Cần một lời giải thích từ Chủ tịch Escape Team và Admin Group Ford+

Trạng thái
Thớt đang đóng

commander

Xe điện
Ơ, thớt này em tưởng chìm rồi, thế này thì lại nhiều người hóng cho mà xem. Thật đúng là:

"THỚT CÓ TANH TAO, RUỒI MỚI ĐẬU
GANG KHÔNG MẬT MỠ, KIẾN BÒ CHI"

Trích thơ Nguyễn Bỉnh Khiêm.​
hình như anh Chí "tăm bông" quay lại rồi cụ ạ ;))

Smee april

Xe điện
E xin được tiếp lời cụ chánh,cụ lên tiếng thì e cũng xin có đôi lời:
1. Có lẽ cụ cố tình không hiểu là e hỏi Et là nhóm kín hay nhóm mở của of?nhóm mở của of thì e thì thành viên e hỏi có gì sai?
3. Cụ cố tình nhầm lẫn là chương trình do ford+ tổ chức có thành viên et tham gia, vậy et hay thành viên khác của ford+ chả có gì khác nhau cả, nếu là chương trình của et thì cũng chả có ai dỗi hơi để hỏi,còn việc ai đi xin cũng không quan trọng bằng việc xin cho ai. Nếu xin cho et thì cụ cứ bảo là xin cho riêng et thế là xong chứ ko phải nhất thiết gây hấn cà khịa như cái đám đông hung hãn kia lao vào như thế?chương trình do ford+ tổ chức mà có ai lại đi tài trợ cho chỉ riêng các thành viên et tham gia thì em e là hơi khó đấy?vì cụ biết chả ai lại đi cho không. Cái chuyện e muốn làm rõ chả có gì sai vì e là thành viên ford+,et trong ford+ chả có cái đặc quyền gì hơn ở đây cả, nếu tài trợ cho đoàn thì tất nhiên phải công bằng. Nhưng việc này cụ chã nói chưa xảy ra cho nên e đã nói chấm dứt, chờ kết quả mới nói tiếp được. Nhưng cụ nhìn lại xem cái đám chủ nhà kia nhảy bổ vào nói những gì cụ tự hiểu.
Mời cụ nói thì nói cho rõ:
1. Thông tin nào nói rằng hãng FORD (từ đây gọi là FORD) tài trợ chương trình? TRên cơ sở đó ET thụ hưởng riêng mà không cho Ford+?
2. Ai xin không quan trọng nhưng người ta xin thì xin cho ai là việc của người ta. Cụ thích thì đi mà xin, ở đó lèm bèm làm j?
3. Người khác xin thì xin cho ET hay Ford+ hay xin cho ai cụ là cái j mà đòi người ta phải báo cáo? Nếu hãng tài trợ cho ET mà không cho Ford+ thì có j sai nhỉ?
4. Thông tin nào công bố là FORD tổ chức? Ford+ tổ chức? FORD là ai và Ford+ là ai?
5. Việc cụ bảo hãng FORD tài trợ riêng cho ET là khó nhưng không phải chưa xảy ra. Còn vì sao nó xảy ra thì FORD họ tự biết ET là ai mà họ tài trợ. Cụ giỏi thế thì đi mà xin. Đừng ở đó mà há miệng chờ sung. Sung rụng vào miệng người khác ko kiện được đâu.

Nick 2013 mà giờ còn hỏi ngây thơ thế???

@ MOD: Mod sửa bài của em thì Mod vui lòng sửa cả bài của thành viên khác dùng từ ngữ ngoa ngôn cho công bằng.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Mời cụ nói thì nói cho rõ:
1. Thông tin nào nói rằng hãng FORD (từ đây gọi là FORD) tài trợ chương trình? TRên cơ sở đó ET thụ hưởng riêng mà không cho Ford+?
2. Ai xin không quan trọng nhưng người ta xin thì xin cho ai là việc của người ta. Cụ thích thì đi mà xin, ở đó lèm bèm làm j?
3. Người khác xin thì xin cho ET hay Ford+ hay xin cho ai cụ là cái j mà đòi người ta phải báo cáo? Nếu hãng tài trợ cho ET mà không cho Ford+ thì có j sai nhỉ?
4. Thông tin nào công bố là FORD tổ chức? Ford+ tổ chức? FORD là ai và Ford+ là ai?
5. Việc cụ bảo hãng FORD tài trợ riêng cho ET là khó nhưng không phải chưa xảy ra. Còn vì sao nó xảy ra thì FORD họ tự biết ET là ai mà họ tài trợ. Cụ giỏi thế thì đi mà xin. Đừng ở đó mà há miệng chờ sung. Sung rụng vào miệng người khác ko kiện được đâu.

