Camera hành trình - cho em hỏi

ô tô 30

Xe tải
Em thấy lắp cam hành trình có nhiều cái lợi như nhiều cụ đã phân tích trên DĐ, em cũng muốn lắp, tuy nhiên xe cỏ, xèng ít lại không sử dụng thường xuyên sẽ lãng phí. Thấy trên OS anh em có nhiều phần mềm cho iP, iPAD có thể sử dụng nó như cam hành trình như: car coder, trip rec, wiz map... rất tiện lợi, nhưng gắn cái iPAD lên kính hoặc tap-lô xe là cả vấn đề. Em nghĩ nếu có cái cam rời kết nối được với ipad thì quá tiện: cam rời gắn lên kính ipad để dưới chỗ nào cũng được, vậy có cụ nào biết hay đã voc thử chưa cho ae biết với.

hoacvxd

Xe tăng
Cam rời thì nhiều, vấn đề là làm thế nào để IPAD nhận và ghi lại các tín hiệu của cam.
Chắc phải có thêm thiết bị chuyển đổi tín hiệu và jack cắm phù hợp thì mới được.
Nhưng em nghĩ giải pháp này k thiết thực lắm.

Viet Phat

[Tịch thu bằng lái]
Website
dochoiotovietphat.vn
Em thấy lắp cam hành trình có nhiều cái lợi như nhiều cụ đã phân tích trên DĐ, em cũng muốn lắp, tuy nhiên xe cỏ, xèng ít lại không sử dụng thường xuyên sẽ lãng phí. Thấy trên OS anh em có nhiều phần mềm cho iP, iPAD có thể sử dụng nó như cam hành trình như: car coder, trip rec, wiz map... rất tiện lợi, nhưng gắn cái iPAD lên kính hoặc tap-lô xe là cả vấn đề. Em nghĩ nếu có cái cam rời kết nối được với ipad thì quá tiện: cam rời gắn lên kính ipad để dưới chỗ nào cũng được, vậy có cụ nào biết hay đã voc thử chưa cho ae biết với.
Cam thì có nhiều nhưng cụ làm thế nào để chuyển tín hiệu đó vào ipad và ghi lại được đấy mới là vấn đề. Nếu cụ muốn rẻ thì lấy loại camera hành trình DVR005HD, giá chỉ hơn 1 triệu thôi.

longnx

Xe hơi
cụ làm cam hành trình dùng cho PRO cụ ah, chọn loại nét và nhiều tính năng nhé

SPL

Xe container
Cam dưới 1tr cũng có cụ ợ, lắp nó vào cho chuyên nghiệp, nhờ có nó mà mình có khối chuyện phải bàn với xxx đấy :))

arowana

Xe tăng
Website
www.muagiagoc.vn
EM sợ cụ dùng iphone ipad thì sau một thời gian thì hỏng đó vì quay liên tục và cả ánh mặt trời chiếu vào sẽ rất nóng máy.
Hiện tại cụ chỉ cẩn đầu tư hơn 1tr là có thể có 1 cam hành trình loại khá rồi ạ

ô tô 30

Xe tải
Vâng, em nghiên cứu quả Cam hành trình vậy, cám ơn các cụ.