Thảo luận Cần cccm tư vấn CRUZE LS

phuongnam1th

Xe máy
Lời đầu tiên xin gửi tới cccm lời chào trân trọng nhất. Cháu là lính mới , theo dõi 4rum này khá lâu rồi.hnay mới mạnh bạo lập acc nhờ cccm tư vấn
chả là cháu nay 27t (cho cccm dễ xưng hô).cháu đang có dự định mua 1 con tầm giá loanh quanh 350 tr đổ lại, nói thật là cháu thích xe mới, nhưng đang dồn tiền làm nhà nên chỉ dư đc tầm đấy thôi, cháu k đi lại nhiều thi thoảng đưa vợ và 1 con nhỏ về quê xa tầm 200km. Cháu phục vụ gđ là chính nên cần an toàn cao, cháu cũng chưa mua xe lần nào
ngó qua ngó lại thấy có con Cruze giá hợp lý mà form xe cháu mê tít. Nhưng thấy bảo con này lắm lỗi : òa ga, cảm biến hay lỗi lặt vặt.
cháu lần đầu mà chả may về hỏng hóc chả biết gì lại khổ
nhờ cccm tư vấn có nên mua dòng này đời 2010 tầm trên 300 củ khoai k ạ ? Thằng này mà hỏng vặt có dễ sửa, đồ sửa có đắtvà dễ tìm k ạ ?
con này và LAC CDX 2010 hoặc vios 2011 hoặc civic 2007 thì con nào đáng mua hơn ạ ? Cảm ơn cc cm nhiều

E Tâm 0965920191

Xe đạp
Chào cụ. Cruze 2017 cải tiến mới hoàn toàn rồi cụ yên tâm nhé. Còn khách em vẫn đi mà chưa thấy cụ nào kêu lỗi cụ à. 350 triệu cụ mua trả góp ẻm xe mới 2017 đi cho thích ạ. vì hiện tại cruze lt lăn bánh biển Tỉnh chỉ rơi vào khoảng 610 triệu. Cụ chỉ cần vay thêm hơn 260 triệu / 5năm thì tháng đầu tiên cả gốc cả lãi Cụ phải trả vào hơn 7 triệu tý. từ tháng 2 giảm dần cụ à. Cụ cân đối nếu lấy xe Mới alo em hỗ trợ nha - Em Tâm - 0965.920.191, zalo

bariroin

Xe tải
Cụ mua morning SI AT Trường Hải chạy lướt cho em, muốn mua các dòng xe của Chevrolet thì cụ phải biết tương đối về xe một chút thì mới lao vào hố vôi được. Thân!!!! Còn cụ biết tương đối rồi thì chơi thôi, cố gắng làm em Cruze LS 2011 đi cực ngon.

phuongnam1th

Xe máy
Cụ mua morning SI AT Trường Hải chạy lướt cho em, muốn mua các dòng xe của Chevrolet thì cụ phải biết tương đối về xe một chút thì mới lao vào hố vôi được. Thân!!!! Còn cụ biết tương đối rồi thì chơi thôi, cố gắng làm em Cruze LS 2011 đi cực ngon.
Cảm ơn cụ. Cháu k biết gì về xe, đi đường xa lại có con nhỏ nên muốn sedan cho rộng rãi cụ ạ. Ngắm nghía thaa đúng là cruze hay lac nhập lắm cái lỗi quá phải có kinh nghiệm mới chơi đc. Cụ thấy vios 2011 hay civic 2008 ổn k cụ

phuongnam1th

Xe máy
--:::-----
Nếu cụ đã chốt 1 trong rồi thì lấy vios đi ạ. Chứ civic 2008 đời hơi sâu
Cháu cũng máu xe mới con vios hoặc city lắm cụ ạ , nhưng tín làm nhà sợ hụt nợ ra đấy thì chết. Cụ có cao kiến gì ko ?vios 2011 option ít nhưng lành tính hả cụ ?