Nick 2013 mà giờ còn hỏi ngây thơ thế???

@ MOD: Mod sửa bài của em thì Mod vui lòng sửa cả bài của thành viên khác dùng từ ngữ ngoa ngôn cho công bằng.
Mợ lại có gì oan ức cần Mod minh bạch hả?
Mợ thì chuẩn rồi, đi không đổi tên, đứng không đổi họ, kiện tụng Mod cũng thẳng thắn đàng hoàng! Em liked! :))

duongnhatvnn

Xe tăng
EM kê dép ngồi hóng các cụ bàn chuyện lớn

cuoichu

Xe buýt
Kính Cụ Tanpo ,

Em nghe ao hồ đồn đại chốn ô fân lắm ngọa hổ tàng long, em tham gia trong này cũng được mấy năm mà nay mới gặp được minh sư. Em kính Cụ ngồi ngay ngắn lại cho em bái cụ 3 bái mong cụ nhận em làm đệ tử & truyền cho em ít hảo công phu ạ.

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Vâng em cũng rất chờ đơi sự "thành ý" từ cụ để cái thớt này nó có tồn tại thì cũng không còn những chuyện qua lại nữa. Nhưng việc cụ kể cái câu chuyện tiếu lâm đấy ra em không nghĩ cụ có " thành ý" ! Cụ coi cái người đến hỏi như thằng ăn cướp còn chủ nhà thì "lịch sự như Tây lông" nhưng thực tế thì chủ nhà ở đây người được như " Tây lông" trong câu chuyện của cụ thì ít mà rác thì rõ nhiều !
E xin được tiếp lời cụ chánh,cụ lên tiếng thì e cũng xin có đôi lời:
1. Có lẽ cụ cố tình không hiểu là e hỏi Et là nhóm kín hay nhóm mở của of?nhóm mở của of thì e thì thành viên e hỏi có gì sai?
2. Cụ lấy cái bài viết chả có gì liên quan, nếu liên quan thì ở đây cái người mà cụ nói là " chủ nhà" không được lịch sự và văn hoá như những người chủ nhà trong câu chuyện của cụ đâu, họ túm năm tụm ba lại và mồm thì lu loa lên bằng cả câu lịch sự đến cả những câu đầu đường xó chợ nữa đấy?
3. Cụ cố tình nhầm lẫn là chương trình do ford+ tổ chức có thành viên et tham gia, vậy et hay thành viên khác của ford+ chả có gì khác nhau cả, nếu là chương trình của et thì cũng chả có ai dỗi hơi để hỏi,còn việc ai đi xin cũng không quan trọng bằng việc xin cho ai. Nếu xin cho et thì cụ cứ bảo là xin cho riêng et thế là xong chứ ko phải nhất thiết gây hấn cà khịa như cái đám đông hung hãn kia lao vào như thế?chương trình do ford+ tổ chức mà có ai lại đi tài trợ cho chỉ riêng các thành viên et tham gia thì em e là hơi khó đấy?vì cụ biết chả ai lại đi cho không. Cái chuyện e muốn làm rõ chả có gì sai vì e là thành viên ford+,et trong ford+ chả có cái đặc quyền gì hơn ở đây cả, nếu tài trợ cho đoàn thì tất nhiên phải công bằng. Nhưng việc này cụ chã nói chưa xảy ra cho nên e đã nói chấm dứt, chờ kết quả mới nói tiếp được. Nhưng cụ nhìn lại xem cái đám chủ nhà kia nhảy bổ vào nói những gì cụ tự hiểu.

Vâng, cụ là chánh của et nên cụ bênh vực et là chuyện tất yếu nhưng không nhất thiết phải cố tình đánh lạc hướng như vậy đâu, trong of cccm thông thái lắm chứ không dễ bị cụ dắt mũi dễ như thế đâu mà cụ đi viết câu chuyện tiếu lâm ra để ví von. Câu chuyện đấy cụ mang vào nhà đóng cửa đọc cho nhau nghe thì vui hơn
Kính cụ
Lại được gặp cụ/mợ Tanpo, rất là vui vì không dễ gì gặp được người hội tụ nhiều đức tính thú vị như cụ (hay mợ nhỉ, cho đến lúc được hân hạnh được biết chi tiết hơn, em mạn phép viết tắt cụ/ mợ = cm cho nó đỡ tốn tài nguyên OF nhé cm Tanpo).

