Camry 2.0E Đài Loan hay TEANA 2.0

NAP

Xe đạp
Chào các bác,
Tôi muốn làm mua một chiếc xe vừa để ngoại giao, quan hệ đối tác, vừa sử dụng cho gia đình, với ngân sách khoảng 50K, tôi đang phân vân giữa Camry Đài Loan 2.0E và TEANA 2.0. Gần đây xảy ra nhiều vấn đề với Camry Mỹ, nên không biết của Đài Loan thì ntn? còn với TEANA thì không thông dụng nên không biết dòng NISSAN này so với Camry thì sao? Phụ tùng thay thế ntn? chi phí bảo dưỡng, sủa chữa có cao không?
Rất mong được các bác tư vấn. Xin cảm ơn nhiều.

Victory78

Xe tải
2 tháng trước em cũng có những lăn tăn như bác, đi tìm hiểu đủ cả, cuối cùng quyết định Teana. Lấy xe thứ 2 vừa rồi. Chúc bác có lựa chọn hợp lý.

carvungtau

Xe hơi
Đã có bài về vấn đề này cụ tìm lại đi nhé , theo em cụ nên lấy Teana còn vì sao thì cụ tìm đọc những bài trước nhé , chúc cụ mau cưới được vợ...nhé

NAP

Xe đạp
Xin cám ơn bác Victory78 va Carvungtau, tôi là lính mới tò te của OF nên không biết, mò mẫm mãi cũng ra được forum của dân NISSAN rồi, đang mải miết đọc kinh nghiệm của các bác trong topic "Nissan TEANA 2010 ntn ạ?". Hy vọng sẽ sớm có box NISSAN cho dân Nissanian có chỗ để trò chuyện. Một lần nữa, xin cảm ơn các bác đã tư vấn và Chúc cả nhà sức khỏe và thành công.

lengocson211

Xe buýt
Cụ ơi Teana ở các nước đắt hơn Camry cụ nhé. Do về Việt Nam thuế thấp hơn nên giá xe mới thấp hơn Cam. Tiện nghi, độ sang trọng và sử dụng thích hơn nhiều cụ a! Sếp em cũng sử dụng 1 chiếc nên thỉnh thoảng em cũng được đi ạ.

nhim_lk2

Xe buýt
Em bỏ 1 phiếu cho Teana :D

_F4_

Xe tăng
Công nhận là dáng Teana đẹp thật đấy ạ!Dáng của giờ nhàm mất rồi cụ ạ (b)

teana hơn bác ơi

Vietsea

Xe tải
TEANA đi hay hơn các cụ ạ ;;), có xiền như Bác em cũng rước em này giề \:D/

-BIN-

Xe máy
Chào các bác,
Tôi muốn làm mua một chiếc xe vừa để ngoại giao, quan hệ đối tác, vừa sử dụng cho gia đình, với ngân sách khoảng 50K, tôi đang phân vân giữa Camry Đài Loan 2.0E và TEANA 2.0. Gần đây xảy ra nhiều vấn đề với Camry Mỹ, nên không biết của Đài Loan thì ntn? còn với TEANA thì không thông dụng nên không biết dòng NISSAN này so với Camry thì sao? Phụ tùng thay thế ntn? chi phí bảo dưỡng, sủa chữa có cao không?
Rất mong được các bác tư vấn. Xin cảm ơn nhiều.
1 phiếu cho TEANA, em chả thik Toy

hoangbach

Xe hơi
em cũng bỏ 1 phiếu cho teana . nissan có bảo dưỡng chính hãn ở việt nam mấy năm nay rồi đồ đạc bác yên tâm đi . Dân ta nên để cơ hội cho các hãng xe lúc nào cũng toy thì gia đường cứ như anh em 1 nhà ý

KJNBIN

Xe tải
Cam đi cho lành bác ạ!Cá nhân em Teana đúng là hay hơn về khá nhiều mặt nhưng cái mặt bằng chung của nước ta thì cứ cam mà chạy!Em cũng đang chạy BMW còn ông anh thì chạy Cam nhưng nói chung là Cam đi ngoại giao hay sau này cần nâng cấp thì không gặp nhiều vấn đề như Teana!Tùy cụ cảm nhận!

bunga

Xe đạp
1 vé an ủi cho cam.<:-P

angelinhell

Đi bộ
Teana về hình dáng so với Camry thì cũng tùy cảm quan mỗi người, nhưng về nội thất thì hơn hẳn bác ah. Về đồ đạc, bảo hành thì có bác nói rồi, Nissan có trung tâm bảo hành ở VN mà bác. Vote cho Teana ah. Chúc bác chóng cưới được vợ hai như ý.

Mazspeed

Xe container
Về hình thức bên ngoài thì em thấy 2 thằng này như nhau, Cam đẹp mà Teana cũng đẹp, tùy mỗi người. Về nội thất thì đúng là Teana cho cảm giác hiện đại và đẹp hơn Cam, dù gì thì Teana cũng ra sau Cam tới 3 năm. Về chất lượng thì Cam đã được khẳng định, nói thẳng ra là bền, tiết kiệm, vận hành ổn định, cách âm tốt, rất đáng tin cậy. Teana thì mới ra chưa đủ thời gian test đầy đủ, tuy nhiên là xe Nhật thì chất lượng nói chung chắc cũng là ổn, không hơn được Cam nhưng nếu có kém hơn thì cũng chả mấy. Về bảo hành sửa chữa thì Cam hơn hẳn, Toy VN có thể bảo dưỡng sửa chữa mọi thứ của Cam ĐL, tức là yên tâm luôn. Trong khi Teana thì đáng lo hơn nhiều, mặc dù Nis VN đã có mặt nhưng khả năng sửa chữa cho Teana, vốn là dòng xe không có SX trong nước là 1 vấn đề chưa khẳng định được. Thêm nữa, bên ngoài phụ tùng cho Teana chắc chắn là khó kiếm và đắt đỏ, do dòng xe này còn mới và ít quá, không so với Camry được. Như em đang xài Cam Mỹ, thay dầu thì mua lọc của Denso Thái Lan, chân ga lỗi thì mua của Denso Nhật Bản, tức là mọi thứ nhiều như quân Nguyên. Chứ giờ đây chả may Nissan thu hồi Teana, khả năng tìm được phụ tùng thay thế bộ phận bị lỗi chắc là hơi khó. Mà khoản thu hồi thì không nói trước được, trước khi ăn đòn thì Toy là vô địch thiên hạ về chất lượng, thế mà vẫn dính thì các hãng khác cũng phải cẩn thận.

Vì vậy, nếu theo yêu cầu của bác thì Camry đáp ứng đầy đủ, thỏa mãn. Còn Teana thì khẳng định được cá tính, không bị cuốn theo trào lưu. Nhưng trong khâu bảo hành sửa chữa thì vẫn có những rủi ro nhất định. Nếu em là bác, em mua... Cam liên doanh :)) :)) :)).

Chỉnh sửa cuối: