Cần các cụ tư vấn về việc độ em Fortuner

motgiacmobuon

Xe đạp
Kính thưa các cụ. Chả là em vừa tậu 1 em FT đời 2014 V 1 cầu. Ngân sách sau khi khiêng em ấy về nhà vẫn còn dư khoảng 40 Củ. Em muốn độ thêm cho em ấy 1 tí nhưng không biết độ thế nào là hợp lý trong khoản ngân sách eo hẹp trên ạ! Mong các cụ tư vấn và khai sáng giúp em với!

motgiacmobuon

Xe đạp
Bên hãng đã dán kinh 3M và có trải sàn rồi các cụ ạ

hoang chinh

Xe điện
FT 2014 của Cụ cũng đã tương đối ổn rồi ạ. Nế Cụ muốn độ thêm>>> đổi gió thì DVD , dán phim cách nhiệt , trải sàn, ốp cản trước sau, gương gập điện tích hợp chìa khóa < gương theo xe đã có cụp, chưa có khóa cửa gập gương>... Và còn nhiều thứ để Cụ đổi gió nữa ạ
Kính thưa các cụ. Chả là em vừa tậu 1 em FT đời 2014 V 1 cầu. Ngân sách sau khi khiêng em ấy về nhà vẫn còn dư khoảng 40 Củ. Em muốn độ thêm cho em ấy 1 tí nhưng không biết độ thế nào là hợp lý trong khoản ngân sách eo hẹp trên ạ! Mong các cụ tư vấn và khai sáng giúp em với!

Estrella

Xe hơi
DVD, loa, amply, cam lùi, cản sau, đèn bi-xenon.
Cản sau, thanh cân bằng Ultra-racing. Sơ sơ là như thế cụ ạ.

nguyenkiencuong

Xe tải
Trước bên em độ cho một bác fortuner các mục nhue sau cụ tham khảo nhé! Dán phim, làm chống ông, cản trước,cản sau, độ đèn, lắpmàn hình gối sau đầu, bọc trần,loa,sud .... cụ muốn độ đánh xe qua embtuw vấn cho cụ và đưa giá đẹp cho cụ ạ!
Ở đây nghèo đồ lắm, lại còn kiểu bắt bí khách hàng nữa chứ. Gặp một lần chạy mất hút

thanhtps

Xe buýt
Sao ĐK cụ hay độ ở trong

ww.Longthinh.vn

Xe điện
Website
longthinh.vn
Chào cụ! Với nhu cầu của cụ thì vẫn còn chung chung quá. Em không rõ là cụ có ý định
- Nâng cấp âm thanh, hình ảnh
- Nâng cấp đèn- Led
- Nâng cấp các loại phụ kiện trang trí khác như: Đuôi gió, nẹp bước chân, bậc lên xuống,...hay các thứ khác

Cụ cho em biết hướng cụ thể là cụ muốn nâng cấp gì hay là cụ chủ cần đầu tư khoảng đó để làm đẹp thì em sẽ có hướng cụ thể cho cụ

nguyenkiencuong

Xe tải
Em k biết cụ Laàm lâu chưa nhưng rm k làm bên thuận hòa sg nưã cụ nhé!
E làm dc gần tháng rồi. Làm viền đèn trc và sau thì bong *** ra rồi, đã thế thí giá cao 6l cho cả trc và sau xe Innova. Dc mỗi cậu gì gầy gầy làm điện thì tốt chứ bác béo làm khâu vá thì một đến k có lần thứ hai ạ.

motgiacmobuon

Xe đạp
Chào cụ! Với nhu cầu của cụ thì vẫn còn chung chung quá. Em không rõ là cụ có ý định
- Nâng cấp âm thanh, hình ảnh
- Nâng cấp đèn- Led
- Nâng cấp các loại phụ kiện trang trí khác như: Đuôi gió, nẹp bước chân, bậc lên xuống,...hay các thứ khác

Cụ cho em biết hướng cụ thể là cụ muốn nâng cấp gì hay là cụ chủ cần đầu tư khoảng đó để làm đẹp thì em sẽ có hướng cụ thể cho cụ
Vâng! Em muốn thay cái màn hình DVD, lắp thêm cam lùi. Nếu còn dư giả thì đầu tư vào âm thanh. Còn trang trí em sẽ nâng cấp ở giai đoạn 2. Vì làn này kinh phí hạn hẹo quá nên em chỉ độ những gì thật cần thiết thôi ạ

