[Funland] Cầm tiền mặt bây giờ là tiêu sản đúng ko các cụ

duongtver

Xe tăng
Đảm bảo bằng ý tưởng ạ. Công ty cháu làm việc ở Nhật có một bộ phận phụ trách đầu tư mạo hiểm, thẩm định các phương án gọi vốn < $100.000. Nhiều trường hợp có ý tưởng nhưng không có vốn, nếu qua được các vòng thẩm định, có thể nhận được vốn đầu tư.
Các quỹ đầu tư mạo hiểm đó à cụ. Nói chung ở tây thì hợp còn ý tưởng ở ta nó thường xa vời thực tế và hay lạc quan tếu lắm cụ ạ.

prado2012

Xe điện
Ko phải, mấy mợ kia mình đánh giá người thật, vc thật và rất có kinh nghiệm, kiến thức, trải nghiệm. Đáng học hỏi đó cụ. Chỉ có bạn gì vịt kiều Nhật hay nói kiểu móc mỉa, thích công kích cá nhân hơn là phản biện một cách có logic. Diễn đàn các cụ phải cho ý kiến và phân tích mới vui. Riêng cụ em thấy ủng hộ phe cầm tiền, cũng là quan điểm của cụ thôi, đúng sai TT chứng minh hết mà :)
Em cho con Cú máu này ra đảo từ cách đây đã lâu sau đúng 1 lần gặp ở một topic khác. Ăn nói thích dùng công kích cá nhân, và rất quá khích có phần giống nick ở nhật các cụ nhắc ở trên.

Nếu rảnh các cụ có thể tham khảo thread này để biết về một người trẻ, rêu rao người khác là “sồn sồn” đầy khiếm nhã trong khi em chưa bao giờ nói một câu bất lịch sự, công kích cậu ta. Sau này có dựng chuyện rêu rao công kích cá nhân em trong topic Rmit và bất cứ đâu có thể. Với loại người này, cụ đọc topic em gửi sẽ hiểu trình độ và văn hoá đến đâu.

Bạn thiếu cái nhìn về thời thế. Tôi sơ lược để bạn thấy mỗi con người chỉ là một phần của bánh xe lịch sử / nền kinh tế xã hội:

1. Thế hệ 193x-5x : tham gia chiến tranh, giữ mạng sống là số 1, làm giàu là sau cùng, phần lớn làm nhà nước, cố leo ghế cao, lĩnh lương hưu.
2. thế hệ 196x-7x đời đầu: làm giàu, vươn lên từ du học các nước Đông Âu- xkld là kim chỉ nam, vươn lên từ hỗn loạn buôn lậu cũng khá.
3. thế hệ 197x 198 đầu: trúng sóng ck - bds ở vn khi nền kinh tế mở cửa.
4. 198x sau và 9x: bán hàng online, bán amazon, coin, game, sản xuất ở tàu rồi bán muôn nơi, ck…

Mỗi thế hệ đều sẽ bứt phá theo bánh xe xoay chuyển của nền kinh tế xã hội. Cụ 1987 thì không nên bắt trend cũ của 7x vì tụi nó đã tích luỹ được rồi. Tôi gặp khá nhiều người trẻ 8x - 9x rất giỏi và họ đều có hướng đi mới. Phải nhìn vận thế của xã hội/ nền kinh tế và thấy điểm mạnh của thế hệ mình, không thì mãi là kẻ đến sau. Chỉ làm công ăn lương mà không tạo ra nguồn thu nhạp gì khác, trừ khi là nhất nghệ tinh, bạn sẽ luôn khó khăn, kể cả ở Mỹ. Dân Mỹ 2-3 jobs là bình thường. Đừng lôi trái tim ra vì nó không dùng để giải quyết vấn đề này, hãy dùng lý trí và óc suy luận để giải quyết vấn đề của thế hệ mình/ bản thân mình thay vì mắng xã hội. Thế hệ 7x tôi mà vậy, chắc đạp đầu vào tường mắng 6x sao vào biên chế khó thế, sao không còn xuất đất được phân nữa?

Chỉnh sửa cuối:

yuh2105

Xe tăng
Cảm giác này chill phải biết mợ nhỉ?:D
Trên này ko biết có cụ nào giống e ko? Chỉ mong bđs nó sập mịa luôn để còn nhập hàng:))
Nhiều lắm cụ ạ.thật sự là rất nhiều ae chờ bds sập. Nhưng em chỉ sợ bđs sập mà giống ông anh Tàu thì ... :-ss

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Trên này ko biết có cụ nào giống e ko? Chỉ mong bđs nó sập mịa luôn để còn nhập hàng:))
Nhiều người mong thế lắm, không chỉ riêng cõi OF. Hỡi ôi, đời không như mơ. Chính phủ đã rút kinh nghiệm từ lần khủng hoảng trước và của FED hồi 2008. Nên bơm tiền ngay và luôn.

Hoangvan22

Xe máy
E đi săn chung cư, lắm vị đăng kiểu ngáo giá dc dân tình biếu luôn rổ gạch đủ xây biệt thự
Thế cụ đã mua được chưa :D hay gặp toàn cụ ngáo giá?
Cái hay ở chỗ người mua thì nghĩ là người bán ngáo giá, thế cơ mà không tìm được giá rẻ hơn, vậy ai mới là người ngáo giá ta?

