[Funland] Cầm tiền mặt bây giờ là tiêu sản đúng ko các cụ

huyleck

Xe điện
Ôi! tư duy thế này
Cùng một căn chung cư, có nhà hoàn thiện 500tr, có nhà hoàn thiện đôi tỷ đấy :D
Sợ nhỉ lôi ra cả tư duy, người ta nói cùng căn cùng tầm tầng là bao hàm cái ngĩa cùng một mặt bằng giá trị rồi, chắc theo cụ còn phải thêm cả nội thất đồ đoàn đi kèm, rồi phong thuỷ hay tuổi chủ cũ nữa thì mới đủ tầm " tư duy " ấy nhỉ

Mua chunh cư có căn cả nội thất rồi mà khách còn trả rẻ hơn cả căn nội thất cơ bản đấy vì nội thất nhôm nhựa sến súa ko hợp lý mất công phá rỡ về zin cũng cả mớ rồi, cụ đã gặp trường hợp ấy chưa hả cụ " tư duy "

nowhereland

Xe điện
Đôi khi đến gặp 1 căn mà họ sửa và nội thất ưng ý thì họ vẫn sẵn lòng bỏ ra thêm 500M để mua đấy ạ. Tất nhiên người bán khi họ rao chênh 500M thì họ cũng ko vội.
Nếu nhà cháu có bán thì cháu cũng phải rao chênh với mặt bằng giá ở đó khoảng 500M :D
Cái đôi khi của cụ phải cả triệu người mới gặp được 1 người cùng style về nội thất, phong thủy, thiết kế..........để chăp nhận mua chênh cao hơn đấy.

114hangbong

Xe lăn
Vâng ạ, vì nhà cháu không có thói quen gửi tiết kiệm nên cháu rất khó hình dung ra thế giới của những người gửi tiết kiệm dài hạn. Cảm ơn bác và các bác khác đã giúp cháu hiểu điều mới mẻ này ạ.
Đúng là người kinh doanh họ nhìn đâu cũng ra cơ hội nên chả bao giờ nhìn tiền nằm trong ngân hàng cả. Cái căn biệt thự Ciputra cách đây hơn 20 năm người nhà mình cho thuê là 3500 USD/ tháng rồi. Phải người dốt như mình thì sẽ giữ cái biệt thự đấy còn ăn tiếp đến đời cháu mà biệt thự vẫn là của mình. Tiền thuê ăn không hết thì mua dần BDS khác gọi là tích sản chứ cầm mớ tiền thì sau chỉ mua được một phần. Nhưng chủ cái biệt thự ấy họ lại tính khác, bán đi cho ông cựu bộ trưởng cầm tiền đi mua cái Resort 4 sao tầm 2-30 phòng hồi Covid để cho thuê rồi cả nhà mua chung cư Sun Thụy Khuê làm chỗ nghỉ ngơi mỗi khi ra HN. Tiền thuê khu nghỉ đó chắc ăn nhiều lần so với tiền thuê biệt thự. Giỏi cực kỳ.

nowhereland

Xe điện
Có cách oánh trứng 8 củ lên 9 tỏi đây hầu các kụ
Tính cua trong lỗ mà đợi chục năm lâu bỏ mẹ, oánh lô gấp thếp ăn đều đặn nhanh hơn nhiều.

tunglam2806

Xe buýt
Sợ nhỉ lôi ra cả tư duy, người ta nói cùng căn cùng tầm tầng là bao hàm cái ngĩa cùng một mặt bằng giá trị rồi, chắc theo cụ còn phải thêm cả nội thất đồ đoàn đi kèm, rồi phong thuỷ hay tuổi chủ cũ nữa thì mới đủ tầm " tư duy " ấy nhỉ

Mua chunh cư có căn cả nội thất rồi mà khách còn trả rẻ hơn cả căn nội thất cơ bản đấy vì nội thất nhôm nhựa sến súa ko hợp lý mất công phá rỡ về zin cũng cả mớ rồi, cụ đã gặp trường hợp ấy chưa hả cụ " tư duy "
Tôi đi mua chung cư cũ thích nhất là những căn nội thất nguyên bản chủ đầu tư hoặc nhưng căn chủ nhà làm đồ cơ bản thôi. Vì đằng nào mua xong tôi cũng sửa lại theo ý mình. Nhà đất cũng thế, nhà nát nhà cũ càng tốt. Dễ dàng đập đi xây lại hoặc sửa chữa.

