Cần một lời giải thích từ Chủ tịch Escape Team và Admin Group Ford+

Trạng thái
Thớt đang đóng

cailin213

Xe buýt
Đọc đến trang 25 em không thấy cụ chủ đâu nữa. CLGT ạ!

blackbox

Xe tăng
Bác thích cá cái gì?
Cá rượu đi cụ! Em có mỗi tí rượu sẽ chắt hết cho cụ nếu em thua. :))
Cụ chắt lại cho em bằng số rượu em hiện có nếu cụ thua. :))
(Dưng mà em chửa biết là bằng cách nào và có thể đổ hết rượu cho nhau được không nữa!?)

Cụ không biết rồi... các chánh lý làm việc không lương nhưng có bổng

Chạy 1 phát từ đi bộ lên bằng xe điện 10 củ nhé

Bị treo cột điện hạ xuống trong ngày củ rưỡi... khéo xin thì 1 củ chuyển khoản xong ngay
Lương ở đây chứ đâu. Kakaka...! =))

Smee april

Xe điện
Who's ESCTEAM (ET):

Mặc dù câu chuyện gần như kết thúc rồi nhưng có một số cụ/ mợ chưa biết đến ET và tại sao ET lại bị kiện, vì vậy em xin vài post những hoạt động cộng đồng của anh em ET. Sau post này các cụ đánh giá ET ra sao cũng được.

I - Những việc mà ET chung tay với các nhóm hội khác:

1. Đầu tiên là diễn đàn OF: hầu hết các chương trình thiện nguyện mà Diễn đàn phát động anh em ET đều có đóng góp và có thành viên tham dự chương trình. Việc này các cụ/ mợ có thể kiểm chứng tại các thớt tổng kết các chuyến đi như Pa Ủ, Huồi Mí... gần đây.

2. Chương trình tặng quà tại Tà Té - Điện Biên Đông mà nhà Focus chủ trì. Chi tiết chương trình tại đây: https://www.otofun.net/threads/chuong-trinh-tu-thien-den-voi-truong-tieu-hoc-ta-te-dien-bien-dong.260623/

3. ET chung tay với Diễn đàn, cụ Khongthuphi, Phanptsc (Một thành viên ET tại SG) xây dựng ngôi nhà tình nghĩa cho ông Mười Sơn, một cựu chiến binh. Chi tiết các cụ mợ xem ở đây: https://www.otofun.net/threads/cùng-chung-tay-xay-dụng-nha-tinh-thuong-giup-dõ-cụu-chién-binh-muòi-son.602164/

4. Cùng với Cụ Phanptsc, chi hội FFC ̣̣(diễn đàn Otosaigon.com) xây dựng 10 ngôi nhà tình nghĩa khắp hai miền Nam Bắc. Việc này do cụ Phanpstc cùng FFC ngày đó tham dự chương trình của Ford Vietnam làm video về xe Ford Ranger và được giải nhất 1 xe Ford Ranger. Cụ Phanptsc quyết định dành toàn bộ phần thưởng xây 10 ngôi nhà tình nghĩa. Riêng anh em ET phía bắc được chủ trì xây 4 ngôi nhà và ET đã triển khai xây 2 ngôi nhà tại Bắc Giang, 1 ngôi nhà tại Mộc Châu (Sơn La) và một ngôi nhà tại Huế. Chi tiết việc này em không dẫn link nhưng có thể em sẽ post ảnh ở post khác.

5. Tham gia cùng nhà FLF (Ford Laser Family) chương trình "FLF và những người bạn hỗ trợ người dân Quảng Ninh vượt lũ lụt" tháng 7/2015. Chi tiết chương trình tại đây: https://www.otofun.net/threads/flf-nhung-nguoi-ban-ho-tro-nguoi-dan-q-ninh-vuot-lu-lut.912236/

II - Những việc mà ET làm nòng cốt:

1. Năm 2011 thực hiện chương trình tặng quà cho các cháu học sinh xã Bản Công huyện Trạm Tấu - Yên Bái. Chương trình này do anh em ET và các bác bên Focus thực hiện: Chi tiết chương trình tại đây: https://www.otofun.net/threads/den-voi-cac-chau-hoc-sinh-vung-cao-tram-tau-yen-bai.225748/

