Thảo luận Camry 2.0 ồn sau khi đi bảo dưỡng toàn bộ.

nghiachi

Xe đạp
Chào các cụ, các cụ nào có kinh nghiệm về xe camry 2.0E 2011 ko cho e hỏi chút
Tình hình là e mua con camry 2.0 của ông người quen ở HP, đi đc 8 vạn, e nghe nói 8 vạn nên đi bảo dưỡng toàn bộ, mua thì thay lốp mới rồi, bảo dưỡng xong ở toyota mỹ đình về thì đi tốc độ cao trên 70km/h là cảm giác rất khó chịu, tiếng ồn phát ra khá lớn, mang ra hỏi lại toyota thì lần đầu bảo a thay lốp đi, e bảo lốp mới thay thay gì nữa, mang về đi mấy hôm vẫn bị, mang ra lại, họ kiểm tra lại lại nói xe bình thường mà a, thế lại lủi thủi mang về, e hnay mới post lên hỏi xem lí do gì mà bị vậy, có cách nào khắc phục ko ạ, e định mang đi cân bằng động vs đảo lại lốp xem
Thế nào, mong các cụ cho ý kiến ạ

couto_hung

Xe tăng
Tình hình là e mua con camry 2.0 của ông người quen ở HP, đi đc 8 vạn, e nghe nói 8 vạn nên đi bảo dưỡng toàn bộ, mua thì thay lốp mới rồi, bảo dưỡng xong ở toyota mỹ đình về thì đi tốc độ cao trên 70km/h là cảm giác rất khó chịu, tiếng ồn phát ra khá lớn, mang ra hỏi lại toyota thì lần đầu bảo a thay lốp đi, e bảo lốp mới thay thay gì nữa, mang về đi mấy hôm vẫn bị, mang ra lại, họ kiểm tra lại lại nói xe bình thường mà a, thế lại lủi thủi mang về, e hnay mới post lên hỏi xem lí do gì mà bị vậy, có cách nào khắc phục ko ạ, e định mang đi cân bằng động vs đảo lại lốp xem

cụ xì bớt hơi lốp để 2,1 cân

RAVA

Xe ba gác
-Có lẽ việc đầu tiên là bác nên mang xe đi kiểm tra lại lốp đồng thời cân bằng động luôn, vd như lốp xe bác là loại nào, date bao lâu rồi, mòn có đều ko, bơm có đúng chỉ số ko...Mà bác cũng nên nhớ là chạy cao tốc nhất là cao tốc mới như HN-HP là khá ồn đấy vì họ tạo nhám để chạy tốc độ cao?

nghiachi

Xe đạp
-Có lẽ việc đầu tiên là bác nên mang xe đi kiểm tra lại lốp đồng thời cân bằng động luôn, vd như lốp xe bác là loại nào, date bao lâu rồi, mòn có đều
ko, bơm có đúng chỉ số ko...Mà bác cũng nên nhớ là chạy cao tốc nhất là cao tốc mới như HN-HP là khá ồn đấy vì họ tạo nhám để chạy tốc độ cao?
Để e thử đi làm xem sao

RAVA

Xe ba gác
Để e thử đi làm xem sao
-À mà các bác bên trên nói đúng đấy, bác nên kt áp suất lốp xem, mà bác nên mua 1 cái dụng cụ đo chứ ko tin đc cái đồng hồ trong Hãng đâu, nó thường cao hơn 1 vài lạng đấy nên đi ồn là phải!

mr hoang 77

Xe hơi
Lốp mới ko cần đảo đâu cụ, cụ xem lại áp suất và cân bằng động. Mà cụ dùng lốp gì xe em thay 4 quả yokohama rất êm

nghiachi

Xe đạp
Lốp mới ko cần đảo đâu cụ, cụ xem lại áp suất và cân bằng động. Mà cụ dùng lốp gì xe em thay 4 quả yokohama rất êm
E cũng mới lái nên cũng k tìm hiểu nhiều,ông thợ ở toyota bảo cũng k rõ nó là hãng gì luôn, bó tay thợ

Velociraptor

Xe tăng
-Có lẽ việc đầu tiên là bác nên mang xe đi kiểm tra lại lốp đồng thời cân bằng động luôn, vd như lốp xe bác là loại nào, date bao lâu rồi, mòn có đều ko, bơm có đúng chỉ số ko...Mà bác cũng nên nhớ là chạy cao tốc nhất là cao tốc mới như HN-HP là khá ồn đấy vì họ tạo nhám để chạy tốc độ cao?
Cụ nói chính xác, em chạy Accord 2015 đường này suốt mà thi thoảng cứ tưởng mình đóng cửa chưa kín cơ ạ :)

Lucky

Xe tăng
Chắc do cân bằng động

autojp.vn

Xe tải
EM xin phép các cụ các mợ.
Bên em chuyên phụ tùng chính hãng nhập Nhật, Mỹ .... các dòng xe toyota, đặc biệt Lexus
Đây là trang web bên em: http://autojp.vn. CCCM có thể tự tay vào tra giá theo mã phụ tùng hoặc gọi điện theo số hot line: 090.222.1691 để em tư vấn trực tiếp thêm các mã khó
TIêu chí: Hàng chính hãng nhưng luôn thấp hơn 2/3 giá hãng

trinhtaicb

Xe buýt
EM xin phép các cụ các mợ.
Bên em chuyên phụ tùng chính hãng nhập Nhật, Mỹ .... các dòng xe toyota, đặc biệt Lexus
Đây là trang web bên em: http://autojp.vn. CCCM có thể tự tay vào tra giá theo mã phụ tùng hoặc gọi điện theo số hot line: 090.222.1691 để em tư vấn trực tiếp thêm các mã khó
TIêu chí: Hàng chính hãng nhưng luôn thấp hơn 2/3 giá hãng
Có gương chiếu hậu chống chói, cam lùi như bản 2.0 đời 2016 ko cụ?

autojp.vn

Xe tải