prado2012

Xe điện
Đúng là người kinh doanh họ nhìn đâu cũng ra cơ hội nên chả bao giờ nhìn tiền nằm trong ngân hàng cả. Cái căn biệt thự Ciputra cách đây hơn 20 năm người nhà mình cho thuê là 3500 USD/ tháng rồi. Phải người dốt như mình thì sẽ giữ cái biệt thự đấy còn ăn tiếp đến đời cháu mà biệt thự vẫn là của mình. Tiền thuê ăn không hết thì mua dần BDS khác gọi là tích sản chứ cầm mớ tiền thì sau chỉ mua được một phần. Nhưng chủ cái biệt thự ấy họ lại tính khác, bán đi cho ông cựu bộ trưởng cầm tiền đi mua cái Resort 4 sao tầm 2-30 phòng hồi Covid để cho thuê rồi cả nhà mua chung cư Sun Thụy Khuê làm chỗ nghỉ ngơi mỗi khi ra HN. Tiền thuê khu nghỉ đó chắc ăn nhiều lần so với tiền thuê biệt thự. Giỏi cực kỳ.
Căn này chắc căn to nhất hồi đợt một, gần 400m2. Thực ra ciputra bước giá lên mới tầm 2 năm thôi mợ, giữ lại giờ bán rồi mua resort lợi hơn về vốn.

huyleck

Xe điện
Tôi đi mua chung cư cũ thích nhất là những căn nội thất nguyên bản chủ đầu tư hoặc nhưng căn chủ nhà làm đồ cơ bản thôi. Vì đằng nào mua xong tôi cũng sửa lại theo ý mình. Nhà đất cũng thế, nhà nát nhà cũ càng tốt. Dễ dàng đập đi xây lại hoặc sửa chữa.
Chuẩn cụ ơi, ai làm ra chẳng bảo là xịn xò óng ánh, lắm ông hoàn thiện cái cc tốn cả mớ mà chẳng đâu vào đâu, vào cái nhà nhìn phát ớn với đồ đoàn lớp lớp, xong lúc bán thì của anh hoàn thiện cả tỏi đấy chú ạ

114hangbong

Xe lăn
Căn này chắc căn to nhất hồi đợt một, gần 400m2. Thực ra ciputra bước giá lên mới tầm 2 năm thôi mợ, giữ lại giờ bán rồi mua resort lợi hơn về vốn.
Họ là dân buôn tiền nên chỉ có một khoản cố định tiêu mỗi tháng thôi còn quay vòng liên tục ý. Hồi đấy em lương thấp quá nên định xin 1 chân bảo dưỡng biệt thự cho chủ nhà làm mấy việc loanh quanh gọi thợ sửa chữa điện nước nên em biết :((

nowhereland

Xe điện
Chuẩn cụ ơi, ai làm ra chẳng bảo là xịn xò óng ánh, lắm ông hoàn thiện cái cc tốn cả mớ mà chẳng đâu vào đâu, vào cái nhà nhìn phát ớn với đồ đoàn lớp lớp, xong lúc bán thì của anh hoàn thiện cả tỏi đấy chú ạ
Chung cư thì xâc định hoàn thiện là để ở, nó như cái áo mua xong mặc luôn ấy. Nên lúc bán cũng như bán cái áo cũ thôi, có ai bán chung cư mà dỡ đồ mang đi chỗ khác được đâu.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Em ngẫm ra rồi, có tiền để "tiêu sản" như câu hỏi của tiêu đề thớt vẫn là sướng nhất chứ cày cuốc, tích cóp để làm gì. Đời là mấy đâu, sau già có tiền cũng chả tiêu được ấy X_X

PhongFood

Xe điện
Các cụ thì nhau cày để kiếm xèng, khi có xèng gọi là tiêu sản. Vậy là tiền, cổ.....đều là tiêu sản cả. Chỉ có vàng là của mình thôi :))

Rosinante

Xe hơi
Có cụ nào làm bài tính về tỉ suất sinh lời của vàng nếu mua và nắm giữ từ năm 2008 đến giờ chưa. Em tính ra thì trung bình được có 6%/năm thôi. Cụ nào có đáp án khác không cho em tham khảo với...

Quê bầm

Xì hơi lốp
Có cụ nào làm bài tính về tỉ suất sinh lời của vàng nếu mua và nắm giữ từ năm 2008 đến giờ chưa. Em tính ra thì trung bình được có 6%/năm thôi. Cụ nào có đáp án khác không cho em tham khảo với...
2008 vàng có 17trieu/lượng thôi cụ tính sao ra 6% hở cụ

just for fun

Xe lăn
Chung cư thì xâc định hoàn thiện là để ở, nó như cái áo mua xong mặc luôn ấy. Nên lúc bán cũng như bán cái áo cũ thôi, có ai bán chung cư mà dỡ đồ mang đi chỗ khác được đâu.
Với những người rao chênh như thế thì người ta cũng ko vội bán lắm. Có thể họ sẽ tìm được khách phù hợp hoặc không thì để lại.

xuanhieu7292

Xe tải
Chứng đang sập, Vàng đang giảm.

Các cụ cầm nhiều tiêu sản làm gì, vào cứu bọn iem với =))

Doubleqn

Xe buýt
Hôm qua có cụ nói sắp có phiên giảm 40d mà khối cụ trên này không tin