[Funland] Cần giúp gấp về lò luyện thi chuyên lớp vào cấp 3

bikhoai

Xe buýt
F1 lớn nhà em đến Lớp 8 mới ôn để thi chuyên Toán bác ạ. Nên con của bác Lớp 8 chưa phải là muộn, không bao giờ là muộn kể cả Lớp 9, vấn đề là mục tiêu đặt ra là trường nào mà thôi. Em nói vậy để bác yên tâm nhé.

Chuyên toán thì top đầu là chuyên khoa học tự nhiên, sau đến Ams và tiếp đến là chuyên sư phạm. Còn các chuyên khác như Nguyễn Huệ, Chu Văn An, Sơn Tây thì cũng phải là quá khó. Nếu như học Chu Văn An thì thi vào các lớp thường còn khó hơn chuyên, em cứ mạnh dạn nói như vậy.

Nếu bác đặt mục tiêu là thi Ams thì bác có thể cho con học ở Trung tâm Toán học muôn màu của thầy Võ Quốc Bá Cẩn. Con nhà em ôn đó từ năm Lớp 8. Trung tâm của Thầy Cẩn là ôn để thi chuyên khoa học tự nhiên và thi chuyên Ams (bác cứ gõ trên mạng Trung tâm toán học muôn màu là ra, trên đường Nguyễn Tuân). Ngoài ra, nếu muốn thì chuyên khoa học tư nhiên thì trong trường chuyên KHTN cũng có lò luyện.
Còn thi chuyên sư phạm thì phải học ôn tại Lò đó. Bác cứ lên mạng mà gõ là ra.
Con nhà em học Trung tâm của Thầy Cẩn từ Lớp 8 và năm rồi đỗ chuyên tin học của tất cả các trường (riêng Ams thì toán) và giờ đang học chuyên KHTN.
Cụ cho e hỏi xíu,đầu vào F1 nhà cụ vào lớp chuyên hay lớp cận chuyên của CMATH ạ.

hbthang

Xe tăng
Em nhờ các Cụ, cu con nhà em học lớp 8, cố gắng vào Tin của CVA hoặc sư phạm. Phiền các Cụ có chỗ nào luyện Toán và Tiếng Anh khu Hoàn Kiếm, ba đình, hoàng mai, hai bà trưng em xin địa chỉ ah.
ku nhà tớ vừa thủ khoa tin ams. nhưng nhà gần trường ams. nếu cụ có nhu cầu thì ib tớ chia sẻ

toxic82

Xe tăng
Con cụ muốn học chuyên gì ở Ams? Nếu ở Ams em có thể hỏi cô giáo con nhỏ nhà em được, còn nếu lò ôn thì con em trước đây học ở 40 Đội Cấn (em ko nhớ rõ chính xác địa chỉ, nhưng ngay đầu Đội Cấn phía Ngọc Hà, đi từ phía Ngọc Hà vào thì bên tay phải)
47C Đội Cấn phải ko cụ?

• Vodka
Reactions: Ter

traiHNcodon

Xe tăng
F1 lớn nhà em đến Lớp 8 mới ôn để thi chuyên Toán bác ạ. Nên con của bác Lớp 8 chưa phải là muộn, không bao giờ là muộn kể cả Lớp 9, vấn đề là mục tiêu đặt ra là trường nào mà thôi. Em nói vậy để bác yên tâm nhé.

Chuyên toán thì top đầu là chuyên khoa học tự nhiên, sau đến Ams và tiếp đến là chuyên sư phạm. Còn các chuyên khác như Nguyễn Huệ, Chu Văn An, Sơn Tây thì cũng phải là quá khó. Nếu như học Chu Văn An thì thi vào các lớp thường còn khó hơn chuyên, em cứ mạnh dạn nói như vậy.

Nếu bác đặt mục tiêu là thi Ams thì bác có thể cho con học ở Trung tâm Toán học muôn màu của thầy Võ Quốc Bá Cẩn. Con nhà em ôn đó từ năm Lớp 8. Trung tâm của Thầy Cẩn là ôn để thi chuyên khoa học tự nhiên và thi chuyên Ams (bác cứ gõ trên mạng Trung tâm toán học muôn màu là ra, trên đường Nguyễn Tuân). Ngoài ra, nếu muốn thì chuyên khoa học tư nhiên thì trong trường chuyên KHTN cũng có lò luyện.
Còn thi chuyên sư phạm thì phải học ôn tại Lò đó. Bác cứ lên mạng mà gõ là ra.
Con nhà em học Trung tâm của Thầy Cẩn từ Lớp 8 và năm rồi đỗ chuyên tin học của tất cả các trường (riêng Ams thì toán) và giờ đang học chuyên KHTN.
Thế con cụ thông minh và nỗ lực cực cao đấy,bọn chuyên toán đa số học từ lớp 6.Nhất là chỗ thày Cẩn,hầu như chỗ thày ấy ai hỏi học chuyên mà lớp 8 mới luyện thì thày bảo rất khó nếu chưa luyện ở ngoài.Bài thi đầu vào lớp chuyên Của thày Cẩn nếu chỉ học sinh giỏi đơn thuần không quá 2/20 điểm

Chỉnh sửa cuối:

toxic82

Xe tăng
He he gặp lại thày. Rất rắt cảm ơn thầy Cường ạ. Hồi con em biết kết quả đỗ Ams, cô Mai dạy sử ở bên Chu cứ rủ sang đấy học :)
Hì, vâng cụ, Ams hay Chu đều là trường tốt, mình cứ chiều theo con thôi ạ! Chúc cụ và con luôn gặp nhiều may mắn ạ!

Maner Bolsol

Xe tăng
Hì, vâng cụ, Ams hay Chu đều là trường tốt, mình cứ chiều theo con thôi ạ! Chúc cụ và con luôn gặp nhiều may mắn ạ!
Ủn các cụ lên nhé vì em có thể xin cháu lên học cụ toxic82 ạ. Cám ơn các cụ

toxic82

Xe tăng
E ủn kênh YouTube e mới làm, để rảnh thì post mấy video ngắn e làm, về một vấn đề nho nhỏ nào đó trong chương trình toán cấp 2-3 ạ!
Hy vọng giúp ích được chút gì cho các F1 của các cụ. Công nghệ e gà mờ, nên các video chưa được sinh động, e sẽ mày mò tìm hiểu thêm.

SaoChoinho

Xe máy
Năm sau F1 nhà cháu vào cấp 3. E tính cho F1 thi chuyên tin Nguyễn Huệ, cụ nào có kinh nghiệm và chỗ học share giúp e học hỏi kinh nghiệm. E ở mạn Xa La ạ. Cám ơn các cụ nhiều!

TrumVietnam2

Xe tải
Năm sau F1 nhà cháu vào cấp 3. E tính cho F1 thi chuyên tin Nguyễn Huệ, cụ nào có kinh nghiệm và chỗ học share giúp e học hỏi kinh nghiệm. E ở mạn Xa La ạ. Cám ơn các cụ nhiều!
Em đánh dấu, biết giờ hơi muộn nhưng tìm được cô giáo nào chuyên luyện kiểu đề chuyên thì tốt quá

thichlexus

Xe điện
Em đánh dấu, biết giờ hơi muộn nhưng tìm được cô giáo nào chuyên luyện kiểu đề chuyên thì tốt quá
Học lớp luyện trong trường Chuyên SP mở em thấy được rồi, không cần thiết học nhóm nhỏ chi phí cao mà cũng không hiệu quả lắm cụ ạ