Kính Cm Tanpo,
Theo lẽ thường tình, anh em EscTeam không có trách nhiệm giải đáp bất kỳ thắc mắc nào nếu thấy đối tượng đi thắc mắc không có liên quan gì đến tập thể EscTeam. Xét theo bất kỳ góc độ nào ET không cần phải làm việc đó.

Cụ thể ở thớt này, mặc dù những thắc mắc & yêu sách của Cm Tanpo là vô lý & nực cười, anh em EscTeam vẫn nhiệt tình vào giải đáp cho Cm. Thiện chí đó có thể chưa đủ để 'lịch sự như tây lông' theo ý cm mong muốn. Nhưng với 1 đối tượng chả hiểu từ đâu rơi xuống cõi này như cm, cùng với những yêu cầu, yêu sách vô lý kiểu: chúng mài đang làm gì thế, nhà chúng mài có bao nhiêu người, sinh hoạt ra sao, sao dám không báo cáo cho 1 thằng ất ơ là tao đây. Tao léo liên quan gì đến chúng mài nhưng tao yêu cầu chúng mài phải giải tán, đưa sổ hộ khẩu, sổ đỏ cho tao & đồng bọn của tao đi, bla... Bla... Với 1 đối tượng như vậy & cách anh em ET cư xử vs cm như vầy thì dù là tây lông hay tây không lông cũng rủ nhau ôm mẹt úp vào xó tường khóc thổn con bà thức vs nhao rồi :P

Em hì hụi mổ cò gõ tóm tắt cả thớt của cm Tanpo thành 1 câu chuyện tiếu lâm để hầu cm, vầy mà cm vẫn chưa thấy vui. Quả là khó, vậy em giải đáp có tý nghiêm túc hơn, hi vọng Cm Tanpo sẽ thấy hài lòng:

1, ET & Ford+ là 2 nhóm hội với tôn chỉ & cách thức hoạt động khác nhau. Sự giao thoa nếu có chỉ là: Ford+ là 1 trong những sân chơi chung mà anh em ET có tham gia 1 phần nào đó.

2, ET chả kín nhưng cũng không phải mở toang kiểu ai thích vào thì vào, với những đối tượng chưa rõ đầu cua tai nheo ra răng đã mở miệng kiểu: có mời cũng dí lol thèm vào thì đương nhiên cánh cửa ET khép quá kín. Chúng tôi trâm trọng những gì chúng tôi đã bền bỉ gây dựng được, và cũng rất hiểu cần phải cư xử ra sao vs những đối tượng như đã nói ở trên :)

3, Cách thức hoạt động của các nhóm hội trên diễn đàn otofun.net là do các nhóm hội tự xây dựng. BQT diễn đàn cũng như bất kỳ ai có trách nhiệm liên quan không bao giờ áp đặt nhóm này phải mở toang nhóm kia phải kín lại. Tự xây dựng & quản lý, không vi phạm nội quy diễn đàn khi sinh hoạt trên OF là được.

4, EscTeam hình thành từ 2009, ngoài các chương trình vui chơi cho đại gia đình EscTeam, hàng năm ET có những chương trình tương tác & giao lưu với diễn đàn cũng như các chi hội bạn bè. Cm Tanpo nếu có nhã ý quan tâm xin mời tự tìm hiểu.

5, Diễn đàn không có bất kỳ quy định nào về việc 1 nhóm hội định kỳ hàng năm phải lập được bao nhiêu thớt, gõ được bao nhiêu còm men, kết nạp được thêm bao nhiêu thành viên mới.

6, Chương trình đi chơi, giao lưu anh em Ford 3 miền năm nay do ET đứng ra tổ chức. Những năm trước đồng tổ chức cùng anh em ford của otosaigon. Chương trình năm nay, việc BTC chương trình mời thêm ai, mở rộng ra đến đâu, có nhận tài trợ hay không, tài trợ lúc nào chốt, vv & vv... Đều nằm trong quyền tự quyết của ET. ET không có trách nhiệm & tự thấy không cần giải đáp vs bất kỳ ai ngoài ET. Với các thành viên là khách mời, BTC sẽ công bố các khoản tài trợ (nếu có) không sớm hơn thời điểm BTC nhận được khoản tài trợ đó.

