[CCCĐ] CAMBODIA đất nước kỳ lạ (HorsePower 2018)

ntt265

Xe tải
Angkor National Museum nhé cụ
Cảm ơn cụ.
Quảng cáo trá hình 8-}
=))
Chỉ 1 năm về trước người Việt là nhóm khách du lịch lớn nhất của Cambodia trong cả 20 năm nhưng nó cũng không có thuyết minh tiếng Việt, giờ thì nó lại có thuyết minh tiếng Tàu. Tôi thấy dân Căm rất là ungrateful, gió chiều nào xoay chiều ấy. Bao nhiêu máu người Việt đã đổ trên đất Cam mà cuối cùng cũng không có kết quả gì, thật là vô ích.
Cambodia nó ghét VN từ xưa rồi. Trong lịch sử mình đã lấn đất Campuchia nhiều lần mà cụ.

Cadilac One

Xe tải

SYRIA

Xe buýt
Em lại vào ngắm ảnh đẹp

superrlinh

Xe buýt
CPC đang bắt đầu phát triển như VN khoảng 20 năm trước đây nhưng lại có TQ hậu thuẫn từ đầu nên có thể sẽ phát triển nhanh hơn VN. Mà có vẻ đầu tư với mục đích khác nhau nên nhìn các công trình do TQ xây cho CPC đẹp hơn hẳn ở mình :D.

ntt265

Xe tải

HorsePower

Xe container
Vâng, em vẫn theo chân lão như bóng
Cụ thì luôn ủng hộ HP rồi. Cám ơn cụ

CPC đang bắt đầu phát triển như VN khoảng 20 năm trước đây nhưng lại có TQ hậu thuẫn từ đầu nên có thể sẽ phát triển nhanh hơn VN. Mà có vẻ đầu tư với mục đích khác nhau nên nhìn các công trình do TQ xây cho CPC đẹp hơn hẳn ở mình :D.
Cái đấy đúng đấy. Chất lượng công trình đầu tư của TQ ở cpc tốt hơn ở vn. Cái này HP được người hiểu biết lĩnh vực này nói.

Thanks cụ đã feedback. Hôm nay em check lại thì lại xem được, chắc máy hoặc mạng của em có vấn đề.
Chuyến đó 2 năm trước và chụp cũng ít ảnh cụ ạ

:D em cảm ơn cụ ạ. Em phỏng vấn nhé, với cụ ở đó có gì hay ạ? Em thấy nhiều người năm nào cũng tới Thái 1 lần ạ?
Nói cái gì hay rất khó. Nó theo nhu cầu tìm kiếm.
Người mê ẩm thực, người mê văn hoá, người đi kiểu y tế du lịch, người đi thuê đẻ con, người đi shopping, người kiếm thú vui tình dục, người đi vì có người bảo đi thì đi....cụ thấy thích gì đây cũng có.

hailuatn

Xe container
Hình thức nhà hàng có biểu diễn Văn nghệ truyền thống bên ta chưa thấy, trong khi cả đến CPC cũng đã có. Cụ mợ nào xem bài Chiang Mai của HP cũng đã thấy ng ta có từ lâu rồi và đang làm rất tốt.

Em thấy mấy nhà hàng trên Bắc Ninh có tiết mục khách vừa ăn vừa có hát quan họ, nhưng thường cũng chỉ sơ sài một vài bài thôi và thường cũng phải đặt trước hay sao ấy.

HorsePower

Xe container
Em thấy mấy nhà hàng trên Bắc Ninh có tiết mục khách vừa ăn vừa có hát quan họ, nhưng thường cũng chỉ sơ sài một vài bài thôi và thường cũng phải đặt trước hay sao ấy.
Vậy là quá hay cụ ạ. Nên phát triển mạnh mới đúng.

hailuatn

Xe container
Vậy là quá hay cụ ạ. Nên phát triển mạnh mới đúng.
Vâng, nhưng em để ý thấy là họ biểu diễn theo đặt hàng hay sao ấy, có vẻ không phải nhà hàng chủ động như ở bên Cam chỗ cụ đến. Không gian biểu diễn cũng không lớn, nên diễn xong ở phòng này lại chạy ngay sang phòng khác. Thời gian ngắn nên mục đích chuyển tải nghệ thuật theo em là hạn chế nhiều ạ.

NVM7886

Xe tải
Quan cơm này do Hướng Dẫn Viên đặt. Cơm rất được, tuy giá chắc chắn đắt hơn so với giá chung.
Ở đây có cái ngối nửa nằm, nửa ngồi rất hay. Ăn xong HP lăn ra đây ngủ 30 phút thấy ngon lành, buổi chiều có thể chinh phục 10 cái Angkor nữa haha

Không biết các quán cơm ở bển có nhiều ruồi không cụ HP? Chớ ở VN mềnh thì nhiều nơi nó đậu đen cả Quán!

NVM7886

Xe tải
Đi xuyên qua những tán cây cổ thụ cao ngất.
Con đường trở thành đường mòn do du khách đi lại rất nhiều. Tuy không phải ngôi đền nổi tiếng như Angkor wat hay Bayon nhưng Ta Prohm có 1 nét rất riêng, nó có kiến trúc giống Bayon nhưng không có mặt, và nét hấp dẫn chính bởi sự đan xen giữa tự nhiên và công trình man made. Sự thống trị, sự xâm chiếm, sức mạnh to lớn và sự kỳ diệu của sự sống. Nó ở đây

Rừng CAM thì bên Đồng Kỵ nó có Cầu nên Chắc không bao lâu nữa sẽ xác xơ! Không biết là Sưa đỏ có nhiều không?

vuongtieuhau

Xe máy
Campuchia thì có 2 điểm du lịch mà em ưa thích là Siêm Riệp và Koh Rong. Mùa này là mùa du lịch Cam luôn, thời tiết cũng dễ chịu nên cụ nào định đi thì nên đi ngay luôn ạ.

HorsePower

Xe container
Không biết các quán cơm ở bển có nhiều ruồi không cụ HP? Chớ ở VN mềnh thì nhiều nơi nó đậu đen cả Quán!
Ruồi thì có là cái chắc, không tránh khỏi, nhưng ko đến mức như cụ tả :)

Rừng CAM thì bên Đồng Kỵ nó có Cầu nên Chắc không bao lâu nữa sẽ xác xơ! Không biết là Sưa đỏ có nhiều không?
Dân số 17 triệu mà đất đai rộng nên vẫn còn rất nhiều rừng cụ ạ