Camry 2007 3.5 Q làm cách âm vỏ có khả quan không các bác

begift

Xe buýt
Website
www.especen.vn
Định nghiên cứu con này nhưng mà thử xe thấy vỏ mỏng đi ồn quá.

Các bác cho hỏi làm cách âm con xe này có khả quan không, thiệt hại khoảng bao nhiêu và có ảnh hưởng gì đến các thứ khác không? Vì em thấy làm cách âm phải tháo hết cả vỏ, sàn, cửa,... lung tung ra nên nhìn cứ ghê ghê mà không biết có khắc phục được tí nào không hay vẫn thế...

Xe nhập thấy có cả cửa sổ giời, không biết vỏ có mỏng thế không.

Chỉnh sửa cuối:

Anh Gia

Xe đạp
Em chửa được so sánh với xe nội , nhưng xe nhập cách âm ko đến nỗi tệ lắm so với xe khác cùng loại.

begift

Xe buýt
Website
www.especen.vn
Em chửa được so sánh với xe nội , nhưng xe nhập cách âm ko đến nỗi tệ lắm so với xe khác cùng loại.
So cùng loại là cùng của Toyota hay cùng của các hãng khác nữa ạ? Em đang đi Mondeo, ngồi sang Camry 2007 3.5 thấy cách âm chán quá, âm thanh cũng kém nữa.

Oái, xe cả tỉ bạc mà vẫn ồn hả bác? theo em nói chung không nên làm, hỏng xe mất :D
Dạ vâng, đúng là bác tỉ mà cái cách âm của nó chán thật.

vietlaser

[Tịch thu bằng lái]
Làm tốn tiền chẳng đem lại cái gì:
mời bác tham khảo con 3.5Q của em đi trong mục TOYOTA ấy.
Đủ cả 1 seri.

Các bác cho hỏi làm cách âm con xe này có khả quan không, thiệt hại khoảng bao nhiêu và có ảnh hưởng gì đến các thứ khác không? Vì em thấy làm cách âm phải tháo hết cả vỏ, sàn, cửa,... lung tung ra nên nhìn cứ ghê ghê mà không biết có khắc phục được tí nào không hay vẫn thế...

Xe của bác làm sao mà muốn làm chống ồn. Em đi đời trước 2.4 rồi thì thấy rất ổn chỉ bị tý gầm khi vào vạch giảm chấn thôi. Nói chung hoàn toàn chấp nhận được.
Nói chung có làm thì vẫn có hơn nhưng phải xem xét cụ thể về chi phí & hiệu quả rồi hãy quyết bác ạ.

Anh Gia

Xe đạp
So cùng loại là cùng của Toyota hay cùng của các hãng khác nữa ạ? Em đang đi Mondeo, ngồi sang Camry 2007 3.5 thấy cách âm chán quá, âm thanh cũng kém .
Trước khi mua xe, em có test thử với mấy con xe cùng class của các hãng khác như Honda Accord , Nissan Altima 3,5. Em hay chạy xe đường dài nên cẩn thận yêu cầu tụi dealers cho chạy thử trên mấy cái xe demo của tụi nó ra ngoài highway , chạy ngoài đó thì chủ yếu là so sánh độ ồn ở tốc độ 100-110 km/h. Em thấy Camry ngang như Accord và khá hơn Altima một chút. Kết cục là em chọn Camry vì đây là model mới hơn , trông ưa mắt hơn và ''có tiếng '' là bền và ăn ít xăng hơn cả
Em chưa thử Mondeo của bác , xe đó là model cho Châu Âu. Em cũng ko thử mấy xe Mỹ cùng class vì mấy xe đó thường thường đi khoảng gần 100k km là bắt đầu hỏng vặt , sau 3 năm hết bảo hành thì giá chỉ còn 1/3 -1/4 giá ban đầu. Xe Nhật giữ giá hơn nhiều vì ít hỏng vặt , mặc dù phụ tùng thay thế thường đắt hơn xe Mỹ. Thực ra nếu em chỉ đi trong thành phố thì Camry 2,4 là đủ rồi , xe 6 máy thì bền hơn nhiều , ở quê em em thấy thiên hạ chạy cả chục năm mà vẫn ngon. Đó là sự lựa chọn của riêng em dưới góc nhìn của người dùng xe chứ ko phải người chơi xe các bác ạ , nên nó có thể khác với một số bác , các bác đừng ném đá em nhé !:P
Em cũng test luôn cả Audi A6 và Lexus GS 350 ,mặc dù đây là 2 xe hạng trên (theo giá tiền chứ ko phải theo kích cỡ ) Em test 2 chú này vì tụi nó có version AWD chạy cho mùa đông rất khoái, em thấy A6 chạy cũng ồn ào gần như Camry thôi , nhưng GS350 đúng là ngon hơn hẳn bác ạ.Nhưng đúng là tay lái của Audi nhạy hơn hẳn so với Lexus hay Camry , dưng cái đó chắc chỉ để cho bác nào thích lại kiểu sport. Thôi để khi nào tính chơi xe thì chạy mấy em đó vậy !:))
PS: Em ko biết gì về Camry LD nên ko dám bình loạn.

adco

Xe điện
Theo em bác Mèo sạch là chuyên gia về chuyện cách âm rồi. Các ý kiến của bác ấy rất đáng lắng nghe

HUYNHC240Tài khoản đã xác minh

Trên từng cây số
Website
www.Vietthinheec.vn

Với những dòng xe này, nếu các bác có làm thêm những thứ trên thì chỉ có làm giảm giá trị của xe mà thôi, tốt nhất là làm những gì tựuc sự đáng làm...

begift

Xe buýt
Website
www.especen.vn
Thôi, em nghe các bác giữ lại em Mông đau tạm đã, giờ bán lỗ chổng vó mà mua xe mới thì cũng chưa có nhiều lựa chọn.

