mặt phiền phức ra phết.
Mà ai mua vàng rồi giờ có nên bán ra không nhỉ. Đang lên mà.
Mua vào số lượng tính bằng 1000 lượng bán ra mới có chênh vài trăm triệu cụ ah. Còn mua 1 vài chỉ hay 1 lượng thì chả bõ. Mà lúc mình bán đi thì lại phải tính theo tỷ giá mua vào của cửa hàng.

phucsminh

Xe tăng
Mua thứ nhỏ vài trăm k em vẫn dùng tiền mặt là chính. Chỉ có mua cái gì tiền củ trở lên mới chuyển khoản. Nhiều lúc không có tiền mặt phiền phức ra phết.
Mà ai mua vàng rồi giờ có nên bán ra không nhỉ. Đang lên mà.
Giờ này trà đá còn qr rồi mà mấy trăm k cụ còn tiền mặt với kêu k có tiền mặt phiền phức. @@

kenzzz

Xe buýt
Bất động sản vẫn là nhất , nhưng ko phải bds thổi giá ảo ( bds ko ảo là bds có dòng tiền trên 4% vốn , nếu đc 10% thì ngon )
Ck cũng đc nhưng phải dòng ck có dòng tiền , có cổ tức , tiềm năng tương lai ( ck mà có dòng tiền 10%/năm là chơi ngon )
Bitcoin đừng động vào vì nó tăng theo chu kì 4 năm 1 bị chia 2 , sau nó lại giảm

nowhereland

Xe điện
Đúng là tất cả đều lên nhưng thằng trúng vẫn trúng, thằng chết vẫn chết. Mà chết nhiều hơn trúng gấp nhiều lần là cái chắc, bởi không lẽ tay to, cá mập lại không đớp gì và tự xẻ thịt ra cho tép riu ăn chắc?
Cầm tiền giờ đầu tư đúng chỗ vẫn thắng, sai vẫn chết, không bao giờ là sớm hay muộn, đại khái thế.

mmxhung

Xe điện
Nói chung sự đã rồi rồi nói vuốt đuôi thì ai nói chả hay, lại còn tính từ 1 năm.
view 3 năm khi chứng khoán bds ở đỉnh 2022 đi, ông kẹp hàng với ông thoát ở đỉnh đi gtk thì thằng nào hơn. Còn tính ở đáy thì thì tất nhiên là bắt đáy là vô địch rồi nhưng ai bắt được trúng đáy full vị thế, mà còn phải thoát hết hàng mới bắt đáy được nhé.
Cụ nói chuẩn, bọn ôm đỉnh BDS 2022 giờ vẫn đang lạy lục cutloss mà đã cut được đâu. Phán đề sau 18h30 mà cứ tưởng mình hay

datinh

Xe container
Đúng là tất cả đều lên nhưng thằng trúng vẫn trúng, thằng chết vẫn chết. Mà chết nhiều hơn trúng gấp nhiều lần là cái chắc, bởi không lẽ tay to, cá mập lại không đớp gì và tự xẻ thịt ra cho tép riu ăn chắc?
Cầm tiền giờ đầu tư đúng chỗ vẫn thắng, sai vẫn chết, không bao giờ là sớm hay muộn, đại khái thế.
em có 2 tay bạn học từ hồi cấp 3
tạm gọi là a và b
có lần ngồi trà bồm với nhau. ông a rỉ tai. mày ơi thằng b ló thua trứng. bay cái nhà dồi. em nghe thì gật gù nhưng chả hiểu gì sốt.
nghĩ mông lung. ..giá như không oánh trứng. số tiền ấy đem bao gái ăn hút có khi được lâu phết :D

khanhnguyen09

Xe container
Bất động sản ở Geleximco vượt đỉnh rồi ạ. Năm 2022 cháu bán cái nhà ở Geleximco giá 10.5B.
Bây giờ những cái nhà ở lô đó đang có giá 13B rồi.
Giá rao thì vẫn ảo lắm cụ, quan trong có giao dịch được ko? Em có ông anh cũng mua nhà MP 16 tỷ năm 2022, rao bán 20 tỷ từ đó đến nay thôi. Với những người nhiều tiền thì họ mua lãi thì bán không lãi thì cứ rao. Nhưng khi cần tiền thì lúc đó mới biết giá thật là bao nhiêu.:))

nowhereland

Xe điện
em có 2 tay bạn học từ hồi cấp 3
tạm gọi là a và b
có lần ngồi trà bồm với nhau. ông a rỉ tai. mày ơi thằng b ló thua trứng. bay cái nhà dồi. em nghe thì gật gù nhưng chả hiểu gì sốt.
nghĩ mông lung. ..giá như không oánh trứng. số tiền ấy đem bao gái ăn hút có khi được lâu phết :D
Đu vào mà không ra được ví dụ BĐS nằm từ 2011 đến 2022 mới thoát được hàng thì tưởng thắng mà thành thua.
Sắp tới lại có một đội chết vì hết sức để gồng lãi vay thôi.

pooka

Xe container
Cái quan niệm tiêu sản nó cũng là tương đối thôi. Làm ra tiền thì phải tiêu phục vụ cho cuộc sống, mang lại sự thoải mái sung sướng. Cứ làm tài sản nhiều lên mà không tiêu pha gì thì tới lúc lăn đùng ra nằm một chỗ có tiền cũng không tiêu được đâu. :))
Theo em vẫn phải có một khoản " Tiêu sản" để phục vụ cho sở thích của mình.

