camera lùi cho focus

Che Quang Tuan

Đi bộ
em mới tậu vợ 2 và thấy các xe khác có camera lùi cũng hay hay nhờ các tiền bối tư vấn giúp: có nên hay không và nếu có thì nên lắp loại nào. Đa tạ các cụ.

FOCUS11

Xe máy
Bác à, lắp được là yên tâm nhất vì bữa trước em lùi ko có cảm ứng và camera bi dính con xe máy đằng sau mà rõ là trước khi lùi đã nhìn rất kỹ nhưng chỉ vài chục giây đã nghe tiếng kếu phía sau may chỉ chạm nhẹ. Bác có thể lắp cảm biến 2-4 mắt 6-800, còn muốn có camera (loại này lắp thay gương chiếu hậu rất hay) khoảng 2.5tr, bên VietAuto họ lắp uy tín đấy đ/c 88 K D Tiến. Đi đường thì rất đông, lùi thì chật trội nên nếu có con mắt thần thì ok quá rồi.

PHC

Xe buýt
Nhà cháu thì khuyên bác đừng có cấy cái camera lùi vào làm giề cho nó lằng nhằng ra, nếu lùi chưa tốt thì lắp cảm biến lùi là được rồi. Lắp mấy cái món này vào thấy mình càng lái càng cùn bác ạ. Với lại nhà cháu thấy nhìn cái màn hình lúc lùi chóng mặt khiếp đi được. +o(

Che Quang Tuan

Đi bộ
.... Với lại nhà cháu thấy nhìn cái màn hình lúc lùi chóng mặt khiếp đi được. +o(

Nói như vậy thì bác đã lắp loại này rồi phải không? em hỏi câu này hơi cả đẫn một tí bác đừng cười, mình lắp cái này nếu xe có truc trặc gì có sợ bọn Ford lại đổ cho mình tự tiện lắp thêm thiết bị mà không chịu bảo hành cho mình không.*-)*-)

Tamagochi

Xe tải
Nói như vậy thì bác đã lắp loại này rồi phải không? em hỏi câu này hơi cả đẫn một tí bác đừng cười, mình lắp cái này nếu xe có truc trặc gì có sợ bọn Ford lại đổ cho mình tự tiện lắp thêm thiết bị mà không chịu bảo hành cho mình không.*-)*-)
Bác lắp ở Ford luôn thì không sao, bác lắp chỗ khác họ ghét là họ kiếm chuyện đó :P

kin_ha

Xe tăng
camera lùi rất tiện cụ ah. e cũng lắp cho mấy con focus rồi, cụ lắp qua e lắp cho. e ở 231Kim liên mới OTo CHƯƠNG. sdt 0973280028. e giảm giá và làm tốt khi cụ đến và alo cho e.

PHC

Xe buýt
Xe tôi chỉ lắp cảm biến lùi thôi. Còn camera lùi ở xe camry tôi chạy thử nhìn khó chịu lắm. Nếu xe còn bảo hành thì bác cũng nên cân nhắc, vì khi đã chọc ngoáy vào, nếu có vấn đề gì thì chắc chắn sẽ khó khăn trong việc yêu cầu được bảo hành đấy.

tuanle

Xe tải
khó chịu là bác còn... non tay, em thề

người ta lái chỉ liếc sơ là đủ, quan sát gương 2 bên là chính, không ai nhìn chăm chăm vào đó để mà chóng mặt cả

em thi thoảng vẫn phải de xe dài 60m từ cuối hẻm ra, toàn trẻ con, không có cái camera thì chịu, húc vào nó thì bỏ bu, có con mắt nhìn phía sau yên tâm đến 200% nữa

camera lắp đơn giản, mỗi dây tín hiệu vào LCD, nguồn thì lấy ngay cái đèn de lên, hầu như không can thiệp mấy vào hệ thống, không phải lo xa việc bảo hành

songvedem

Xe tăng
Trưa nay, Em vừa dừng xe, định lùi 1 tí. Cài số lùi xong 1 cái, chưa kịp nhả côn thì thấy thoáng trên màn hình có 2 anh hùng tỉnh XXX đỗ sát vào đít. Không có Camera quan sát thì có va quyệt rồi. Mà sao các anh hùng tỉnh XXX rất khoái đỗ xe sát phía sau đuôi otoo, em bị mấy lần rồi

dungnv

Xe đạp
Mình tưởng là Focus là có cảm biến lùi sẵn theo xe rồi mà

halie

Xe hơi
Có điều kiện thì lắp cả camera và cảm ứng. Camera rất tiện khi lùi buổi tối cũng như phát hiện mương, hố nhưng lại bị nhoè, mất tác dụng khi dính bùn, nước

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải

Che Quang Tuan

Đi bộ
Mấy hôm nay em bận quá nên không vào OF với các bác được. Qua tham khảo ý kiến các bác với số phiếu ủng hộ nhỉnh hơn một chút, em đã dùng quyền tự quyết của mình (tất nhiên với sự chỉ đạo sáng suốt, vô cùng quan trọng của vợ cả) em đã quyết định: Lắp. Sau khi tìm hiểu khắp nơi em đã tìm chỗ lắp là một gara quen, đã "thịt" em nhiều lần (em ở quê hương bánh đa cua nên không lên HN chỗ các bác để lắp được). kết quả như sau: Em lắp loại FUKA HD6036 (chắc của Tung của SX) có các chức năng: DVD, CD, Bluetooth, TV, SD, USB, IPOD, GPS (nếu có thiết bị GPS). với số tiền là 7tr. Còn Camera em lắp loại hồng ngoại có vạch giới hạn an toàn giá 950K. Hôm nay em đã lắp xong, ngày mai em sẽ thử nghiệm và bẩm báo các bác sau. Riêng về giá rổ các bác cho ý kiến để em còn chấm điểm thằng bên B của em xem nó có thịt thượng đế mạnh tay không nhé.