Camera hành trình cho xe máy, tại sao không?

scoth79

Xe hơi
Thưa các cụ, chả là phương tiện chủ yếu của em hàng ngày vẫn là xe máy nhưng em luôn chấp hành luật theo đúng tinh thần ô tờ fun nhà mình. Trên từng cây số hàng ngày luôn chứng kiến rất nhiều chuyện xảy ra trên đường chỉ tiếc là nó vèo một cái là qua đi. Em chợt nghĩ ô tô bây giờ lắp cam hành trình nhiều mà giá cũng không cao nữa, vậy thì tại sao xe máy lại không thể lắp được các cụ nhỉ. Nhất là với các dòng xe tay ga em nghĩ với các cụ trong nghề khéo léo một chút là hoàn toàn có thể chế được cam vào đâu đó ở trước đầu xe. Em thì không phải thợ nên chỉ có chút ý tưởng nhất thời có gì các cụ đại xá ạ.

qlevis

Xe điện
chế thì chế đc nhưng khả năng bị vặt mất là rất cao cụ ạ+cũng ko cần thiết tới mức phải lắp cam hành trình. Nếu cụ thik lắp cam hành trình vừa rẻ vừa tiện thì làm cái giá rồi gắn con đt nào có cam vào, thế là xong, cứ gọi là nét căng, đến đâu đó gửi xe lại cất đt vào túi=))

Mr_Top

Xe tải
hoa hết cả mắt luôn cụ ah 8-}

hmthong1

Xe máy
chế thì chế đc nhưng khả năng bị vặt mất là rất cao cụ ạ+cũng ko cần thiết tới mức phải lắp cam hành trình. Nếu cụ thik lắp cam hành trình vừa rẻ vừa tiện thì làm cái giá rồi gắn con đt nào có cam vào, thế là xong, cứ gọi là nét căng, đến đâu đó gửi xe lại cất đt vào túi=))
Sáng kiến của cụ đúng là number one! Vodka cụ phát =D>

em chị sợ xem clip thì chóng mặt hơn đi tên lửa.

Furious

Xe điện
Cụ đã có ý tưởng như vậy sao không chơi luôn con Cam trên mũ BH, xem cho chóng mặt luôn mà lại ra chất công nghệ :D

babyboo14189

Xe tải
Cụ đã có ý tưởng như vậy sao không chơi luôn con Cam trên mũ BH, xem cho chóng mặt luôn mà lại ra chất công nghệ :D
voka :)) đúng zồi cụ ơi , gắn cam lên mũ là nhanh nhất :)) coi như cụ xe nào cũng có cam chế vào xe chi cho khổ

xedienngam2012

Đi bộ
Dược đó kụ cứ làm sao nhét được cái cammeda vào trông đèn pha lớn là ok . Còn phàn điều khiển đẻ đâu đó trong cóp là okey.

JasonNghia

Xe điện
e chỉ sợ chưa dừng xe đã có người khác cất hộ thôi cụ ạ =))

hung303

Xe điện
Thưa các cụ, chả là phương tiện chủ yếu của em hàng ngày vẫn là xe máy nhưng em luôn chấp hành luật theo đúng tinh thần ô tờ fun nhà mình. Trên từng cây số hàng ngày luôn chứng kiến rất nhiều chuyện xảy ra trên đường chỉ tiếc là nó vèo một cái là qua đi. Em chợt nghĩ ô tô bây giờ lắp cam hành trình nhiều mà giá cũng không cao nữa, vậy thì tại sao xe máy lại không thể lắp được các cụ nhỉ. Nhất là với các dòng xe tay ga em nghĩ với các cụ trong nghề khéo léo một chút là hoàn toàn có thể chế được cam vào đâu đó ở trước đầu xe. Em thì không phải thợ nên chỉ có chút ý tưởng nhất thời có gì các cụ đại xá ạ.
Chả việc gì phải chế cụ ah!
Cam có sẵn chân đế để hút vào kính lái, cụ có thể hút vào mặt nhựa taplo cũng đc!
E cũng có 1 cái cam như thế! :)

nove211sco

Xe container
làm con cam vào mũ bảo hiểm thì xem video như kiểu chơi bắn súng ý các cụ nhể,lắp vào xe thì sợ bị vặt và nắng mưa cụ chủ thớt ợ :-?

cườngalex

[Tịch thu bằng lái]
theo em lắp cam hành trình trước và cam lùi sau *** là ok . không thì lắp thêm 2 bánh như cái xe đạp tập đi của em ngày xưa ý /:) . nói thế chứ em thấy sáng kiến của bác ko tồi chút nào . vì như thế khi xem lại tự họ sẽ thấy được mình vượt đèn đỏ và đi láo trên đường ntn . có ai đã từng nghĩ mình đi láo chưa . em thì đã nhiều lần rồi ạ vì vài cái lợi cá nhân mà em đi láo đi ngược chiều nghĩ lại thấy xấu hổ nhưng rồi mai ra đường gặp ông khác đi giống mình mà ko sao em lại đi tiếp . đúng là cách tham gia giao thông đã ngấm vào máu rồi các bác ạ .ko cải tạo được .

minhnasa

Xe hơi
Lắp vào mũ nghe có vẻ hay đấy .

bckien

Xe hơi
Lắp vào mũ đảm bảo mấy anh Hugo tránh xa :))

Nửa_Khoanh_Giò

Xe điện