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Nhiều người mong thế lắm, không chỉ riêng cõi OF. Hỡi ôi, đời không như mơ.
Đời không như là mơ nếu diễn biến như thế này:
- Bất động sản sập 30% - 50%.
- Nhảy vào ôm, nhưng sau đó bất động sản ngủ đông 5-7 năm.
- Ôm 7-8 năm bất động sản không đi lên, sốt ruột bán ra để đầu tư món khác.
- Sau khi bán, bất động sản tăng trở lại.
- Thế là hiệu quả thua xa những người gửi tiết kiệm lãi suất kép 8 năm.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít

Proplay

Xe tải
Em cho con Cú máu này ra đảo từ cách đây đã lâu sau đúng 1 lần gặp ở một topic khác. Ăn nói thích dùng công kích cá nhân, và rất quá khích có phần giống nick ở nhật các cụ nhắc ở trên.

Nếu rảnh các cụ có thể tham khảo thread này để biết về một người trẻ, rêu rao người khác là “sồn sồn” đầy khiếm nhã trong khi em chưa bao giờ nói một câu bất lịch sự, công kích cậu ta. Sau này có dựng chuyện rêu rao công kích cá nhân em trong topic Rmit và bất cứ đâu có thể. Với loại người này, cụ đọc topic em gửi sẽ hiểu trình độ và văn hoá đến đâu.
Các cụ mợ chém nhau nhẹ nhẹ tay, xã hội đa dạng 9 người 10 ý ý mà. Bđs có thời của nó thôi. Em dự tầm 10 năm nữa BĐS sẽ hết thời sóng sánh. Nghiêm túc là vậy :)

Trừ khi WW3 nếu ko sẽ đúng như em dự

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Đời không như là mơ nếu diễn biến như thế này:
- Bất động sản sập 30% - 50%.
- Nhảy vào ôm, nhưng sau đó bất động sản ngủ đông 5-7 năm.
- Ôm 7-8 năm bất động sản không đi lên, sốt ruột bán ra để đầu tư món khác.
- Sau khi bán, bất động sản tăng trở lại.
- Thế là hiệu quả thua xa những người gửi tiết kiệm lãi suất kép 8 năm.
Cơ hội luôn luôn có, thắng hay thua là do điểm vào và điểm ra. Nói chung là phải tự nhận biết được khả năng của mình và phải kiên trì. Nhảy nhót mà tính toán không chuẩn là dễ sụt hố vôi.

prado2012

Xe điện
Các cụ mợ chém nhau nhẹ nhẹ tay, xã hội đa dạng 9 người 10 ý ý mà. Bđs có thời của nó thôi. Em dự tầm 10 năm nữa BĐS sẽ hết thời sóng sánh. Nghiêm túc là vậy :)

Trừ khi WW3 nếu ko sẽ đúng như em dự
À đúng mà, nên em có khuyên là 8x đừng chú ý đến bds mà nên nghĩ thứ mới, khác biệt mà làm. Đằng này cứ đi khắp nơi kêu rên về bds. Món này chỉ dành cho 7x trở về trc thôi. Về thời hạn 10 năm, một số quỹ tây nó vẫn có nhận định khác dài hơn lời cụ nói. Riêng với em, em có nhiều nghề.

Chỉnh sửa cuối:

Hanh Ha

Xe tăng
Có vẻ bds phía tây vào hè trước, liệu sau khi phía tây tăng lên 1 mức nào đấy thì sẽ trở lên cao so với các khu vực phía tây, phía đông, phía bắc?
Sau đấy sẽ có 2 khả năng:
1. Bds các khu vực còn lại sẽ tăng để cân bằng với khu phía tây
2. Bds phía tây sẽ chững và giảm dần.
Theo các cụ trường hợp nào sẽ xảy ra?
Ý kiến cá nhân của em là case 1

prado2012

Xe điện
Ngày mai VNI mở cửa thấp hơn vài điểm có thể có chỉnh, nói thế cho nhanh, chứng đỏ đỡ phải xem khóc mướn ạ. Thông gia thì không phải dặn rồi, chỉnh là cơ hội múc con gì tự có chủ định.
Vầng, nhất trí thông gia. Tối nay em mới ngồi soi.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Có vẻ bds phía tây vào hè trước, liệu sau khi phía tây tăng lên 1 mức nào đấy thì sẽ trở lên cao so với các khu vực phía tây, phía đông, phía bắc?
Sau đấy sẽ có 2 khả năng:
1. Bds các khu vực còn lại sẽ tăng để cân bằng với khu phía tây
2. Bds phía tây sẽ chững và giảm dần.
Theo các cụ trường hợp nào sẽ xảy ra?
Ý kiến cá nhân của em là case 1
Em nghĩ đến cuối năm giá sẽ chững lại, mặt bằng chung giảm 5-10% so với đỉnh năm nay. Tất nhiên là hàng đẹp không xuống giá rồi.

Thành Thị 1

Xe điện
Ko phải, mấy mợ kia mình đánh giá người thật, vc thật và rất có kinh nghiệm, kiến thức, trải nghiệm. Đáng học hỏi đó cụ. Chỉ có bạn gì vịt kiều Nhật hay nói kiểu móc mỉa, thích công kích cá nhân hơn là phản biện một cách có logic. Diễn đàn các cụ phải cho ý kiến và phân tích mới vui. Riêng cụ em thấy ủng hộ phe cầm tiền, cũng là quan điểm của cụ thôi, đúng sai TT chứng minh hết mà :)
E dở ông dở thằng như mợ vịt kìu Nhật phán nên, cầm cả hàng lẫn tiền, hehe phe nào thắng cũng dc ạ!!!

Yeuaibaygio

Xe container
Nói vui chứ chẳng sập đâu ạ. Em cũng muốn giá về hợp lý để mua :D nhưng chắc không về mức 2018-2019 đâu ạ. Mua giữ 10 năm cho F1 là vừa ạ ;))