2. Năm 2012 thực hiện chương trình "Trao 1000 niềm vui cho các cháu vùng cao nguyên đá Đồng Văn" tại hai xã Sảng Tủng và Hố Quáng Phìn huyện Đồng Văn - tỉnh Hà Giang. Chi tiết chương trình ở đây: https://www.otofun.net/threads/trao-mot-ngan-niem-vui-cho-cac-chau-hoc-sinh-tren-cao-nguyen-da-dong-van-ha-giang.345721/

3. Năm 2014 thực hiện chương trình tặng quà cho gần 500 cháu học sinh mẫu giáo, tiểu học tại xã Ngàm Đăng Vài - huyện Hoàng Su Phì - tỉnh Hà Giang. Chương trình chi tiết tại đây: https://www.otofun.net/threads/escape-team-den-voi-ngam-dang-vai.772094/

4. Năm 2015 thực hiện chương trình tặng quà cho các cháu học sinh tại xã biên giới Thu Lũm - huyện Mường Tè - tỉnh Lai Châu là chương trình gần đây nhất của anh em ET. Chi tiết chương trình tại đây: https://www.otofun.net/threads/escape-team-den-voi-cac-chau-hoc-sinh-thu-lum-noi-con-song-da-chay-vao-dat-viet.950701/

III - Các chương trình khác: gần đây nhất là hưởng ứng phát động sáng tác video clip và sticker chương trình "Chung tay vì an toàn giao thông Việt Nam 2016" thì ET đã có 1 video clip tham dự, 2 thành viên tham dự sáng tác sticker, 1 nhóm thành viên tham dự sáng tác video clip. Tất cả các video clip và sticker tham dự đã vượt qua vòng loại vào vòng trong.

Video của ET nội dung thắt dây an toàn: https://www.facebook.com/viatgtvn2016/?fref=ts

Sticker của thành viên ET
https://www.facebook.com/viatgtvn2016/posts/1733687396847427
https://www.facebook.com/viatgtvn2016/posts/1733673936848773

Video của nhóm thành viên ET nội dung không nhắn tin: https://www.facebook.com/viatgtvn2016/

Tất cả những chương trình mà anh em ET tham gia/ thực hiện em liệt kê trên đây CHƯA BAO GIỜ có sự đóng góp/ tham gia của chủ thớt và một số nick khác đang vào đây đòi CÔNG BẰNG, MINH BẠCH cho các thành viên sở hữu xe Ford ở một chương trình có thể nhận được tài trợ (nhưng chưa biết tài trợ bao nhiêu, điều kiện tài trợ như thế nào) từ phía các nhà tài trợ. Phần đánh giá, nhận xét em nhường phần cho các cụ mợ.

Cụ Đông Anh ơi: còn một rổ thớt nữa chưa có tên nhá: Yên Bái - MCC, Tây Sơn La, Điện Biên Đông lần 2, Quảng Bình - quả ấn tượng với bao thành viên.....

Rượu, Cháo Lòng ở Định Công. :)
Lão gọi em với nhé.

Em chào anh. Long tham nâu si :D

Tự dưng có cái thread này lại vui, anh em lâu ngày ko về OF chém, nhận nhau tay bắt mặt mừng. Mấy ông ET vào cảm ơn chủ thread chứ :))
Ú chuẩn.
Hay nhân tiện ta làm cái ofline gặp mặt các cựu thành viên ếch chết nhề
Em chào anh Bình Mazda chơi bên nhà Ếch.

Em nhớ ra thêm một vụ: em chơi với nhà này, mang can r quê Kim Sơn đến góp sau nhiều lần uống chực, gặp đúng hôm lão Sonrack cũng được mời. Thế là giữa bá quan văn võ lão ấy bảo: Chị em chơi với nhau mãi chả được giọt nào, mấy giai nhà Ford nó tán vài hôm thì xách váy khiêng rượu đi cho chúng nó- nguyên xi luôn nhời lão ấy. Thế là chị em giận nhau đến giờ.

All Ếch và RS: làm cái chương trình mới đi. Từ năm ngoái đến giờ chưa đi đâu với nhà mình rồi. Nhớ phết. Trước năm học mới thì vừa nhỉ????

