[Funland] Cần ăn 1 ngày 2 gói mì trong suốt cuộc đời mới có nguy cơ ung thư

konachi102

Xe buýt
em là em tẩy chay ko nói nhiều

Quyen Kenshin

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
quan trọng là cái luật Vn nó cực lởm
Thứ 1: về giấy tờ vệ sinh an toàn thực phẩm không có cấm chất này.và chả biết cái bộ luật nó ra đời năn bn và đã đc sửa đổi cho phù hợp hiện nay chưa
Thứ 2:VN vẫn còn cơ chế nhà sản xuất tự ghi chất lượng
Thứ 3: các hiệp hội bảo vệ ng tiêu dùng có cũng như không.không hiểu lập ra để lấy tiền thuế của dân nuôi bọn này làm gì.Không hề có tiếng nói gì cho ng tiêu dùng
Thứ 4: báo chí đánh lận con đen.bẻ lái dư luận giống bọn nước mắm thời nào nên chửi thẳng mặt

Bác sĩ nói chán quá , nó có nguy cơ gây ưng thì thì phải loại bỏ ngay lập tức , kiểm tra có có dấu hiệu vi phạm vệ sinh an toàn thực phẩm thì phạt , nặng hơn thì truy tố
Trong cuộc sống chúng ta hàng ngày ăn mỗi thứ một ít , cái nào cũng như mì hảo hảo thì dần nó sẽ cộng lại , tích tụ rồi tất nhiên gây bệnh này bệnh kia
Bỏ 1 đồng giữ - sẽ tiết kiệm 10 đồng chạy chữa . Phòng hơn chống mà
Tiếp tay cho bọn acecook là chính chúng ta đang tự giết mình
bác sỹ chắc đc biếu mỳ tôm ăn suốt đời rồi nên mới phát biểu thiếu não như thế

Em giả sử bjo có cụ nào cho bác sỹ ấy ăn asen đi xem sao, em nghe nói asen nếu ăn nhiều nó cũng quen ko bị ngộ độc đâu :))

Đối với các doanh nghiệp mang lại nguồn lợi lớn, chúng ta sẵn sàng nhượng bộ những vấn đề khác như là hành lang pháp lý, thuế má chứ còn liên quan đến an toàn thì tuyệt đối ko. Nếu tây lông ko phát hiện em nghĩ cũng chả ai quan tâm đâu & chúng ta và con cháu chúng ta sẽ tiếp tục ăn mỳ tôm bẩn mãi

Nói mới nhớ mới hôm qua em ăn 1 gói hảo hảo xong, hixx

TieuFu

Xe container

Em giả sử bjo có cụ nào cho bác sỹ ấy ăn asen đi xem sao, em nghe nói asen nếu ăn nhiều nó cũng quen ko bị ngộ độc đâu :))

Đối với các doanh nghiệp mang lại nguồn lợi lớn, chúng ta sẵn sàng nhượng bộ những vấn đề khác như là hành lang pháp lý, thuế má chứ còn liên quan đến an toàn thì tuyệt đối ko. Nếu tây lông ko phát hiện em nghĩ cũng chả ai quan tâm đâu & chúng ta và con cháu chúng ta sẽ tiếp tục ăn mỳ tôm bẩn mãi

Nhà nghèo, tiền ít mà lại phải ăn như tây, thậm chí hơn tây, giá lại phải rẻ quá khó. Đến nước mua đem kiểm nhiều khi còn không đảm bảo !

congchi

Xe điện

Bác ví dụ Asen, mà không biết có asen this asen that.
Nước mắm có asen là 1 chiêu bẩn về truyền thông rồi đấy. Kiểu nửa ổ bánh mỳ.
Vụ này không khéo cũng y chang.

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em cơ bản đã dừng ăn mì ăn liền.

suti

Xe buýt
Nói chung cứ nên bình tĩnh, sống chết cũng có số cả, bên Mỹ hay Canada nghe đồn môi trường trong sạch, thực phẩm đủ tiêu chuẩn mà ngay đến tỉ phú Steve Job vẫn bị ung thư thì chịu rồi.
Rất nhiều thứ truyền thông đang dắt mũi người đọc, như vụ chất gì có trong nước mắm truyên thống ấy, sau này thì đính chính là phải uống nước mắm thay nước thì mới đủ hàm lượng gây ung thư :), đếch biết thật giả thế nào.

badboy1990

Xe máy
Nói chung cứ nên bình tĩnh, sống chết cũng có số cả, bên Mỹ hay Canada nghe đồn môi trường trong sạch, thực phẩm đủ tiêu chuẩn mà ngay đến tỉ phú Steve Job vẫn bị ung thư thì chịu rồi.
Rất nhiều thứ truyền thông đang dắt mũi người đọc, như vụ chất gì có trong nước mắm truyên thống ấy, sau này thì đính chính là phải uống nước mắm thay nước thì mới đủ hàm lượng gây ung thư :), đếch biết thật giả thế nào.
Vụ đấy đầy nhà bỏ nước mắm truyền thống, chuyển sang ăn nước "mắm" công nghiệp.
Nó pha hoàn toàn bằng hương liệu nên ko có asen là đúng rồi =))