Ledtechvn_lhl

Xe tăng
Website
ledtechvn.com
Vâng! Em muốn thay cái màn hình DVD, lắp thêm cam lùi. Nếu còn dư giả thì đầu tư vào âm thanh. Còn trang trí em sẽ nâng cấp ở giai đoạn 2. Vì làn này kinh phí hạn hẹo quá nên em chỉ độ những gì thật cần thiết thôi ạ
Theo cháu cụ nên độ những thứ như màn hình DVD, camera lùi, camera tiến, bọc ghế da, trải sàn, dán phim cách nhiệt trước. Về âm thanh thì cụ nghe 1 thời gian xem cần bổ sung những gì so với nguyên bản để thỏa mãn nhu cầu, dòng nhạc cụ hay nghe.
- Về đầu DVD cụ nên dùng sản phẩm của các hãng như Pioneer (có thể dùng AVH X5550BT) hoặc JVC (JVC - NSX 700).
- Camera lùi cụ chọn loại quay đêm nét, có hồng ngoại càng tốt.
- Bọc ghế da có khá nhiều loại, giá cả các nơi chênh nhau không nhiều. Cụ nên đến trực tiếp để xem các mẫu da, màu sắc, quan trọng là chọn nơi uy tín thợ làm cẩn thận cho yên tâm.
- Phim cách nhiệt nếu cụ thích dòng có thương hiệu thì Vkool là lựa chọn đầu tiên, tuy nhiên mức giá cũng khá cao. Loại bình dân hơn nhưng chất lượng rất tốt là dòng phim cách nhiệt Hàn Quốc.

Cháu có mấy điều để cụ tham khảo, cụ cần tư vấn thêm điều gì cứ alo cho cháu nhé. Số điện thoại ở dưới chữ ký ạ.

Minhlinhkhoi

Xe tải
Sáng nay đã hoàn thành lắp sub, lia tép và bộ cảm biến nhiệt độ chỗ cụ Long Thịnh.
Một cảm giác hài lòng!
Mình có ý kiến thế này cáccuj xem nhé:
Ví dụ khi kh lắp thêm 1 đồ thì sau khi xong mình có bảng kiểm tra các hệ thống đã hoạt động, các hệ thống liên quan cũng ok. Kh ký xác nhận thì sẽ rất ok đúng không các cụ?

ww.Longthinh.vn

Xe điện
Website
longthinh.vn
Với nhu cầu của cụ chủ thì cụ nên đầu tư 01 bộ DVD thương hiệu như Pioneer, Kenwood, JVC,...sẽ cho chất lượng ổn áp. Nếu cụ ưu tiên chức năng thì cụ nên chọn mấy em có nguồn gốc từ Trung Quốc,...
Về phần camera lùi thì cụ nên chọn mấy loại thương hiệu của Hàn Quốc, Nhật bản như Khan10, Sony CCD,...sẽ đáp ứng đủ yêu cầu cụ đề ra về 1 sản phẩm. Cụ cần tư vấn gì thêm, mời cụ pm em hoặc qua cửa hàng em để được thực tế sản phẩm

Ledtechvn_lhl

Xe tăng
Website
ledtechvn.com
Sáng nay đã hoàn thành lắp sub, lia tép và bộ cảm biến nhiệt độ chỗ cụ Long Thịnh.
Một cảm giác hài lòng!
Mình có ý kiến thế này cáccuj xem nhé:
Ví dụ khi kh lắp thêm 1 đồ thì sau khi xong mình có bảng kiểm tra các hệ thống đã hoạt động, các hệ thống liên quan cũng ok. Kh ký xác nhận thì sẽ rất ok đúng không các cụ?
Đúng thế cụ ạ. Sau khi lắp đặt xong, bao giờ cũng phải test lại các chức năng của sản phẩm vừa lắp và các hệ thống liên quan cùng với khách, nếu hoạt động ngon lành mới giao xe.
Mấy món còn lại như DVD, camera lùi, bọc đệm ghế da,... cụ đã có lựa chọn nào chưa ạ?

motgiacmobuon

Xe đạp
Dạ em chưa Độ. Định đi nghỉ Lễ 2/9 Xong là cho em ấy đi tân trang ạ. Fim cách nhiệt 3m và Chải sàn thì lúc em mua hãng đã dán và trải sàn co em rồi ạ. Bây giờ em chỉ chú trọng đến món Âm thanh và camera Lùi thôi.

tomtom_GB

Xe tải
các cụ trên đã nói hết rồi, nếu là em thì e sẽ"
- Lắp còi sên, vì còi theo xe là còi đĩa nên cá nhân e ko thích lắm- giá rổ từ 300k thôi ợ
- Thay lọc gió K&N (giữ lại lọc cũ để sơ cua) vì lọc K&N sẽ làm cho máy chạy mượt hơn- lọc này tầm 1.5 t

Chúc cụ độ ưng ý cho xe mình

Minhlinhkhoi

Xe tải
Đúng thế cụ ạ. Sau khi lắp đặt xong, bao giờ cũng phải test lại các chức năng của sản phẩm vừa lắp và các hệ thống liên quan cùng với khách, nếu hoạt động ngon lành mới giao xe.
Mấy món còn lại như DVD, camera lùi, bọc đệm ghế da,... cụ đã có lựa chọn nào chưa ạ?
Cảm ơn cụ đã ủng hộ ý kiến của em.
DVD: em không lắp nữa vì bộ cảm biến TME của em chiếm chỗ DVD rồi
Camera lùi / bọc đệm ghế da: em đã lắp
Hiện nay em chỉ còn quan tâm thớt Smartkey của cụ. sẽ hóng hớt.