Tính toán kinh tế là một chuyện, dưng trò đời đang ngồi chỗ sướng mà bớt sướng đi 1 tỵ là không chịu được (dù Cam 2007 3.5 có rất nhiều chỗ sướng hơn, nhưng một số chỗ rất cần sướng thì lại không sướng bằng).

À, em hỏi thêm tí, cái ghế của Cam 2007 3.5Q ngồi đi đường dài có thoải mái không? Cái ghế của Cam 3.0 không ôm lưng, đi lâu thấy cứ mỏi mỏi.

adco

Xe điện
Em ủg hộ bác , cứ Mondeo mà đi , dù sao cũng là xe 5* của M. Qua 1 chiếc xe mới , chưa chắc mình đã phù hợp liền với những tiện nghi của xe cũ. Ghế 2.4g hay 3.5 què cũng y như nhau , cũng có ý kiến cho là khg ôm lưng , đi xa mỏi. Em thì thấy khg ôm lưng thật , có lẽ chế cho mỹ ngồi , nhưng đau lưng thì khg sau khi test đường SG-Dlat.

Thôi, em nghe các bác giữ lại em Mông đau tạm đã, giờ bán lỗ chổng vó mà mua xe mới thì cũng chưa có nhiều lựa chọn.

Tính toán kinh tế là một chuyện, dưng trò đời đang ngồi chỗ sướng mà bớt sướng đi 1 tỵ là không chịu được (dù Cam 2007 3.5 có rất nhiều chỗ sướng hơn, nhưng một số chỗ rất cần sướng thì lại không sướng bằng).

À, em hỏi thêm tí, cái ghế của Cam 2007 3.5Q ngồi đi đường dài có thoải mái không? Cái ghế của Cam 3.0 không ôm lưng, đi lâu thấy cứ mỏi mỏi.
Hẹ hẹ hẹ bác lói dư lào ấy chứ, 1 đằng 66K cháy xe không có mà bán, một đằng 35K bán day dứt 1 năm mới hết 70 con xe ( Mon Apec ). Nho xanh kinh !!!:)) :)) :))

p/s Ấy là em chỉ nói về sự khác biệt về giá và sức bán chứ không hề có ý chê bai Mondeo của các bác hội Mondeo OF đâu nhá. :D :D :D

He he các bác lại sắp tranh lụ roài... bia hơi tranh lụn cho nó máu đê, em xin làm chân ngồi... nghe & mum ạ... ke ke

begift

Xe buýt
Website
www.especen.vn
Hẹ hẹ hẹ bác lói dư lào ấy chứ, 1 đằng 66K cháy xe không có mà bán, một đằng 35K bán day dứt 1 năm mới hết 70 con xe (Mon Apec)
Em đi Mondeo 2.5 V6, Camry 3.0 V6 và BMW 325i cũng khá nhiều roài (toàn xe nhà ạ), Cam 2007 3.5Q thì mới thử được 1 tý. Nhưng thực sự là em vẫn thấy phê con Mondeo nhất mặc dù độ kinh tế và sang trọng thì không bì được mấy em kia. Ưu điểm nổi bật nhất là: đồ đạc hiện đại đủ cả, xe đầm, ghế ôm, cửa nóc, multimedia

Em ủg hộ bác , cứ Mondeo mà đi , dù sao cũng là xe 5* của M. Qua 1 chiếc xe mới , chưa chắc mình đã phù hợp liền với những tiện nghi của xe cũ. Ghế 2.4g hay 3.5 què cũng y như nhau , cũng có ý kiến cho là khg ôm lưng , đi xa mỏi. Em thì thấy khg ôm lưng thật , có lẽ chế cho mỹ ngồi , nhưng đau lưng thì khg sau khi test đường SG-Dlat.
Cái ghế của Cam nó thiết kế hơi bị vồng lên giữa lưng, nếu đi đường dài vào những đoạn đường đẹp muốn ngồi ngả ngớn tí hơi khó, vì nếu tựa đầu vào gối thì mặt bị vểnh lên nhìn gương hậu và lưng hơi phưỡn ra mất rồi. Nhưng theo lời nhà sản xuất thì cái ghế kiểu này lại có vẻ an toàn hơn, giảm thiểu chấn thương vùng cổ khi tai nạn thì phải.

Giảng hồng

Đi bộ
Mình cũng đi camry 2.4 và mới đổi con3.5 đi thấy đầm và cách âm hơn 2.4 tiện nghi nội thất hơn nhiều ma xăng chỉ tốn hơn 2.4 một đến 2lit

BMW.VN

Xe máy
Camry khoang máy cách âm khá tốt, em nghĩ cụ cách âm vỏ cũng ok tuy nhiên đừng tiếc tiền làm loại đểu, nên làm loại tốt cụ ah,
Còn 1 phương án nữa là cụ xem bộ lốp đang là gì, nếu lốp loại cứng hoặc cũ thì cũng gây ồn

Rabiot

Xe đạp
Theo em cụ cứ để yên đi, đến lúc thợ ta cậy cục cắt ghép nát xe thêm mà chả êm hơn bao nhiêu đâu

Giảng hồng

Đi bộ
Xe camry 3.5Q cách âm cũng được ko phải dán thêm cách âm nữa