Bác ví dụ Asen, mà không biết có asen this asen that.
Nước mắm có asen là 1 chiêu bẩn về truyền thông rồi đấy. Kiểu nửa ổ bánh mỳ.
Vụ này không khéo cũng y chang.
Vâng cụ, chán quá, VN ta là nước nhỏ nên ko có tiếng nói, phải nhượng bộ nhưng em tự hỏi nhượng bộ kiểu ntn có đáng hay ko? Nên cho 1 cú nhớ đời, chúng ta đã cung cấp lao động giá rẻ, miễn thuế, đủ các ưu đãi mà bọn chúng quá đáng quá

Misaki2268

Xe hơi
Cái em cần là sau những việc như thế này, thì VN cần có cơ quan giám định độc lập, có trách nhiệm và khách quan (thực sự là khách quan nhé) thực hiện việc định kỳ lấy mẫu (tháng/quý) và giám định về thành phần và chất lượng của toàn bộ các sản phẩm Thực phẩm công nghiệp, mức độ cảnh báo là xanh - vàng - đỏ, sau đó công bố lên trang web để mọi người dân có thể tra cứu được. Được như thế thì người tiêu dùng sẽ yên tâm hơn, mà nhà sản xuất cũng phải cẩn trọng mà làm cho nghiêm túc.
Đã là thực phẩm công nghiệp thì kiểu gì cũng có chất bảo quản, chất điều vị, chất tạo màu... nên không thể tránh được. Vấn đề là trên bao bì nhãn mác đã ghi rõ hàm lượng, nhưng thực tế bên trong là bao nhiêu thì người tiêu dùng không thể biết được, và cũng không thể tự kiểm định được hết.
Thực phẩm công nghiệp nó một phần của xã hội loài người văn minh rồi, chỉ có thể kiểm soát và cải tiến nó chứ không thể loại bỏ được.

xebetong

Xe container
Gói mì vượt đại dương bán cho người việt ở bển bị tây lông tuýt còi :)

dpl

Xe lăn
Thấy vtv thông báo như này liệu có phải vừa dc vài gói mì nên ấm bụng ko các cụ. Chắc ko cớ gì các nước ra khuyến cáo các chất nguy hại có trong mì hảo hảo.

E ăn1 ngày / gói trong 10 năm nay :((

TieuFu

Xe container
Vụ đấy đầy nhà bỏ nước mắm truyền thống, chuyển sang ăn nước "mắm" công nghiệp.
Nó pha hoàn toàn bằng hương liệu nên ko có asen là đúng rồi =))
Chắc chắn là không có ure ! Cơ mà chơi bài bẩn với nước mắm truyền thống !

TieuFu

Xe container
Cái em cần là sau những việc như thế này, thì VN cần có cơ quan giám định độc lập, có trách nhiệm và khách quan (thực sự là khách quan nhé) thực hiện việc định kỳ lấy mẫu (tháng/quý) và giám định về thành phần và chất lượng của toàn bộ các sản phẩm Thực phẩm công nghiệp, mức độ cảnh báo là xanh - vàng - đỏ, sau đó công bố lên trang web để mọi người dân có thể tra cứu được. Được như thế thì người tiêu dùng sẽ yên tâm hơn, mà nhà sản xuất cũng phải cẩn trọng mà làm cho nghiêm túc.
Đã là thực phẩm công nghiệp thì kiểu gì cũng có chất bảo quản, chất điều vị, chất tạo màu... nên không thể tránh được. Vấn đề là trên bao bì nhãn mác đã ghi rõ hàm lượng, nhưng thực tế bên trong là bao nhiêu thì người tiêu dùng không thể biết được, và cũng không thể tự kiểm định được hết.
Thực phẩm công nghiệp nó một phần của xã hội loài người văn minh rồi, chỉ có thể kiểm soát và cải tiến nó chứ không thể loại bỏ được.
Nhà máy lớn nó ghi đúng đấy !

nicktrongsang

Xe buýt
có món gì khác ngoài mì tôm không. Mua bánh mì ngoài đường thì bột nó làm cũng độn đầy chất, bánh mì gì ăn như nhai bìa các tông. Bánh giò bánh bao thì ôi thôi chả biết nhân nó cho cái mẹ gì. Xôi xéo xôi ruốc cũng tởm bỏ mẹ, hành đểu, ruốc fake. Bún phở thì vừa đắt vừa nhanh đói, lại còn say hóa chất (k phải say bột ngọt đâu :)) )