[Cảnh báo] Cẩn thận bẫy đèn đỏ ngã 4 Cửa Nam - Hà Nội 29 tháng 11 năm 2021

bubi

Xe buýt
Có vẻ cụ vẫn chưa hiểu chuyện.
Mức phạt của cụ CSGT họ có quyền phạt đến 5tr và giữ bằng 3 tháng. "Họ thích thì họ làm đấy" Cụ đòi giải thích thì họ sẽ bảo luật quy định thì chúng tôi làm theo luật. Đòi giải thích họ nói họ thực thi việc tuân thủ giao thông chứ không phải cơ quan giải thích luật.

Cụ tiếp tay cho tham nhũng nên về sau cũng đừng chửi anh em csgt này kia nhé
Trước tiên, bác berryfun xem lại tất cả các bài viết của tôi, xem có chỗ nào tôi CHỬI csgt chưa??? Sau đó, trong chuyện này tôi không hề tiếp tay cho tham nhũng, chắc bác đọc không kỹ nên suy luận sai đấy. Thực tế, sau khi tranh luận có tình có lý, csgt đã xóa ảnh, trả giấy tờ, chỉ nhắc lần sau đến ngã tư thì chạy xe chậm lại, quan sát cẩn thận hơn.
Mặc dù tình huống này không có phạt, không có phải 'hối lộ' đưa tiền... nhưng cá nhân tôi thấy ấm ức, như là bị bẫy vậy. Tôi vẫn bảo lưu ý kiến cá nhân là, nếu vẫn giữ đèn vàng thì cũng phải giữ bộ đếm 3 giây mới chuyển sang đỏ. Còn nếu chỉ dựa vào bộ đếm của đèn xanh, thì thống nhất toàn quốc bỏ đèn vàng. Tránh tình trạng chỗ đèn vàng 3 giây, chỗ đèn vàng lấy lệ có như không, gây bất ngờ cho các lái xe, tạo cơ hội cho csgt làm khó dễ cho người tggt, tạo bẫy kiếm tiền ăn bẩn, gây thiệt hại cho ngân sách nhà nước.

Chỉnh sửa cuối:

berryfun

Xe điện
Tìm hiểu các quy định, thông tư, hướng dẫn thì lỗi này gọi là không tuân thủ hiệu lệnh đèn giao thông, phạt từ 3-5 triệu + giữ bằng lái 1-3 tháng. Vậy mà chú CSGT hù là phạt 4 triệu + giữ bằng lái 2 tháng (tức là bỗng dưng tâng lên một mức). Sau đó, khi thấy mình có biểu hiện choáng, chú ấy mới gợi ý "xử lý nhẹ nhàng, đôi bên cùng có lợi". Nghe đến đây tự nhiên mình tỉnh ngay, và bình tĩnh mở cam hành trình, thế rồi cũng thảo luận "uyển chuyển" với các chú CSGT, và... xong.
Cháu xin lỗi cụ vì có thể cháu hiểu sai cụ. Vì chỗ bôi đậm trên cụ viết hơi nhậy cảm.

Cháu đã phải nộp 1.8tr và giam bằng 3 tháng của bà xã trên 54 trần hưng đạo để cho bà ý nhớ. Vì đi y như đoạn video thứ 2 cụ pót. Về vẫn cãi là em đi đèn xanh, ko bao giờ e vượt đèn đỏ. "Bà xã cháu lành và là người tuân thủ luật nên chuyện vượt đèn đỏ chủ tâm là ko bao giờ có, cháu khẳng định điều này. bà lái xe 11 năm nhưng dính đúng 1 phát y như cụ"
Vì bà xã cháu khi xe đi qua điểm chốt đèn đầu tiên vẫn xanh. Nhưng qua khỏi vạch thì đèn chuyển vàng và ngay tắp lự chuyển sang đỏ. Bữa đó mấy em trực ở phòng gt thành phố có nói nếu vợ anh mà vượt qua bùng binh giữa ngã tư hoặc quá 3/2 đường về phía bên kia, nếu may mắn mà có csgt đứng tại hiện trường thổi mà nói xin thì may ra đội em có thể tha. Còn đây là camera bắt thì đội em cử theo luật thôi.

