Cần bán căn Studio Vinhomes Ocean Park

Trạng thái
Thớt đang đóng
Tỉnh thành
Hà Nội
Giá
1,100,000,000 VNĐ
Diện tích
36㎡

mazda929

Xe tăng
Hôm rồi e sang thăm nhà đứa e họ mua căn 62m2 2+1 toà S2 nó cho thuê được 10tr/ tháng mà e cũng đang máu rồi gặp đc bài này của mợ đọc thấy khá nhiều thông tin và phân tích từ các cụ cm.

jenniferloan

Xe tải
Hôm rồi e sang thăm nhà đứa e họ mua căn 62m2 2+1 toà S2 nó cho thuê được 10tr/ tháng mà e cũng đang máu rồi gặp đc bài này của mợ đọc thấy khá nhiều thông tin và phân tích từ các cụ cm.
Cụ đang lăn tăng gì ạ ?? Bên này nhiều diện tích để cụ cân đối về tài chính mà. Về tiện ích bên đó thì e ko bàn nhiều nữa vì cụ đã qua bên đó nên đã có cảm nhận thực tế. Còn lý do em lấy căn Studio là do nhà em có cty du lịch nên e mua để làm homestay hoặc cho thuê lâu dài cho khách có ngân sách ít tiền và tiện họ ở để đi làm ở KCN Hưng Yên và Hải Dương do vị trị của OCP nó tiện. Căn Studio này của em nếu cho thuê thì đối tượng KH người nước ngoài cấp trung hay kỹ sư thôi thì họ sẽ thích vì họ độc thân. Tóm lại cụ mua đầu tư cho thuê thì cụ cân đối 2 yếu tố chính nhất là: tài chính cụ muốn đầu tư + KH mục tiêu mà cụ muốn cho thuê thì khi đó cụ mới rõ đc mà chọn căn phù hợp.

mabu_210

Xe điện
Không chơi đc, vứt hơn tỏi vào đây mà cho thuê đc 4.5M/tháng thì toi, tháng nào ko cho thuê đc thì vẫn cứ còm cõi đi đóng phí bảo trì...không ổn lắm...mà cho thuê đc gặp khách tử tế thì không sao, gặp khách lởm lởm ở bẩn bựa thì sau nó trả nhà, tiền đập vào tái đầu tư cũng vỡ mồm, mất time lắm,....ko ăn thua.

mazda929

Xe tăng
Cụ đang lăn tăng gì ạ ?? Bên này nhiều diện tích để cụ cân đối về tài chính mà. Về tiện ích bên đó thì e ko bàn nhiều nữa vì cụ đã qua bên đó nên đã có cảm nhận thực tế. Còn lý do em lấy căn Studio là do nhà em có cty du lịch nên e mua để làm homestay hoặc cho thuê lâu dài cho khách có ngân sách ít tiền và tiện họ ở để đi làm ở KCN Hưng Yên và Hải Dương do vị trị của OCP nó tiện. Căn Studio này của em nếu cho thuê thì đối tượng KH người nước ngoài cấp trung hay kỹ sư thôi thì họ sẽ thích vì họ độc thân. Tóm lại cụ mua đầu tư cho thuê thì cụ cân đối 2 yếu tố chính nhất là: tài chính cụ muốn đầu tư + KH mục tiêu mà cụ muốn cho thuê thì khi đó cụ mới rõ đc mà chọn căn phù hợp.
[/QUOTE
Không gian sống và tiện ích dịch vụ đi kèm thì ở đây quá ổn, nhưng mua để đầu cơ và khi cần tiền gấp muốn sang nhượng thì tính thanh khoản và lợi nhuận e nghĩ là k cao chưa nói đến độ đôi năm nữa các toà khác mọc lên có khi giá CĐT bán k cao như bâyh. Em còn đag lấn cấn mà chưa xuống tiền là như vậy cụ ah

jenniferloan

Xe tải
Thế thì các KH đã mua trc đó của Vin họ anti luôn. bài toán của Vin ko vậy đậu cụ ơiii. E đi với họ 2013 e biết mà. Với Vin họ ko phải vì LN của 1 dự án mà ảnh hưởng thương hiệu của chuỗi đâu. Cụ thấy Vinfast ko ?? Họ sản xuất, triển lãm ở Pháp + giá bán đc ng Việt mình cho là cao => các yếu tố này đa phần đều bị ng Việt mình phán cho 1 câu: " điên rồ, rồi đây lỗ cho mà xem". Nhung đến giờ Vinfast đã bc qua giai đoạn khởi nghiệp và chuẩn bị tăng tốc để phát triển.

jenniferloan

Xe tải
Em up lên để tìm chủ nhân mới cho em nó ạ. Nhà nguyên bản mới nhận bàn giao nên còn zin 100%.

