[Công nghệ] Camera hành trình đấu thẳng ắc-quy hoạt động 24/7 có hết ắc-quy?

xomlieuhn

Xe hơi
Em mới mua xe cũ. Cụ chủ cũ dùng loại cam hành trình Kovar đấu thẳng màn Android, tự động quay 24/7.

Em có thắc mắc là như này có sợ hết ắc-quy sớm không? Em không đi xe thường xuyên (tuần chỉ đi 1-2 lần cuối tuần) nên sợ để lâu sẽ hết ắc-quy mất.

Em mới mua xe cũ. Cụ chủ cũ dùng loại cam hành trình Kovar đấu thẳng màn Android, tự động quay 24/7.

Em có thắc mắc là như này có sợ hết ắc-quy sớm không? Em không đi xe thường xuyên (tuần chỉ đi 1-2 lần cuối tuần) nên sợ để lâu sẽ hết ắc-quy mất.
Chắc chắn sẽ hết ắc quy nhé cụ.

kt3x

Xe buýt
Chắc chắn sẽ hết ắc quy nhưng là bao lâu mới hết?!
Tuần cụ lôi xe ra đi 1 - 2 lần thì khó mà hết ắc quy do cam được vì cam bình thường ăn cũng không bao nhiêu điện so với dung lượng bình ắc quy đâu.

xomlieuhn

Xe hơi
Chắc chắn sẽ hết ắc quy nhưng là bao lâu mới hết?!
Tuần cụ lôi xe ra đi 1 - 2 lần thì khó mà hết ắc quy do cam được vì cam bình thường ăn cũng không bao nhiêu điện so với dung lượng bình ắc quy đâu.
Nếu cam hành trình không ngốn quá nhiều điện thì cứ để chạy 24/7 không cần phải quá lo phải không ạ? Em chỉ sợ một ngày đẹp trời cam ăn hết điện xong không nổ máy được.

SPL

Xe container
Cam sẽ ăn bình, chắc 2-3 ngày là hết tuỳ bình to hay bé

duytrong

Xe lăn
Thế xe đỗ trong gara cũng quay à cụ. Nếu bình tầm 4-50 A thì 1 mình cam hành trình chắc cũng phải gần tháng mới hết bình điện, còn thêm cả cái màn hình xe thì chả được bao nhiêu thời gian đâu.

kt3x

Xe buýt
Nếu cam hành trình không ngốn quá nhiều điện thì cứ để chạy 24/7 không cần phải quá lo phải không ạ? Em chỉ sợ một ngày đẹp trời cam ăn hết điện xong không nổ máy được.
Thoải mái đi cụ, một mình cái cam dùng bét nhè cả tuần chưa hết bình ắc quy đâu.

HD Việt

Xe máy
Website
acquy-pro.vn

Cam hành trình quay liên tục chỉ dành cho các bác thường xuyên đi hoặc đi liên tục còn bác nào ít đi là sẽ bị hết ắc quy. Cam sẽ ăn dòng từ 1-2Ah

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online

Câu chuyện này cần phải phân tích vấn đề chi tiết cụ nhé

1. Nếu trường hợp đấu thẳng để lấy điện ghi hình 24/7 thì em khẳng định luôn với cụ chỉ cần 2 3 ngày là ắc quy hết và 2 3 lần là cụ thay ắc quy

Có rất nhiều cụ hay có ý tưởng dùng Camera hành trình làm Camera giám sát trông xe. Không hiểu sao các cụ lại có ý tưởng tận dụng phi lý này. Các NSX nó phân ra Cam hành trình và Cam giám sát thì nó phải có sự khác nhau chứ sao tận dụng được.

2. Nếu cụ sử dụng các bộ Hardware kit đấu vào cầu chì lấy điện ắc quy chạy chế độ Parking Mod thì ko lo hết Pin. Vì mỗi lần kích hoạt, Cam chỉ ghi hình khoảng 1 phút rồi dừng.

Lời khuyên của em dành cho các cụ đang có ý tưởng dùng Cam hành trình để làm cam giám sát thì các cụ bỏ qua đi. Rất nhiều vấn đề không thể thực hiện được đâu. Em sẽ có 1 bài viết chi tiết về vấn đề này để các cụ tham khảo