pooka

Xe container
Giờ này trà đá còn qr rồi mà mấy trăm k cụ còn tiền mặt với kêu k có tiền mặt phiền phức. @@
Phiền đấy cụ, vì có lúc thì nghẽn mạng, lúc thì bank trục trặc không chuyển được. Có chỗ thì sóng điện thoại yếu, tóm lại là nhiều thứ phát sinh, chờ thanh toán vài k với vài chục k mà mất đến 10-20 phút khá là bực bội. Trong khi cầm tiền mặt thì trả vài giây là xong.

datinh

Xe container
Cái quan niệm tiêu sản nó cũng là tương đối thôi. Làm ra tiền thì phải tiêu phục vụ cho cuộc sống, mang lại sự thoải mái sung sướng. Cứ làm tài sản nhiều lên mà không tiêu pha gì thì tới lúc lăn đùng ra nằm một chỗ có tiền cũng không tiêu được đâu. :))
Theo em vẫn phải có một khoản " Tiêu sản" để phục vụ cho sở thích của mình.
thì trên thực tế họ vẫn bán ông tỳ hưu ạ
thuộc tính của ổng là ăn vào dưng không phụt ra . nghe nói thỉnh về đeo là giầu lên gất nhanh.

BMW R60

Xe tăng
Riêng e thì những lúc này mọi thứ giá cao như này thì chỉ có mua vàng là ok nhất, lên giá thì ko cần bàn làm gì, chứ giả sử vàng có xuống thì thanh khoản bất cứ lúc nào, có lỗ cũng ko đáng là bao cả, chứ cứ cầm tiền mặt nhìn giá nó lên thì lại nóng đít.
Mấy tháng gần đây thật đáng sợ:
- Tình hình thời sự trong nước và thế giới biến động hàng ngày, nếu không theo dõi thời sự vài ngày là bị cảm giác "lạc hậu" rất nhiều.
- Tổng giá trị tài sản tăng vọt nhưng luôn lo sợ "bị sập" bất kỳ lúc nào.
Vàng tăng quá! Tầm này năm trước em có việc phải bán ra có 55 (BTMC). Còn 1 ít ham lãi 7,9 gửi bank. Nay vàng lên đến 71 rồi. Lãi tiền gửi thấp thảm hại. Xót hết cả ruột.
Tầm này các cụ vẫn khuyên vào vàng ạ?

red_dragon88

Xe buýt
Tài chính cá nhân theo em nên bao gồm các thành phần sau:
Tiền mặt: luôn luôn cần một lượng dự trữ nhất định, khi cần là chi tiêu luôn như kiểu một lực lượng phản ứng nhanh.
Vàng: có giá trị tích lũy và giá trị trao đổi, khi cần thanh toán dễ dàng chuyển đổi thành tiền mặt.
Bđs: phục vụ cho đời sống và có giá trị tích lũy lâu dài.
Vậy nên bảo rằng đổ hết tiền vào một loại tài sản nào đó là ko hợp lý hay coi một loại tài sản nào đó là vua cũng ko đúng, mỗi loại đều có giá trị riêng.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Giá rao thì vẫn ảo lắm cụ, quan trong có giao dịch được ko? Em có ông anh cũng mua nhà MP 16 tỷ năm 2022, rao bán 20 tỷ từ đó đến nay thôi. Với những người nhiều tiền thì họ mua lãi thì bán không lãi thì cứ rao. Nhưng khi cần tiền thì lúc đó mới biết giá thật là bao nhiêu.:))
1- Cái nhà cháu bán năm 2022 giá 10.5 tỷ tất nhiên là thật.
2- Cái nhà rao bán giá 13 tỷ năm 2024 cũng là giá thật, vì cháu đang trả 12,7 tỷ nhưng chủ nhà chưa chịu bán ạ.

Yeuaibaygio

Xe container
Mua vào số lượng tính bằng 1000 lượng bán ra mới có chênh vài trăm triệu cụ ah. Còn mua 1 vài chỉ hay 1 lượng thì chả bõ. Mà lúc mình bán đi thì lại phải tính theo tỷ giá mua vào của cửa hàng.
Em mua vàng tầm 2013-2014 giá 33 - 36, bán 2020-2021 (không nhớ chính xác) giá cũng đỉnh lúc đó (SJC sàn sàn 6x), của em vàng chỉ bán 5x. Vậy mà so với tiết kiệm kỳ hạn 12 tháng vẫn kém hơn.

Bây giờ em có 1 ít tiền và 1 ít đất. Nếu đất giảm em mua thêm, tăng tốt có thể em bán bớt. Em còn tí vàng cũng muốn bán chốt lời (giữ cũng lâu láu rồi). Ck bank em cũng có tí muốn bán sạch năm nay. Vậy mà quyết định đâu có dễ. BĐS thì hét giá cao nhưng chỗ em ở tỉnh có vẻ giao dịch trầm lắm, giờ nhìn chung mua dễ hơn bán, nhưng là mua để dành chứ lướt không được vì khó bán. Chắc chỉ tăng ở thủ đô với SG là chính. Bảo tiền mất giá chứ ra bank mà xem, dân vẫn găm sổ tiết kiệm cực nhiều.

ORIJEANS

Xe container
Từ ra tết đến giờ, riêng 1 phòng môi giới nhỏ, 15 giao dịch cho riêng khu geleximco. Thế là có giao dịch k cụ?