cần bản thiết kế 4 x 10m

tea1981

Xe buýt
chẳng là em có mảnh đất MT 4 x 10 m có thể đua thêm 60cm mặt 4m. h nhà thêm người và có cả mẹ già nên em muốn tham khảo xem các cụ đã xây kieur nào. Các cụ nào đã xây tương tự có thể cho em xin ảnh vẽ mặt bằng đc không. tks các cụ
P/S: em thích hiện đại tầng lửng.. cũng đang tự nghĩ nhưng muốn tham khảo rồi làm thiết kế. nhưng bản thân nghĩ thì khéo ít ý tưởng lại còn sai nhiều thứ nên muốn xem nhièu ý để chuẩn bị định hình trước

Chỉnh sửa cuối:

HAMATA

Xe tải
Cổ điển cầu thang giữa, mỗi tầng 2 phòng cho dễ ạ

tea1981

Xe buýt
tốt nhà là bỏ tiền thuê kts vẽ cụ ah, làm cái nhà ko nên tiếc tiền này
cụ ơi không đọc kỹ dùm e. em sẽ thuê thiết kế nhưng khi ý tưởng mình k thông thì sẽ đưa ra thiết kế k tốt. vậy nên em chỉ lấy ảnh tham khảo chứ không phải chi tiết. tks cụ trả nhời

LehmanBrothers

Xe điện
Theo em thì cụ tham khảo cái này người góp ý nhiều lại là chủ nhà chỉ xây 1-2 cái nhà là nhiều >> ko có nhiều thực tế, hay quy chụp, cái gì mình chọn thường nghĩ là đúng nhất >> thiếu khách quan.

Còn bên làm chuyên nghiệp sẽ ko chém với cụ nhiều. Cụ tham khảo mẫu trên mạng rồi thử vẽ tay vài bản, cân đo hợp lý rồi lúc đó cụ mới có ý tưởng chính được, sau đó hỏi là vừa. Chứ giờ cụ mô tả căn nhà 4*10m với thông tin phổ biến, cụ thể ko có thì cũng ko tìm được kiểu vừa ý.

Giờ hỏi lại có khi cụ ko phản hồi nổi vì quá ít thông tin đưa ra. Quay lại cụ gì trên nói cầu thang bổ giữa vẫn là nhất ạ.

toyfriend

Xe buýt
Cổ điển cầu thang giữa, mỗi tầng 2 phòng cho dễ ạ
Chiều dài vậy mà 2 phòng 1 tầng thì phòng chật lắm. Em thấy cứ 1 tầng 1 phòng rồi lắp thêm thang máy nữa là ngon

chẳng là em có mảnh đất MT 4 x 10 m có thể đua thêm 60cm mặt 4m. h nhà thêm người và có cả mẹ già nên em muốn tham khảo xem các cụ đã xây kieur nào. Các cụ nào đã xây tương tự có thể cho em xin ảnh vẽ mặt bằng đc không. tks các cụ
P/S: em thích hiện đại tầng lửng.. cũng đang tự nghĩ nhưng muốn tham khảo rồi làm thiết kế. nhưng bản thân nghĩ thì khéo ít ý tưởng lại còn sai nhiều thứ nên muốn xem nhièu ý để chuẩn bị định hình trước
Cụ lên gg cái là ra ngay mà, nếu cụ đã có ý định thuê kts thì họ sẽ tự đưa ra concept cho cụ xem, chứ cụ cần gì phải nghĩ ạ ;))

tea1981

Xe buýt
Cụ lên gg cái là ra ngay mà, nếu cụ đã có ý định thuê kts thì họ sẽ tự đưa ra concept cho cụ xem, chứ cụ cần gì phải nghĩ ạ ;))

Em thì search nhiều để nghĩ ra kiểu thích hợp cho mình . Nhưng ở đây em muốn hỏi các cụ ý thực tế để biết không gian phòng có quá nhỏ k. Vì trên hình khó nhận lắm. Dù sao cũng tks cụ góp ý.

Red2010

Xe điện
Em có sẵn mặt bằng chi tiết nhà 5x16m.
Cụ cần tiết kiệm thì làm gói siêu cơ bản gồm MB chi tiết và phối cảnh mặt tiền.

vinhkhang-arc

Xe buýt
nhà cụ số phòng lớn mà diện tích thì nhỏ chỉ xây để đủ phòng và đủ diện tích tiêu chuẩn thôi. Còn nếu cụ thích phong cách kiến trúc mảng khối, cây xanh trong nhà thì làm lệch tầng và ô thoáng..... cụ chỉ cần đưa yêu cầu và kts sẽ cho cụ 4-5 phương án hợp lý.