7, Trong 6 7 năm hoạt động của mình, ET chưa phải nhân danh ai để đi xin tiền để chơi. Quan điểm của chúng em: có thì cũng tốt, mà không có thì cũng chả sao, năm nào chúng em chả đi chơi xa dăm ba bận, ngồi đấy mà chờ có tài trợ mới đi chơi chăng :))) Mách nhỏ vs cm Tanpo, nếu cm hoặc hội của cm vẫn quá say máu vs việc tài trợ này nọ, rất đơn giản: hãy làm sao, chơi như thế nào để người ta thấy cần mình trước đã. Chứ cứ mở mồm ra là tài trợ vs tiền nong thì e rằng là khó. Tin em đi, nó sẽ là khó kể cả cm có rủ rê lôi kéo thêm cả trăm tay trống tay chiêng vào cùng hội để đồng tâm, đồng mục đích, gõ rất hăng, kêu rất to thì khó vẫn là khó :)

Em giải đáp vầy đã đủ để cm Tanpo thông tỏ chưa ah. Thông rồi thì cm cũng đừng rời thớt mà đi nhé, chả mấy khi gặp được nhân vật tính cách đặc biệt, có khả năng gây ngạc nhiên & thư giãn khá tốt cho anh em :)

Thưa các cụ các mợ:
Việc em ngồi hì hụi giải thích vs 1 đối tượng như cm Tanpo kể cũng là ngớ ngẩn & không cần thiết. Nhưng phòng tình huống cm Tanpo ứ phải là Mr Chí giả say đi xin rượu để giải quyết nhu cầu cá nhân nào đó, mà lại là 1 chú ất ơ giấu mặt nào đấy, vì lý do giời ơi đất hỡi gì đó có ganh ghét vs xóm nhỏ ET nhà chúng em, quẫn quá làm càn nói năng linh tinh phèng, cụ mợ nào theo dõi không kỹ, chẳng may có chút hiểu lầm nào đó thì thật đáng tiếc. Phím gõ gần mòn, em cảm ơn cả nhà đã theo dõi.

Vài lời mạo muội,
Kính cả nhà
Em, Củ Từ.

Smee april

Xe điện
Hai hôm nay mát giời cả nhà nhỉ?

Mr Winter

Xe tăng
Như mục I.4 của post #480 em có đề cập đến chương trình xây 10 ngôi nhà tình nghĩa do cụ Phanptsc, chi hội FFC (Otosaigon) được thưởng chiếc xe Ford Ranger và cụ Phanptsc quyết định dùng giải thưởng xây 10 ngôi nhà tình nghĩa. Ở post đó em đã đề cập nhưng chưa có link để chứng minh, nay em xin bổ sung link và một số ảnh để chứng minh, đồng thời cũng sửa post #480 đưa link này vào cho người đọc sau này dễ theo dõi.

Link hôm khởi công căn nhà đầu tiên tại Bắc Giang đây: https://www.otofun.net/threads/can-nha-tinh-thuong-nam-trong-chuong-trinh-ford-ranger-chalellger.492683/

Ảnh khởi công ngôi nhà tại Mộc Châu:

Khởi công căn nhà ở Huế:

Khánh thành:

Trưởng lão nhà ET phát biểu:

Cụ Phanptsc trao quà:

Vì đây là ngôi nhà thứ 10 của chương trình nên đây là buổi tổng kết và Ford 3 miền lại hội tụ:

Smee april

Xe điện
Đông Anh ơi: kể cho ngọn là Ford mở cuộc thi, Phan tèo cũng thường thôi n có nhà Ếch chết ủn mông kiểu trong sạch minh bạch. Tự nhiên sung rụng vào miệng Phan tèo. Nhưng lão ấy ko tham nên lộc bất tận hưởng, quy thóc xây 10 cái nhà.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Đông Anh ơi: kể cho ngọn là Ford mở cuộc thi, Phan tèo cũng thường thôi n có nhà Ếch chết ủn mông kiểu trong sạch minh bạch. Tự nhiên sung rụng vào miệng Phan tèo. Nhưng lão ấy ko tham nên lộc bất tận hưởng, quy thóc xây 10 cái nhà.
Con Ranger ấy không đủ xây số nhà đó.
ET phải đóng góp thêm và người Anh đã đi xa là một trong số những người đóng nhiều nhất! Và lúc đó em nhớ là không có bang hội nào ngoài ET và FFC gõ cửa hỏi han xem có cần chia gì không! :(

Smee april

Xe điện
Con Ranger ấy không đủ xây số nhà đó.
ET phải đóng góp thêm và người Anh đã đi xa là một trong số những người đóng nhiều nhất! Và lúc đó em nhớ là không có bang hội nào ngoài ET và FFC gõ cửa hỏi han xem có cần chia gì không! :(
Có nhất thiết phải nhanh thế ko lão Ngốc??? Em say r đang mổ cò tiếp mà.

cuoichu

Xe buýt
Tầm sư học đạo bao giờ cũng vất vả, em lại bái thêm 3 bái, kính sư phụ Tanpo nhận cho ạ.

