Cần các bác tư vấn về Camera lùi!!!!

lehatq

Xe đạp
Tình hình là em đang băn khoăn về vấn đề lắp camera lùi cho xe. Em định lắp trực tiếp theo dõi ở màn hình DVD, nhưng cái chị bán hàng kêu là không nên. Tốt nhất là lắp theo dõi ở trên gương chiếu hậu bên trong xe. Các bác cho em ý kiến về chuyện này với. Cám ơn các bác!!!

hieubui

Xe tải
Tùy bác thôi
Gắn trên DVD thì mỗi lần gài số R là nó tắt, chuyển sang camera => nhạc hay hình đang nghe sẽ bị giáng đoạn
Gắn trên gương giữa: có thể phải thay gương và chiếm 1 phần diện tích gương => giảm khả năng quan sát

Với lại camera lùi ko theo xe nên nó ước lượng chiều rộng xe ko chính xác nên chỉ coi được mép ngang đuôi xe thôi
Xe em thì gắn trên DVD. Mà em cũng chẳng sử dụng nhiều. Cảm biến lùi/cảm biến góc với gương là đủ rồi. Khi nào vào chỗ chật phải coi chính xác khoảng cách phía sau thì mới dùng thôi.

0906.006.586

Xe buýt
camera lùi nên lắp, vì thực tế gặp trời mưa to, toàn bộ gương chiếu hậu không thể dùng được, cụ sẽ thấy ưu điểm của nó, và theo e nên lắp cùng DVD, vì gương chiếu hậu cần phải chuẩn và mình dùng thường xuyên nên không nên thay đổi, còn thỉnh thoảng lùi xe, DVD nhường phần nhạc nhẽo 1 tý không có sao