[CCCĐ] Cắm trại trên đỉnh Tà Xùa (Bắc Yên)

VIKO L

Xe điện
TÀ XÙA NGÀY NẮNG ( không mây )- Video của cụ @kingxinysalem , mời các cụ nghía để lên đường

tvdung

Xe điện
Nhìn cái sườn núi mà phê quá cụ nhể
Do máy quay nên cảm giác nó dốc đứng hơn bình thường thì phải

Poodletiny

Xe hơi
4 bề thiên nhiên hoang dã mà CẮM ....... trại thì sướng phải biết.

Đi Bê

Xe hơi
Cụ đi đúng 1 vòng thích thật, em lại cứ thẳng tiến lên Văn Chấn, Nghĩa Lộ, Mù Căng Chải, Tân Uyên, Than Uyên, Tam Đường, Lai Châu, ôi đường vắng quanh co khúc khuỷu,... Thế mà ngày xưa các cụ bộ đội Cụ Hồ giỏi thật, hành quân kéo pháo, tải lương tải đạn đi cung đường này lên Điện Biên oánh Pháp o:-)

Chào các cụ,
Nhân có cụ rokish hỏi về xe cộ có mò lên được Tà Xùa - Bắc Yên - Sơn La ngắm mây không, em lại lục lại đống ảnh hồi tháng 4 mới mò lên đây, lại thấy thích, lại viết :)
Dạo đấy gấu kêu ca buồn với chán với ngột ngạt vì suốt ngày chui rúc trong nội thành, em thì lại đang thích ngắm biển mây, thế là ngó nghiêng tham khảo tí trên mạng, xem cả trong FB của cụ Ngỗng, cơ bản đủ thông tin, thế là đi, đến ngày đi gấu còn chả biết em đưa đi đâu, cứ lên xe rồi biết :))
Nhà em xuất phát từ tối 1/4/16, nhà có 2 F1 bé tẹo (đứa 4T, đứa 5T) nên lề mề đến gần 7h tối mới đi được, lại dính ùn tắc ở đường 32 mất toi gần tiếng
Cung đường nhà em đi: Hà Nội – Sơn Tây – Cầu Trung Hà – Thu Cúc – Ngã 3 Thu Cúc ( QL 32) – rẽ trái đi Phù Yên – Bắc Yên (QL37). Tối ngủ Bắc Yên (khoảng 210Km)
Đoạn về em dự sẽ chạy qua cầu Tạ Khoa sang Mộc Châu rồi xuôi đường 6 về HN

Đoạn đi trời tối, với lại bận nói chuyện với gấu và F1 nên bận chả buồn rút máy ảnh ra khỏi túi.
Từ HN đi Thu Cúc thì cơ bản là không có vấn đề gì, nhưng đường nhỏ, lại dính mưa nên em không chạy được nhanh
Đoạn từ Thu Cúc rẽ đi Phù Yên khó đi hơn, vẫn đường nhỏ lại dính mấy cái đèo gì em không nhớ tên, chỉ nhớ là sương mù khá dầy, tầm nhìn khoảng 3m phía trước, xe em đi có đèn vàng mà cũng chả ăn thua, đoạn này thì cả gấu với F1 đều ngủ hết, em cứ loay hoay lần mò mà đi thôi.

Vào đến Phù Yên thì trời lại trong, nhà em đi đến Bắc Yên tầm 12h đêm, em vào luôn KS Đồng Tâm ở ngay mặt đường, ảnh KS em lấy trên mạng

KS này phòng 250k hay 300k gì đấy (em ko nhớ rõ), khá cũ kỹ, lại gần mặt đường nên bụi và ồn, nhưng cũng giúp cho nhà em có 1 đêm ngon giấc.
Thời tiết đêm đầu tháng 4 ở Bắc Yên khá đẹp, gió hơi lạnh, chỉ cần mang theo 1 cái áo khoác mỏng là vừa

winter1975

Xe hơi
Nơi gặp gỡ đất trời, quê huơng vợ chồng A Phủ

tvdung

Xe điện
4 bề thiên nhiên hoang dã mà CẮM ....... trại thì sướng phải biết.
Cụ chỉ được cái .............. nói đúng :))

Cụ đi đúng 1 vòng thích thật, em lại cứ thẳng tiến lên Văn Chấn, Nghĩa Lộ, Mù Căng Chải, Tân Uyên, Than Uyên, Tam Đường, Lai Châu, ôi đường vắng quanh co khúc khuỷu,... Thế mà ngày xưa các cụ bộ đội Cụ Hồ giỏi thật, hành quân kéo pháo, tải lương tải đạn đi cung đường này lên Điện Biên oánh Pháp o:-)
Ngày xưa động lực lớn hơn, giờ bẩu các cụ bộ đội cụ Hồ đi chơi chưa chắc đã bằng mình đâu ợ :))

Nơi gặp gỡ đất trời, quê huơng vợ chồng A Phủ
Cụ nhắc em mới biết đây là quê hương vợ chồng A Phủ đới, trước em lại cứ nghĩ ở tận đẩu tận đâu

Nhọ cho cụ chủ quá ! Lại phải nghỉ "dưỡng" Mộc Châu :))
Cái tội liều đi đúng ngày bão nên khổ thế đấy ợ :))

honghieu

Đi bộ
Em cũng đang định đi Tà Xùa đợt nghỉ lễ 2/9, vì lần đầu đi, bác nào cho em ít kinh nghiệm được không ạ?

an-duong

Xe tải
Cụ chỉ được cái .............. nói đúng :))
lại sắp có thêm OF mới

el_nin0

Xe hơi
Cụ leo đèo Chẹn thấy thế nào ạ?

Trước đường 6 sửa em đi Sơn La bằng đường này thấy đèo khá ấn tượng vì cao và hiểm trở.

(em đi xe khách)
Đèo Chẹn là con đèo em ấn tượng nhất Tây Bắc luôn. Đi giữa trưa nắng 40 độ, xuống đến Tạ Khoa suýt ngất

Sesshomaru

Xe hơi
Ngưỡng mộ cụ chủ quá ..khi nào có đkien đi e xin cụ ít kinh nghiệm nhé :)

Lin Chelsea

Xe tăng
Website
mitsubishibacninh.net
cụ số may đấy :D
vừa có mây lại không bị mưa
kể ra có thêm tý nắng nữa thì hoàn hảo :P