Thảo luận cần bàn luận về suzuki fx125 ạ

thongck

Xe tăng
Một là bổ ra thay lòng mề , hai là gác nguyên cục lên rồi ra CA làm thủ tục thay số máy cũng đơn giản thôi ;))
thủ tục thay số máy nếu mua cục máy cũ của xe bị nhảy hoặc xe Cam không hóa đơn có dc không cụ. :)

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
thủ tục thay số máy nếu mua cục máy cũ của xe bị nhảy hoặc xe Cam không hóa đơn có dc không cụ. :)
Cái này em ko rõ ợ ! Em thích mua cục mới toanh trong hãng về gác lên hơn ;))

HuyenLinh

Xe hơi
Có con đi dc 1v6 giờ bán dc bao tiền nhỉ?

thongck

Xe tăng
Có con đi dc 1v6 giờ bán dc bao tiền nhỉ?

xe cụ còn đẹp quá. Nếu muốn bán thì cụ cứ phát lên 100củ đi. Gặp người mê có khi còn rẻ còn ng ko mê thì 100củ 10chiếc có khi còn cá chê. :D

doinn

Xe hơi
xe trong ảnh đẹp thật

Blsun8668

Xe hơi
Cụ seach Xteam Hà Nội nhé,hồi mới thành lập club em có tham gia mấy năm.cũng trải qua tầm chục con rồi.giờ có tuổi đi tay ga cho thanh cảnh.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Cụ seach Xteam Hà Nội nhé,hồi mới thành lập club em có tham gia mấy năm.cũng trải qua tầm chục con rồi.giờ có tuổi đi tay ga cho thanh cảnh.
Xteam gần như giải tán rồi cụ ;))

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn

Nghiêm H Sơn

Xe tải
Cháu đang rất quan tâm về em fx vang bóng 1 thời ạ, có cụ nào có thông tin hoặc hội hè group fx125 nào ở hà nội cho cháu biết với ạ, thank các cụ

1 thời đã xa của e đó bác. Nhưng phải công nhận 1 điều chắc nịch rằng cái dáng của fx bao năm vẫn ko hề lỗi thời. Raider thì dáng ngồi ko thoải mái bằng, và nhiều khi bị đánh giá là trẻ trâu, chứ cái dáng của fx thì vẫn trẻ trung lịch sự dù ra đời cách đây đến 2 chục năm có lẻ rồi.
Trước e cũng can qua mấy đời fx, mua lại thôi, nhưng được cái e khó tính nên chỉ lùng mua xe zin, đến khi máy móc đuối đuối là bán đi kiếm em khác. Nói chung là chẳng có bệnh tật gì ngoài cái bệnh kinh niên là kẹt quả ga. E chơi xe zin nên cũng ko bị ăn hành bởi cái bệnh kẹt quả ga, nhưng đi đường nhìn các bác đang kéo mà ử ử hự hự là biết ngay, nó hành cho nhục cái thằng người luôn. Mà bác nào dừng giữa đường đi tìm cục gạch táng vào quả chế nữa thì đích thị tăm phần tăm chính hắn :))
Vài năm trước cảm thấy già già, ngại bóp bóp muốn chuyển qua đi xe ga thì đùng 1 cái bị nhảy mất 1 em máy zin vành xoắn vỏ zin yếm zin biển 29L2 3317. Từ đó e cai hẳn chuyển qua đi liberty an hưởng tuổi già :))
Mà có bác nào trong đây nói đúng đó bác, giờ kiếm fx máy zin chắc vẫn có nhưng rất khó, mà giá thì trên trời. Bác cứ kiếm xác fx làm đẹp lại, vứt luôn quả máy đi, thay máy raider khoảng 15 củ nữa là ngon, rẻ hơn chán so với mua mấy em máy zin giá trên trời. :))
P/S: Bác nào nhìn thấy con xe biển như trên thì đó là xe ăn cắp nhé, giấy tờ e vẫn còn :))
Có tí ảnh ọt góp vui cùng các bác. E có sở thích 1-2 năm đổi màu xe nên nhiều màu lắm, còn cái lúc bị mất là e đã đặt full bộ vỏ zin màu xanh bộ đội, yếm zin mới cứng từ SG ra để cho em nó về màu nguyên bản
Khoe các bác quả ảnh cuối cùng là thời trẻ trâu e cưỡi con 29N4 6969 ở Mai Châu đấy ạ ;))

camera9296

Xe máy
Chạy bao lực và bao phê, tầm này tìm xe ngon khó, xe nát thì nhiều

bongxu.