bariroin

Xe tải
Cháu cũng máu xe mới con vios hoặc city lắm cụ ạ , nhưng tín làm nhà sợ hụt nợ ra đấy thì chết. Cụ có cao kiến gì ko ?vios 2011 option ít nhưng lành tính hả cụ ?
Vió
Cảm ơn cụ. Cháu k biết gì về xe, đi đường xa lại có con nhỏ nên muốn sedan cho rộng rãi cụ ạ. Ngắm nghía thaa đúng là cruze hay lac nhập lắm cái lỗi quá phải có kinh nghiệm mới chơi đc. Cụ thấy vios 2011 hay civic 2008 ổn k cụ
Vios 11 thì cụ thôi cho em, xe vios đời cũ cực kỳ khó chọn và xe rất sấu, civic 2008 thì hơi sâu, 6 tháng đăng kiểm lần, cụ có thế ngắm sang Gentra LTZ đời mới hơn và đi ổn định hơn, dễ sử dụng, em đi tìm xe cũ thì thấy 1 là đời xâu 2 là xe mà dịch vụ hay dùng thì rất khó chọn xe,
Em chia sẻ kinh nghiệm của em thì cụ có sẵn 350tr thì cụ có thể nợ tầm 100tr trả góp dần (2-3tr/tháng), mua con tầm 450tr thì sedan sẽ nhiều lựa chọn hơn và đời mới hơn rất nhiều.
Thân!!!

shopchiem

Xe máy
Vios cẩn thận gặp mấy em Taxi hoàn lương sửa chữa sau này quá tội, cứ xe mới mà mua đi ít nhất 4-5 năm ko phải tính toán đau đầu

Cuong_David

Xe hơi
cruze ls đi lành mà cụ , đồ đầy giá rẻ

okbaby

Xe hơi
Ơ thế đồ của a hải thì còn lao vào hố hơn vôi ý chứ

--:::-----
Nếu cụ đã chốt 1 trong rồi thì lấy vios đi ạ. Chứ civic 2008 đời hơi sâu
Vios thì cụ cẩn thận gặp phải gái hoàn lương nhé cụ. Gần nhà e có 1 chú đang bán Civic 2008 hay 2009 gì đó, xe ông ý ít đi toàn để nhà, giờ làm ăn cần tiền nên muốn bán, cụ có muốn tham khảo không. Xe biển Hưng Yên.

LuuNgocChung

Xe đạp
Cụ lấy cruze ls đi ạ, về chăm em nó chu đáo chút là được ☺

Tiênns

Xe máy
Em xin góp ý chút, vấn đề chiếc Vios lành là vì trên xe hầu như không trang bị gì, chính vì vậy xe không có gì để hỏng vặt cả. Nhưng có một vấn đề là xe thân vỏ mỏng, xe đi hơi ồn, nhưng được cái xe tiết kiệm nhiên liệu. Nhưng nên mua xe gia đình thì sẽ tốt, còn xe chạy dịch vụ thì thôi ạ.

Còn xe Honda thì đời hơi sâu, em nghĩ nên thôi. Còn em CDX, em cảm nhận được xe có độ đầm chắc, khung vỏ chắc chắn, cảm giác lái thích. Tuy tính năng an toàn cũng k nhiều lắm nhưng em vẫn thích. Và kiểu dáng xe nữa, bao nhiêu năm rồi nhưng em vẫn thích. Nếu em mua em vẫn mua em này.

Nhưng có vấn đề là xe cũ thì khác hoàn toàn xe mới, độ bền của xe phần lớn là do người dùng. Nên trước khi mua, anh nên lái thử và đi với một số mức tốc độ khác nhau để xem độ bốc của xe cũng như độ bám đường của xe. Ngoài ra kiểm tra máy móc còn ok hay không?