S_advisor

Xe hơi

jenniferloan

Xe tải
Tuần mới e xin ủn lên để tìm chủ nhân mới cho em nó ạ.

knedi1

Xe tăng
Vâng chuẩn là sài gòn dự án đắt hàng lắm. Vì ng sài gòn họ thiên về cs hưởng thụ, họ đi làm có tiền để nâng cao cuộc sống. Như đại đa số người nam họ làm được 10 đồng tiêu cả 10, ô xe ôm vào nhậu cũng chả khác gì ô đi xe sang vào nhậu, còn người miền bắc ô xe sag vào nhậu đc đón đãi nồng hậu hơn, tâm lí người băc ăn chắc mặc bền, bỏ ra 1 tỉ nhà dc hơn 30m cùng không gian sống 4 5 sao chả dại mua làm gì, thà mua nhà dưới 1 tỉ chọn mua cái 50 60m như HH Linh Đàm hoặc Thanh Hà về ở được 1 thời gian nhà vs tầng trên nó giột xuống đầu, trời mùa hè thì cứ hễ ô Sông Đà vỡ ống là lại hò dô ta nào chúng ta cùng đi xách nước nào . Dân bắc mình vào đó là người lao động cần có chỗ để ở, mà giá của trong grand Q9 ko hề rẻ đâu ạ. Còn ngoài bắc đất nền gia lâm bây giờ cũng cao rồi, lại sắp lên quận nên cụ cư yên tâm ma nhởn nha bán cụ nhé.
Để ở thì cũng còn tùy thuộc vào nhiều tiêu chí như phù hợp với nơi làm việc, con cái đi học, ... Nếu mua để kinh doanh thì em sẽ mua ở HH Linh đàm cụ nhé. 1,1 tỷ bây giờ mua được căn 70 m2 cho thuê được 6,5 tr mà rất nhiều người có nhu cầu thuê cụ ạ.

jenniferloan

Xe tải
Để ở thì cũng còn tùy thuộc vào nhiều tiêu chí như phù hợp với nơi làm việc, con cái đi học, ... Nếu mua để kinh doanh thì em sẽ mua ở HH Linh đàm cụ nhé. 1,1 tỷ bây giờ mua được căn 70 m2 cho thuê được 6,5 tr mà rất nhiều người có nhu cầu thuê cụ ạ.
Thanks cụ. Bên Ocean Park này ngoài việc cho thuê dài hạn ra thì vẫn còn cho thuê ngắn hạn homestay đc cụ ạ. Bên này tính ra người NN thuê nhiều hơn vì gần KCN và bờ hồ hơn và nhiều tiện ích hơn. Giá thuê 4,5tr là gía thuê hiện tại do chưa đc đồng bộ hết toàn bộ cả khu (gần 60 toà) nên giá đây là giá quá rẻ cho thời điểm hiện tại. Nếu ở Bắc Ninh thì căn hộ này đầu tư thêm 100tr tiền nội thất thì cho thuê căn hộ dịch vụ cho HQ được 500$/tháng vào năm 2015. Đây là số liêu e khảo sát thực địa tại BN năm đó ở toà MONACO được người HQ thuê thô 100% lại của người BN để đầu tư cho chuyên gia HQ thuê.

jenniferloan

Xe tải
Vinhomes Ocean park lại tăng giá thêm 10%. Tức từ lúc 2018 mở bán đến giờ là tăng gần 20% rồi. Hàng nhiều vô kể nhưng số lượng Studio thì ko nhiều cho mỗi toà. Mỗi tầng có 2 căn Studio x 26 tầng = 50 căn/ toà .

Mnanh2005

Xe tải
Anh cũng có 1 căn studio same same của Mợ ở S2.15 nhìn ngay sang VinUni, đã hoàn thiện full đồ để không thỉnh thoảng sang chơi, cũng lười cho thuê và cũng chưa ý định bán lắm, định cho nhóc sau này. Ủn hộ mợ cho nhanh bay dồn tiền làm vài căn biệt thự khác.

jenniferloan

Xe tải
Anh cũng có 1 căn studio same same của Mợ ở S2.15 nhìn ngay sang VinUni, đã hoàn thiện full đồ để không thỉnh thoảng sang chơi, cũng lười cho thuê và cũng chưa ý định bán lắm, định cho nhóc sau này. Ủn hộ mợ cho nhanh bay dồn tiền làm vài căn biệt thự khác.
Em có 2 căn mà đang cần tiền nên e bán 1 căn và giữ lại 1 căn để làm homestay cuối tuần cho gia đình chứ ko cho thuê ạ.

buiduclong4

Xe hơi
Up hộ cụ, em qua vài lần thấy cụ V xây mấy toà s2 tốc độ bàn thờ , thành vách kiểu chủ trương thì là vin city sau lại chuyển thành vin homes nên thấy ghê ghê, chưa kể bất tiện cực kì cái món mời khách sang chơi mà phí gửi xe sát giá phố cổ.

jenniferloan

Xe tải
Up hộ cụ, em qua vài lần thấy cụ V xây mấy toà s2 tốc độ bàn thờ , thành vách kiểu chủ trương thì là vin city sau lại chuyển thành vin homes nên thấy ghê ghê, chưa kể bất tiện cực kì cái món mời khách sang chơi mà phí gửi xe sát giá phố cổ.
Sự chuyển đổi từ Vincity sang Vinhomes là do ai cũng nghĩ là Vincity nhà giá rẻ trong khi đó quần thể tiện ích + hạ tầng giao thông mà Vin đầu tư + cả nghìn biệt thư view hồ thì sao đc gọi là nhà giá rẻ đc. Thế nên định vị thương hiệu ko ổn nên mới phải đổi mặc dù mất cả 100 củ tỏi to cho thg hiệu Vincity. Ocean Park cơ cấu căn hộ chỉa ra nhiều dt nhỏ để ai cũng có thể mua đc nhà bên đó. Mỗi toà cao 26 tầng chứ ko 30 hay 40 như Mường Thanh đâu ạ.

Rolls_Royce

Xe buýt
cụ chủ đúng là nhà đầu tư bds chuyên nghiệp đọc comment thấy cái nào cũng đúng phân tích rõ ràng

hoangdt8

Xe tải
Em thấy bạn em bán có 93x tr bao phí căn 35m

Trạng thái
Thớt đang đóng