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Em xin kể nốt một câu chuyện tiếu lâm góp vui cùng các cụ ạ!

Một gia đình nọ rất đông con, đám con thì vừa đông vừa hung hãn, lịch sự thì ít mà chợ búa thì nhiều. Một hôm, có một người trong làng đi qua có hỏi hai việc liên quan đến gia đình nọ.Ông bố mở cửa ngó xem nhưng không nói gì để một đám con hung hãn lao ra "hát vang cả làng", vác hết gạch đá trong nhà lao ra ném một cách vô thức theo bản năng mà chả biết ném vào đâu. Ông bố sau một thời gian đứng nhìn thấy bọn con vô dụng quá bực mình mới thò mặt ra và đánh một quả rắm thật to để chửi cái thằng nó dám đứng cửa hỏi hai câu. Mịa bố mấy thằng con giời đánh chứ, chúng mày chỉ biết cầm gạch ném bừa mà không biết việc đánh ra một quả rắm nó văn minh thế nào à? Chúng mày đúng là đồ vô dụng. Mấy ông con đứng rào rào vỗ tay: bố ơi rắm của bố sao mà nó thơm thế! Bố đúng là siêu nhân, bố làm thêm vài phát nữa đi bố.

Em xin hết và kết thúc mọi câu chuyện và mọi comment vào cái thớt này! Đúng sai, hay dở em để cccm đi ngang qua phán xét!!!!
Hoá ra Chí này ngoài môn côn đồ xin rượu còn biết cả châm chọc lọ chai :)
Dăm câu ba điều trên mạng xã hội suy cho cùng cũng chả giải quyết vấn đề gì. Nhưng cũng nên biết thế nào là chừng mực. Đừng vì tham sân si cuồng vọng lấn lướt mà Tanpo nhỡ mồm sảy phím, sau này biết đâu có dịp ngồi cùng anh em EscTeam ở đâu đó, Tanpo phải cúi gằm mặt cả buổi không dám ngước lên thì sẽ rất mỏi cổ.
Nhân ngày giết sâu bọ, vài lời sẻ chia.

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Tầm sư học đạo bao giờ cũng vất vả, em lại bái thêm 3 bái, kính sư phụ Tanpo nhận cho ạ.
Tanpo Chí giở đủ chiêu trò từ rạch mặt ăn vạ đến ném đá hội đồng vẫn không đạt được ý đồ. Tẩu vi thượng sách, Tanpo Chí chuồn rồi cụ cuoichu.

Nhân tiện có bàn trà nhỏ trong này, cccm có nhã hứng ta nhâm nhi tách trà thơm. Chờ xem còn đồng môn nào của Tanpo Chí xuất hiện nữa không :)

Smee april

Xe điện
Thấy thớt mở ra lúc đầu có mấy nick vào đặt câu hỏi thắc mắc cơ mà? Cái j mà núi Fu Ji cái j mà Y Ku- U ky Nhựt nhựt. Chả biết cccm ấy đã thỏa mãn chưa hay chỉ là một ít cá nhân đứng sau dùng chung vài "líc" vì thấy mùi văn nó cứ na ná?

cuoichu: Lão muốn vái có khi phải lập đàn gọi hồn thì may ra mới về diễn đàn.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Thấy thớt mở ra lúc đầu có mấy nick vào đặt câu hỏi thắc mắc cơ mà? Cái j mà núi Fu Ji cái j mà Y Ku- U ky Nhựt nhựt. Chả biết cccm ấy đã thỏa mãn chưa hay chỉ là một ít cá nhân đứng sau dùng chung vài "líc" vì thấy mùi văn nó cứ na ná?

cuoichu: Lão muốn vái có khi phải lập đàn gọi hồn thì may ra mới về diễn đàn.
Mợ đang gọi hồn đấy hử? :)

Trạng thái
Thớt đang đóng