Thảo luận Camry LE 2010 bị rung toàn xe và vô lăng

thc_laptop

Xe hơi
Kính chào CCCM,

Em đg đi Camry LE 2.5 2010, xe em mới mua lại, cách đây 1 tháng em đi ko vấn đề j. Hôm trước em dở chứng đi thay DVD, trong lúc thay thì thợ nổ máy khoảng 1,5h để làm, em phát hiện xe sôi nước, chắc do đỗ 1 chỗ lâu quá, em bật capo thì thấy có 2 quạt két nước, nhưng chỉ 1 quạt quay. Em mở capo cho mát máy rồi nhiệt độ hạ xuống vạch giữ chạy rà về Gara.... Gara báo thay 1 mô tơ quạt và 1 cánh quạt, vì cánh quạt kia ko zin theo xe.

Thay xong, nhiệt độ ổn...tuy nhiên khi em bật AC điều hòa, ban đầu xe rất mát 2 quạt quay tốc độ chậm xe êm ái bình thường, lát xong 10ph 2 quạt quay tốc độ cao...lúc này cả xe rần rần và vô lăng rung rất khó chịu, lát sau quạt lại quay chậm hoặc em tắt AC thì hết.

Nhờ các Bác hương khác phục, em đã thay lồng quạt 800K (lồng quạt cũ bị mủn vỡ hết ra), 01 Mô tơ xịn hết 1,5Tr, 01 cánh quạt xịn 1Tr (ban đầu cánh quạt ko xịn 550K nhưng lắp vô đảo lắm)...thợ đã cố chỉnh nhưng chỉ giảm ít chứ ko hết rung hẳn đc.

Liệu có phải do: Cao su chân máy, chân số? Hay do quạt rung mạnh quá, hay do lốc điều hòa kém nến khi đóng lốc xe rung giật?

Tks CCCM!

Chỉnh sửa cuối:

doanvantuan

Xe hơi
Cao su chân máy Cụ ah. Xe em Civic nhưng giống y chang xe Cụ. Thay xong cái OK luôn.

doanvantuan

Xe hơi
Thì vấn đề của em trước đây cũng không sao. Tự dưng nó bị, thay xong nó hết cụ ah. Hãng nó bảo chân máy nó hỏng, điều hòa nó ngắt rồi đóng sẽ gây rung. Cụ dứng thấy rung, chạy ko có cảm giác gì đúng ko?

thc_laptop

Xe hơi
Thì vấn đề của em trước đây cũng không sao. Tự dưng nó bị, thay xong nó hết cụ ah. Hãng nó bảo chân máy nó hỏng, điều hòa nó ngắt rồi đóng sẽ gây rung. Cụ dứng thấy rung, chạy ko có cảm giác gì đúng ko?
Có khi nào quạt ko chuẩn, nó chạy nhanh ko đồng tâm làm rung hết lồng quạt, qua két nước và qua các ông nước bắt vào máy làm rung toàn xe và máy ko Bác?

meodenmatlua

Xe điện
Kính chào CCCM,

Em đg đi Camry LE 2.5 2010, xe em mới mua lại, cách đây 1 tháng em đi ko vấn đề j. Hôm trước em dở chứng đi thay DVD, trong lúc thay thì thợ nổ máy khoảng 1,5h để làm, em phát hiện xe sôi nước, chắc do đỗ 1 chỗ lâu quá, em bật capo thì thấy có 2 quạt két nước, nhưng chỉ 1 quạt quay. Em mở capo cho mát máy rồi nhiệt độ hạ xuống vạch giữ chạy rà về Gara.... Gara báo thay 1 mô tơ quạt và 1 cánh quạt, vì cánh quạt kia ko zin theo xe.

Thay xong, nhiệt độ ổn...tuy nhiên khi em bật AC điều hòa, ban đầu xe rất mát 2 quạt quay tốc độ chậm xe êm ái bình thường, lát xong 10ph 2 quạt quay tốc độ cao...lúc này cả xe rần rần và vô lăng rung rất khó chịu, lát sau quạt lại quay chậm hoặc em tắt AC thì hết.

Nhờ các Bác hương khác phục, em đã thay lồng quạt 800K (lồng quạt cũ bị mủn vỡ hết ra), 01 Mô tơ xịn hết 1,5Tr, 01 cánh quạt xịn 1Tr (ban đầu cánh quạt ko xịn 550K nhưng lắp vô đảo lắm)...thợ đã cố chỉnh nhưng chỉ giảm ít chứ ko hết rung hẳn đc.

Liệu có phải do: Cao su chân máy, chân số? Hay do quạt rung mạnh quá, hay do lốc điều hòa kém nến khi đóng lốc xe rung giật?

Tks CCCM!
Do quạt rồi cụ ơi, cụ tắt AC nó không rung nữa thì do quạt cụ vừa thay rồi.

doanvantuan

Xe hơi
Có khi nào quạt ko chuẩn, nó chạy nhanh ko đồng tâm làm rung hết lồng quạt, qua két nước và qua các ông nước bắt vào máy làm rung toàn xe và máy ko Bác?
Bật điều hòa lên là rung. Máy nó tải thêm điều hòa nó rung cụ ah. Xem em cũng thế. Nói chung nhiều nguyên nhân, e ra hãng bảo do điều hòa dùng lâu giờ nó quá tải. Mãi sau e thay chân máy nó tự hết.

thc_laptop

Xe hơi
Bật điều hòa lên là rung. Máy nó tải thêm điều hòa nó rung cụ ah. Xem em cũng thế. Nói chung nhiều nguyên nhân, e ra hãng bảo do điều hòa dùng lâu giờ nó quá tải. Mãi sau e thay chân máy nó tự hết.
xe cụ cũng Camry ạ, đau đầu vụ này quá ko biết làm sao rẻ mà hết, chứ thay cả chân máy và cả quạt xịn cùng lúc em e là hơi tốn kém ạ !

hamer

[Tịch thu bằng lái]
cụ kiểm tra cao su chân máy xem

ca_kiem

Xe container
Cái này phải tìm thợ xịn uy tín khám cụ ợ , cái vụ sôi nước là mệt lắm không đơn giản tý nào.

vip tien sinh

Xe ngựa
Em hóng vụ này.

thc_laptop

Xe hơi
CHiều nay em cho thợ ktra lại, rồi sẽ báo các cụ kết quả sau ạ!

ca_kiem

Xe container
Xe cụ sôi nước rất nhiều nguyên do ... Nếu mà chỉ ga lăng ty mà sôi nước là có vấn đề rồi. Còn quạy gió thì bình thường không bật điều hoà thì chạy 1 quạt, khi bật điều hoà thì nó xẽ chạy 2 quạt ( đợi khoảng 1-2 phút ). Ga lăng ty 1 tiếng hay 1,5 tiếng không ăn thua gì ( có hôm em ngủ trên xe nổ máy gần 2 tiếng mà )
Cụ chú ý: két nước, cảm biến, van hằng nhiệt, cũng có thể bugi chết làm chết 1 máy khiến máy rung... Nói chung cụ phải vào thợ chuẩn của cái bệnh này. Xong là phải test ngay một chuyến tam đảo ( chủ yếu leo đèo ) để kiểm tra là tốt nhất

thc_laptop

Xe hơi
Báo cáo các cụ, chiều nay em cho thay cánh xịn ( vì hôm trc chỉ thay 1 cánh xịn và 1 cánh linh kiện) giờ đã là 2 cánh xịn và mô tơ Denso , xe đã êm ái trở lại. Đúng là do quạt các cụ ạ .