Anh mua xe có thể trang bị thêm chút đồ trên xe, đồ thì cũng không đắt để tăng thêm độ an toàn cũng như giải trí trong xe. Ngoài ra, anh nên mua bảo hiểm xe cũng như đi bảo dưỡng thường xuyên để xe luôn được ổn định.
Em chỉ xin chia sẻ chút cảm nhận của em để bác tham khảo ạ. Tuy em là nhân viên của Hãng xe Chevrolet, em rất muốn có cơ hội bán được chiếc xe Cruze LT mới cho anh. Nhưng thực sự vấn đề của anh lại đang không phù hợp vì cần thêm tiền để xây nhà.

Nếu anh còn băn khoăn hay muốn được kiểm tra xe trước khi mua. Anh có thể gọi em, em là Tiến 0975527059, em sẽ giải đáp thắc mắc cho anh cũng như có thể hỗ trợ anh kiểm tra xe khi anh mua.

Em chúc anh sẽ chọn được chiếc xe ưng ý cũng như có một tổ ấm mới thật đẹp.

tamdao

Xe tăng
Em xin góp ý chút, vấn đề chiếc Vios lành là vì trên xe hầu như không trang bị gì, chính vì vậy xe không có gì để hỏng vặt cả. Nhưng có một vấn đề là xe thân vỏ mỏng, xe đi hơi ồn, nhưng được cái xe tiết kiệm nhiên liệu. Nhưng nên mua xe gia đình thì sẽ tốt, còn xe chạy dịch vụ thì thôi ạ.

Còn xe Honda thì đời hơi sâu, em nghĩ nên thôi. Còn em CDX, em cảm nhận được xe có độ đầm chắc, khung vỏ chắc chắn, cảm giác lái thích. Tuy tính năng an toàn cũng k nhiều lắm nhưng em vẫn thích. Và kiểu dáng xe nữa, bao nhiêu năm rồi nhưng em vẫn thích. Nếu em mua em vẫn mua em này.

Nhưng có vấn đề là xe cũ thì khác hoàn toàn xe mới, độ bền của xe phần lớn là do người dùng. Nên trước khi mua, anh nên lái thử và đi với một số mức tốc độ khác nhau để xem độ bốc của xe cũng như độ bám đường của xe. Ngoài ra kiểm tra máy móc còn ok hay không?

Anh mua xe có thể trang bị thêm chút đồ trên xe, đồ thì cũng không đắt để tăng thêm độ an toàn cũng như giải trí trong xe. Ngoài ra, anh nên mua bảo hiểm xe cũng như đi bảo dưỡng thường xuyên để xe luôn được ổn định.
Em chỉ xin chia sẻ chút cảm nhận của em để bác tham khảo ạ. Tuy em là nhân viên của Hãng xe Chevrolet, em rất muốn có cơ hội bán được chiếc xe Cruze LT mới cho anh. Nhưng thực sự vấn đề của anh lại đang không phù hợp vì cần thêm tiền để xây nhà.

Nếu anh còn băn khoăn hay muốn được kiểm tra xe trước khi mua. Anh có thể gọi em, em là Tiến 0975527059, em sẽ giải đáp thắc mắc cho anh cũng như có thể hỗ trợ anh kiểm tra xe khi anh mua.

Em chúc anh sẽ chọn được chiếc xe ưng ý cũng như có một tổ ấm mới thật đẹp.
Cụ sale này tư vấn có tâm này. Em cũng bốn năm đi xe cũ và 2 năm đi xe mơi

bachikho

Xe tải
nói ngược sao ấy nhỉ, vios mua chạy dv thì ok chứ ai lại mua chạy gia đình

dinhcongminh

Đi bộ
Em đang đi cruze ls 2011 rất ổn bác ạ. Chỉ tội cái lỗi cảm biến nhìn hơi khó chịu thôi ạ. Còn gd đi thì ok bác. Vios ko có cửa vs cruze nhé.

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com