[Funland] Cầm tiền mặt bây giờ là tiêu sản đúng ko các cụ

OTheAh

Xe tăng
có gì mà cụ gọi e thế :))
cầm tiền mặt giờ thì k phải là giải pháp tối ưu nhất
nhưng nó vẫn tốt hơn là lao vào mấy cái bong bóng kia

giữa 2 sự lựa chọn, LS tiết kiệm thấp và ôm bom đúng đỉnh, thì tin chắc đa số vẫn chọn cái thứ nhất, trừ một số gà qué tham long bị lòng tham chi phối đờ đẫn

đất, chứng, coin, vàng....đều ở hiện trạng bong bóng hết cả rồi, còn vì sao thì đơn giản thôi, hậu Covid chính phủ các nước bơm tiền vô tội vạ
Cái này e tin cụ, vậy cái lạm phát do chúng nó in tiền khắp nơi thế này thì nó có cách j kéo lại dc 90% như xưa ko cụ, nhìn giá cả vàng, chung cư oải quá

hm.tuan

Xe điện
Chi tiêu CP luôn cố đẩy để tiêu hết, chả biết đầu tư gì đc nên toàn đẩy vào giao thông thôi. Hiệu quả tiền bowm ra có thể sẽ là nguyên nhân quan trọng đẩy lạm phát. Vì vậy chả phải tự nhiên và vàng tăng vọt đâu.

kenzzz

Xe buýt
Nghe cái này để hiểu tiền là gì

taxi24

Xe tải
Có gì mà ý kiến cụ , ngay như Mỹ vài năm nay nhà cũng lên mấy chục % , các cụ cứ ngồi đó mà chém sập rồi các kiểu , sập chỉ là cái loại bơm thổi ko người ở, ko có vẹo gì như vân đồn vvv , chứ Hà Nội trung tâm nhu cầu thật đòi giảm thì ngồi đấy mà mơ , khi cung giảm hay ko có , cầu mà nhiều như ở Hà Nội mà các cụ đòi giảm thì em cũng chịu, em cũng là thằng cũng hiện đang cần mua nhà nhé , em mà hòm hòm tầm 3/4 tiền là em mua , em mua để dùng chứ em bán đâu mà nghĩ đắt với rẻ

babeo

Xe điện
Đọc comment thì cụ là người có hiểu biết , mỗi tội dùng nick âm binh

Chị Ba láu lắm mới gặp, chị hàng ngày vẫn marathon lên vườn chăm cây chứ ạ? Em nhớ cái đám đất dịch vụ của chị thì 3 đời ăn tiền thuê ko hết :))
:D:D:D
Cứ lông nhông lên rừng xuống biển mợ ạ! Giờ ai bàn chuyện ăn, già rồi ăn mấy đâu , đi khám điền thổ thấy no luôn 🤭

prado2012

Xe điện
:D:D:D
Cứ lông nhông lên rừng xuống biển mợ ạ! Giờ ai bàn chuyện ăn, già rồi ăn mấy đâu , đi khám điền thổ thấy no luôn 🤭
Mình thì không ăn nhưng con cháu mình ăn chị ơi. Mình thì còn phải nhịn á ;))

user06032024

[Tịch thu bằng lái]
Cón mỗi BDS là chắc ăn nhất chả lao vào
Các kênh khác cụ thớt chém sau 18h hêt
Em chỉ nói vàng là kênh thật nhất, ko về giấy lộn mất thanh khoản, chí tăng, mà đu dỉnh thì vẫn vỡ mõm , thua xa ngân hàng nhá
8/3/2022 cụ thớt mua 74tr /1lượng sjc đến 8/3/2024 bán được 79tr/1lượng
2 năm chưa được 10% võ mõm :D

user06032024

[Tịch thu bằng lái]
Đầu tư dựa vào nguồn: tin tôi đi (trust me, bro) là chuẩn nhất rồi :))
Toàn bọn cơ hội đẩy lên ngày lễ tết em nõi lâu lâu rồi
Quy luật 2 năm rõ 10 đều như vắt chanh thế này, có lướt té nước theo mưa thì mạnh tay găm 1 , 2 tháng trước chứ ai đợi đến 8/3/2025 về bờ cụ nhờ :D

Tocchien

Xe tải
Cách đây 2 năm, cầm 2-3 tỷ nó khá to
Hiện tại cầm 2-3 tỷ chỉ mua được 1/2 - 1/4 cổ phiếu, mua được 1/3 vàng, mua được 1/2 cái chung cư, mua được 1/4 Coin
Cơm gạo dầu đèn giá vẫn thế, lắm thứ còn giảm

Diep1979

Xe điện
Đầu tư chia trứng vào nhiều rổ khi đã vốn lớn và sau 35 tuổi thì ok.
Chứ đám trẻ tầm dưới 30t em đều khuyên nên all in vào 1 thứ, trẻ phải liều mới giàu được. Chỉ bọn già mới phải thủ thôi :))
Mỗi độ tuổi suy nghĩ sẽ khác đi mà thôi

Khi ở cái tuổi "sợ đủ thứ" thì sẹo nó cũng kín người rồi 😊

LaziCat

Xe container
Ngay cái tiêu đề thớt đã có gì đó sai về mặt ngữ pháp rồi.
"Cầm tiền mặt" là 1 hành động.
"Tiêu sản" là 1 danh từ.
"Cầm tiền mặt" = "tiêu sản" ...nghe nó cứ sao sao về ngữ pháp tiếng Việt vậy. :D
Theo em thì phải viết là "Tiền mặt là tiêu sản" mới chỉnh chu về ngữ nghĩa.

Tiền mặt là tiêu sản thì cũng vẫn phải cầm. Ít ra là phải có tiền để sinh hoạt hàng ngày.

Cơ mà.....
Ngoài 1 số mặt hàng tăng giá như : Vàng, USD, Chung cư.....còn em thấy hầu hết mọi thứ đều có tăng đâu, nhiều mặt hàng giảm giá.
Ví dụ : xe ô tô, có thấy giá tăng đâu....xe đời mới trang bị nhiều tính năng hay ho hơn, giá lại mềm hơn. Cách đây 10 năm các cụ mua con xe Toy Vios bao nhiêu, giờ cũng số tiền đó các cụ vẫn mua được con Toy Vios đời mới, nhiều tính năng hơn, đẹp hơn....
Giá CP Chứng khoán thì nhiều cổ phiếu Bluechip giảm quá nửa so cách đây 10 năm. Không tin các cụ cứ check xem.

Vậy thì dù có ai nói ngả nói nghiêng " tiền mặt là tiêu sản " thì các cụ cũng kệ cmn đi, lăn tăn làm gì.
=))
Cụ đi chỉnh người ta thì cũng nên viết đúng chính tả chứ nhỉ!? "Chỉn chu" chứ không phải "chỉnh chu". Sao giờ nhiều người hay viết sai từ này thế không biết!