[CCCĐ] Cambodia : Kep - Phnompenh- Kongpongsom- Chuyến đổ bộ chớp nhoáng

HorsePower

Xe container
Em có cơ hội sang đây Cam từ năm 1995. Rồi quay lại mấy năm trước. Từ 1995 đến lúc quay lại cũng ngót 20 năm, nhưng đất nước cũng không thay đổi mấy. Cái cảm nhận nói chung ko đúng, vì hồi 1995 sang thấy đất nước còn bề bộn, dang dở hơn mình, nói chung còn nghèo hơn. Rồi đến gần đây sang lại vẫn có cảm giác đấy, tuy Phố sá đông vui hơn, xe cộ nhiều hơn....đời sống chắc chắn tiến bộ hơn...nhưng vẫn là 1 nơi gây nên sự bất an, nửa vời.
Người Việt mình nổi tiếng thiếu tổ chức, lịch sử loạn lạc, chiến tranh liên miên...nhưng chưa bao giờ tự giết nhau theo kiểu diệt chủng.
Thế nên với em Cam là nơi xa lạ, tuy là láng giềng gần.
Cám ơn thớt của cụ Avalon.

Em có cơ hội sang đây Cam từ năm 1995. Rồi quay lại mấy năm trước. Từ 1995 đến lúc quay lại cũng ngót 20 năm, nhưng đất nước cũng không thay đổi mấy. Cái cảm nhận nói chung ko đúng, vì hồi 1995 sang thấy đất nước còn bề bộn, dang dở hơn mình, nói chung còn nghèo hơn. Rồi đến gần đây sang lại vẫn có cảm giác đấy, tuy Phố sá đông vui hơn, xe cộ nhiều hơn....đời sống chắc chắn tiến bộ hơn...nhưng vẫn là 1 nơi gây nên sự bất an, nửa vời.
Người Việt mình nổi tiếng thiếu tổ chức, lịch sử loạn lạc, chiến tranh liên miên...nhưng chưa bao giờ tự giết nhau theo kiểu diệt chủng.
Thế nên với em Cam là nơi xa lạ, tuy là láng giềng gần.
Cám ơn thớt của cụ Avalon.
Lâu lắm mới thấy cụ xuất hiện chốn Giang hồ

DThang84

Xe hơi
em cảm ơn những trải nghiệm bác đã chia sẻ nhé !

vietanhvba

Xe hơi
em thì cứ nghe là cam không an toàn nên cũng thấy kinh kinh

ducleminh

Xe điện
Tối hôm đó cơm cháo xong, lại có gần chục chai Ăngkor vào mồm nên lấng tấng lên em chui vào chỗ này, thấy cái trò oánh ba ca rat dễ chơi nên nhảy vào nhòm ngó, loanh quanh tí mà chúng nó đã thịt ngay của em 300$. Sòng bạc Cam thì em đã nghe nhiều, đọc nhiều nhưng đây là lần đầu tiên em thực sự là người trong cuộc mới thấy mức độ nguy hiểm của nó như thế nào: sòng bạc làm tất cả mọi thứ để con bạc có thể thiêu thân ở đây. Ăn uống thoải mái, ngồi lì tại chỗ sẽ phục vụ tận răng ngoại trừ việc thải đầu ra thì chúng nó ko làm hộ được mà thôi. Nước uống vừa vơi là đã có đồ uống mới, thuốc là thích hút loại gì sẽ có ngay và là toàn thuốc xịn của Mỹ, Anh. Chầu rìa cũng được phục vụ thoải mái. Cả sòng bạc mênh mông nhưng chỉ có duy nhất 1 bàn ba ca rat người Tàu, còn lại chỉ có người Việt và người Việt. Nhân viên sòng bạc ngoại ngữ duy nhất có thể nói được là tiếng Việt. Chúng đúng là quái vật hút máu người Việt

Chủ sòng không biết có phải Việt nốt không cụ? Nếu là Việt thì là hút máu nhau cả :D

tai_trau

Xe tải
Cám ơn cụ chủ thớt. Cam thì 1,2 tháng em lại phải sang 1 lần vì công việc. Cũng ít có đk lọ mọ.

vanquang

Xe tải
Em cũng góp vui vài kiểu. Nói chung bên này cũng tạm. Dân còn hơi nghèo và còn hoang sơ hơn việt nam.

THICH_THI_DI

Xe tải
Tháng này e đi Cam cũng đi shihanok như cụ chủ thớt . Thank những chia sẻ bổ ích của cụ

timban276

Xe máy
Đây là bài cuối cùng rồi , giờ chắc đợi qua dịch cô vy mới có bài mới quá cụ Avalon-Bg nhỉ :D

Đây là bài cuối cùng rồi , giờ chắc đợi qua dịch cô vy mới có bài mới quá cụ Avalon-Bg nhỉ :D
Cụ đọc hết rồi ạ. Tháng 5 em có lịch đi Nga nhưng giờ bể sô rồi. Đợi cuối năm tình hình sáng sủa thì triển khai tiếp kế hoạch Trung Á

timban276

Xe máy
Cụ đọc hết rồi ạ. Tháng 5 em có lịch đi Nga nhưng giờ bể sô rồi. Đợi cuối năm tình hình sáng sủa thì triển khai tiếp kế hoạch Trung Á
Vâng cụ , em đọc tất cả các bài luôn , chỉ có những bài năm cũ , ảnh up qua photobucket thì hình ảnh bị lỗi không xem được cụ , tiếc quá .