Cháu xin lỗi cụ nếu ý trên cháu hiểu sai

bubi

Xe buýt
Pha Vàng ở các đèn giao thông nó có Quy định như này, ở nước ngoài ạ.
Ở ta, chắc chắn có quy định này, nhưng tôi chưa mò được.
View attachment 6724256

Tạm dịch:
Với tốc độ tối đa 50kmh: pha vàng là 3sec.
Với các tốc độ cao hơn, họ tăng tương ứng.
Với tốc độ tối đa cho phép trên 70kmh: Không nên sử dụng Đèn giao thông.
Tôi nhớ là khi bắt đầu lắp đèn giao thông có bộ đếm thì các đèn vàng luôn là 3 giây. Gần đây mới sinh ra loại đèn vàng không đếm giây, nháy vàng bụp phát đỏ luôn. Tôi 'dự' là 99.99% là các chú CSGT táy máy nghịch ngợm, chỉnh từ 3 giây về =0.

bubi

Xe buýt
Cháu xin lỗi cụ vì có thể cháu hiểu sai cụ. Vì chỗ bôi đậm trên cụ viết hơi nhậy cảm.

Cháu đã phải nộp 1.8tr và giam bằng 3 tháng của bà xã trên 54 trần hưng đạo để cho bà ý nhớ. Vì đi y như đoạn video thứ 2 cụ pót. Về vẫn cãi là em đi đèn xanh, ko bao giờ e vượt đèn đỏ. "Bà xã cháu lành và là người tuân thủ luật nên chuyện vượt đèn đỏ chủ tâm là ko bao giờ có, cháu khẳng định điều này. bà lái xe 11 năm nhưng dính đúng 1 phát y như cụ"
Vì bà xã cháu khi xe đi qua điểm chốt đèn đầu tiên vẫn xanh. Nhưng qua khỏi vạch thì đèn chuyển vàng và ngay tắp lự chuyển sang đỏ. Bữa đó mấy em trực ở phòng gt thành phố có nói nếu vợ anh mà vượt qua bùng binh giữa ngã tư hoặc quá 3/2 đường về phía bên kia, nếu may mắn mà có csgt đứng tại hiện trường thổi mà nói xin thì may ra đội em có thể tha. Còn đây là camera bắt thì đội em cử theo luật thôi.

Cháu xin lỗi cụ nếu ý trên cháu hiểu sai
berryfun: thảo luận "uyển chuyển" ở đây ý nói: nhẹ nhàng, không gây gổ to tiếng cãi cọ, dùng lý lẽ phải trái, có thêm clip trích ra từ camera hành trình của xe, giải thích đèn vàng ngắn quá... tóm lại là "câu giờ" để các chú csgt mất thời gian với mình, không xử lý (kiếm) các ca tiếp theo, nên đành giải quyết cho mình đi nhanh cho xong việc, vậy thôi.

Chỉnh sửa cuối:

NNS

Xe ngựa
bẫy đâu mà bẫy, cụ tự nhảy qua đèn chứ ai bẫy cụ, xxx nó vồ oan khuất gì nữa :))

bubi

Xe buýt
bẫy đâu mà bẫy, cụ tự nhảy qua đèn chứ ai bẫy cụ, xxx nó vồ oan khuất gì nữa :))
Cứ để nguyên đèn vàng 3 giây xem có bị lỗi vượt đèn đỏ không? Tại sao lại chỉnh đèn vàng từ 3 giây về 1 giây???