Chỉnh sửa cuối:
Website
www.facebook.com

Mr Winter

Xe tăng
Em tham gia tý,

nhiều cụ cũng muốn tham gia hội ET lắm, nhưng sang bên ấy thấy reply cuối cùng của bang chủ bên đấy từ năm 2014.... không reply, đại để có thể lý do như các cụ ấy nói

- Không phải thế nào cũng nhận vào hội
- Phải thế nào thì tự tìm hiểu
- Vào rồi lại ra, thế thì thôi khỏi nhận hội viên mới cho xong
- Thích thì lập hội Nhái?

em nghĩ hội, nhóm nào cũng muốn hội mình phải triển về chiều rộng và chiều sâu. Nếu tạm thời không nhận hội viên mới vì vấn đề khó quản lý cũng nên thông báo công khai. Đừng để nhiều cụ cứ xin vào (trong Ford Club/ET) mà chẳng ai hướng dẫn hay trả lời như vậy

còn chuyện vào lại ra là rất bình thường. Vào rồi mới thấy mình không hợp (hoặc team thấy thành viên không chấp nhận được), hoặc sau đó không có điều kiện tham gia thì ra cũng rất bình thường
Vâng, góp ý của cụ là đúng rồi, hội ESCTEAM chơi đóng, không cởi mở cũng đúng. Tuy nhiên cụ cho em giải thích những nguyên nhân, lý do dẫn đến tình trạng ấy:

- Về khách quan: thứ nhất là công nghệ thông tin phát triển mạnh, các phần mềm, mạng xã hội như viber, zalo, facebook... lấn át các diễn đàn nên nói chung mọi người đều ít vào diễn đàn, đa số các cụ mợ đều chuyển sang FB dùng vì tính tương tác mạnh của nó. Thế nên các cụ post comment trên diễn đàn mà không nhận được câu trả lời cũng là dễ hiểu. Thứ hai là ngoài diễn đàn mạng, ET cũng có gia đình, cũng phải lo cơm áo gạo tiền như mọi người nên tính tương tác thấp cũng là lý do.

- Về chủ quan: như cụ đã biết, các thành viên ET đã gắn bó với nhau rất lâu, cùng nhau trải qua rất nhiều những vui buồn ở cuộc sống cũng như các chuyến đi, việc cởi mở để thêm các thành viên mới là khó khăn cho cả hai phía (em nghĩ chi hội nào cũng dễ mắc phải điều này). Về phía member cũ có tư tưởng là hiện đang chơi yên ổn, rất vui, rất gắn bó, giờ lại thêm người mới, chả hiểu có hợp được không... Về phía member mới thì mới lơ ngơ vào chả biết gì, mà tiếp xúc với member cũ thì cũng chả phải cởi mở gì cho lắm :) . Tiêu chí thành viên của ET thì theo chiều sâu chứ không cần mở rộng.

Tuy vậy, thỉnh thoảng ET vẫn có thành viên mới. Là một thành viên ET em nghĩ rằng ET sẵn sàng mở cửa đón những thành viên mới thật sự hiểu về ET và mong muốn đồng hành cùng anh em ET trong cuộc sống cũng như trên các cung đường. Em có thể ví dụ thế này, nếu các cụ SMS cho các thành viên ET thì chắc chắn các cụ sẽ nhận được trả lời, hoặc với các chương trình thiện nguyện do ET tổ chức, chúng em chưa bao giờ từ chối tấm lòng thiện nguyện của các cụ/ mợ, và nếu điều kiện cho phép thì chúng em sẵn sàng mời các cụ cùng tham gia với ET đi tặng quà tận tay cho các cháu. Em xin trích một câu nói khá nổi tiếng ở đâu đó: "Cứ gõ, cửa sẽ mở, cứ đi, rồi sẽ đến, cứ tìm, rồi sẽ thấy..."

Mr Winter

Xe tăng
Cụ Đông Anh ơi: còn một rổ thớt nữa chưa có tên nhá: Yên Bái - MCC, Tây Sơn La, Điện Biên Đông lần 2, Quảng Bình - quả ấn tượng với bao thành viên.....

