Thảo luận Cân nặng của một chiếc xe đạp ?

rk19

Xe hơi
Ủa sao mình bị tab vô đây vậy ta, nhớ là đâu có đăng bài nói gì về cân nặng đâu ta. Nhưng lỡ vô rồi thì kể các bạn nghe thế này, đúng y như chủ thớt nói, có ô chú già gần nhà mua con Road khung nhôm mới của Giant đâu đó 15tr, ổng khiên thử chiếc mtb 15kg của mình bảo xe gì nặng quá, ổng bảo xe ổng 8kg. Mình nghe 8kg hết hồn, vì nhớ mang máng xem trên yotube mấy anh tây ráng lắm mới làm ra nổi cái xe 7 8kg, mà toàn đồ carbon xịn. Quay ra ngó cái xe ổng, khiên thử thì mình cảm nhận khách quang 12kg, đúng là nhẹ hơn xe mình thiệt, nhưng ko biết ổng cân xe kiểu gì dám tuyên bố 8kg khét lẹt.

omerta77

Xe điện
Dạ, em chào cụ,

Theo như em thấy, thì BOSS của hãng Twitter đã nói và làm được rồi nhé cụ:

Twitter Predator 2.0, SRAM XX1 12-Speed, FOX 32, 27.5:

- Trọng lượng: 7,9kg
- Giá: ~ 110.000.000 vnd

+ Khung: Carbon T1000, 3K, trọng lượng khung: 750g
+ Phuộc: FOX 32 Step-Cast, 100mm, FIT4 Damper 3-Pos, Factory Series, Air, Thru axle, Manual, 27.5", 2018
+ Groupset: Full SRAM XX1 Eagle 12-Speed
+ Phanh: Full SRAM Level Ultimate, Carbon
+ Moay ơ: DT Swiss - 240s, Thru axle, XD, 28 lỗ, 4 bạc đạn
+ Vành, ghi đông, pô tăng, cọc yên, yên: Carbon 3K

http://www.twitter-bikes.com/twviewbike/3103.html

E thấy bảo giờ bộ đề dùng ko dây rồi đúng ko cụ?

namphong12

Xe container
Ủa sao mình bị tab vô đây vậy ta, nhớ là đâu có đăng bài nói gì về cân nặng đâu ta. Nhưng lỡ vô rồi thì kể các bạn nghe thế này, đúng y như chủ thớt nói, có ô chú già gần nhà mua con Road khung nhôm mới của Giant đâu đó 15tr, ổng khiên thử chiếc mtb 15kg của mình bảo xe gì nặng quá, ổng bảo xe ổng 8kg. Mình nghe 8kg hết hồn, vì nhớ mang máng xem trên yotube mấy anh tây ráng lắm mới làm ra nổi cái xe 7 8kg, mà toàn đồ carbon xịn. Quay ra ngó cái xe ổng, khiên thử thì mình cảm nhận khách quang 12kg, đúng là nhẹ hơn xe mình thiệt, nhưng ko biết ổng cân xe kiểu gì dám tuyên bố 8kg khét lẹt.
Theo quy định. Xe đạp đua không được nhẹ hơn 6,8kg.
Em đã từng nhấc 1 chiếc xe nhẹ hơn thế.
Nó full cabon luôn. Kể cả nan hoa và yên xe.

Totaltantinh

Xe đạp
Sáng nay em gặp một cụ khoe con xe ROAD khung hợp kim nhôm của mình chỉ nặng ... CÓ 5 Kilogam thôi mà em choáng quá @@

Tình hình nhiều người ảo tưởng về cân nặng của một chiếc xe đạp hoặc có khi bị mấy cửa hàng bán xe đạp tiêm nhiễm thông tin sai lệch. nên e phải lập ngay cái thớt để thông não mấy cụ Amateur thôi =))
Có một số thông tin sau, cụ Totaltantinh tham khảo nhé :

+,Xe ROAD : Hầu hết Xe Đạp Đua trên thị trường VN khung CARBON & NHÔM SIÊU NHẸ có trọng lượng khoảng 8Kg (Cộng trừ 0,5Kg) , Xe đạp đua khung nhôm truyền thống thì trọng lượng khoảng 10Kg
+, Xe đạp MTB :
-Khung CARBON: Xe có trọng lượng 10-12Kg tùy Groupset, phụ tùng trang bị trên xe
-Khung Nhôm : Xe có trọng lượng từ 12-14Kg
*Trước mình có gặp BOSS của hãng Twitter bên TQ, ông này nói sẽ lắp một chiếc MTB CARBON Nhẹ nhất từ trước đến nay chỉ dưới 8Kg, nhưng kết quả ra gần 9Kg :)
+, Xe đạp TOURING : Nếu là một chiếc Touring đúng nghĩa : Đủ giá đèo hàng, chắn bùn .. sẽ có trọng lượng trung bình là 14Kg

*Hiện tại do sự cạnh tranh không lành mạnh của một số cửa hàng bán xe đạp nên họ đưa thông tin sai lệch về cân nặng xe cho người dùng, do đó nếu cụ Totaltantinh muốn mua xe theo cân nặng thì hãy mang một chiếc cân cầm tay đi nhé =)) .

NOTE : Cân nặng một chiếc xe đạp cùng dòng cùng kích cỡ của các hãng xe đạp khác nhau hiện nay đều tương tự nhau (Trừ dòng xe cao cấp) , do đó cụ nào muốn mua xe nhẹ thì chọn xe theo vật liệu : Sắt, Nhôm, Carbon .. là ok rồi. (Riêng hãng GIANT họ mạnh nhất về Hợp Kim Nhôm siêu nhẹ )
Ủa, sao có nhắc tên mình ở đây ta, Tui có thắc mắc gì về trọng lượng xe đâu hè. Hay mất trí dòi .

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Ủa, sao có nhắc tên mình ở đây ta, Tui có thắc mắc gì về trọng lượng xe đâu hè. Hay mất trí dòi .
Các cụ bị tag theo cái này

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net