khonhoqua

Xe hơi
Nhà cụ 10m là hơi ngắn.
Tầng 1 : bếp ( cả khu ăn uống ), chỗ để xe, nhà vệ sinh
tầng lửng: tiếp khách ( có thể ngủ khi nhà đông người - nếu có view cửa sổ thì đẹp )
Tầng 2: chia 2 phòng ngủ và 1 NVS
Tầng 3 : dành cho VC và con bác - làm 1 phòng to ( sau thích thì bác ngăn sau ) + nhà vệ sinh
Tầng 4 : làm như tầng 2
Tầng 5 : Phòng thờ và sân phơi quần áo

Đại Hữu

Xe đạp
Bác lắp thang máy thì tk nó còn khác nữa ạ. Mà thực ra, giá thang máy gia đình cũng ko đắt, bên em năm rồi tk cho 1 gia đình tầm 45m2 trong ngõ, lắp thang máy lên 6 tầng. đảm bảo cho nhu cầu sử dụng lâu dài. Cơ bản, nếu muốn có tk tốt bác nên gặp kts và thảo luận, họ sẽ gợi ý nhiều ý kiến phù hợp. Nhưng cũng lưu ý là nên gặp kts có kinh nghiệm, nhiều kts trẻ đc cái 3d màu sắc bắt mắt nhưng xây nên thì ko gian sử dụng rất chán.

Camry270772

Xe buýt
Cụ chủ thớt có phần mềm đọc acad không?

arc.long

Đi bộ
Website
kienduong.vn
Cụ thích làm rộng rãi thì mỗi tầng 1 phòng. Thang bộ, thang máy và vs cho vào cuối hết. Làm mỗi tầng 1 phòng nên diện tích sàn lớn cụ cứ đầu tư cái vệ sinh đầy đủ thiết bị dùng cho sướng. Cụ cần tk thì Alo em nhé. Em chuyên tk kiến trúc nhà ơ

moonlife

Xì hơi lốp
Nếu cụ bổ đôi cầu thang giữa (90% khách sẽ chọn phương án này) thì phải chấp nhận 2 phòng bị bé. Nếu cụ ko muốn cả 2 phòng bé bé đèu thì phòng trong chỉ nên để 10m2 thôi còn lại dồn hết diện tích cho phòng trước. Như vậy phía bên to cụ làm phòng sinh hoạt chung, bên bé cụ làm phòng ngủ theo đúng style của cụ. Lưu ý là phòng vệ sinh nên làm đạt chuẩn đừng tiết kiệm chỗ này sử dụng bí bách khó chịu lắm.
Gợi ý : 10,6m theo chiều dài chia như sau : ngủ lớn, vệ sinh, cầu thang, ngủ nhỏ. Tầng 1 phòng khách sẽ ăn diện tích dưới ngủ nhỏ và vệ sinh nên khá rộng (vệ sinh tầng 1 gầm cầu thang)
Nếu xông xênh tiền mà đất đẹp thì làm thang máy mỗi tầng 1 phòng. Tầng 1 làm thấp chỉ để xe, đẩy bếp với khách lên tầng trên cùng.

tea1981

Xe buýt
Nếu cụ bổ đôi cầu thang giữa (90% khách sẽ chọn phương án này) thì phải chấp nhận 2 phòng bị bé. Nếu cụ ko muốn cả 2 phòng bé bé đèu thì phòng trong chỉ nên để 10m2 thôi còn lại dồn hết diện tích cho phòng trước. Như vậy phía bên to cụ làm phòng sinh hoạt chung, bên bé cụ làm phòng ngủ theo đúng style của cụ. Lưu ý là phòng vệ sinh nên làm đạt chuẩn đừng tiết kiệm chỗ này sử dụng bí bách khó chịu lắm.
Gợi ý : 10,6m theo chiều dài chia như sau : ngủ lớn, vệ sinh, cầu thang, ngủ nhỏ. Tầng 1 phòng khách sẽ ăn diện tích dưới ngủ nhỏ và vệ sinh nên khá rộng (vệ sinh tầng 1 gầm cầu thang)
Nếu xông xênh tiền mà đất đẹp thì làm thang máy mỗi tầng 1 phòng. Tầng 1 làm thấp chỉ để xe, đẩy bếp với khách lên tầng trên cùng.
Vâng cụ ạ. Em chọn phưong án tầng lệch 1 khách chếch 2 bếp. Sau để 1m giếng trời . Em thì thích phòng ngủ nhỏ khách và vs rộng cụ à. Em đã chốt phưong án cho thiết kế. Có vẻ hơi căng nhưng phải thử.
Em thực ra muốn mua cái nhà bên cạnh cho đủ 60m thì xây kiểu CH chung cư đấy nhưng
K đc vì vài lý do vài vưovưonag mắc k mua

Tsubame18

Xe tải
nếu được cụ chủ thớt cho em tham khảo thiết kế và dự toán chi phí với nhé.
Em cũng đang có ý định làm và diện tích y như nhà cụ luôn