Em nhớ ra thêm một vụ: em chơi với nhà này, mang can r quê Kim Sơn đến góp sau nhiều lần uống chực, gặp đúng hôm lão Sonrack cũng được mời. Thế là giữa bá quan văn võ lão ấy bảo: Chị em chơi với nhau mãi chả được giọt nào, mấy giai nhà Ford nó tán vài hôm thì xách váy khiêng rượu đi cho chúng nó- nguyên xi luôn nhời lão ấy. Thế là chị em giận nhau đến giờ.

All Ếch và RS: làm cái chương trình mới đi. Từ năm ngoái đến giờ chưa đi đâu với nhà mình rồi. Nhớ phết. Trước năm học mới thì vừa nhỉ????
Hehe, so với các thành viên kỳ cưụ thì cũng chỉ là newbie nên chỉ nhớ bi nhiêu tớt thôi Smee april . Giờ mà đội Ếch cũ họp là phải đứng ngoài ròm đấy :P

Tribute

Xe container

Mợ... chỉ đc cái nhớ dai. Tàn 2 đời xe rồi chưa đc gặp lại mợ đấy.

Lão gọi em với nhé.

Ú chuẩn.

Em chào anh Bình Mazda chơi bên nhà Ếch.

Mợ chỉ đc cái....nhớ Dai. Tàn 2 đời xe rồi chưa đc gặp lại mợ đấy.

hung303

Xe điện
Người ta đang đóng cửa, cụ chủ gõ cửa nhưng trong nhà nó ko mở,,, thế là cụ lên đây báo xxxxx..... Cụ cứ phải bảo chuyển động 24 nó làm cho nó hoành.....
Vấn đề là cụ ý không muốn gõ, muốn họ mở cửa ra mời mình vào cơ!

Dê !

Xe tải
Xong xuôi tất cả lại về quán bia thôi các bác nhỉ :P

Viking

Xe điện
Em theo dõi thớt này từ đầu đến cuối, nghe bác chủ thớt hỏi rất dõng dạc, nghe nhà Ngoc Phan XLS trả lời và hỏi lại rất rõ ràng, nghe bác chủ thớt né tránh rất điệu nghệ nhưng vẫn phải chốt là chưa bao giờ và cũng không có nhu cầu yêu cầu/xin vào ET.
Em có cảm giác như 1 ông vô nhà đập bàn hỏi chủ nhà ầm ĩ, đòi chém đòi giết, anh em trong nhà mỗi người 1 câu nhũn nhặn giải thích, xong ông buông câu "OK, chúng mài nói thế tao không hỏi nữa"
Xong phủi đ.ít đi.

Em thấy nó cứ bâng khuâng.
Cô giáo dạy, làm sai là phải xin lỗi cơ mà.

PS: Em đang nói chuyện câu hỏi và yêu cầu số 1 nhà ET, chuyện Ford+ hình như ở cõi FB, rộng quá, em không bàn

trieuth

Xe điện
Em theo dõi thớt này từ đầu đến cuối, nghe bác chủ thớt hỏi rất dõng dạc, nghe nhà Ngoc Phan XLS trả lời và hỏi lại rất rõ ràng, nghe bác chủ thớt né tránh rất điệu nghệ nhưng vẫn phải chốt là chưa bao giờ và cũng không có nhu cầu yêu cầu/xin vào ET.
Em có cảm giác như 1 ông vô nhà đập bàn hỏi chủ nhà ầm ĩ, đòi chém đòi giết, anh em trong nhà mỗi người 1 câu nhũn nhặn giải thích, xong ông buông câu "OK, chúng mài nói thế tao không hỏi nữa"
Xong phủi đ.ít đi.

Em thấy nó cứ bâng khuâng.
Cô giáo dạy, làm sai là phải xin lỗi cơ mà.

PS: Em đang nói chuyện câu hỏi và yêu cầu số 1 nhà ET, chuyện Ford+ hình như ở cõi FB, rộng quá, em không bàn
Khổ thế cụ ạ ! Bây giờ bọn em muốn gặp để giải thích thêm với cụ ấy mà cũng không được. Bọn em biết nàm thao, nàm thao dờ ?

Trạng thái
Thớt đang đóng