NNS

Xe ngựa
Cứ để nguyên đèn vàng 3 giây xem có bị lỗi vượt đèn đỏ không? Tại sao lại chỉnh đèn vàng từ 3 giây về 1 giây???
cái đèn gt đó nó có cả đèn vàng, có cả đồng hồ đếm ngược, số nhảy, đèn nháy, khéo nó nháy quá cả 3s ý chứ, nhưng rõ ràng cụ đi phải để ý, ví dụ cụ vượt vạch già thân xe rồi thì uh ko phạm luật, chứ cụ phi từ dưới vạch cụ phi qua khi đồng hồ đếm, đèn nháy chuyển màu ...
đây ko phải là bẫy mà do cụ lái thôi.
đèn đóm nó cũng có khi chập cheng, bình thường, ví dụ có lần em đi qua ngã tư HBT - Quán sứ, đèn em đi còn xanh lè mà đèn chiều kia cũng nhảy từ đỏ sang xanh, xe em kẹt mẹ nó giữa ngã tư, polit nhảy ra chặn và cầm đt quay phim luôn, may em mở cam ra, đèn chiều em đi còn xanh thêm đến 20s nữa trong khi em đứng giữa ngã tư luôn, chú polit xem xong xin lỗi vì đèn có sự cố kĩ thuật gì đó

LuckyCar

Xe container
Vậy thì khi nào phạt 3 củ + 1 tháng giữ bằng?
Vì nghĩ mức khởi điểm (nhẹ nhất) là cho lỗi bình thường. Còn mức giữa 4 củ + 2 tháng là nếu chống đối, cãi cùn, hỗn láo với CSGT. Mức cao nhất (5 củ + 3 tháng) là áp dụng cho trường hợp bỏ chạy, hoặc gây tai nạn.
Chả bao giờ áp dụng 3 củ + 1 tháng đâu cụ ơi, luật ghi thế nhưng thực tế không có đâu cụ.

Dan du an

Xe cút kít
Kiểu này chỗ đó khối cụ lò dò kệ cả luồng giao thông, cứ còn đenf xanh 10 giây tao dừng lại

New car 2023

Xe điện
cái đèn gt đó nó có cả đèn vàng, có cả đồng hồ đếm ngược, số nhảy, đèn nháy, khéo nó nháy quá cả 3s ý chứ, nhưng rõ ràng cụ đi phải để ý, ví dụ cụ vượt vạch già thân xe rồi thì uh ko phạm luật, chứ cụ phi từ dưới vạch cụ phi qua khi đồng hồ đếm, đèn nháy chuyển màu ...
đây ko phải là bẫy mà do cụ lái thôi.
đèn đóm nó cũng có khi chập cheng, bình thường, ví dụ có lần em đi qua ngã tư HBT - Quán sứ, đèn em đi còn xanh lè mà đèn chiều kia cũng nhảy từ đỏ sang xanh, xe em kẹt mẹ nó giữa ngã tư, polit nhảy ra chặn và cầm đt quay phim luôn, may em mở cam ra, đèn chiều em đi còn xanh thêm đến 20s nữa trong khi em đứng giữa ngã tư luôn, chú polit xem xong xin lỗi vì đèn có sự cố kĩ thuật gì đó
Nhiều đèn nhảy thẳng từ Xanh về Đỏ mà bác (và ngược lại, nhưng không có hậu quả).
Như vậy nó khá nguy hiểm, không phải vì bác bị tóm do Vượt đỏ, mà khi đó, bên kia sẽ nhảy sang Xanh, và các xe vượt muộn sẽ không có cơ hội để thoát tránh.
Đấy là lý do họ phải có pha Vàng, áp dụng cho cả chiều Xanh và Đỏ.

bigman95

Xe điện
Tất cả các ngã Tư trên 4 quận trung tâm đều có cam phat nguội! em chỉ thắc mắc Cụ nào nhỡ chia xẻ rồi lại vẫn nhận cái giấy thì đau lòng lắm!

cargoman

Xe điện
Nếu như cụ thớt cứng thì cãi ngon. Vượt đèn vàng thì ko bắt lỗi được. Còn bảo dừng được an toàn? Cái này rất cảm tính :D
Nói chung cứng thì vẫn qua cụ nhể. Làm gì có lỗi vượt đèn vàng.