Xe tăng
Máy Fx125 làm mát bằng nhớt cam đôi thời 99,2000 là dạng công nghệ mới (mô tô PKL)nên dan chơi ít người biết cách sử dụng tốt nhất.
Do trục cam gác trực tiếp lên vách đầu bò ko bạc lót nên nhớt máy phải chăm chút kỹ,luôn chú ý đủ nhớt & xài loại tốt để đảm bảo màng nhớt chống xước trục cam....Máy DOHC giờ công nghệ mới trên Suzuki, Honda CBR, Winner 150 đã có làm mát bằng dung dịch cùng với công nghệ luyện kim giúp đỗ bền động cơ tốt hơn.Cùng với sử dụng phun xăng điện tử chứ không còn dùng chế hòa khí.
Fx125 giờ vẫn còn những hội nhóm chơi xe nhưng ko còn nhiều xe ngon còn tồn tại đến nay.Bạn có thể lướt Facebook xem các team Fx của HN để tìm hiểu thêm
Giờ để mua xe Fx ngon thì khá là mò kim đáy bể,nếu có xe của những người sưu tầm giữ gìn thì giá sẽ trên trời.
Xưa cũng đi 1 con bạc năm 2000 ,thích nhất đèn pha trăng khuyết & âm thanh của pô xe độc đáo thay vì tiếng tạch tạch của thời hoàng kim của Su Sport trước đó.Tiếng pô trầm ấm đặc trưng chưa có ở xe khác
Giờ cũng đang đi 1 con DOHC Winner150 vì muốn trải nghiệm xe Underbonne của Honda xem sao,khá hài lòng
Thời đại mới chơi xe Fi DOHC cho nhàn, Suzuki Raider mã lực mạnh nhất trong phân khúc Underbone 150cc đấy
Như con xe này ( xe sưu tầm) giá tận 38 củ

Team Fx đây

Chỉnh sửa cuối:

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
1 thời đã xa của e đó bác. Nhưng phải công nhận 1 điều chắc nịch rằng cái dáng của fx bao năm vẫn ko hề lỗi thời. Raider thì dáng ngồi ko thoải mái bằng, và nhiều khi bị đánh giá là trẻ trâu, chứ cái dáng của fx thì vẫn trẻ trung lịch sự dù ra đời cách đây đến 2 chục năm có lẻ rồi.
Trước e cũng can qua mấy đời fx, mua lại thôi, nhưng được cái e khó tính nên chỉ lùng mua xe zin, đến khi máy móc đuối đuối là bán đi kiếm em khác. Nói chung là chẳng có bệnh tật gì ngoài cái bệnh kinh niên là kẹt quả ga. E chơi xe zin nên cũng ko bị ăn hành bởi cái bệnh kẹt quả ga, nhưng đi đường nhìn các bác đang kéo mà ử ử hự hự là biết ngay, nó hành cho nhục cái thằng người luôn. Mà bác nào dừng giữa đường đi tìm cục gạch táng vào quả chế nữa thì đích thị tăm phần tăm chính hắn :))
Vài năm trước cảm thấy già già, ngại bóp bóp muốn chuyển qua đi xe ga thì đùng 1 cái bị nhảy mất 1 em máy zin vành xoắn vỏ zin yếm zin biển 29L2 3317. Từ đó e cai hẳn chuyển qua đi liberty an hưởng tuổi già :))
Mà có bác nào trong đây nói đúng đó bác, giờ kiếm fx máy zin chắc vẫn có nhưng rất khó, mà giá thì trên trời. Bác cứ kiếm xác fx làm đẹp lại, vứt luôn quả máy đi, thay máy raider khoảng 15 củ nữa là ngon, rẻ hơn chán so với mua mấy em máy zin giá trên trời. :))
P/S: Bác nào nhìn thấy con xe biển như trên thì đó là xe ăn cắp nhé, giấy tờ e vẫn còn :))
Có tí ảnh ọt góp vui cùng các bác. E có sở thích 1-2 năm đổi màu xe nên nhiều màu lắm, còn cái lúc bị mất là e đã đặt full bộ vỏ zin màu xanh bộ đội, yếm zin mới cứng từ SG ra để cho em nó về màu nguyên bản
Khoe các bác quả ảnh cuối cùng là thời trẻ trâu e cưỡi con 29N4 6969 ở Mai Châu đấy ạ ;))

View attachment 6045957
View attachment 6045962
View attachment 6046005
Ái chà lại gặp hội FX sợ vợ rồi

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Bác cho hỏi nguồn gốc xuất xứ của danh xưng "Club Fx sợ vợ" được không
À khi xưa thì ko gọi như vậy . Nhưng qua thời gian thì FX ngày càng nát , xe nát quá tiền sửa thì nhiều , chở vợ đi chơi thì bắt vợ đẩy phọt cơm . Lâu ngày vợ nó chửi , có ông còn bị vợ đấm không trượt phát nào . Thành ra anh em chơi FX với nhau toàn dấm dúi thôi ạ :))

bongxu.

Xe tăng
Sau 20 mấy năm nhưng công nhận là chất lượng của sản phẩm Suzuki "nhập khẩu" chất thật.
Đứa em có con Su Best vứt quạ quật mà không hề hấn gì.Như những con Su Viva nhập khẩu Thailand xưa cũng khác biệt với Viva do Su VN lắp ráp.Có lẽ từ khi LD với VN cộng với sự "tràn ngập" của xe TQ mà Suzuki lẫn Honda cùng bị ảnh hưởng.Trong khi HD phải "tiến hoá" để chiến đấu - sống chung cùng với sp rẻ tiền là Wave anpha & Super Dream và đã vượt qua được những "kẻ phá bĩnh"đến từ TQ.Và người tiêu dùng cũng được hưởng lợi từ sản phẩm giá mềm chất lượng cũng đủ xài.